taarifa ya habari ina timu saa kumi na mbili za asubuhi dakika 46 popote ulipo mpendwa msikilizaji tunakusalimu na kukukaribisha kupokea taarifa ya habari toka redio maendeleo ikiwa ni toleo la kwanza kwa hii siku ya sita tarehe saba disemba mwaka elfu mbili ishirini na nne na kwanza huu ni ufupi wa habari zetu Baada ya shirika la raia jimboni Kivu ya Kusini kujulisha maoni yake kwa kupinga kubadili ama mageuzi ya katiba kulingana na kauli yake rais wa nchi, vyama vya kisiasa upande wa upinzani katika jimbo la Kivu ya Kusini vinapinga pia kauli hiyo na kudhani kwamba hakuna haja kwa sasa. Maelezo kamili utayapata katika habari zetu na mimomonyoko za udongo zenye kusababishwa na mvua kali zinashambulia kata Bandar tunapatikana katika mkoa wa Itara, Luvungi, bondeni Mto Ruzizi wilayani Uvira, na hiyo inakuwa ikisababisha maafa mengi. Mwandishi wetu kwenye eneo hilo atatujia na maelezo kamili. Katika habari za michezo, ni ya kwamba mashindano ya mpira wa miguu linafuti daraja la pili Timu ya Ose Muungano imetoka sare na timu la Mwangaza ya Goma, ilikuwa kwenye mechi iliyoendeshwa siku ya tano jana mjini Goma. Yaani mechi zote hizo uh, ni kusema timu hizo zote ziliweza kutoka sare, hakuna mshindi na hakuna aliyeshindwa. Hayo ni machache kati ya mengi tunayokuandalia asubuhi ya hii siku ya sita tarehe saba kupitia ufundi wake Emile Muhindo. Jina langu naitwa Samuel Haba. Mungu na kuomba ubaki nasi, ubaki nasi hadi mwisho wa habari zetu za asubuhi. Wote habari shirikishi kwenye Radio Maendeleo kila siku tokea saa 12 na robo. Saa kumi na mbili dakika 48, maelezo kamili. Msikilizaji, tuanze na sisi wenyewe kupitia mpango wake and directed village, radio Maendeleo inaandaa hii siku ya Mungu, itakuwa muda muhimu kwa wanamemba wa shirika la raia miungano ya wanawake na hata na viongozi wa mahali watazungumzia kuhusu suala la uongozi pamoja na shida zingine zenye kuripotiwa maeneo hayo. Mapendo Linda kwa maelezo, kutokana na usalama mdogo, kujikatia sheria na utumiaji wa pombe za kulevya. Wakati huu itakuwa muda kwa wahudhuriaji wa kipindi hiki kuweza kuzungumza kuhusu jukumu ya hawa na wale, ili ya kwamba haki iweze kuheshimilika hasa hiyo ya wanawake na vijana. Katika tu hatua hiyo, watakaoshiriki kwa kipindi hicho cha hadharani watazungumza pia kuhusu masuala ambayo inazorotesha maendeleo eneo hiyo ya jimbo ya Kivu Kusini na ambayo inazuia mwanamke kuweza kushiriki kwa uongozi. Pia watakuwa wakizungumza kuhusu matokeo ya viwanda vimoja vinavyopatikana huko katika mtangamano wa Mumosho, katika mpango kwa siku za usoni ya ku ongeza mji wa Bukavu. Itakuwa muda pia ya kuweza kuzungumza kuhusu Mumosho inaweza kusaidia namna gani katika mwenendo ule. Pia watazungumza kuhusu shida ambayo wanawake wanapitia kwa kupata udongo na hata mambo mengine. Itakuwa muda pia ya kuzungumza kuhusu swala za ushuru eneo hiyo. Kwa hiyo Rejio Maendeleo inaalika wanaomimba wote wa shirika la raia, miungano ya kiraia na miungano ya wanawake na vijana, na hata wachuruzi wadogo wadogo wa walimu na viongozi wa mahali kuja wengi kwa kushiriki kwa kipindi hiyo ya hadharani ambayo itaanza saa sita unusu pamomosho. Mutafahamu ya kwamba kipindi hicho kitakuwa pia kikitangazwa kwenye Redio Maendeleo na kundi kubwa ya duniani. Kuna mambo itakuwa huko kwa ajili ya kuweza kufurahisha wauzuriaji. Shukrani Mapendo Linda kwa maelezo hayo. Na tutoke Kabare tujielekeze katika wilaya ya Uvira. Mimomonyoko ya udongo inayotokana na mvua kali ya shambulia siku hizi kata Bandar katika grupema ya Itara Luvungi tunapatikana bondeni mwa mto Ruzizi katika wilaya ya Uvira, huku tayari watu wawili wamekwisha kupoteza maisha kupitia mafuriko ya maji, na zaidi nyumba elfu moja zimekwisha kuvamiwa na maji hayo ya mvua. Hali yaendelea kuwa tete, wakati huo raia wakiomba msaada kwa ku viongozi na miungano ili, iweze, ili waweze kuhamishwa na kuelekea mahali ambako kunapatikana usalama wa zaidi. Toka Luvungi tunaungana na mwandishi wetu Wendo Jowe kwa kututolea maelezo kamili. Tunapatikana katika kata ya Bandari jijini Luvungi tarafani Uvira ambako kunaripotiwa mmonyoko wa ardhi unaosababishwa na maji ya mvua tangu mwaka uliopita, na hii imesababisha tayari maafa ya watu wawili na zaidi ya viwanja mia vikaporomoka, huku wahanga wakipitia maisha magumu. Shirika la raia la mahali limetoa malalamiko kwa serikali pia kwa shirika za kiutu kuajia kwa msaada. Magambo Buhiri wa shirika mpya la raia pa Luvungi: hii kimangamanga imekwisha kutubeba ya san parcel kunakuwa shule moja na kanisa. Saa hii kunakuwa ekole tatu tena zenye ziko sous menace. Kunakuwa mafa ya watu wawili ambao wamekwisha kupoteza maisha. Tulifanya plaidoyer ku niveau ya province, tuko na ngoya tuangalie kama gouvernement provinciale itaweza mapuye. Kwa upande wa mama huyu tuliyemukuta sehemu ya tukio, msaada pekee ni kuwapeleka sehemu nyingine yenye usalama. Batu wa mingi bashabomolewa manyumba baishaenda na seunawatunawacani mashakani toksie. Kweli, tunateseka, kwa gisi, tunaisha sabiri mbule ngini nyesha musiku hakuna mtu mwalitia ambavu chini tunala tunaikala na watoto tangiri anza kunyesha na gisi limalizika kunyesha tuko tu nje tunarowana musada yenge tunalomba utafutia tabasi kwe tunaweza ikala na watoto kama zato utafutia fasi ngini kwa batadutia tukiamini, duru yetu. Kiongozi wa grupu Maitala Luvungi pia mwami wa usulutani wa Bafuliru wangifikiri namna ya kuwapa eneo nyingine kati ya sehemu zinazomilikiwa hadi leo na tawala za kifalme za Wafuliru. Toka bonde la Ruzizi, bonde la Ruzizi, Wendozo wana ripoti ya radio Maendeleo. Shukrani wendojowe, kwa ripoti hiyo. Na turudi hapa mjini Bukavu, tuseme kwamba wakazi wenye kuishi katika mtaa wa Kadutu wanaombwa kuwa makini pia kutaja visa vyote ambavyo wanadhani kuwa vinasababisha usalama mdogo katika eneo la kwao, yaani mtaani, e, mtaani Kadutu. Mwito huo umetolewa naye kiongozi wa mtaa wa Kadutu, Jean-Pierre mizinzi murandikire, wakati ameanzisha operesheni inayo zero criminalite, ilikuwa hii siku ya tano tarehe sita Desemba mwaka huu, kunako bichu muhanzi tunapatikana katika kata Nkafu wakati huo, oh Kiongozi wa mtaa wa Kadutu umejulisha ya kwamba operesheni zero criminalite inalenga kumaliza visa vyote vya usalama mdogo katika eneo hilo. Dakika chache kisha kuanzishwa kwa operesheni hiyo, watu wa angalau makumi mbili mkiwemo vijana walionekana kushikwa na kupelekwa kwenye jela ndogo wakisubiri e, hatua wa zingine zitakazofuata mkiwemo kusambishwa kusikilizwa, na baadaye watakaonekana kuwa na hatia wataweza kuhukumiwa kulingana naye. Kiongozi wa mtaa wa Kadutu amejulisha ya kwamba operesheni hiyo itaendelea katika eneo zingine za mtaa wa Kadutu, na ndiyo maana naomba kwa wakaji wa mtaa wake kuendelea elea kutaja visa vyote vya watu wenye kusababisha usalama mdogo katika mtaa wa Kadutu. Tumsikilize. Zero criminalite ni kusema tunapenda tusisikie tena watu wanasema walinyanganywa matelefoni walipigiwa walifunguliwa makontainer wala makios wabandia waliwaenkiete wa, wa inkiete, kupigiwa ma, ma, ma, chevron na hiyo yote tuliona kama kwa kumaliza hiyo inahitaji tuingie nangufu, na nguvu. Na hii operation ni kuanza hapa ku beach mwanzi kwa sababu ndio okay, epicentre lakini itaendelea kwa commune yote. Kwa maana tunaomba wakaaji wote, kile mwanawe kanyuma kwenye wanatumikisha wanafimia mo chambre wanatumikisha vile mapombe wa makali makali wabandia banaweza wanajifungia kamule bafike kwetu batudenonse mbele wakati kusudi tuweze kudekuraje ile ma, ma pratique. Jean Pierre Mizinzi Murandikire ni kiongozi wa mtaa wa Kadutu. Tufahamishe ya kwamba operesheni hiyo imeendeshwa na uongozi wa mtaa wa Kadutu ikishirikiana na Wizara Jimboni inayohusika na mambo ya ndani. Na tubaki hapa mjini Bukavu ambako kisha vyama nikusema kisha maoni ya shirika la raia ya kupinga kubadili katiba, ni vyama vya kisiasa vya upinzani jimboni Kivu ya Kusini ndivyo pia vimeonyesha msimamo wake na vinapinga mwenendo wake rais Felix Antoine Tshisekedi Chilombo kwa kutaka kubadili katiba ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wamejulisha hivyo wakati wa kikao wameendesha pamoja na wapasha habari mjini Bukavu, hii siku ya tano tarehe sita Disemba, hawa wanadhani kwamba rais Chisekedi anakuwa akitamani kubaki madarakani na kwa hiyo analeta wazo la mageuzi ya katiba, jambo ambalo vyama hivi vya upinzani vinakuwa vikipinga. Moja kati yao Nikola Kialangalilwa anakuwa wa chama cha LGD anaeleza Hakuna fasi kwenye hiyo katiba yenye bwana Tshisekedi anapenda abadilishe, inamzuia kuongezea walimu pesa. Hakuna kwenye hiyo katiba, anazuiliwa kupatia wasoda wa polisi mamlaka kwa jeshi wasaidie kupiganisha nchi na tufukuze wajambazi. Hakuna kwenye hiyo katiba bwana Chisekedi anafungwa mikono asitengeneze barabara na asiendeleshe maendeleo ya nchi. Ndiyo maana sisi tunapinga hiyo inisiativu ya bwana Chisekedi ya kubadilisha katiba tunamwambia, kuliko kupoteza pesa kubadilisha katiba, na atumike kwa kuturudishia Kongo ibakie moya kufatana na article 64 ya katiba yetu. Kila raia anakuwa na mamlaka ya kusimama kwenye iko na kupinga mtu yoyote mwenye anataka arudishe nchi nyuma. Kila mtu popote alipo amwamizi na muhimize rafiki yake. Hii vita haiko ya wapolitiki, ni vita ya raia ya Wakongomani. Na tulisema tokea mbele raia ndiyo mwenye anakwaka na ganye kila siku. Kumbe tutaingia kwa hii gomba bila boga, na tunajua kama raia ataganye huyo basi alikuwa Nikola Kalangalilwa akiwa moja kati ya wale wa vyama vya upinzani waliotoa maoni hayo. Na tutafahamisha ya kwamba kuna vyama vingine vya upinzani tukitaja chama cha Ensemble yake Moise Katumbi, chama ya LGD yake Matata Mponyo, SCD yake Martin Fayulu, Panadere yake Bulambo Kilosho, pamoja na vyama vingine, ndivyo vimesahini vime barua hiyo na kusudia kwamba wawazo wazo hilo litaendelea nao wataendesha maandamano. ina timu, saa kumi na mbili dakika hamsini na nane. Unaendelea kuipokea taarifa ya habari toka Redio Maendeleo, toleo la asubuhi, na tunasema asante. Redio Maendeleo, duniani kote, masaa 14 inawatolea habari kwa muda muhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako Habari zingine katika taarifa hii ni kwamba mradi wa bajeti ya Jimbo la Kivu ya Kusini kwa kipindi cha mwaka wa 2025 pamoja na mageuzi ya bajeti ya mwaka wa 2024 imekubaliwa kisha kukosolewa. Na kwa hiyo kamisheni husika na uchumi wa fedha kwenye bunge jimboni itapokea mradi huo wa bajeti kwa ajili ya kupekua bajeti. Yenyewe inakadiriwa kuwa na kiasi cha pesa za Milyardi mia saba, makumi mnane na tatu. Liwali wa Jimbo la Kivu ya Kusini Profesa Janjake Purusi Sadiki ambaye ametetea bajeti hiyo mbele ya wanabunge ilikuwa jana, siku ya tano, tarehe sita Disemba mwaka huu, baada ya kutetea miradi ambazo zinapangwa kutekelezwa, wanabunge wa jimbo la Kivu ya Kusini wamefurahishwa na utetezi wake liwali wa jimbo, licha ya kile walichokiita kuwa bajeti hiyo inakuwa na hitilafu ama upungufu. Bajeti hiyo wanadhani ya kwamba inakuwa ikipendelea wilaya zimoja tofauti na zingine, na pia kupunjwa kwa sekta zimoja. Pendekezo zimetolewa kwa ajili ya marekebisho, na ngambo yake liwali wa jimbo uh, la Kivu ya Kusini, profesa Jean Jacques Purusi ameahidi kwamba atajitahidi kwa kuchuma pesa kwa ajili ya kutimiza kila kinachopangiliwa ndani ya bajeti hiyo. Ameshukuru pia wanabunge na wakaaji wa jimbo la Kivu ya Kusini wanaounga mkono bajeti hiyo, wakingojea kutekelezwa kwa miradi hiyo. Profesa Jean-Jacques Purusi Sadiki, unasema nini kuhusu bajeti hiyo? liwali wa jimbo la Kivu ya Kusini Profesa Jean Jacques Porusi Sadiki na washauri wa mitaa tatu ya mji wa Bukavu wanaomba wanabunge jimboni na serikali ya jimbo la Kivu ya Kusini wajihusishe na hali yao kwa kwa kuandaa pesa ndani ya bajeti ya jimbo kwa mwaka wa elfu mbili makumi mbili na tano ili nao wapewe mishahara yao na hali yao ya maisha ipate kuboreshwa. Ombi hiyo imetolewa na mshauri mm, wa mchaguliwa mm, akiwa ni kusema imetolewa na mshauri akiwa pia mchaguliwa wa mtawa Bagira Ombeni Nyase kisha kutambua kwamba ndani ya bajeti hiyo e, kumeonekana ni kusema bajeti hiyo iliyopelekwa kwenye bunge la jimbo la Kivu ya Kusini imesahau washauri wa, wa mitaa. Huyu anadhani kwamba ni vyema wanabunge wakosoe bajeti hiyo, kama vile anavyoeleza kwenye redio Maendeleo. Tumsikilize Ombeni Inyase tunakuja hapa kuleta malalamiko yetu, tuko makumi mbili na saba kwa mheshimiwa waliwali wa jimbo letu la Sud Kivu na kwa wanabunge wote makumi ine na mnane wa jimbo letu la Sud Kivu. Kwa shauri za mitaa ambao wanaita wakonseyer comuna wanapitia hali ya shida kwa siku za leo, watoto wao wanafukuzwa shuleni, wengi kati yetu wanafukuzwa katika manyumba wanazopanga, kwa sababu wanakosa na malipo. Wengi wanaishi katika hali ya madharau. Tunaomba wanabunge wa jimbo letu la Sud Kivu keshe kuribrike ambayo inasema juu ya malipo ya wa conseiller komino bangalie, kweli kama wa conseiller komino wako ndani ya bajeti ya jimbo letu la Sud Kivu. Na habari zingine ni kwamba wamama wagonjwa wanaohudumiwa eh, nikisema wanaohudumiwa kwa namna ya magonjwa ya kichwa, kisha kukumbwa na shida mbalimbali mbali za kimaisha mkiwemo ubakaji pamoja na misongomano zingine ambao wanatunzwa kunako kituo Sozame ndio wametolewa nalo shirika ya Herit de la Justice msaada na msaada huo umetolewa siku ya tano tarehe sita Disemba mwaka huu wa elfu mbili makumi mbili na nne. Mhusika na, na mipangilio kwenye shirika la Erit de la Justice Chantal Bilulu anakuwa akieleza kilichowapelekea kwenda kuwatazama wamama hao siku kumi na sita kwa kupiganisha ujeuri dhidi ya mwanamke, na ni mwile kadre ndio tuliona tukie kusalimia wamama ambao wiko Kusozame, asa tukisema wamama na wababa tukuwatupilia manake, leo tulikuya hapa kusalimia wandugu zetu ambao viko wanaishi kusozame na wale ambao viko maswea bilatoasa navo. Najua kama ikifika ikitika saa ya, ya kunywa dawa, ndio vile tulikia kubasalimia leo, kubambia tu kitu moya, mujipe moyo. Hiyo basi, ilikuwa sauti yake Chantale Bilulu ngambo yake Theoclore Ndege, akiwa mmoja kati ya wasimamizi wa kituo Sozame. Ameshukuru kwa ujio wa shirika ya Heritiers de la Justice kwa kuwatazama wamama hao wanaohudumiwa kiafya na kuwatolea msaada. Hapa anaonyesha furaha yake. Nasema tena asante sana, kwa kuona mulipitia katika mateso mengi sana kwa kufika hapa. Mnajua barabala iko mubaya, lakini mulisema muje mushirikie na sisi Centre Psychiatrique Sosame na ndugu wetu wanaougua na ugonjwa wa kichwa. Ile ni jambo ya shukrani sana. Mwenyezi Mungu aendelee kuwabariki awaongezee pato pale kwenye kulipungukiwa, kujaze tena maradufu. Hiyo basi ilikuwa sauti yake Teoklore Ndege akiwa msimamizi ama moja kati ya wale wanaokuwa wasimamizi kwenye kituo Sozame. Ni vyema tufahamishe kwamba wamama ambao wamefaidia msada huo wametoa pia shukrani zao kwa shirika Eritier de la Justice. Kwa ufupi, tuseme kwamba waziri nchini mwenye kuhusika na bajeti Eme Boji Sangara anatarajiwa kuwasili hapa mjini Bukavu hii siku ya sita tarehe saba Disemba mwa huu kwa ajili ya kuhudhuria kunako mkusanyo usiokuwa wa kawaida wa generation Emeboji Sangara je abese maarufu ambayo itaendeshwa hapa mjini Bukavu ndani ya chumba cha mikutano cha Mater Dei Muhungu. Wakaaji wa Bukavu na kando kando yake wanaalikwa kumpokea kwa furaha. Habari hizo zimetolewa naye mwanasheria Justin Mapatano, akiwa msimamizi nchini wa Generation Emeboji Sangara. Na habari zingine ni kwamba kwa ajili ya kuhudhuria ku, ni kusema kwa ajili ya kuendesha kikao kinachohusu mila za bashi leo, mm, ambacho kimeendeshwa jana na kwa hapa siku za usoni kitaendelea pa Kabare. Ni lengo la kipindi ya maonyesho ama foire culturelle ya bushi ambayo ilianzishwa hii siku ya tano tarehe sita Desemba jana hapa mjini Bukavu na itaendelea huko Kabare. Alain Kabika atujia na maelezo zaidi. Kiongozi wa baraza ya uongozi ya Bushi Culture Groupe Isbel, yenye kuandaa maonesho yenyewe ya Bushi, Innocent Chokola amejulisha kwamba itakuwa pia wakati kwa kuweza kukumbuka mila na mwenendo ya wababu wa Bushi kwa miaka iliyopita. Huyo aongezea kusema kwamba itakuwa pia muda kuweza kufikiria kuhusu yote walioendesha mababu kupelekea mila ya Bashi kuendelea mbele. Kwa hii siku ya tano tarehe sita Desemba kumeandaliwa kongamano kwenye ukumbi wa Institut Français hapa mjini Bukavu kwa kufikiria kuhusu mchango wa mila ya Bashi kwa ajili ya maendeleo ya jimbo la Kivya Kusini. Kwa fursa hiyo, vitu mbalimbali vyenye kuwekwa katika musee ya Tervuren nchini Ubeljiji, pia kwenye musee Aniset Kashamura katika wilaya ya Ijwi viliweza kuonyeshwa. Kiongozi wa baraza ya uongozi ya Bushi Culture Group mesaji ya kilitiri, mesaji ya amani na mesaji ya maendeleo, kuhusu evolusio ya kilitiri ya Bashi, impact ya ile kilitiri, incidence ya kilitiri ya Bashi, kuhusu development ya irki. Ujumbe ni kuambia wa vijana tukamate kilitiri kome levie yenye naweza tusaidia ku maendeleo. Kuna maendeleo napitia ku agriculture, inapitia ku elevage, inapitia ku masikilizano. Kwa hii tarehe 7 na tarehe 8 Desemba, shughuli mbalimbali za kiutamaduni ya bashi zitaandaliwa kwenye uwanja wa Kavumu katika wilaya ya Kabari wakiwepo wasanii kutoka hapa mjini Bukavu, pia kutoka mjini Kinshasa. Ijulishwe kwamba foire culturelle ya Bushi inaandaliwa kwa awamu yake ya pili na inafanyika kwenye uwanja wa michezo wa Kavumu wilayani Kabari na itahitimishwa siku ya Mungu tarehe 8 Disemba mwaka wa 2024. Na kabla tuzungumzie habari za michezo tuseme kwamba wingi wa ushuru mkiwemo pia Uh, kukosa nafasi ya kuendeshea biashara vyao ni kati ya shida ambazo wanawake wanaoendesha biashara kwenye soko ya Elakate pembeni na mpaka wa huko Ruzizi wanakumbana nayo. Habari hiyo imetolewa na wanawake hawa katika kipindi cha hadharani ambacho kimeendeshwa nalo shirika Alerte Internationale katika lengo la mradi mpaka shamba letu inayolenga Ku, ni kusema ambayo inalenga kuendesha haki na amani kwa ajili ya wanawake wenye kuendesha biashara pembeni ya mipaka katika nchi za Maziwa Makuu. Wakati huo wanawake hawa wanakuwa wakionyesha shida zao kulingana na kuwa biashara wanavyoviendesha vinakataliwa kuvuka kwenye mpaka kujielekeza nchini Rwanda, ijapokuwa biashara vyenye kutoka Rwanda vinapokelewa hapa mjini Bukavu Wam moja ya kati yao wanawake hawa wanaomba msaada kwa serikali ya jimbo ili iwasaidie kutati, kumaliza matatizo hiyo wanayokumbana nayo kwenye soko ya Elakate. Tumsikilize mmoja wao akieleza. mulitupatia fasi lakini tunahitaji na sisi fasi, ambayo mlitupatia fasi kwanza ni ya kidogo, tunalobana mvula ikinyesha, tunalobana ovyo. Tunahitaji mtuongezee ingine angare mali hapa na mtujengee hata marshe transfrontalier. Sisi wachuruzi wapa kwelekate tunasumbuka sana. Maji yote ambayo iko nashuka kwenye mfereji inashuka ci umu musoko ile natusumbua sana wapeti kommersa, tuna- tunateseka sana huyo basi alikuwa mmoja kati ya wanawake hao. Ngambo ya viongozi waliohudhuria kwenye mkusanyo huo, waliweza kusema kwamba wanapokea malalamiko ya wamama hawa na hapa karibuni watatafuta suluhisho kwa shida ambazo wameonyesha. Mmoja wao ambaye amemwakilisha meya wa muji kwenye kikao hicho, me Felicien Mubuchi, anakuwa akionyesha hapa mawazo ya kuviongozi Shauku ya michezo iko kwenye redio ya Maendeleo, Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora Tujielekeze viwanjani, tuseme kwamba katika mashindano ya mpira wa miguu na futi daraja la pili ambayo imeendeshwa pagoma, ilikuwa jana ose, muungano ilitoka sare na Mwangaza. Mechi hiyo ilichezeka pagoma jimboni Kivu Kaskazini. Mechi ingine itakutanisha nikusema, mechi ingine imekutanisha, wakati huo timu la Brazil ya goma dhidi ya timu nyuki ya huko Butembo. Tunapatikana tu katika jimbo la Kivu ya kaskazini. Timu hizi zote zimetoka sare, hakuna mshindi na hakuna aliyeshindwa. Leo siku ya sita hapa Bukavu ni timu la mlazo ya walungu ndio itamenyana na timu ya Akademi Reale ya huko Uvira, na Mwangaza itacheza na Ajax na mechi hizo zote zitaendeshwa pa Uvira. Saa 10 eh, samahani, saa moja dakika kumi na tatu. Hatuna la ziada kwa habari hizi, mpendwa msikilizaji. Habari hizi zimepeperushwa angani naye Emile Muhindo, naitwa Samuel Habamungu. Shukrani zetu kwako kwa msikilizaji na kwa wahariri wenzangu wote wa Radio Maendeleo ambao wamekusanya habari hizi. Taarifa zingine ni wakati takapotimu saa sita za mchana na dakika kumi na tano na shukuru basi, na uendelee kujiunga na programu za Radio Maendeleo nikikutakia kila la