Taarifa kwa hii ni wakati wa taarifa ya habari saa kumi na mbili dakika arobaini na moja katika vyumba vya kwetu. Ni muda wa kualika kupokea taarifa yetu ya habari toleo la kwanza ya ine ikiwa ni tarehe kumi na kenda Disemba. Kwanza ifuateni muktasari wa habari zenyewe. Kwenye muktasari wa habari zetu asubuhi ya leo, liwali wa jimbo la Kivu Kusini amechukua hatua ya kusimamisha kazi za uchimbaji wa mawe kwenye kariere inayoitwa pa Mushenyi Mumosho katika gubma ya Mumosho yake ya bakulikira nguma uh, Diedone kwa jina la janda yalizochukua hatua hiyo kisha kuitembelea eneo hiyo, na kuzungumza na wakaaji mengi. Zaidi ni katika taarifa ya habari. Wakati huo ni wanawake wengi kwenye subgroup ya Budodo fa Akanyola wilayani Walungu, ndio tayari wamekimbia makao yao, hawa washutumiwa uchawi. Tutasikiliza jinsi jambo hilo la zusha utata katika eneo hilo la Kivu ya Kusini. Michezo, tutagusia mashindano ya ligi ya kandanda katika Kongo ya Kidemokrasia kwenye eneo la uh, mashariki. Mechi moja ya pangwa kisha mchana kati wa leo katika mji wa Goma itakuwa kati ya Jeunesse Sportive ya Bukavu na Daring Club ya Virunga kwenye mitambo Alenzar. Nawatakia usikilivu mwema, taarifa hii ya habari inawajia naye Ombeni Maelezo kamili nimetoka kuwaelezea kwa muktasari wa habari hizi, ya kwamba liwali wa jimbo la Kivu ya Kusini Profesa Jean Jacques Prusi amesimamisha hatua inayomtolea mamlaka eh, kwake Bakulikira Nguma Dedon kwa jina la Janda, uwezo wa kuendelea kuchimba mawe kwenye kariere ya msheni Momosho katika grupma ya Momosho wilayani Kabare. Liwali wa jimbo alisema hivyo jana, siku ya tatu tarehe kumi na nane eh, Desemba, eh, kisha kuitembelea eneo hiyo. Hakwenda mwenyewe, alikuwa akisindikizwa na viongozi mbalimbali mbali, wakijishika vile wakiraia kati yao kuna kuwa Kiongozi wa shefri ya Kabare na viongozi wa kijeshi, hata wanamemba wa baraza la usalama katika Kivu ya kusini na wanabunge wa moja wachaguliwa Kabare. katika tu habari tueleze ya kwamba kutokana na hatua hiyo inaruhusiwa tena nikusema, shirika uh, Sinohydro ni yenye kutengeneza uh, barabara inayotoka inayojielekeza ni kusema, barabara kuna mbari tano kwenye eneo hilo Sinohydro inaruhusiwa tena mara tena kuweza kuchukua mawe katika kariere hiyo na kuendelesha jimbo la Kivu Kusini. Hiyo jana siku ya tatu, wanawake wengi kwenye su groupement ya Abudodo, groupement ya Kanyola wilayani Walungu tayari wamekimbia makao yao na kwa sasa wanaishi kwenye nafasi isiyojulikana. Hawa washtumiwa uchawi, habari ilijulishwa wakati Redio Maendeleo alitembelea katika eneo hilo juma linalomalizika, alikabika maelezo kamili. Haya basi, nikusema kusema maelezo kamili, basi tuza kuapokea mnamo siku ama katika taarifa zenyu kuja. Ila katika mazungumzo na radio maendeleo, bibi Francine Chiragane eh, alisema ya kwamba mambo kabisa hayo yanakuwa mengi kunoshtumu wanawake mambo ya uchawi kutokana na vyumba vya maombi vyenye kuonekana siku hizi kwa wingi katika groupement ya Budodo pa Akanyola. Mara tu wanawake hao wanashutumiwa uchawi, jambo la zusha utata, kwani wanawake hao ikiwa hawakimbie na kujificha wanauawa. E, Chiragane Francine anasema kwamba wanawake wengi tayari wamepoteza maisha, nyumba nyingi zimetoka kuunguzwa. Alipoulizwa kuhusu e, jambo hilo, Leonard Mpinga akiwa mwakilishi wa groupement ya Budodo katika mazungumzo hayo, huyu ni katibu alisema, kwamba kunakuwa juhudi zenye kuendeshwa kwa kuweza kupambana dhidi ya jambo hilo. Tukirudi hapa mjini uh, Bukavu uh, kuendeshwa kwa doria mapatrie na kuendesha misako hapa na pale kwenye eneo mbalimbali za mji wa Bukavu na katika Kivya Kusini ni kati ya mipango ambayo polisi imechukua kwa ajili ya kupambana dhidi ya ugaidi na kuruhusu wakaaji kupitisha sikukuu za mwisho wa mwaka katika hali nzuri. Ndivyo alieleza mkaguzi wa polisi katika Kivya Kusini, Jemadari Roger Isio, siku ya tatu jana, ikiwa ni tarehe 17 Desemba wakati wa mazungumzo parade koseri Morale kwa mwisho wa mwaka wa elfu mbili makumi mbili na ine, yote ilipitikana kwenye uwanja wa michezo la Concorde katika mtaa wa Kadutu. Katika hotuba yake kamanda wa polisi katika Kivu Kusini Jamadari Roger Isio alisema ya kwamba wakati huu tunakuwa tukikaribia sherehe za mwisho wa mwaka sikukuu ya Noeli pia ya Bonane, kuna wagaidi ambao wanajitayarisha kabisa kwa kuweza kuyumbisha mdogo ili waweze pia kutafuta namna ya kupitisha mwaka um, mpya ijapokuwa hawatumiki jambo lolote. Kwa hiyo kamanda wa polisi katika Kivu ya Kusini Roger Isio aliomba wakaaji kushirikiana na mashirika husika na usalama, upekee polisi, kwa ajili ya kupamana dhidi ya jambo hilo, na ndio kwa maana katika mazungumzo hayo paramaoseri moral walishiriki viongozi wengi, tukitaja meya makamu Katika mkutano wa jana walishiriki pia wakaji wa moja ambao waliingia kwenye uwanja wa michezo la Concorde, katika mtaa wa Kadutu, kwa ajili ya kusikiliza ujumbe wa mkaguzi wa polisi katika Kivu ya Kusini. E, pia walikuwepo wawakilishi wa mashirika miungano ya wachukuzi katika Kivu ya Kusini. Habari za afya, wakaji wa jimbo hili waalikwa kusafisha mazingira yao pamoja na wanyama, kusudi mtu na mnyama waishi katika hewa nzuri na wote wawe na afya moja. Ujumbe ulitolewa siku ya tatu jana, kwa fursa ya kusherekea siku kuu ulimwenguni ya afya moja, iliyoshirikiwa ndani ya chumba cha mikutano sal auditorium ya mwanamke Palabote, katika mtaa wa Ibanda. Waziri husika na afya katika Kivu ya Kusini, aliyeshiriki kikao hicho, aliomba wakaaji kukinga mazingira pamoja na wanyama kwa kuepuka magonjwa inayotokana na wanyama. Tumsikilize waziri jimboni husika na afya, Teofile Walulika Muzaliwa. Mbele tulikuwa napiganisha bugonjwa kwa spe selema ya kiganga, mtu anagonjwa tunamtunza, lakini hatukua tunaangalia vitu gani sana vinamutuma yee afikiema ile alenye e kwamo, tuko napita maepidemia ya bugonjwa ya mingi. Tunatakiwa tutumike kwa pamoja, siye kwanza mazingira tuko naishi hemo na nyama zeli zinatuzunguka, zile Mungu aliumba tuishi nazo. Zile nyama tutaishi nazo toyazikifukuza tuta sababu, tuliumbwa sote mdunia moja. Inatakiwa tuhakikishe zile nyama na ile mazingira inaishi mzuri, ndio kwa maana na sisi tupate hewa na ya mzuri. Kwa sababu tunaishi kwanza mazingira ya jirani yetu iko vizuri. Waziri Jimboni wa Afya mganga Teofile Walulika. Ujumbe huo umetolewa pia naye mganga Patrick Murula akiwa kiongozi wa shirika Afya Moja. Sherehe hiyo yaendeshwa wakati Kivu ya kusini inakumbwa na matatizo magonjwa mengi kama vile ugonjwa wa variole, mpox maarufu bei ya e, vinywaji zaidi e, pombe vinavyotengenezwa na shirika Bralima pabukavu bukavu imepanda. Ni tangu tarehe kumi na sita Desemba ndio shirika Bralima ilitangaza daftari oroza mpya ya bei ya pombe e, zaidi pombe aina premis kazie moja, ambayo ilikuwa ikiuzishwa e, makununuliwa kwa franka za Kongo makumi 30 35000 francs Kongole kwa sasa ni 37,500 franka Kongole. E, kazier moja ya Turbo King na Mutzig kwa sasa inanunuliwa kwa franka za Kongo elfu makumi ine, yaani 40,000 franka Kongole. E, habari zinahakikishwa naye kiongozi wa shirika Bralima katika mji wa Bukavu, Dudu Baizire anasema ya kwamba bei imepanda kwa asilimia makumi kenda kwa sababu sababu vifaa vinavyotengeneza eh, pombe vya tokea ugenini huyu azungumzia pia kuhusu e, bei ya uvunjaji wa noti ambayo inakuwa chanzo cha kupanda e, kwa bei ya pombe kwenye shirika la Bralima. Hata hivyo, Dudu Baziri anasema kwamba vinywaji kama vile soda bei haikupanda, na walika mwenyewe ajifasirie kwenye mikrofoni ya redio Maendeleo. Saa kumi na mbili dakika makumi tano na tatu tunaendelesha taarifa yetu ya habari asubuhi ya leo kusindikiza wanawake kiufundi kwa kuweza kutengeneza na kuboresha miungano ya kwao hasa zaidi miungano yao kwa kuweza kuwaruhusu kujiundia kazi ni moja kati ya lengo la mradi kwa kusindikiza wanawake katika mji wa Bukavu. Kuanzishwa kwa mradi sherehe ilipitikana hiyo jana siku ya tatu tarehe kumi na nane Disemba kwake Benjamin Chinamula akiwa kiongozi wa muungano Kivutek unaosindikiza Kiza wenye kujiundia kazi katika mji wa Bukavu. Mradi huo unakuwa na lengo kabisa la kuweza kuwasaidia akina mama kwa kuboresha e, mashirika za kwao ili waweze kuweza e, kufanya yote wezekanavyo, kwa kuweza kuongeza pato zao kupitia miungano ya kwao ambao wanaiandaa wanai kwa kujiundia kazi wenyewe. Benjamin Chinamula, microphone Expedikialu Benjamin Chinamula kiongozi wa muungano Kivutek unaosindikiza akina mama hao, tueleze ya kwamba kwa jumla ya ombi 416, ni ombi makumi saba tu za miungano ya kina mama ndiyo iliweza kuufaulu. Alipohudhuria katika mkutano huo, kiongozi wa Anadek katika Kivu ya Kusini Jean Paul Lokumu, huyu aliahidi ya kwamba ataendesha utetezi ili kina mama hao wasilemewe na ushuru hutoka mashirika za serikali, kwa kuweza kuruhusu akina mama wafaulu katika mradi kwa wa kwao. Tumsikilize Jean-Paul Lokumu, kiongozi wa Anadek. Habari zingine, wanamemba wa JES Bukavu na Uvira wametoa buku lao la mahitaji kwa serikali ya jimbo. Katika barua hiyo, hao waomba serikali iweze kujihusisha ili kuomba shughuli shuruli zianzishwe upya kwenye shirika CDC pa Kiringe na kwenye kiwanda cha sukari Sikiri de Kiliba katika wilaya ya Uvira. Mengi zaidi naye Mapendo Linda. Ilikuwa wakati wa kikao iliyoandaliwa kwenye hoteli Horizon inayopatikana hapa Muumba mtani Ibonda siku ya pili tarehe 17 Disemba. Wakati ule wanamemba wa Jis Bukavu na Uvira waliomba wakuu viongozi kujihusisha ili hatua hiyo ifaulu, kwani viwanda hivi vikianzisha kazi zake itasaidia kwa kupiganisha usalama mdogo, itaboresha uhusiano kati ya wakaaji, na kwa mwisho itasaidia kwa kutoa kazi kwa vijana hasa wale wanaotoka ndani ya kundi zenye kumiliki silaha. Waziri jimboni husika na mazingira Dj Kabi amesema atajitahidi na kufikisha malalamiko yale anaeleza kwa leo tumetoka ku receptionner nom de plaidoyer na etape enye tafata ni etape enye kutupermettre kupresente ile note de plaidoyer kwa mheshimiwa mwesheme aliwa aliwa jimbo letu professeur Jean-Jacques Porosi Sadiki mwenye kutia uh, mradi wa mulimo uh, kati ya mapriorite zake na za gouvernement provincial ya suite Sud um, Kivu kisha kumpresente yonote ya vijana kwenye magroupe arme na pale tutakuwa tumetumika sana pamoja na ndugu zetu wa PDDRCS juu ya stabilization na relevement economique. Mtafamu ya kwamba ombi hii imetolewa kupitia muradi Ustawi Kwanza unaotekelezwa na APC kwa ushirikiano na PDDRCS kwa msaada kifedha ya PNUD. Michezo, michezo. Shauku ya michezo iko kwenye redio ya maendeleo, Jumatatu hadi Jumamosi, pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. Michezo. Mashindano ya ligi ya kandanda katika Kivu ya, ya, ya, katika Kongo ya Kidemokrasia, kwenye eneo la uh, mashariki zone STB ni kwenye daraja la pili. Mechi kadhaa za, za pangwa tangu siku ya ine leo hadi e, siku ya Mungu hapa mjini Bukavu na mjini Goma katika Kivu Kaskazini. Kwanza kuhusu juma la mnane, e, mechi moja ya pangwa hii siku ya ine, yaani kisha mtanakati wa leo siku ya ine kwenye uwanja michezo wa uh, Goma jimboni Kivu Kaskazini, e, D C Virunga yenye kuchezea nyumbani itaipokea Jeunesse Sportive de e, Bukavu. Uh, siku ya tano, AS Nyuki itaipokea OS e, Muungano na hapa mjini Bukavu. Siku ya sita, Academi Real itacheza na FC Mwangaza, itakuwa e, kabla ya mechi kati ya Mulazo na AS Maika na huko tu mjini Goma. Tukirudi, Union Sportive Soko za itakuwa ikicheza na ase kapako ya beni saa moja kamili, katika vyumba vya kwetu. Wapenzi wasikilizaji, ni hayo ndiyo tuliyoandalia asubuhi ya leo. Shukrani kwake Alenzar nami naitwalikiombeni, tukutanane mchanakati saa sita dakika 15 kwa toleo la pili kwa mchanakati wa leo siku ya