Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari saa moja za asubuhi kwa sa dakika kumi. Karibu kuipokea habari katika lugha bora na tukufu la Kiswahili. Kwanza hapa mtasari wake. Jeshi la taifa linafurahishwa na jinsi mapambano inaendelea kati yao na M23. Eneo ya Lubero wamekamilisha kumshika askari jeshi mmoja wa nchi ya Rwanda, na waasi wa kundi yenye kumiliki silaha makanika nao hao wa Red Tabara wamezuiliwa na jeshi la taifa kudhibiti uwanja wa ndege ya Kiziba pa Minembwe. Katika taarifa hii ya habari tutazungumzia habari zilizovuma katika sekta ya wanawake. Emile Mwindo anatupeperusha angani punde kidogo maelezo kamili. Taarifa hii ya habari inawajia naye Mapendo Linda. Naam, kwanza tuanze na habari hii. Ajali ya moto imejitokeza jana tarehe makumi mbili na saba, masaa za jioni, Paka Dutu, eneo ya Karale. Matokeo ni kwamba watu wawili kufariki wakiwa mke na mume wa jamaa moja. Mengi katika taarifa zetu za habari zijazo. Na Operation Sokola ya kwanza Grand Nord ya Fardese jimboni Kivu ya Kaskazini imesema jeshi la taifa Fardese linaendelea kupambana na M23 tt Palubero. Askari jeshi wa taifa walijulisha kuwa wamemshika askari moja wa nchi ya Rwanda. Toka Goma, Polea Ganze anaripoti. Katika mkutano na wapasha habari uliofanyika Lubero siku ya Alhamis jioni, jeshi la Kongo lilifahamisha ya kwamba hali ya sasa iko chini ya udhibiti wake kwenye eneo hii ya operation. Luteni Mike Azukai Mumba, msemaji wa shughuli za Sokola ya kwanza kaskazini mwa Jimbo, anafahamisha kuhusu maendeleo ya operation katika eneo ya vita huko Lubero. Ilikuwa pia fursa kwa jeshi ya Kongo ya Kidemokrasia kumuonesha akizimana irakunda za ndege mwenye umri wa miaka ishirini na mbili, askari wa daraka la kwanza wa jeshi la Rwanda ambaye alikuwa gaidi wa m ishirini na tatu alitekwa nyara na FRDC kwenye vilima vya Mambasa katika eneo la Lubero baada ya kuandamana na wenzake kutoka nchi yake Paul Kagame na ambao wote walifariki katika mapigano haya vile ya julisha jeshi akiwa na wenzake mia kenda waliingia nchini kongo ya kidemokrasia mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu kulivuka mpaka wa kongo huko kikingi ambako walikaribishwa katika mbuga wa wanyama la na virunga naye sultani makenga kabla ya kutumwa katika kampuni ya kanali karegea kupiganisha jeshi la kongo eneo la lubero goma pole yaganze redio maendeleo O polea aganze, jeshi la taifa FARDC wamezuia waasi wa makanika Red Tabara kudhibiti uwanja wa ndege ya kiziba pa Minembwe. Habari imetolewa na luteni elongo kiondwa, msemaji wa FARDC wa secteur operationnel sokola ya pili amesema kuna wale walifariki kutokana na mapambano kati ya FARDC na waasi wale. Ameyajulisha katika kibarua aliyoiweka zarani kwa ngambo yake. Kelvin Bwija, kiongozi wa shirika la raia eneo ya Minembwe, anaunga mkono FARDC kwa kuendelea kujitahidi ili kuweza kukimbiza wale wote wanaosababisha usalama mdogo kwenye udongo wa nchi ya Kongo. Anasifu juhudi walizoendesha kwa kuwamalizia maisha wa asi makumi tatu na moja wa kundi ya makanika na kuweza kuzuia kudhibiti uwanja wa ndege ya Kiziba. Liwali wa jimbo Jean-Jacques Porusi ameomba kwa jeshi la taifa kuondoka eneo ya Amsar sababu jimbo na shirika ya Inter Lake wenye nafasi hiyo watajenga senta ya majifunzo huko. Ameyajulisha katika kibarua aliyoandikia kiongozi wa eneo ya makumi tatu na tatu ya kijeshi na moja kufikishwa kwenye Redio Maendeleo. Katika kibarua hiyo liwali yamesema: Senta hiyo ya majifunzo ya kazi mbalimbali mbali, itakuwa ikiendeshwa kwa faida ya wote na huko watajifunza kutengeneza pave, ufugu wa samaki kupiga mkate na kadhalika. Amesema pia nafasi hiyo kutajengwa nyumba za wakaaji kwa mtindo wa kisasa. Amesema yote itawezekana. Kupitia makubaliano iliyosainiwa kati ya jimbo na nchi ya Moroko na Sambwe huko Beljiji. Kwa hiyo ameomba kiongozi wa eneo ya makumi tatu na tatu ya kijeshi kuamuru askari jeshi ambao wako Amsar kuondoka hapo hivi karibuni. Munaendelea kuifuata taarifa ya habari toka idhaa ya Kiswahili. Punde kidogo tunabadili mada. Radio Maendeleo duniani kote masaa 14 inawatolea habari kwa muda mhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako www radio maendeleo org. Wakaaji wengi wa avnu nyingi kwenye kata Nyalukemba mtani Ibanda wanakosewa na maji safi, hali inayoweka hatarini afya yao. Ndivyo Redio Maendeleo imetambua siku ya 5 tarehe 27 Desemba, kisha kutembelea huko Nguba ya kwanza na ya pili, avenue Albert Kayabu na Serklipike ni kati ya eneo zenye kuguswa zaidi na shida hiyo ya ukosefu wa maji safi. Obedi Mamvu akiwa mmoja kati ya wakaji wanyalukemba, ajulisha kwamba licha ya kazi za ujenzi wa bomba ya maji panguba, wakaji wanaendelea kukosewa na maji safi, akiomba kwaokuu viongozi pamoja na shirika Regideso kujihusisha edkesio ya maji kwa sababu wanasema maji ni maisha na hatuwezi endelea kukosa maji meme wakati ya mvula na wakati ya mafeti onkesafe mal kuona kama iyo kesio ya ukosefu wa maji inaendelea kufanya deba ndani ya kata yetu mu quartier ya Lukemba surtout en particulier na mu ville ya Bukavu en wa general wakati huu ni kazi za ukarabati wa barabara ya taifa nambari mbili Bukavu Mbwenga ndizo zitatekelezwa nalo shirika sokoko, toka nafasi ya uhuru hadi kwenye senta ya biashara ya Mugogo wilayani Walungu kwa sehemu ya kwanza. Kuhusu sehemu ya pili ya kazi hizo, tokea Mugogo hadi Mwenga, kazi hizo zitatekelezwa shirika nalo shirika Investis Develop, Develop, Development kupitia makubaliano iliyosainiwa na serikali ya taifa. Habari imetolewa na nani, Bwana Alain Cabica. Habari metangazwa naye waziri jimboni ya usikai na kazi za umma George Kibonge, kisha mazungumzo nao wana memba wa mungano Reprodege kwenye ofisi yake ya kazi siku ya ine tarehe 26 Desemba mwaka 2024. Kiongozi wa muungano Refrodege Augustin Biamungu amejulisha kwamba wakati wa kikao hiyo waziri George Kibonge amejulisha kwamba kuna hata dola za Marekani milioni tano toka serikali ya taifa ambazo zimeshatolewa kwa shirika Sokoke kwa kutekeleza ipasavyo kazi hizo. Augustin Biamungu asema kufurahishwa na habari hiyo na anataka kuona kazi hizo zinaendelea kwa furaha kubwa ya wakaji. Augustin Biamungu alituonesha magumu yote yenyewe ilipitika mbele. Societe Sokoke itaendelea makazi mpaka ku nivo ya mugogo njo yenye banapatia Sokoke, na kutakuwa ingine societe yenye banaeta invest development yenye itaanza zile makazi mugogo. Mwenga Shabunda anaonesha ya kwamba mwenye atakia lanse zile maaktivite atakuwa ni premier dame le 15 ya mwezi wa kwanza 2025. Tunakuwa chonjo, population iweze kusubiri, tuangalie ni nini ambayo itafanyika. Tuliuliza kwa nini liwali hafanyi maitineranse ndani ya barabara hiyo, walionyesha ya kwamba liwali hangeweza kufanya zile maitineranse na hayakuwa na rasirance kama kuko deja pesa ya kutengeneza hiyo barabara, lakini hivi deja kuko pesa ya kutengeneza hiyo barabara, anaweza deja kuanza kufanya zile maitineranse ndani ya barabara hiyo. Waziri George Kibonge ameendelea kujulisha kwamba huenda kazi hizo zitaanza zishwa rasmi naye Denis Nyakeru akiwa mke wake Rais Felix Chisekedi ifikapo tarehe 15 Januari mwaka 2025 duru yetu imemalizia shukrani kwako alan Kabika na wanabunge wa staafu wa Jimbo ya Kivu Kusini waliotumika tangu mwaka 2018 hadi mwaka 2023 wanaomba liwali ajihusishe ili wapewe mshahara wao wa mwezi Februari mwaka 2024 katika kibarua walioandikia liwali hawa wamesema kuwa serikali ya taifa tayari imetuma mshahara ile wa mwezi wa pili ila ni wanabunge wa muhula huu ndio wamechukua pesa hizo. Hawa wanajulisha kwamba katika jimbo zingine wanabunge wa muhula unaomalizika wamepokea mwezi Februari mwaka 2024. Mmoja wao George Musongela anafasiria asamble provinciale ama legislature fulani inamaliza muula wake, wakati kunakuwa ingine legislature ambayo inaanza. Na sisi wakati yenye tumemaliza muula yetu tumefanya yale ambao wanaita remise e reprise na wenzetu wanabunge ilikuwa musiku makumi mbili na saba ya mwezi wa pili, na tena kazi ya mwanabunge inaanza wakati yenye anawekwa mamlaka ama wakati yenye wanafanya yale ambao wanaita validation de mandat, njo kwenye unakuwa depute. Hata kama umechaguliwa mu mwezi ya kumi na mbili, hauyakuwa kabisa kabisa na madroit na madevoir sawa mwanabunge tanke hawayaweza kufanya ile ambao wanaita validation de pouvoir. Na hawa wenzetu walivalide mapouvoir ilikuwa musiku ine ya mwezi wa tatu, maanake unasikia ya kuwa, kwa hiyo mwezi ya pili hawakukuwa walishaingia mkazi. Lakini tumeshangaa kusikia wakati yenye hiyo pesa imefika, wenzetu waliichukua na waliigawanya. Mutafamiya kwamba hata ofisi ya shirika la raia imegusia swala lile kwa siku zilizopita na kuomba liwali angalie namna gani ya kutatua shida hiyo. Mwanabunge wa jimbo Jackson Kalimba aligharamia matunzo ya mvuvi mmoja wa mtangamano ya Bushumba kwa jina la Basinyeza Bujiriri, huyu alipokea matibabu kwenye hospitali la jeshi fake kisha kupigwa risasi wakati wa mizozo kati ya wa wavuvi wa Bushumba na wale wa Lugendo kuhusu vyombo wanavyotumia kwa uvuvi. Huyu ametoka hospitalini, kisha mbunge Jackson Kalimba kugaramia matunzo yote, Basinyeza Bujiriri amerudi nyumbani kwa furaha. Anafasiria hapa mambo imepitika namna gani. na basoda asubuhi mm. mwa ile fuo ya basoda kwenda angalia na mie basoda bakaanza apiga masasi isasi ikanipata kumugulu. mm. nanjo sasa nikakosa kunitosha pale kunifikisha kuhopitali virava bananikatala virava nafika miti, miti bana vananikatala kwa miujiza ya Mungu bana kia tosha faktri. Mungu ananishukia Baba Zaksone Kalimba anakuya anakianitetee ananilipia kwanza ile fakturi ya mbele, na leo tena narujia kumalizisha pili. Mungu amubariki. Kwa fursa hiyo mwanabunge wa jimbo Jackson Kalimba ametembelea hospitali ya Fake ili kuangalia namna gani wagonjwa wanagharamiwa huko. Analaumu kuona wagonjwa wanaume na wagonjwa wanawake wanalala chumba moja, kwa hiyo anaomba wakuu viongozi kuboresha nafasi ya wagonjwa kwenye kituo hiyo ya afya, kabla tuwajie na habari zilizopamba moto katika sekta ya wanawake. Mtafahamu ya kwamba shirika Feke inakuwa ikiendesha kikao ya uhimizaji kwa faida ya waendesha biashara. Hawa wanahimizwa kuhusu namna gani ya kuweza kuendesha biashara wakiepuka mizozo. Kiongozi makamu wa kwanza wa Feke Didier Kere anazungumza hapa. Lengo ya uhimizaji ule, objektife yetu ni kwa kuleta amani wakati watu wanafanya biashara, objektife ni kisi tunajua wale wachuruzi wadogo wanapata shida nyingi sana wakati wanafanya kazi zao, wakitafuta kuvusha vitu ngambo na ngambo ya nchi zingine jirani. Mara mingi wanawanyang'anya biashara, manya mingi wanachoma ama wanatupa biashara ndani ya, ya Mariviere. Sasa kwa hiyo Feke sisi tumeshimama, tumesema ni ya muhimu tuwaweke wote pamoja, tuwapatie shauri kusudi sisi pamoja nao tulete amani dans la region de grand lac kwa mji wa maziwa makuu, sisi tunasema kwa Kifaransa. Muta kuwa mkifahamu ya kwamba wanaoshiriki kwa kikao hiyo wanashukuru feke kwa uhimizaji ule, na kusema wanatamani kuona feke inaendesha utetezi kwa wakuu viongozi, ili wawe na nafasi moja ambako wanaweza kulipia ushuru mmoja. Wao kiongozi makamu wa akada Olivier Kialangilwa anaeleza, mwile yote tunalomba leta responsabilite yake nani mkuaekela enye na nane, teke loa, organize n maservice enye napasha ibakie tu ile service eine kwa pale Naya, la, na ku, ku renforcer les mesures et na créer kree unique donc kama unafika kuboda una- una una- unatafuta kupitisha mzigo wako unayua kuko tu fasi moya kiekonalipiaka mambo yote yenye na husika na mzigo ulikia nayo mm-hmm. Ukishalipa wanakupatia karatasi yako unaenda libre, au utasikia si uno kuko maservice eh, interieure pi na maservice mobile. Muta famu ya kwamba kikao hiyo inaendeshwa kupitia muradi mpaka shamba letu inaotekelezwa na Alerte International kwa msaada kifedha ya Cooperation Suisse. Radio Maendeleo. Radio Maendeleo. Radio Maendeleo. Radio Maendeleo. Mambo mengi imepitika katika sekta ya wanawake mwaka 2024 ni kama vile maandamano iliyoendeshwa tarehe 8 Machi, kwa kusherekea sikukuu ulimwenguni ya akina mama, wanawake waliweza kuandamana wakiomba rais wa Kongo ajihusishe ili amani ya kudumu iboreshwe mashariki mwa nchi ya Kongo pia wanawake wa jimbo ya Kivu Kusini wamepewa nafasi ambako wanaweza kuendeshea shughuli zao huko Palabot Auditorium de la Femme. Upande mwingine, ni siku kuu ulimwenguni ya mwanamke wa kijijini ndio iliweza kusherekewa pakasika tarafani Mwenga, ambako wanawake waliweza kuzikwa wakiwa hai wakati wa mwaka elfu moja mia kenda makumi kenda na kenda yote katika habari hizi. yeah! yeah! yeah! yeah! yeah! yeah! Taree inemech kiongozi wa chumba jimboni musika na jenda familia na mtoto Jacqueline Ngengele akasema ya kwamba sikukuu ulimwenguni ya mwanamke inayosherekewa tarehe nane Mechi ya kila mwaka itasherekewa kupitia maandamano ili kutoa pole kwa akinamama wahanga wa ujeuri jimboni Kivu ya Kaskazini na Ituri. Akayajulisha wakati wa mazungumzo na Radio Maendeleo kwake Jacqueline Gengele, haiwezekane kusherekea ijapokuwa na wamama na wabinti ambao wanauawa katika jimbo hizi mbili. Anadhania kwamba kuweka akiba ndani ya mwanamke ni kumulindia kwanza usalama. Akaalika wanawake kushiriki wote kwa maandamano yale. Tarehe tano, muungano Vision Barza Grand Lac ikatoa tuzo kwa wanawake wanne ambao wamewahi kuongoza ofisi ya shirika la raia. Ni kwa sababu hawa walionyesha juhudi kwa kuendesha uhimizaji kuhusu usawa kati ya mwanamke na mwanaume na kuhimiza wanawake ili waweze kujitegemea. Wanawake wale ni Agnes Kamwanya ambaye ameongoza ofisi ya shirika la raia kuanzia mwaka wa elfu mbili na kenda hadi elfu mbili kumi na moja. Elodine Tamuzinda akaongoza ofisi ya shirika la raia kuanzia mwaka wa elfu mbili kumi na moja hadi elfu mbili kumi na tatu, Marimigani kwa mwaka elfu mbili ishirini na mbili, na mwanasheria Nene Bintu kuanzia mwaka elfu mbili ishirini hadi sasa kama kiungo kwake Jules Biemba, kiongozi wa Vision Barza Grand Lac, amesema hatua hiyo inaambatana na sikukuu ulimwenguni ya akina mama na kusema ya kwamba kwa kawaida wanawake wale wanapashwa kuwa mfano kwa wengine wakiwasukuma kutumika zaidi. Tarehe sita wanawake wakapewa nafasi ambako wanaweza kukutana na kuendesha shughuli zao. Nafasi hiyo ni Auditorium de la Femme ama nyumba ya wanawake iliyojengwa kupitia msaada kifedha ya Cooperation Allemande na Cooperation Suisse. Funguo za chumba hiyo zikatolewa kwa chumba jimboni husika na ajenda ili iweze kuchunguza shughuli zote zitakazoendeshwa ndani ya jumba hiyo. Tarehe nane wanawake wa mji wa Bukavu wakasherekea sikukuu ulimwenguni ya kina mama katika hali ya asira. Wanawake na wanaume wamoja wakaandamana wakivaa mavazi nyeusi wakiwa na vitambaa mikononi na wakiimba nyimbo ambamo wanataja nchi ya Rwanda kuwa mwanzilishi wa vita nchini Kongo. Wakati ule wakamtolea liwali wa jimbo ya Kivu Kusini buku yao ya mahitaji ambamo wanamwandikia rais wa Kongo wakimwalika aboreshe usalama mashariki mwa nchi ya Kongo wakaomba pia kwa shirika za kimataifa kujihusisha ili usalama uboreshwe eneo hiyo. Tarehe kumi na moja Mechi, Daktari Deni Mukwege akasema anatoa pole kwa wanawake wote wanaojitahidi ili haki ya mwanamke iheshimilike. Akayajulisha kwa fursa ya kusherekea sikukuu limwenguni ya kina mama inayosherekewa tarehe nane Mechi ya kila mwaka. Tarehe muungano wa wanawake wa kandideti kwa uchaguzi wa elfu mbili ishirini na tatu na ambao walikuwa katika vyama vya kisiasa vinavyomuunga mkono rais wa Kongo ikaundwa jimboni Kivu ya Kusini. Muungano huo ulikuwa na lengo ya kukusanyisha wanawake wote ambao hawakufaulu kwa uchaguzi wa tarehe makumi mbili Disemba ili kufikiria pamoja nini wanaweza kufanya kisha uchaguzi ule. Mmoja wana wa wanamemba wa muungano hiyo, Nzigire Migabo Joselin, akasema muungano ule utasaidia wanawake kuweka pamoja mbinu fulani ili nao pia watajwe kwa ngazi mbalimbali za uongozi. Tarehe makumi mbili na mbili Mechi, waendesha mashtaka na watetezi wa haki za binadamu wakaendesha kikao ili kuzungumza kuhusu vipengele fulani vya katiba ya nchi na sheria zengine zinazozungumza kuhusu haki ya mwanamke. Ni Fondation Panzi ndiyo ikaendesha kikao hiyo kwa fursa ya kusherekea sikukuu limwinguni ya mwanamke. Tarehe kumi na tatu Aprili, mwanasheria Nene Bintu akachaguliwa kama kiongozi wa shirika la raia kisha kikao ya uchaguzi iliyoendeshwa ndani ya ukumbi ya Concordia mtani Ibanda. Kisha kuchaguliwa Nene Bintu akasema atatumika ili kuleta mchango wake kwa kuomba viongozi waboreshe uongozi jimboni Kivu ya Kusini. Tarehe kumi na nane Aprili, kiongozi wa shirika la raia jimboni Kivu ya Kusini, mwanasheria Nene Bintu akashiriki kwa kikao iliyoandaliwa pa Nairobi, huku walikuwa na wanawake wa jimbo ya Kivu Kusini na hata kaskazini, na walikuwa wakizungumza kuhusu kazi ya mwanamke katika mwenendo wa kutafuta amani katika kanda la ziwa makuu. Wanawake wa jimbo ya Kivu kusini na jimbo ya Kivu kaskazini wakaendesha utetezi ili kuzuia nchi ya Kongo isigawanywe. Hawa wakatoa buku yao ya mahitaji kwa rais wa Angola Joao Lourenco. Katika buku hiyo ya mahitaji wakashtumu nchi ya Rwanda kuwa chanzo ya usalama mdogo nchini Kongo tarehe kumi na tatu Mei, wanawake wa pashahabari wa hapa mjini Bukavu na kando kando wakaongezewa ujuzi kuhusu namna gani ya kupana habari kupitia teknolojia ya kisasa. Ni muungano ya wanawake wa Pashahabari FM ndiyo ikaandaa majifunzo yale na ilikuwa kwa lengo ya kupelekea wanawake wale kugawa habari kwa wingi kupitia teknolojia ya kisasa. tarehe kumi na tano muungano sote kwa ajili ya jenda na maendeleo na hata amani kwa ushirikiano na wanawake wengine wakaendesha utetezi mbele ya wenyeji meli ili wanawake wanaoishi na ulemavu wawe na nafasi yao ambayo wanaweza kuendeshea choo bila usumbufu. Wanawake wale wakajulisha ya kwamba wanaendesha utetezi ule, kwani mmoja wa wanawake wanaoishi na ulemavu alishindwa kujielekeza chooni sababu choo zilizokuwa ndani ya meli hazikujibu kwa mahitaji ya mwanamke mlemavu. Tarehe makumi mbili na kenda wanawake wapasha habari wa maendeleo wakaandaa sikukuu ya uhimizaji kwenye shule la kisegondari Lisenya Kavogo mtani Ibonda. Lengo ilikuwa kuhimiza vijana binti kuhusu usafi wakati wanakuwa kwa siku za mwezi na hatua ya kuchukua wakati ule. Tarehe makumi mbili na sita Juni, kiongozi wa Cocus defan pour la paix, Solange Loachiga, akakumbusha ya kwamba kuweko kwa wanawake kwa ngazi ya uongozi ni haki inayojulikana ulimwenguni mzima. Kiongozi wa Cocus de Fam amekamilisha ya kwamba wanawake wakiwa kwa ngazi ya uongozi na haki yao ikiheshimilika, wanaweza kuzungumzia maswala ya jenda na haki ya kina mama. Kuweko kwa wanawake katika serikali ya jimbo inaweza kuboresha uongozi kwani mwanamke anaweza, kama lizia Solange Lwashiga. Julai tarehe mbili, shirika la raia jimboni Kivu ya kusini ikaomba shirika zote zinazotumika katika mwenendo ya kuinua haki ya mwanamke ziweze orozeshwa baadaye, wanamembo wa shirika hizo waongezewe ujuzi ili waweze kutumika kazi ipasavyo. Ombi ikatolewa wakati wa kikao iliyoandaliwa na Onifam na ambayo imekusanyisha wanamembo wa shirika la raia na wengine wanaotumika katika sekta ya kina mama. Kikao hiyo ikaendeshwa wakati ambao shirika Monisco inakuwa ikiondoka jimboni Kivu ya Kusini. Kwa hiyo shirika la raia kaendesha utetezi ili Onifam ibaki kwa muda kwa kufuatilia miungano inayotumika kwa kutetea haki ya mwanamke. Tarehe kumi na mbili Julai, wanawake na wabinti mia moja makumi mbili wakawapokea vyombo vitakavyowasaidia kuanzisha kazi zao kisha miezi sita ya majifunzo ya kazi ya mikono mbalimbali kwenye ukumbi Dorcas ya Fondation Panzi. Kila mmoja akapokea vifaa kulingana na kazi ya mikono aliyojifunza kama vile kushona nguo, kutengeneza sabuni na kazi zengine kadhaa. watolea vyombo hivyo ikaambatana na kumaliza majifunzo ya kazi ya mikono kwa faida ya wanawake wahanga wa ujeuri na ubakaji. Tarehe makumi mbili, viongozi wa shirika za kihutu na zinazotumika kwa ajili ya haki ya mwanamke wakaamua kuunda miradi ya haraka wakiweka kipao mbele jenda. Wameyasema kisha kikao ya siku tatu iliyoandaliwa na Onifam hapa mjini Bukavu, jimboni Kivu ya Kusini. Walioshiriki kwa kikao hiyo wakashukuru Onifam kwa majifunzo yale na wakakamilisha kupokea mbinu itakayowasaidia kuandika miradi ya haraka kwa faida ya wanawake. Tarehe makumi mbili na kenda viongozi wa mtangamano ya Irambi Katana wakaimizwa kuhusu ujeuri wa kijinsia na ubakaji. Ni shirika ya kutetea haki ya akinamama Afejiko ndio ikaendesha uimizaji ule, kwake ana Ketu Chikwanine, muhusika na mipango kunako shirika Afejiko, lengo ni kuwapa ujuzi kuhusu namna gani ya kupiganisha na kuepuka ujeuri wote ule. Kwa fursa hiyo, wakawajulisha pia malipizi inayo andaliwa na sheria wakati wa ujeuri na ubakaji. Tarehe makumi tatu na moja Agosti, kukaanzishwa muradi ambayo unaitwa Purel. Muradi ule unalenga kuinua wanawake wanaojiundia kazi na pia unalenga kuwatolea ujuzi wanawake wale hasa wale wanaotamani kuwa na ofisi zao. Tarehe makumi mbili na moja shirika ya kimataifa UNIFAM ikatoa vifaa mbalimbali kwa chumba jimboni husika na jenda familia na mtoto. Yote ilikuwa kwa lengo ya kuwapelekea kuboresha kazi yao sherehe ya kuwatolea vifaa hivyo ikaendeshwa ndani ya ukumbi Auditorium de la Fam pale Labot, kisha majifunzo ya siku mbili iliyoendeshwa kwa faida ya wanamemba wa kamati ya sheria kumi na tatu makumi mbili na tano Oktoba. Tarehe kumi ulimwengu ukasherekea sikukuu ulimwenguni ya kijana binti. Kwa fursa hiyo, wazazi wakaalikwa kuimiza watoto wa ubinti ili waweze kuwa na ndoto zikubwa. Hiyo ni kupitia mashauri wanaowatolea wa bado wachanga pia kuwapa bahati sawasawa na wanaume. Ujumbe wake Bive na Osibi Simwa, kiongozi wa RFDP, kwa fursa ya kusherekea sikukuu hiyo tarehe 15 Oktoba ulimwengu ukasherekea mwanamke wa kijijini jimboni Kivu ya Kusini. Sikukuu hiyo ikasherekewa pamwenga kwa kuheshimu roho za marehemu waliozikwa hai nao waasi wa RCD kwa mwaka elfu moja mia kenda makumi kenda na kenda. Kwa fursa hiyo wanawake wa Mwenga wakaomba kujengwe mnara nafasi hiyo ili kujulisha ulimwengu mzima yale yalitendeka eneo hiyo. Tarehe kumi na moja Novemba, shirika kivina til kivina ikaanzisha muradi wasichana na amani jimboni Kivu ya Kusini. Muradi ule unakuwa na lengo ya kuzidisha idadi ya wanawake katika mambo ya siasa na pia katika mwenendo ya kutafuta amani. Tarehe kumi na kenda Novemba, Fondation International Pour Le Systeme Electoral kaanzisha muradi Shilida jimboni Kivu ya Kusini, mpango ule ambao unalenga kuinua udemokrasia na uongozi na uongozi wa wanawake na pia kuwapelekea washiriki wengi kwa ngazi ya uongozi ukatolea pia wanawake ujuzi ili wajue mwenendo gani wa kushika katika sekta ya siasa. Disemba angalau wanawake mia mbili makumi kenda toka ndani ya wilaya mbalimbali ya mtangamano wa Budodo katika groupema ya Kanyola tarafani Walungu wanaweza sasa kujiundia kazi zao. Hii ni kisha majifunzo iliyoandaliwa na shirika la kimataifa Women for Women. hiyo hiyo tu Disemba Viongozi wa chumba jimboni husika na jenda Jacqueline Ngengele akajulisha ya kwamba shughuli nyingi ziliendeshwa katika mwenendo ya kusherekea siku kumi na sita ya kupiganisha ujeuri, kama vile uhimizaji kuhusu haki ya mwanamke. Wakati ule wakaonyesha wanawake ya kwamba shughuli zinapashwa kuendelea za kupinga na kukataa ujeuri. Mpendwa msikilizaji, Mwisho wa habari zilizopamba moto katika sekta ya wanawake. Shukrani kwa kututega sikio, tukiwatakia pia mwaka wa amani, baraka na mafanikio. Mwisho wa taarifa hii ya habari, shukrani kwako uliotutega sikio. Shukrani kwa Emile Muindo aliyetupeperusha angani. Munamo dakika tano mtaipokea habari, tukarejea klob.