Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Redio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Wasikilizaji wapenzi, asubuhi njema, shukrani kwa kuamka na Redio Maendeleo. Ni muda wa kuwaalika kupokea taarifa yetu ya habari toleo la kwanza kwa siku ya pili ikiwa ni tarehe makumi tatu na moja Disemba, na walika kupokea muktasari wa habari zenyewe. Kwenye muktasari wa habari zetu, watu elfu makumi saba mia tatu waripotiwa kuhama makao yao walikimbia mapambano kati ya FARDC na waasi wa makundi twiraneo na gumino ya ileanufizi ilikuwa tangu tarehe 25 Desemba. Watu hao wa waishi katika hali mbovu. Kiongozi wa wilaya Sami Kalonji yaomba msaada kwa watu wenye wa mapenzi mema na kwa miungano ya maendeleo. Kipindi cha pili cha taarifa ya habari tutawatolea mkaguo wa habari na, na subu ya leo habari kuhusu sekta ya afya, tukizungumzia zaidi kuhusu ugonjwa wa monkeypox uliojitokeza, inakuwa karibuni mwaka moja katika kivya kusini, kama vile kwenye eneo lote la taifa, ni katika taarifa hii ya habari. Mitambo yashikiliwa naye Emile Muindo, taarifa hii ya habari inawajia naye Rekiombeni. Saa moja dakika ine, katika vyumba vya kwetu, nimetoka kuwaelezea ya kwamba watu elfu makumi saba mia tatu walipotiwa kuhama makao yao wakikimbia mapambano kati ya jeshi la taifa ya FARDC na waasi wa makundi ya Twiraneo na Gumino Paminembwe wilayani Fizi tangu tarehe ishirini na tano Desemba mwaka utunao. Kiongozi wa wilaya Fizi, Sami Kalunji, anafahamisha habari hii kupitia mazungumzo na Redio Maendeleo siku ya kwanza jana. Huyo ajulisha ya kwamba watu hayo wamekimbia makao yao na kujielekeza kwenye vijiji vya Muliza, Kabingo, Kakenge na Baka Mata, na ambako wanakumbwa na matatizo chungu tele. Sami Kalonji hatoa ujumbe huu kwa wakaaji wa Kivu Kusini, zaidi kwa miungano inayotoa msaada wa kiutu, inaomba kwa wahumanitaire wote wenye kutumika ndani ya tarafani Fizi ya kwamba mujikaze ya kuleta msaada kusaidia hawa ndugu zangu wote, kati yao tuna Wabembe tuna Wanyindu, tuna wash, tuna Wanyamurenge, tunaBareka, tuna Babuyu na zingine makabila zenye kuishi huku kwetu Ufizi tarafani. Hawa watu wote hawana chochote, waliacha mali yao kwa kukimbia vita kati ya hawa bwana wa M23 wa Ngomino, turaneho okupikanisha jeshi letu la Kongo. Tunasema asante sana kwa maskari yetu ya FRDC kwa kutepusha, na kuepusha tarafani Fizi mutatizo ukubwa sana Tuelezea kwamba kutokana na mapambano hayo, ilikuwa jaribio kabisa ya wapiganaji hao Ngumino na Twirwaneo kutafuta kuidhibiti uwanja wa ndege wa Minembwe kama vile tumetoka kuelezwa. Tukigusia tu habari za usalama mdogo, tubadili mambo, tukipita kwa amani, tuelezea kwamba Wanafunzi wana, wana memba wa klabu mbalimbali zenye kutetea amani wenye kutokea katika wilaya mbalimbali mbali, pia katika mji wa Bukavu wametoka kushiriki kwenye kikao kitwacho peace camping, iliyoandaliwa na group Jeremy weekend inayomalizika e, pa Kamanyola wilayani e, Walungu. Azimio kadhaa ziliweza kuchukuliwa, ni kama vile wenye kushiriki walikubali ya kwamba watahimiza wakaaji kuhusu amani na kupambana dhidi ya mambo ambayo hairuhusu makabila kuishi pamoja. Toka Kamanyola, maelezo kamili na mwandishi wetu Wendo Joe. Kwa muda wa siku tatu tangu siku ya nne tarehe ishirini na sita hadi siku ya sita tarehe ishirini na tisa Desemba, wanafunzi zaidi ya mia toka tarafa mbalimbali mbali, pia mjini Bukavu wametafakari ajili ya jukumu na nafasi ya vijana kwa kudumisha amani na maridhiano, pia kupiganisha hotuba za chuki wakati wa mafunzo iliyoandaliwa na shirika la Groupe Jeremie. Baada ya kikao hicho, wanafunzi hao hawakuficha hisia yao ya kuridhika na kuahidi kwamba watakuwa mabalozi wa amani. kwa na ide kuvya vinapitikanaka en vrai kwa kwa kwa na ndaviongelesha kwanza, Baloko wangu baloko wangu, nao watakiafika kuambia wengine vitakia ulamusha vitu vya vilikuwa vishalala amani njoo wa duni ilifaidika juu information, vraiment ilitusaidia kutukumbusha tena kama tunapashwa tumikia inchi nekatutukumbusha tena kama amani ni ya lazima sana, nashi skw bale baambasader bakulete ile amani mu nchi yetu ya Kongo. Kwa upande wake, Binene Bintu, mwenyekiti jimboni wa shirika la raia, ni bora zaidi kuwekeza ndani ya vijana ili tujenge nchi yenye nguvu. Vijana ndani ya nchi yetu wanakuwa na shida nyingi sana, na niliona kwamba kweli tunaweza kukonte ku jeunesse kusudi watransforme societe, na kama jeunesse na kamata conscience vitu vinaweza kubadilika ndani ya nchi. Mada kadhaa zimejadiliwa katika mafunzo hayo, mfano vijana na utumiaji bora wa mitandao za kijamii, jukumu la vijana kwa kudumisha amani na maridhiano, pia sababu zinazosukuma vijana kutoa hotuba za chuki. Kikao hicho kinaambatana na mpango wa kudumisha amani na maridhiano kupitia msaada wa Cooperation Suisse na imefanyika kwenye shule la Lise Wima mjini Bukavu. Shukrani Wendo Zoe kwa ripoti hiyo, akiendelesha ziara yake katika Kivya Kusini mjini Bukavu na ambako aliwasili tangu siku ya Mungu iliyopita, kiongozi wa chama cha kisiasa ANC mwana senat Norbert Basengezi Katintima, akiwa katika mafungo ya ubunge, alizungumza na wakaji wa mji wa Bukavu. Mkutano uliendeshwa hadharani pa Bwindi katika mtaa wa Bagira. Ilikuwa mbele ya wanamemba wa chama cha kisiasa na NC pia wakaaji wengine waliofikia hapo kwa kusikiliza ujumbe wa kwake. Norbert Basengezi Katintima aliweza kugusia kwa kirefu kuhusu mradi wa kubadili katiba kama vile inavyopendekezwa na rais wa Kongo ya Kidemokrasia, Felix Antoine Tshisekedi. sababu gani katiba ambayo tunakuwa tukitumikishwa inabidi iweze kuchunguzwa? Jibu na mwana senate Norbert Basengezi Katintima Norbert Basengezi Katintima tumetoka hapo kumsikiliza, na katika lengo la kutafuta suluhisho kwa shida mbalimbali zenye kuikumba gupumaya Mudaka basi kuliendeshwa kikao cha mazungumzo pamoja na viongozi wa mahali weekend inayomalizika. Kwenye mazungumzo hayo, shida kama vile ukosefu wa maji safi, barabara vijijini, upungufu wa hospitali na kadhalika, wahudhuriaji waliahidi kutoa mchango wao kila inapohitajika, na kuomba vikao kama na hivi viweze kuendeshwa. Tusikilize mmoja wao, Mganga Kachungunu Matabaro mwenye kueleza basi tuko tunaona siku watu wanatoka mbali, wamo wanatoka vijijini, wanapenda wakuye waishi kandokando kando ya vile ya Bukavu na wanachagula Mdaka, na wengine wanatoka hata mbukavu hawasikii tena wiko epanuisma uh, ya mzuri mvile ya Bukavu wanachagula kukuya kuishi Mdaka. Sasa inaonekana kama mudaka inakuwa sawa vile enjeu yenye nalomba batu bafikirie kwayo kuangalia gisi ya kuurbanize mgini isiaribike isi juu watu wakikuya kiolela wanajenga kiolela, kesho inakuwa shida sawa leo. Tunaona nafasi bu, zingine Bukavu uh, hawezi tena kuishi watu, wanaishi gari hawezi gari ingia ingia, hata kama gari ni ingia, nafasi ingine. Hata kama mtu hawezi ingia msaloni yake anapita mwesea mwenzake, mambo kama hayo haiko vizuri. Tumetoka hapo kumsikiliza mganga Kachungunu kujulisha kile kinachopatikana katika sheria inayokinga jamii ya Wambuti kwenye eneo lote la Kongo ya kidemokrasia ndio kabisa lengo la mkutano ambao uliandaliwa hapa mjini Bukavu jana siku ya kwanza na muungano unaoitwa Dynamique de Groupe de Peuple Autochtone. Ilikuwa kwa ajili ya miungano mbalimbali mbali, inayosindikiza wambuti walioshiriki mkutano, viongozi pia na wanamemba wa shirika la raia kwake Bernard Mugaruka Mpuhuta akiwa moja kati ya viongozi wa zamani wa wakaaji jamii ya wambuti katika Kivu ya kusini alisema kwamba watu hao wanakuwa wahanga wa ubaguzi na kadhalika katika jamii. Hali hiyo ilipelekea bunge la taifa kuweza kukubali muradi wa tangu Julai mwaka elfu mbili makumi mbili na mbili kwa kuweza kukinga watu hao ili sheria zao isiendelee kukeukwa. Tumsikilize Bernard Mugaruka Mpuruta. Oo, tunakuwa tukizungumuzia juu ya sheria juu ya kutafuta kuonesha na kusikilizisha watu juu ya sheria ambayo imetoka juu ya Mbuti wa Mbuti wenye tunaita mukifaransa peuple autochtone pigme ambao walikuwa wakiishi zamani mupori, na kwa leo wanaishi nje ya pori tunataka tuzungumuze juu ya haki ambao nchi yetu nzuri ya RDC imetupatia, ile haki ambao imefanyiwa na wakubwa wa nchi e, na kwa kuenda kuwajulisha ile haki inalomba kukue kwanza wakati na mamwae fulani, ambapo mwai mwaka ijayo tunaenda kuanza ile sheria itajulikana kwa watu wote na kwa ndugu wetu wa peoples autochtones ama wambuti. Habari zingine, tunarudi tena katika wilaya ya Kabare Pakavumu, ambako chumba jimboni husika na utamaduni pia kazi za ufundi kiliendesha mafunzo ya kuongezea ujuzi watumishi wake wilayani Kabare wikendi inayomalizika. Biganango ya Kikuni Bizose, kiongozi wa chumba hicho alisema kwamba lengo ni kuongezea watumishi wake ujuzi kuhusu namna wanapaswa husiana na viongozi wa mahali, pia wachuuzi, ili waingize serikali waingize serikali pesa bila kuzozana na wakaaji kwa kulipa ushuru. Hapa anaeleza microphone Samuel Abamungu. Niko Kabare, mugroupement Bugore, lengo yangu ni kukuya nilikuya kufundisha wa agent sababu eh, amweze kujiatendre kuresultat ya mozuri, wakati yenye hatuna waakilishi wazuri ambayo wanafundishwa na wanayokuwa na akili ya kufanya kazi mzuri ya serikali. Njo hivi niko kavumu, niko na forme ya ajent kusudi bajue namna gani ya kulipisha taksi ya serikali, paski kulipisha tax ya serikali haiko vita, hiyo population iko patroni ya deta congolais, na kusudi tubalipishe mataksi, banapasha kujua nini banapasha kulipisha? Na namna gari wanapaswa kulipa. Kwa ngambo yake, Leonidas Tabaro, kiongozi wa shirika la raia katika wilaya ya Kabare, ashukuru chumba hicho kwa kuhimiza kwanza wakaaji hapa, pia naye anaeleza Moyo wa furaha sana kwa kuona hii seminaire njo ya kwanza kufanyika mu territoire yetu ya Kabare na service ya leta wala na division yetu na division division kelconke, et donc tuna encourager hii ma seminaire za hivi ziko zinakuwa kila mara huku kwetu Kabare, kwani zitasaidia population Yani basi jeti na pia zitasaidia watu wa kazi kuendelesha mzuri kazi yao ya kutoza ushuru. Amu watu wanapasha lipa taksi ziko halali. Tumepata mafundisho kuhusu hizo taksi na tutaendeleza kuhimiza population yetu, ili tuanishe taksi ambazo ziko halali, ambazo wanapasha lipa na zawapashe lipa. Tumetoka hapo kumsikiliza Leonidas Tabaro tukijielekeza Kalehe. Hivi karibuni wilaya hiyo itapata chumba kikubwa cha mikutano na nafasi ya kupokelea wageni kwa kuzungumzia maendeleo ya Kalehe. Kazi za kukarabati jengo la zamani na kuigeuza kwa kazi hizo ilianzishwa rasmi siku ya kwanza jana kwenye ofisi ya wilaya hiyo. Muda wa kazi ni wa miezi sita, ajulisha kiongozi wa wilaya ya Kalehe mwanasheria Thomas Bakinga. Huyu ikajulisha kwamba mradi huo unatekelezwa kwa msaada wa serikali ya jimbo kwa kiwango cha dola elfu makumi tatu kama vile alieleza mradi huo wakijamii unatekelezwa na pesa zilizotolewa na serikali ya jimbo kupitia Liwali Jean Jacques Purusi kwa wilaya ili iweze kutekeleza miradi kwa ajili ya wakaaji. Tomas Bakenga ashukuru serikali ya jimbo pamoja na bunge na kuomba wakaaji wa Kalehe kuunga mkono mradi huo. Kisha kuchunguza population na kuuliza wa notable, tulikusudia kujenga kitu kizuri sana ku territoire ambacho kitasaidia territoire yetu wagine wakutoka ku ma 15 groupement wote bagine wakutoka kumanoansi village bataanza kuwa napata makao ambako wanapaswa pumzikia na kwa kufanyilia ma vikao mbalimbali, ama marenion, itakuwa na kapasite d'accueil ya zaidi ya elfu moja plus de cent vingt personnes. Tunaita population yetu yote ya Kalehe, kila mtu atusaidie, ni community na pasha Bafatilile mambo wafurnisseur wakwe wa Kalehe na wajengaji watoko Kalehe. Radio Maendeleo, Radio Maendeleo, Radio Maendeleo. Wapenzi wasikilizaji, saa moja dakika kumi na saba hivi tunapita kwa kipindi chamisho, cha pili na cha mwisho cha taarifa ya habari, kipindi ambacho kinahusu mkaguo wa habari, na kwa leo tunachambua Uh, habari zilizo chemka kabisa mwaka unaomalizika katika sekta ya afya. Habari kubwa kama vile mnafahamu, ni kujitokeza kwa ugonjwa wa monkeypox, variole uh, du singe ambayo ilipelekea watu kufariki na mamia ya watu kukumbwa na ugonjwa, ugonjwa huo. Ukurasa umetayarishwa pamoja na mwenzangu Samuel Habamungu wa Radio Maendeleo. Karibu kufuata mkaguo wa habari zilizopamba moto katika sekta ya afya kwa mwaka elfu mbili makumi mbili na nne. Tarehe 15 Januari, kila msafiri mwenye kuvuka mpaka wa nchi na kujielekeza katika nchi nyingine alazimishwa kuonyesha kadi yake ya chanjo zidi ya homa ya kimanjano Hakikisho hiyo yatolewa naye daktari nyembo faliala me alipozungumza na Redio Maendeleo tarehe 15 Januari. Tarehe 26 Januari, wachungaji memba wa kanisa la Kristo nchini Kongo wahimizwa kuhusu umuhimu wa kupiganisha ugonjwa wa ukoma kwa fursa ya sikukuu ulimwenguni ya kupambana zidi ya Ugonjwa huo wa ukoma. Lengo ni kutaka kuzidisha uhimizaji kwa kupiganisha ugonjwa huo. Tarehe 14 Februari, daktari Jonase Museme ajulisha kwamba kuna uwezekano ugonjwa wa Apollo upate kupona. Ugonjwa huo unashambulia macho na uhimizaji wazidishwa kwa kupiganisha kupitia mbinu za kujikinga na kanuni za usafi, kajulisha daktari Jonase Museme. Tarehe makumi mbili na kenda Februari Shirika la EAO laanzisha rasmi mradi wa kuboresha afya ya wakimbizi waliopokelewa ndani ya mitaa za afya za Nyantende na Kaniola, Jimboni Kivu ya Kusini. Daktari Naomi Mulamba Anayehusika na mipango kwenye shirika AAO ajulisha kwamba mradi huo utasaidia kupiganisha malisho mabaya na mizozo ndani ya eneo hizo. Huyu ajulisha pia kujengwa kwa hospitali mbili Paluntukulu na Maziba ndani ya mtaa wa afya wa Kaniola Pawalungu. Tarehe ine Machi, Daktari Claude Bahizire anayehusika na mawasiliano kwenye chumba cha afya jimboni Kivu ya Kusini ajulisha kwamba zaidi ya watu elfu mbili ndio wamekwisha kushikwa na ugonjwa hatari wa macho unaoitwa Apollo jimboni Kivu ya Kusini, huku mji wa Bukavu ukiwa kwenye nafasi ya kwanza na visa vingi. Tarehe kumi Machi, wauguzi ama wa infirmier wanaomba wenzao ambao bado kulipiwa mishahara yao waweze kushughulikiwa na Wizara ya Afya jimboni ili iendeshe kwa serikali wenzao nao walipiwe mishahara yao tarehe 19 Machi. Wakaaji wa Mgogo ndani ya grupema ya Lurala wilayani Walungu waombwa kujielekeza mara kwa mara kwenye vituo vya afya kwa ajili ya kupimisha ama kuchunguza ikiwa wamekwisha kuwa na marazi ya kushambulia macho au bado. Tarehe 25 Machi, virusi vya ugonjwa wa vunja, vunjavunja ama poliomielit vyaripotiwa kuwa bado kukomeshwa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa ujumla na kwa upekee hapa jimboni Kivu ya Kusini. Vituo vya upashaji habari humu jimboni vyaombwa kuzidisha uhimi mizaji zidi ya vunja vunja kwa kuwaita wakaaji kujikinga wakipokea chanjo zidi ya ugonjwa huo. Tarehe makumi mbili na saba Machi, hakikisho hiyo yatolewa naye Nicole Mbayu toka ofisi ya mawasiliano kwenye chumba husika na afya hapa jimboni. Watoto zaidi ya milioni moja ndiyo wangojewa kutolewa chanjo hiyo ndani ya mitaa makumi tatu na ine za afya jimboni Kivu ya Kusini. Tarehe makumi mbili na saba Machi, kampeni hiyo ya chanjo zidi ya ugonjwa wa vunja vunja yaanzishwa kunako kituo cha afya Sharle Mboha mtaani Ibanda na kuendelea hadi tarehe makumi tatu tarehe tatu Aprili. Daktari Justin Bengehia, mtumishi kwenye chumba jimboni husika na afya, ajulisha kwamba visa mia mbili makumi tatu na kenda vya ugonjwa wa mpox ndivyo vimekwisha kuorozeshwa tangu Oktoba mwaka elfu mbili makumi mbili na tatu wilaya ya Mwenga ikiwa na visa mia moja makumi tano na saba Wakati huo habari yatolewa kwamba ugonjwa huo watunzwa bila malipo. Tarehe ine Aprili, waganga wa mtaa wa afya wa Kalehe waomba kulipiwa na serikali ya nchi kwa kupewa namba za kiserikali yaani matricule. Tarehe ine Aprili, waganga hao waanzisha mgomo wao wakidai kupewa namba za kiserikali na kuomba wapewe dawa za kutosha kwa ajili ya wagonjwa wa Kalehe. Tarehe saba Aprili, miungano ya shirika la raia yaomba serikali ya nchi kutimiza ahadi zilizotolewa naye rais wa jamhuri kwa ajili ya kuboresha sekta ya afya wa sema kwamba hadi sasa hospitali za kiserikali ni ndogo tofauti na ahadi ya kiraisi. Tarehe nane Aprili daktari Olivier Kabarati yamani mganga mkuu wa mtaa wa afya wa Nyangezi ajulisha kuwepo kwa visa vipya vya ugonjwa wa mpox ndani ya grupe maa Kamanyola wilayani Walungu. Tarehe makumi mbili na mbili Aprili kiongozi husika na mpango wa kupiganisha ugonjwa wa mpox nchini Kongo ya Kidemokrasia ajulisha kwamba mipango inachukuliwa kwa kuzuia ugonjwa huo usiendelee kutambaa popote jimboni na zaidi pa Kamanyola wilayani Walungu. tarehe 17 Aprili, wagonjwa kwenye vituo vya afya mtaani Kalehe waripotiwa kuwa wahanga wa mgomo wa waganga wengi wao wakikosa huduma za matunzo. Shukrani Samuel, Habamungu kwa kipindi cha kwanza na kuongeza ya kwamba Tarehe mbili e Juni, visa 823 vya Mpox vyaripotiwa kwenye eneo lote la Kivu Kusini. Visa vingi, yani zaidi ya mia tano ni toka wilaya ya Mwenga, aeleza mganga Claude Baizire e kiongozi wa chumba husika na wapashaji habari e kwenye chumba jimboni cha afya katika Kivu ya Kusini. Kama vile alieleza, ni visa kati ya makumi saba na visa makumi manane vyenye kuripotiwa kwa Juma. Tarehe kumi na nne Juni, katika mpango wa kusherekea sikukuu ya kutoa damu kwa bure na don de sang ya kila mwaka, wakaaji wa Kivu ya Kusini zaidi, wenye miaka kati ya kumi na nane na makumi sita na tano, waalikwa kujielekeza hospitalini kwa kutoa msaada wa damu wenye kuhitajika kama vile akina mama wenye kujifungua wanaoumia katika vita na kadhalika. Tarehe kumi na saba Juni, Flavien Charangabo Mutabesha achaguliwa upya kuiongoza baraza la uongozi ya maconseil d'administration kwenye mituel de sante, muungano wa afya wa Bagira. Ilikuwa kisha mkutano mkuu wa uchaguzi. Siku kumi baadaye yaani tarehe ishirini na saba Juni, shirika REMED ikafunza waganga pamoja na wahimizaji wengine wa afya kuhusu mwenendo wa kufuata wakati wa chanjo kwa ajili ya watoto wa tangu kuzaliwa. Hiyo tu siku kisa cha ugonjwa chenye kuzaniwa kuwa cha mpox karipotiwa e, pa Kavumu kwenye mtaa wa afya wa miti mresa wilayani Kabare. Mtu huyo alipelekwa hima hospitalini kwa uchunguzi wa damu kama vile tumeelezwa. Tarehe ine Septemba hospitali ya bagira kafaidia chumba cha kusaidia akina mama kujifungua ma maternite na vingine vyumba vya afya. Msaada ni wa shirika UNICEF. tarehe nane Septemba, karibuni ya asilimia makumi munane ya wakaaji wa Kivu Kusini wajirisha ya kwamba waweza kukumbwa na shida za ugonjwa wa mgongo. Yote ni kwa ukosefu wa mazoezi ya mwili. tarehe kumi na mbili Septemba Muganga Claude Baizire mwenye kuongoza tawi husika na upashaji habari ya judisha kufikishwa mjini Bukavu jimboni Kivu Kusini kwa chanjo dhidi ya ugonjwa wa mpox, yote ilikuwa ikingojewa kati ya tarehe kumi na tano na tarehe ishirini na mbili Septemba wakati alizungumza na Radio Maendeleo. Tarehe kumi na sita Oktoba, habari za uvumi kuhusu kuibwa kwa pesa na madawa dhidi ya ugonjwa wa mpox ulikanushwa na chumba jimboni husika na afya. Wafadhili wa serikali wanatoa msaada wa madawa na kuyatuma mara moja kwenye mitaa ya afya yenye kuhitajika, kaeleza duru za kwetu. Tarehe makumi na ine Septemba, mganga Claude Baisiri wa chumba jimboni cha afya katika Kivu Kusini ajulisha kuanzishwa kwa kampeni ya chanjo dhidi ya ugonjwa wa mpox kwa tarehe kumi na moja Oktoba. Wakati alizungumza na Radio Maendeleo, mitaa ya afya ya Kamituga, Nyangezi, Kamanyola na Uvira E, kajudishwa kutolewa kipaumbele kwa kutoa e, kutokana na jisi inaripotiwa visa vingi katika mitaa hiyo tatu. Ilikuwa kabla visa viripotiwe kwa wingi katika mtaa wa afya wa Miti Moresa tarehe makumi mbili na tano Septemba. Mwangaza katolewa na viongozi wa afya kuhusu habari za uvumi zenye kuhusu kuweko kwa ugonjwa wa kipindupindu kwenye mtawa afya wa Mulungu uliopokea ulioripoti watu tatu kufariki pa ngombe groupement Bamuguba wilayani Shabunda tarehe na 7 waimizaji wa kijamii au wa mtawa afya wa Nyangezi wilayani Walungu wafunzwa kuhusu ugonjwa wa mpox. Wakati huo waganga kwenye jela kuya Bukavu watishia kugoma kazi kwa kudai marupurupu yao kwa serikali ya taifa. Mwishowe, tarehe 6 Oktoba, kulianzishwa kampeni ya chanjo dhidi ya mpox katika Kivu ya Kusini. Sherehe rasmi iliendeshwa kwenye kituo cha afya cha Lwiro katika mtaa wa afya wa miti moresa wilayani Kabare, na sherehe iliongozwa naye kiongozi wa ofisi ya waziri wa taifa husika na afya akiwa ziarani katika mji wa Bukavu jimboni Kivu Kusini. Eh, huyu alikuwa mwenye kutokea katika mji wa Goma jimboni Kivu Kaskazini kuhusu tu jambo hilo. Wapendwa wasikilizaji, ni hayo ndiyo tuliwaandalia kama vile mkaguo wa habari katika sekta za afya kwa mwaka huu wa elfu mbili makumi mbili na nne ambao unafika kwenye mwisho wake. Asante kwani ulikuwa nasi mwaka huu, na tunadhania kwamba Mwenyezi Mungu akitujalia tutakuwa mara tena pamoja kwa mwaka unaoanza. Na kumaliza, ukurasa huu ulitayarishwa na Samuel Abamungu pamoja na Miriki Ombeni. Mitambo yaendelea kushikiliwa naye Emil Mwindo.