Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tuwe wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Tunawatakia asubuhi njema, wapendwa wasikilizaji wa Radio Maendeleo, karibu kuipokea habari katika lugha bora na tukufu la Kiswahili. Kwanza hapa muhtasari wake. Muungano ya kiraia nchini Kongo ya uko Goma inapongeza askari jeshi wa taifa kwa kazi wanayoendesha wakizuia wa M23 kudhibiti eneo zimoja na anaoendelea kualika kuzidisha juhudi mengi katika taarifa hii ya habari. Miungano ya waendesha pikipiki na hao wanaoendesha bajaja wa Baraka na Fizi wanakuwa wakilaumu kuona kutwa zihutiehaiyeshimilike na kuna askari polisi wa moja wa barabarani ambao wanaendelea kuwanyanyasa barabarani mengi katika taarifa hii ya habari. Katika taarifa hii ya habari tutazungumza kuhusu shughuli mbalimbali zilizoendeshwa na shirika zisizokuwa za serikali kwa mwaka 2024 Jean Claude Ndage anatupeperusha angani. Jina langu Mapendo Linda, punde kidogo ni habari kamili. Naam, muungano ya shirika za kiraia nchini Kongo zimepongeza FARDC kwa kazi wanaoendesha uwanjani ambako mapigano inaendelea kati ya kati ya FARDC na kundi zenye kumiliki siasa. Muungano hii inataja Lubero, Masisi, Ruchuru na Fizi ambako FARDC inaendesha mapambano nao waasi. kwake kiongozi wa, kwa wa muungano hii Joseph Baraka Msombwa anapongeza FARDC kwa kazi hii ambayo ni tumaini kubwa kwa Wakongomani. Tumsikilize. Ni furaha ambayo tunayo, furaha yetu ni juu jeshi letu la Congo linaendelea na nguvu mingi katika Malinde Front kule kunako Nord Kivu, Ituri na huko kwetu mside Kivu na katika nor Kivu kabisa tumefurahi, sababu jeshi letu ya FARDC pamoja na wazalendo wamekuwa wakipiga wale waadui wetu, yani M23 ambao wamekuwa wakisaidiwa na Paul Kagame na Corneille Nanga, wamekuwa wakipiga bako ikuu na badef. Na hapa kwetu kwenye side Kivu, katika teritwari ya Fizi tunaona kabisa FARDC ilipiga wale wa grupu ya rebele ya makanika watu plis ya transmor walikufa kabisa, na hiyo kwetu shii kama vile shirika la raia, yani muungano wa mashirika Mashirika za kiraia ya Kongo hiyo inafurahisha kabisa. Wakati huu ni muungano wa kiraia wa ubapeer RDC ta windogo ya Kalonge wilayani Kalehe ndiyo wanakuwa wakilaumu uporaji wa dawa, ikiwa pia chakula aina ya pamplinata katika eneo hiyo, Alaikabika waliyejulisha namna gani katika barua iliyotumwa kwake waziri jimboni yausikai na afya na moja kufikishwa hapa kwenye redio maendeleo, obapej tawi ndogo ya Kalonge yasema kusikitika kutambua kwamba chakula hiyo ikiwa pia dawa inayotarajiwa kwa watu wanaokumbwa na shida ya malisho mabaya inakuwa ikiuzishwa kiolela hapa na pale pahali pa kutolewa kwa watu husika. Kisa ya hivi karibuni imejitokeza tarehe 18 Desemba wakati askari polisi waliokuwa kwenye doria wamefaulu kushika gunia saba za kilograma makumi tano kila moja zenye kujaa plampi nati. Hizo kwa kutaka kupelekwa hapa mjini Bukavu. Kisha uchunguzi uliofanyika watu nne wameshikwa, kati yao muuguzi moja kwenye kituo ya afya ya Rwamikundu, ila wameachiliwa siku chache baadaye, ijapokuwa wangelipashwa kutoa mwangaza kwa sheria kuhusu wahusika halisi wa uporaji huo. Kwa hiyo obapeshtawi ndogo ya Kalonge yaomba waziri jimboni ya husikane na afya kujihusisha mwenyewe kwa haraka kwa kutoa adhabu kwa wote wanaohusika katika uporaji la juhuo, na la sivyo vitendo vya kiraia vitaanzishwa hivi karibuni. Yaendelea kujulisha muungano wa kiraia Obapesh DRC tawi ndogo ya Kalonge. Tumejaribu kuwasiliana naye mganga mkuu wa mtaa wa afya wa Kalonge, ila nguvu zetu zimegonga mwamba. Shukrani kwako wale Kabika. Wakati huu ni wakaaji wa hapa mjini Bukavu ndio wanaalikwa kuweza kukaribiana na watu ambao wanakuwa na ugonjwa wa grip, na wakaaji wanaalikwa pia kuvaa barakoa mara kwa mara kwa kuepuka maambukizi. Aliko ni yake Daktari David Lupande wakati wa mazungumzo na Radio Maendeleo, akijibu kwa malalamiko ya raia ambao wanasema kwa siku hizi jamaa zote kuna watu ambao wanakumbwa na ugonjwa huo. David Lupande anaeleza: nilitaka tu kusema kama kuna imasiku ugonjwa wa iye wanaita kwenye lugha ya kimombo grip na ile gripe ya ima siku inafanana, iko makali sana, kubishana na gripe zingine. Tulikuwa tuna, tunapata kila siku hapa uh, wagonjwa wanakuja wanapata masymptome ziziku za nguvu sana, kuchoka, kukola homa uh, mingi kompare na magripe zingine zimepita. Tunaona kama particulier, ndio nikaletewa kubwa kusema kama kuna gisi watu waangalie ni nini inachotokea kwa kujikinga isi gripe ni malari inaambukia mbio mbio, inalomba kuepuka mutu anakuwa na hiyo masinye za, uh, za grip mezosi mwenyeko na hiyo masinye deja anavaa ile barakoa maske kuevite kukula vitu vya baridi au kuevite kujitia mubaridi don ifo kujikouvrir. Radio Maendeleo duniani kote masaa makumbi na nne inawatolea habari kwa muda muhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako wwwradiomaendeleoorg. Muungano wa madereva wa magari na pikipiki zenye kuendesha uchukuzi wa pamoja kwenye eneo ya Uvira, Baraka na Fizi wanalaumu kusitoheshimu hatua ya viongozi wa jimbo kuhusu uchunguzi wa vikartasi ama kurtoisi routiere. Katika mazungumzo na redio Maendeleo, kiongozi wa muungano huo Mukunja wa Elisha alijulisha huzuni yake kuona askari polisi wa barabarani wanakuwa basi wakinyanyasa wa dereva eneo hiyo. Tuweze hapa kumsikiliza. kama tulikuja hapa sipaski, tunakuja kuona kwamba ile Wakati huu ni bajeti ya mtaa wa Ibanda ndiyo imechaguliwa na kukubaliwa. Kisha mchana wa siku ya pili tarehe makumi tatu na moja Disemba mwaka jana, bajeti hiyo ikiwa ya miliardi sita pesa za Congo itatumikishwa kwa kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo mtaani Ibanda. mara tena anawe alakabika Bajeti hiyo imechaguliwa na kukubaliwa na washauri wa mitaa kisha kutangazwa na kiongozi wa, wa mtaa wa Ibanda Furaha Toto Safari. Kabla mazungumzo yaweze kujitokeza kati yake na washauri kwenye mtaa wa Ibanda, kabla ya kukubaliwa, bajeti hiyo imetumwa kwa kamisheni husika na mambo ya uchumi kwenye baraza la washauri wa mtaa wa Ibanda kwa kuchambuliwa kwake. Mwanasheria Dunia Runiga Daniel akiwa mmoja kati wa washauri kwenye mtaa wa Ibanda, kuchaguliwa kwa bajeti hiyo ni jambo muhimu, huku akialika wakaaji kuweza kuleta mchango wao kwa kulipa pia ushuru na kodi za serikali, ili miradi mbalimbali inayotarajiwa katika bajeti hiyo iweze kutekelezwa ipasavyo. Dunia Runiga Daniel: sheria inasema ya kwamba wakati sisi kama vile organe uh, liberama washauri wa, wa mtaa tunakuwa ni sisi ndipo tunatakiwa kuweza kuchagua bajeti ambayo mtaitatumikisha na iweza kuchagua bajeti ni hiyo bajeti ni kusema executive ama commune wana burugumesa alituweza tupresente projet ya budget ambayo tuliweza kuchambua sisi kama vile washauri, na tumeweza kuona ya kwamba hiyo projet yeah, ni ya mzuri sababu inatenye compte ku secteur yote surtout maisha en general ya mtaa wetu wa Ibanda, surtout mambo ya maendeleo, mambo ya wafanyakazi, na kweli sisi sote tume za kuchagua hiyo bajeti ya 100% lakini, kumekuwa hiyo wanaita amandme ma, ni kusema kuna mambo fulani fulani ambayo labda wali, ilisaulika kutia ma ambayo tunatakiwa kusawanyisha kwa siku ya leo. Mtaa wetu wa Ibanda inakuwa na bajeti ambayo itatumikisha, ni bajeti ambayo e, tunaomba kweli eh, population yetu ya Ibanda waweze kuwakompanye ma burugumesi wa komina wam wameakompanye, ili hiyo bajeti iweze kutekelezwa na iko prevision budgeter, na ni kusema inaomba sasa kutia nguvu kwa Eh, population na washauri tie nguvu pamoja ili commune, eh, iweze kumaksimize maresete itaweza kuipermetre sasa kuweza kumaterialize hiyo eh, maprojet mbalimbali ambayo iko mbajeti ambayo aliweza kutuprezente kwa ngambo yake. Kiongozi wa mtaa wa Ibanda Furaha Toto Safari anataka kuona wakaaji wote kujiunga pamoja ili matarajio yote ya bajeti hiyo iweze kutekelezwa kwa siku za usoni. Kiongozi wa mtaa wa Ibanda anaalika wakaji wa mtaa wa Ibanda kuweza kutumika mkono mkononi kwa ushirikiano kwa mwaka huu wa elfu mbili makumi mbili na tano ili amani, usalama na maendeleo viweze kudumu popote katika mtaa wa Ibanda. Ni kwako aliyakabika. Na kabla tuwajie na habari na shughuli zilizoendeshwa na shirika za zisizokuwa za serikali jimboni Kivu ya kusini, tusemea kwamba zaidi ya wanawake elfu kumi wakimbizi wenye vidonda vya ndani walitolewa msaada na shirika SAD jimboni Kivu ya Kusini, na zaidi ya elfu nne mia tano jimboni Kivu ya Kaskazini. Tangu shirika SAD iundwe kumepita sasa miaka kumi yote katika lengo ya kutolea wahanga wale nafasi muhimu ndani ya jamii na kuwapelekea waweze kujitegemea. Shirika SAD ilitoa msaada, ilitoa msaada hiyo mwishoni wa mwaka 2024 wakati wa mazungumzo na wapasha habari wa hapa mjini Bukavu, kulingana na kiongozi wa shirika hiyo daktari De Joseph Kakisingi. Shirika lake linafanya hatua hiyo katika lengo la kutunza wanawake hao vidonda vya ndani, kwani wanawake wale walipata ujeuri. Tufahamishia ya kwamba shirika Sadia inatarajia kuweka ofisi zake popote nchini Kongo ya Kidemokrasia. Uchaguzi wa wanamemba wapya kwenye baraza ya uongozi ya Radio Maendeleo, kuchelewa kwa operesheni ya kutolea vitambulisho wa Kongomani, jambo lenye kulaumiwa na shirika Elite de la Justice pamoja na mifumo nyipya kwenye sanduku la kiba na mkopo Kopek Chai, ni miongoni mwa habari zilizopamba moto katika sekta ya mashirika na miungano ya maendeleo kwa mwaka elfu mbili ishirini na nne. Maelezo kamili pamoja nawe Alen Kavika. Msikilizaji wa redio maendeleo karibu kupokea mkaguo wa habari zilizopamba moto katika sekta ya miungano na mashirika mbalimbali mbali kwa mwaka elfu mbili ishirini na nne mwezi Januari, shirika la kutetea haki za binadamu Herité de la Justice latangaza gazeti ambamo linalaumu kuchelewa kwa operesheni ya kutoa vibali kwa raia wa Kongomani, ijapo ijapokuwa Rais Felix Chisekedi ametangaza kwamba operesheni yenyewe ingalipashwa tayari kuanzishwa. Katika gazeti hiyo Herité de la Justice yakumbusha kwamba ni tangu Januari mwaka elfu mbili kumi na kenda ndipo rais Felix Chisekedi ametangaza kwamba vibali vingelipaswa kutolewa kwa Wakongomani, vibali walivyotolewa kwa mara ya mwisho wakati wa enzi ya hayati Rais Mobutu Sese Seko kokungwendo wa Zabanga mwaka 1997. Shirika la kutetea haki za binadamu Herite de la Justice lasema kushangaa kutambua kwamba ni Rais Felix Chisekedi peke yake ndiye anakuwa na kitambulisho hiyo hadi sasa, na ni tangu tarehe 13 Juni mwaka 2024. Herite de la Justice inalaumu pia mwenendo wa waomba pesa wananchi wanaotaka kupewa nakala au duplikata ya vitambulisho au karte de lecteur kisha vile walivyopewa wa uchaguzi, na tume tume huru ya uchaguzi kuvutikana ama kupotea. Katibu tendaji wa shirika la Erite de la Justice Gerard Kuigwasa anataka kuona operesheni ya kutoa vyeti au karte didentite kwa wakongomani inaanzishwa kwa haraka kwa kuruhusu wakongomani wote wapokee vibali hivyo. Tukibaki tu katika mwezi Januari tarehe mbili, watumishi kwenye kwene tu ya wilaya Walungu watoa chakula na isiyokuwa chakula kwao wafungwa kwenye jela kuu ya Walungu. Lengo kama vile amejulisha Ruhune Mungu Timothe, aliyeongoza ujumbe huo wa Kopekchai, ni kuwasogelea wananchi hao licha ya kuwepo kwao gerezani kwa. Kwa fursa hiyo wagonjwa wamoja waliogawa kwenye hospitali ya Kaniola wamelipiwa pesa za kuondoka hospitalini. Nayo Kopekchai hii tawi ndogo ya wilaya ya Walungu tarehe 3 Januari wagonjwa ishirini na wasita waliobaki kwenye hospitali ya Kami na Panyangezi wilayani Walungu kwa kukosowa na pesa za malipo ya mganga waondoka hospitalini kisha kulipiwa pesa za malipo nayo Kopekchai. Dr Valentin Bulambo akiwa mmoja kati ya waganga kwenye hospitali ya Kamina ametoa shukrani kwa Kopekchai kwa niaba ya wagonjwa wasiojiweza na kualika watu wengine kuiga mfano huu kwa kuwasaidia wasiojiweza. Tarehe 14 Februari, katika lengo ya kutekeleza muradi SPR, shirika SOS IGM yaandaa kliniki juridiki wilayani Kalehe paihusi katika kijiji Munanira. Lengo ni kuwasindikiza kisheria kwa bure wakaaji wa mahali pia kuwajulisha mengi kuhusu sheria na haki zao. Hii ni kupitia wataalamu wa shirika la SOS IGM katika mambo ya sheria waliojielekeza huko. Tarehe 6 Februari, vikundi vya wakulima pamoja na wafugaji wenye kusindikizwa na komite pour l'auto promotion a la base cab, ikiwa komite antibwaki hapo mbeleni panyangezi, katika wilaya Walungu, vyahimizwa kuhusu ukingo bora wa mazingira na umuhimu wake katika jamii. Wakati wa shughuli yenyewe wa panda miti kisha kuhimizwa kuhusu umuhimu wa muti katika jamii Said Luhiriri akiwa mtumishi kwenye shirika la KAB ameomba wakaaji wa mahali kupanda miti kila mara kwa ajili ya ukingo wa mazingira tarehe 24 Machi kopecha hii imefikia matokeo ya asilimia 18 na, na vipande saba ikilinganishwa na dola za marekani milioni makumi nne na tano na vipande 7 saba kwa mwaka elfu mbili ishirini na tatu matokeo yatangazwa wakati wa mkutano mkuu wa kawaida wa makumi tatu na saba unaoandaliwa siku ya Mungu tarehe 24 Machi ndani ya ukumbi Bel Table walisewima katika mtaa wa Kadutu, meneja wa kopekcha imulu mode wa cho ya pasion ajulisha kwamba matokeo hayo yamefikiliwa kupitia juhudi ya wanamemba wakati wa kikao. Ripoti zote ambazo zimetangazwa zimekubaliwa wakati wa kikao yenyewe. ushindi zibesha Victoire asifiwe mweze Nelson pamoja nayebali ya hamwa bobanywe sizea Eric wamechaguliwa kuwa wanamemba wa baraza ya uongozi kamisheni husika na mikopo pia baraza ya uchunguzi, kisha uchaguzi ulioandaliwa tarehe thelathini na moja Machi, ko pek pilot ya rezo Kose Kivu ya anda mkutano mkuu wa kawaida wa kumi na nane siku ya Mungu tarehe makumi tatu na moja Machi mwaka wa elfu mbili ishirini na nne Ripoti mbalimbali zatangazwa katika mkutano huo. Kiongozi wa baraza ya uongozi kwenye Kose Kivu Jean Requin Baliahamu Abo Murangiza ataka kuona watumishi kwenye Kosek Kivu wanaheshimu shurti toka benki ku ya Congo. Mwezi April, shirika Azop yaandaa mkutano mkuu wa kawaida wa kumi na nne katika ukumbi im wa Formula 5 wilayani Kabare kwa lengo ya kukagua shughuli za mwaka 2023 na kupanga shughuli za mwaka 2024. Kuhusu shughuli zenye kupangwa, kiongozi wa Azop Felicien Zozorukera Tabaru anataja majifunzo ya wanamemba kuhusu ukingo wa mazingira, ukarabati wa nafasi kwa kusukulia kahawa pale Mera, kusindikiza vikundi vya wananchi wanaojihusisha na kuzalisha mafuta ya ngazi katika wilaya ya Mwenga. Mwezi Mei, shirika Ibef laanzisha muradi wa upanda miti katika eneo ya wilaya yawilaya Walungu, kama vile Izege, Mulamba na Kaniola. Kiongozi wa shirika IBEF Angel Bahige ajulisha kwamba lengo ni kuhimiza wakaji kuhusu ukingo wa mazingira na umuhimu wa upandaji miti kwa kuepusha maeneo yao na mporomoko ya udongo. Tarehe 17 Juni, shirika Gel yaanzisha kazi za ukarabati wa barabara toka Bishalalo hadi kwenye Chantier Chuga katika groupement ya Karongo Panyangezi wilayani Walungu. Kiongozi wa shirika Sema kazi hizo zitadumu miezi tatu na zitafanyika kwenye barabara ya vilomita tano na upana wa metri tatu. Ukarabati wa barabara hiyo utaruhusu wanaotengeneza matofali kusafirisha vyema matofali yao, pia kuwaruhusu ruhusu wakaji wa vijiji kama vile Mazinzi Kandekere na Kahinga kutembea ipasavyo katika eneo hiyo bila shida. Shughuli inaandaliwa kwa fursa ya muradi ProEco unaotekelezwa na shirika la GEL kwa msaada wa Cooperation Suisse. Tarehe 24 Juni shirika so EGM lazindua kibanda ya amani Pakarambi Chirunga wilayani Kabare. Kwa fursa hiyo, kunaandaliwa mazungumzo inahusu kuwashirikisha akina mama kwenye ngazi ya uongozi Pakarambi Chirunga. Kiongozi wa kijiji Karambi pa Chirunga, anayeshiriki kwenye kikao, anaahidi kuwashirikisha wanawake kwenye uongozi kwa kuwataja hata kama vile viongozi wa vijiji. Tarehe 26 June shirika la Azot kwa ushirikiano na USADF City Foundation yaanzisha majifunzo ya vijana wanaojiundia makazi kwa awamu ya nne na ya tano. Shughuli yafanyika kwenye kata panzi mtani Ibanda. Ni jumla ya vijana makumi sita kati yao vijana binti makumi tatu ndio wanashiriki majifunzo yenyewe inayodumu miezi tatu. Mpango huo ulioanzishwa tangu mwaka 2016 unakusudia kuwafunza vijana kuhusu namna ya kujiundia kazi. Kiongozi wa Azop, Felicien Zozorukela Tabaru, aomba vijana hao kutekeleza yote wanayofunzwa kupitia mpango huo vijana wameshaunda viwanda 40 hapa mjini Bukavu, kajulisha Felicien Zozo Rukeratabaro. tarehe 12 Julai, shirika Justice Pour Tous latangaza matokeo ya uchunguzi weneyofanyika katika majimbo ya Katanga ya juu, Ituri, Kasai ya magharibi, Lwalaba, Kivu ya kaskazini na kusini, pia katika mji mkuu wa Kinshasa kuhusu idadi ya watu wanaopata moto wa umeme. Uchunguzi huo waonyesha kwamba ni asilimia kumi ya wakaaji ndio wanapata moto wa umeme Jimboni Kivu ya kusini, shughuli yaandaliwa nayo reseau mwangaza kwa msaada wa Resource Matters. Tarehe nane Agosti shirika SOS EGM yaanda kikao kwa faida ya viongozi kuhusu haki za binadamu. Shughuli yaandaliwa kwa ushirikiano na reprodeve kupitia mradi PPDDH. Kati ya walioshiriki kuna kuwa polisi shirika la ujasusi wajumbe toka wizara ya sheria pamoja na wanamemba wa reprovede. Tarehe ishirini na kenda Agosti, Jean Baptiste Mulengezi toka Groupe Jéremy pamoja naye Nono Mwa Vita wa shirika Sarkaf wateuliwa moja kwa moja kuwa kiongozi na kiongozi makamu wa baraza ya uongozi redi wa Redio Maendeleo. Alphonse Mwendelwa toka shirika la Hérité de la Justice na wanamemba wengine ni Jules Kanjira toka Aped na Krongd, Guy Roger toka shirika la Dikivu, Pascal Kabamba toka komite ta Ntibwaki pamoja naye Deo Basalira wa copec chai wachaguliwa kuwa wanamemba wakamisheni husika na uchunguzi kwa muhula wa miaka mitatu. Kumeendeshwa kazi za ujenzi kwenye redio kununua mitambo mbili aina emeter zenye masafa ya elfu moja na elfu mbili ya watt mitambo itakayoruhusu Redio Maendeleo kusikika katika eneo zenye kupatikana mbali na mji wa Bukavu. Hayo ni miongoni mwa miradi iliyotekelezwa na Radio Maendeleo kwa mwaka elfu mbili ishirini na tatu iliyotangazwa wakati wa mkutano huo ulioandaliwa na Redio Maendeleo ndani ya ukumbi Joakim sio mbali na shirika Jenki mtaani Ibanda. Kati ya miradi ingine, kiongozi wa Redio Maendeleo Tais Bagula Zihindula ataja kununua gari ya kuwapeleka watumishi wa Redio Maendeleo pamoja na kutafuta vikaratasi vinavyokinga kiwanja ya redio maendeleo. Kuhusu miradi ya kutekelezwa kwa siku za usoni, Tais Bagula anataja kununua mitambo nyipya ya masafa ya wat elfu mbili kuruhusu redio maendeleo kusika mbali zaidi kwa faida ya wasikilizaji wake. Tais Bagula anataja pia mchango wa wanamemba wa redio club katika kurikodi vipindi hapa na pale katika mji wa Bukavu, pia katika wilaya. Kuhusu shida, Tais Bagula anataja shida za kiufundi zenye kukumba mitambo, pia ushuru nyingi zinazolipa pishwa na nao watumishi wa serikali Ripoti zilizotangazwa katika kikao zimekubaliwa, wakiwepo walikuwa wengi. Tarehe 19 Septemba, shirika KAB yaandaa shughuli ya maonesho kuhusu namna ya kutengeneza compost mboleo kwa muda wa siku kumi na nane Pachirunga na Bugobe wilayani Kabare. Shughuli hiyo yafanyika wakiwepo wakulima na kuongozwa na wataalamu kutoka shirika la KAB. Siku ya tano tarehe ine Oktoba, zaidi ya vijana makumi saba toka Birava katika groupema ya Lugendo wilayani Kabare wahimizwa kuhusu namna ya kujiundia kazi, nalo shirika la Azope kwa kuwaruhusu kujigaramia wenyewe kimaisha. Sherehe ya kuwatolea vyeti yafanyika siku ya ine, tarehe ine, Oktoba mwaka elfu mbili ishirini na nne. Pabirava wilayani Kabare, Andre Yengamiseka akiwa mhusika na uchunguzi kwenye shirika la Azope asema kwamba shughuli yenyewe inatekelezwa kisha uchunguzi uliofanyika nalo shirika Azop katika eneo hiyo. Uchunguzi huo umeonyesha kwamba vijana wengi wanakosewa na kazi, hali inayowasukuma kufanya mambo isiyoeleweka. Ndiyo kwa maana shirika Azope limewafunza ufundi wa kukata na kushona nguo, kutengeneza mkate na ndazi, kutengeneza sabuni pamoja na na kutembeza na kutengeneza pikipiki. Shughuli yafanyika kwenye paroki ya Birava wilayani Kabare kwa msaada kipesa wa KfW. Tarehe kumi na tano Oktoba, shirika Herite de la Justice yaandaa kikao kwa faida ya viongozi wasomi, walimu kwenye univasiti na vyuo vikuu, pia wajumbe wa shirika la raia toka Goma, Bukavu na Uvira nchini DRC pia nchini Burundi. Katibu wa shirika la Herite de la Justice Gerard Kuigwasa asema lengo ni kuboresha uhusiano bora kati ya wakaaji wa nchi za kanda la maziwa makuu pia kuchangia kwa maendeleo hata baada November ya kuondoka kwa MONUSCO nchini DRC. Tarehe 13 Novemba, Copec chai yahimiza wakaaji kuhusu kujihusisha na shughuli zake. Shughuli yafanyika kwenye ukumbi Bodega wa Hotel Residence katika mtaa wa Ibanda. Wakati wa shughuli kiongozi wa Copec chai aomba wakaaji ambao wanachelewa kufungua account kujiharikisha, ili nao wafaidie na huduma kutoka Copec chai. Kiongozi wa ofisi ya PNUD jimboni Kivu ya Kusini, Gusira Pierre anayeshiriki kwenye shughuli, asema kufurahishwa na kazi zenye kutekelezwa na Copec chai ambazo zinachangia kwa kuleta maendeleo jimboni na nchini. Tarehe 5 Desemba shirika Herité de la Justice la watembelea wa mama wagonjwa wanaotolewa matibabu kwenye kituo Sozam katika mtawa Kadutu. Shughuli inaambatana na kampeni ya siku 16 ya kupambana dhidi ya vitendo vya ujehuri dhidi ya mwanamke na binti. Muhusika na mpangilio kwenye shirika Herité de la Justice Chantal Bilulu, ajulisha kwamba shirika lake limekusudia hivyo kwa, kwa unga mkono akinamama hao licha ya shida iliyowapata. Kwa fursa hiyo, akinamama hao wamepewa chakula na isiyokuwa chakula toka shirika Erite de la Justice. Mpendwa wa msikilizaji wa redio Maendeleo, huo ndio mwisho wa mkaguo wa habari zilizopamba moto katika sekta ya miungano na mashirika mbalimbali mbali ya maendeleo kwa mwaka 2024. Asante kwa nyote mliotegea sikio na heri ya mwaka mpya wa 2025. Mwisho wa taarifa hii ya habari. Shukrani kwa kujiunga nasi mwanzo hadi hati mwisho. Ina timu saa moja za asubuhi dakika makumi mbili.