Inatimu saa kumi na mbili za asubuhi na dakika makumi nne na tatu katika studio ya redio Maendeleo. Muda huo huo pai husi tarafani Kalehe. Karibu kufuata habari zetu toleo la kwanza kwa hii tarehe kumi na nane Januari mwaka elfu mbili makumi mbili na tano, na kwanza ni ufupi wa habari zenyewe. Uhaba wa mafuta ya gari mjini Bukavu wasababisha kupandishwa kwa bei ya mafuta yenyewe. Lita moja ambayo ilikuwa ikiuzwa kwa bei ya 3500 kwa sasa yauzwa kwa bei ya 4200 kwa wachuuzi wadogo, na lita moja ambayo ilikuwa ikiuzwa kwa 3200 kwa sasa yauzwa kwa bei ya 3800. Habari zingine ni ya kwamba watu wawili wamepoteza maisha katika ajali ya mlipuko wa moto ambayo imeripotiwa usiku wa tarehe 16 kukuchia hii tarehe 17 Januari kwenye senta ya Ihusi tarafani Kalehe, na zaidi ya nyumba makumi mbili zikiwa za uchuruzi ziliripotiwa kuteketea ikiwa ni matokeo kwa muda kwa ajali hiyo. Shirika la raia la mahali latoa mwito ajili ya msaada wa haraka kwa wahanga wa shida hiyo ya moto. Habari za michezo ni kwamba mechi za daraja la pili ya ligi ya mpira wa miguu nchini zinaendeshwa wikendi hii mjini Goma na pia Uvira. Hayo pamoja na mengine ndiyo tumewaandalia asubuhi hii kupitia ufundi wake Emile Muhindo. Jina langu naitwa Samuel Habamungu, karibuni na mtufuate hadi mwisho. Wetio Maendeleo, redio ya ndani zaidi na bora kwa wasikilizaji wake. Naam, saa kumi na mbili na dakika makumi nne na nne. Karibu kwa habari kamili. Watu wawili kupoteza maisha na zaidi ya nyumba ishirini za kuendeshea biashara kuteketezwa kwa moto na vitu vingi vya lazima kuteketea, ndiyo matokeo kwa muda ya kisa cha moto ambacho kimetokea kwenye senta ya Ihusi ndani ya grupe ya Mbinga side wilayani Kalehe. Ilikuwa usiku wa siku ilikuwa usiku wa tarehe 16 kukuchia tarehe 17 Januari mwaka huu 2025. Shirika la raia la mahali limejulisha ya kuwa ilikuwa majira ya sanane za usiku ndipo moto uliripuka ndani ya nyumba moja na kuteketeza nyumba zingine nyingi na biashara vingi kuweza kuteketea. Sababu ya kisa hicho haikufahamika, ila duru zingine zimesema ya kwamba yawezekana kisa hicho kimetatizwa na moto wa umeme pamoja na kuweka vibaya ama kufunga vibaya vyombo vya kupakiza moto yaani, batri ndivyo vimeripoti ndivyo vimesababisha mlipuko huo wa moto. Watu ambao wamepoteza maisha ni vijana wawili wavulana wa jamaa moja, ambao wanajulikana kwa majina la Bulonza Kahumo Serafin, pamoja na Hekima Kahumo, wakiwa mkubwa na mdogo, na wote walikuwa wanafunzi wa somo la saba kwenye shule moja la sekondari la mahali. Kiongozi wa wilaya ya Kalehe Toma Bakenga amejielekeza kwenye eneo la msiba na kutoa pole zake za rambirambi kwa wale ambao wamekumbwa na msiba huo. Tumsikilize. Ni hali ya pole. Kwanza le centre kabisa, inginakaka inajulikana Kokalehe njo imeteketea, imepata moto leo. Tumepoteza mingi vifaa, nyumba, mali, watoto wetu kupotea. Ni huzuni kubwa. Kwa jumla, tumesabia hiyo manganda, mabivet, pharmacie depoele, nyumba za mabima, mezonda, bimama kwa kuuzia kitenge, nguo ya mamama na salon de coiffure, inapita makumi mbili na nne. Hakuna kitu ilipatikana ndani, yote ilipotea mambo ya usiku. Tunashukuru sana wakaaji wote wa mtaa wa Kalehe kwa kuwa tangu hiyo usiku, wazee waliamka, chef de centre na chef de village wa notable yote tulilipiganisha na mona ya kupenda moto kuzimisha zaidi ya pale. E, tunaona ndugu wetu wa kawaida kwa Croix-Rouge kana kisha kuchunguza ndani ya moto wamegundua hiyo miili mbili ya watoto wetu ambao walipotea, na tuna wamejishurulikia. Tunashukuru tena ndugu wa Croix-Rouge. Hapa tunasikia ya kwamba ilikuwa tena mambo ya charge ya bateri ilikuwa kwenye nyumba moja ambayo kazi iliweza kuungua. Iwe kwako kama mimi tuchunguzi kila usiku namna hiyo mambo yetu ya, ya kusharge mabitu iko hiyo. Ilikuwa sauti yake mwanasheria Toma Bakenga, akiwa kiongozi wa wilaya ya Kalehe. Mtakumbuka ya kwamba kisa kingine ya moto iliweza kuripotiwa tarehe ishirini na tano Disemba iliyomalizika pa Nyabibwe wilayani Kalehe na kama vile tumesema kwenye ufupi wa taarifa hii ya habari, bei ya mafuta ya gari inakuwa ikiongezeka siku hizi jimboni Kivu ya Kusini. Kisha mzunguko ambao imeendeshwa mjini Bukavu na Radio Maendeleo, imeripotiwa ya kwamba lita moja ya mafuta ambayo ilikuwa ikiuzishwa kwa bei ya 3500 pesa za Kongo kwa sasa yauzishwa kwa bei 4200. Kunako nafasi ya kuzishia mafuta kwa wachuruzi wanaoitwa wakadafi. Lita moja ambayo ilikuwa ikiuzishwa kwa bei ya 1308, yauzishwa, samahani, iliyokuwa ikiuzishwa zamani kwa 1320, kwa sasa yauzishwa kwa 1308. Kama vile tumetambua, hali hiyo inakuwa ikisababisha bei ya uchukuzi kupandishwa jimboni, na kwa hiyo wadereva wanakuwa wakiomba serikali kujihusisha kwa kutafuta suluhisho. Tume mhoji mwendesha nikusema tumemhoji mchuruzi moja wa mafuta ambaye anaitwa kwa jina, nikusema ambaye ametoa maoni ya kwake. Huyu amejulisha kwamba shida hiyo inawatatiza pia wao, kama vile waendesha Uh, gari na kama vile wachuruzi wa mafuta hiyo, tumsikilize basi mmoja wao ambaye amehojiwa na Radio Maendeleo. konsekansi ya kupandisha karbirambo iko population yote juu batu wanasufrire sana kumamwae de transport dke essence eh, inapanda na transport unayo inapanda, se pourkua guverneme ngeli jingia amo bangaliki subata batafata watu ya kuzisha karbira donc Ministre wa hidrokarbure angalie kisu ya kuregeza na kufata bale basi ya mastasio, kurque barudishe pri ya karibira mobei yenye ilikuwa mojuu, kwenye balikuwa nalangulia, haikupanda meboyo wanakia banapandisha karibira boi, biko natwambia karanse njo mo biko naitilize, tandiske karanse ya karibira haiko, ndio kusema bei ilipanda kwebiko nalangulia huyo basi alikuwa moja kati ya madereva ambaye aliweza kuhojiwa na Redio Maendeleo. Na wakati tumemuuliza moja kati ya wachuruzi wa mafuta ya gari Urbain Kange, huyu amejulisha kwamba hali hii huonekana mara kwa mara mwanzoni wa mwaka huku akisema ya kwamba yawezekana shida hiyo kupata suluhisho siku za za hapa usoni. Na na hali hiyo ya ya uhaba wa mafuta ya gari inaripotiwa pia paka Manyola na eneo zingine za bonde la Ruzizi. Hali ina sababisha kupandishwa kwa bei ya uchukuzi eneo hizo. Madereva pamoja na wachuruzi wadogo wadogo, mkiwemo vijana wanaojiundia kazi, ndio waomba kwa serikali kujihusisha kwa kutafuta suluhisho kwa shida hiyo yenye kutatiza raia wanaosafiri. Kumepita juma moja sasa, lita moja ya mafuta ambayo ilikuwa ikinunuliwa kwa pesa elfu tatu mia mbili za Kongo na elfu tatu mia tano kwa sasa inanunuliwa kwa pesa elfu sita za Kongo katika eneo hilo, kama vile tumejulishwa. Safari Ruhuka anakuwa kiongozi wa shirika la madereva Asicobondeni Ruzizi, huyu ajulisha kwamba tatizo hilo linasababisha hata kazi yao kuweza kuzorota. Tumsikilize Safari Ruhuka. Tuko tunatumika difisilema paraporo na nagisi, tulikuwa tunatumika mbele Karivira. sa ilikuwa pri yenye iko normal transport ilikuwa stable, kamanyo la uvira ompee 15000 me, me sailipanda comsenakuwa ku Nenge nengepanda tena ionekane me haionekani, presque marge zote ziko mulupango zimwa zitumiki me kwa sasa hatuyuwi na siku gani nyetaingia. Safari Ruhuka akiwa kiongozi wa shirika la madereva ASECO bondeni Ruzizi. Sauti yake ilichukuliwa na mwandishi wetu Wendo Joe. Ngambo yao vijana wenye kujiundia kazi pa Kamanyola wanakumbwa pia na matatizo mengi kama vile, moja wao Mutayongwa Muresa Oscar anakuwa akieleza. Basi tunaomba msamaha, mopendwa msikilizaji, kwa sauti hiyo na mwanabunge jimboni Kivu ya kusini mchaguliwa wa Kalehe Lebo Fungulo ndiye anakuwa akilaumu hali ambamo makaa ya wachuruzi wanaochuruza katika wanaochuruza makaa eneo za Bunyakiri na kuipeleka hapa mjini Bukavu imefungwa. Nayo wizara jimboni husika na mambo ya mazingira amesema hivyo kwa kuonyesha huzuni yake wakati ametambua kwamba kuna masaki za makaa ambazo ni wa, za wachuruzi hao zinazozuiliwa njiani zilizokuwa zikitoka Kalonge na Bunyakiri kuelekea hapa mjini Bukavu kwa shutuma ya kwamba ni makaa ambayo imechomwa kwa miti iliyokatwa katika mbuga la wanyama la Kahuzi Biega. Huyu anakuwa akionyesha ya kwamba shutuma hizo si za kweli, kwani wachuruzi ambao wanaendesha kazi zao wakitokea hapa mjini na kuchuruza makaa huko ngambo za Bunyakiri, miti ambayo wana wanakuwa wakikata kwa kuchoma makaa, sio miti ya mbuga la wanyama la Kahuzi Biega kama vile imezaniwa na wizara husika na mambo ya mazingira. Lebo Fungulo anakuwa akiomba kwa wizara jimboni kuweza kuachilia wachuruzi hao, kwani amehakikisha kwamba wanakuwa na vikaratasi vyenye kuwaruhusu kuendesha uchuruzi huo wa makaa. Tumsikilize Lebo Fungulo. Watu wa Kalonge na Bunyakiri wenye wanaleta makala Bukavu wako na mapori mingi. Kalonge ni fasi ya pori, Kalonge ni fasi kwenye uko maplantation ya ma eucalyptus masipre na miti mbalimbali mbali. Wale watu wanatoa makala ndani ya maplantation zao halafu wanafanya commercialisation na bunyakiri vilevile vile. Lakini wakati ministre tulisikia anasema ya kwamba anakamata makala ya kutoka mupark sisi kama wanabunge tunasema ni uongo mtupu. Kalonge kusudi utoshe hako kitu, kuko bariere wanaita ya pepe donc njo limite ya kalonge na, na park kusudi uingie ndani ya park inabidi wanaona madokuma za ile vitu unaleta, sababu kama makala inatoka mupark hauwezi pata dokuma, lakini wakati makala inatoka mumungini batu ya environnement, batu ya shefri na service zingine FFN, kwa mfano wanapana dokuma yenye inasaidia watu wa, wapite. Na mimi nakuambia kwamba bale batu wenye bakia na ile makala bako na ile madokuma yote ya 2024 na wako na dokima za 2025 za sheferize zina waruhusu kuingia mumungini, au kutosha makala mumungini, na hiyo imetushangaza sana kuona ministri anafanya na jambo kama ile. Lebo fungulo ameendelea kujulisha kwamba ikiwa suluhisho haipatikani kwa shida hiyo, wachuruzi hao wa makala wataandaa maandamano kwa muda wa juma moja ijayo. Redio Maendeleo imejaribu kuwasiliana na waziri jimboni husika na mambo ya mazingira, ila duru zetu zimegonga mwamba. Ina timu saa kumi na mbili za asubuhi na dakika makumi, in, makumi tano na nne. Mpeno msikilizaji, unaendelea kupokea taarifa ya habari toka Redio Maendeleo. Leo, ikiwa ni toleo la asubuhi. Radio Maendeleo duniani kote masaa 24 inawatolea habari kwa muda muhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako www.radiomaendeleo.org. Na viongozi wa shefri ya Ninja wilayani Kabare wanafurahia kusudio ya kumsimika Marcel Munganga Chihugo Chana Ninja kama vile kiongozi wa shefri hiyo ya Ninja. Hiyo ni kisha muda mrefu ambao umepita. Wameandika hivyo katika barua ambayo wametuma kwake waziri husika na mambo ya ya ndani nchini ambaye anapatikana mjini Kinshasa na moja kufikishwa hapa kwenye Redio Maendeleo. Katika barua yenyewe viongozi hao wa Ninja wafurahia hatua ya kumsimika Mwami Marcel Munganga Chihugo Chana Ninja, wakizani kwamba ni hatua ya kudumisha amani ambayo imechukuliwa na tuendelee na habari hizi. Tuseme ya kwamba namna bora ya kutoa heshima kwake Patrice Emery mumba ni kuiga mapambano yake ambayo aliweza kufanya alipokuwa bado kijana na alitumikisha nguvu zake za ujana kwa ajili ya kufikia uhuru wa nchi. Ujumbe huo umetolewa naye Padri Ro, Rodrigue Bisimwa wakati wa hotuba yake ndani ya misa iliyosomwa kwenye parokia ya Ibanda kwa kusherehekea miaka makumi sita na nne tangu afariki Emery Lumumba. Shujaa huyu ambaye alifia nchi aliweza kusifiwa wakati wa misa hiyo. Liwali wa jimbo la Kivu ya Kusini, profesa Jean-Jacques Purusi, ambaye ameshiriki kwenye ibada yenyewe, Amea, amealika raia wa jimbo la Kivu ya Kusini kuiga mwenendo wake Patrice Emery Lumumba kwa kupinga uvamizi wa nje ya nchi ambayo inakuwa ikitatiza uhuru wa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Jean-Jacques Purusi katika masemi haya mtafahamu ya kwamba Emery Patrice Lumumba anakuwa moja kati ya mashujaa wa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo walioifia nchi ambaye amezaliwa tarehe mbili Julai mwaka elfu moja mia kenda makumi mbili na tano na kufariki tarehe kumi na saba Januari mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na moja akiwa mwenye umri wa miaka makumi tatu na sita ya kuzaliwa. Habari zingine ni ya kwamba zaidi ya walimu ishirini kwenye shule la msingi SOS Hermann Mener inayoitwa kwa leo Sante Anyense wametolewa vieti vya heshima, nao wanafunzi waliosomea zamani kwenye shule hilo la msingi. Sherehe ya kuwatolea vieti hivyo vya heshima walimu kwenye shule hili ziliendeshwa hii siku ya tano, tarehe 17 Januari mwaka huu. Mmoja kati ya wale ambao wametoa vyeti hivyo vya heshima, Engineer Bertin Baharani, amejulisha ya kwamba ni alama ya shukrani kwa walimu wao kwa kazi ambayo wamefanya wakiwatolea elimu bora. Tumsikilize Engineer Bertin Baharani. Kwa leo ilikuwa juu ya kuweza kusema asante kwa walimu, kwa hao washafariki ama uyoangali hai, ili tuambie asante kwa yote walifaa juu yetu. Leo tuko karibu 1900 beni tusha malizia kwenye masomo ya SOS, tuko fasi mbalimbali kwenye Marekani, kwenye wako fasi zote duniani. Nilikuwa naomba leo tuweze kuwashukuru na kuwaonyesha kazi yenye walifanya ngambo ya walimu waliopokea vyeti hivyo vya kuwashukuru. Kasuku ka, ka, Kakuru Imelda aliweza kuonyesha furaha yake akisema wanafunzi hao wameonyesha kitu ya muhimu kwa kutambua elimu bora ambayo wamepata kutoka walimu wao. Tumsikilize Kasuku Kakuru Imelda akionyesha furaha yake. Furani ya ajabu kwa kuwa wenyewe wanafanyaka makaramu juu ya walimu babu. Ati wamesikia kwanza mu province yetu ya Sikivu. Juu kwa kwanza hapa papa. Mimi sijui mimi ndio iliwaingia hapo. Mimi binafsi, bila shukuru Mungu. Mimi nasema asante Mungu, kuwa mwaminifu. Tu anatuendelea kutukingia hapo paka na basika na mmafikiri anawakumbusha kama na walimu viko kule. Bali kumbuka kama mwalimu neni mzazi. Mwenye anabandone watoto wake anenda chunga watoto wa wengine. Wa na kama kimpa malipizi ilikuwa malipizi na habari ingine ni kwamba serikali ya jimbo itaanzisha siku ya kwanza tarehe makumi mbili Januari kazi za ujenzi wa barabara ya taifa nambari na mbili toka, toka Kilungutwe hadi Kitutu wilayani Mwenga. Hakikisho ni yake George Kibonge akiwa waziri husika na kazi za umma na pia ujenzi, katika mkutano na wapasha habari ilikuwa jana siku ya tano tarehe kumi na saba Januari kazi zinasapotiwa na shirika Kiv Development na zitaendeshwa mnamo siku makumi tano na tano kama mvua haiendelee kunyesha kwa wingi. Kazi hizo zitaendeshwa uh, kabla kazi za ukarabataji ziweze kuanzishwa. Nao serikali ya taifa, waziri George Kibonge anaeleza ya kwamba kazi zitaendeshwa kwa kupunguza magumu ya wakaji wa wilaya ya Mwenga ambao wanateseka kwa Na habari ingine ni kwamba mwanabunge nchini mchaguliwa wa mwenga Tresor Mutiki anapatikana hapa mjini Bukavu tangu siku ya tano jana tarehe kumi na saba Januari, akitokea mjini Kinshasa. Alipowasili hapa mjini Bukavu, alipokelewa na wanamemba wa fondation inayopeleka jina lake, ilikuwa kwenye bandari husi pamoja na wakaaji wengine. Mwanabunge huyo mchaguliwa wa mwenga amekuja katika ujumbe wa wanabunge nchini wenye kufika jimboni Kivu ya Kusini ajili ya uchunguzi kuhusu uchimbaji madini hapa jimboni Kivu ya Kusini. Alipozungumza na wakaaji, Trezor Mutiki amelaumu hali mbovu ya barabara kadha wa kadha na kuona kazi za ukarabati wa barabara nambari mbili toka Bukavu hadi Walungu zinakuwa zikiendeshwa kwa mwendo wa polepole. Hata hivyo, ameahidi ya kwamba atakaporudi mjini Kinshasa ataendelea na kazi zake za utetezi kwa magumu ya wananchi waliomchagua. Presur Mutiki anayazungumzia. Asanti, asanti kunyira, ndugu yangu ya Bukavu, ninyie njo mulinikamataka mikono mbili, ni nyie njo mulizwaka ni, deside nitoke mwai provinse niende basimamia kule Kinshasa. Serize, kuna watu walikuyaka na mafuranga, kuna watu walikuyaka na bongo mingi, na nyewenyewe ulitoka deside na nikasema bipande bishuke na kabla ya kuzungumzia habari za michezo pa saa moja na dakika ine, tuseme habari ingine kwamba wakaji wa jimbo la Kivu ya Kusini wanaalikwa kuhudhuria kunako tamasha ya muziki wa Kikristo inaoandaliwa na kwaya ya Ekodi Kriste, yani sauti ya Kristo ya kanisa la Witi ya Msepaki Sayuni Kadutu. Itakuwa siku ya Mungu tarehe kumi na kenda Januari mwaka wa elfu mbili makumi mbili na tano yani kesho. Tamasha hiyo inaandaliwa kwa fursa ya kushere a miaka makumi mbili na tano tangu kuundwa kwake. Aliko ni ya kiongozi makamu wa kwaya hiyo Paul Hassan wakati wa mazungumzo na redio Maendeleo akishukuru wote wanaoleta mchango wao kwa kwaya hiyo. Paul Hassan amejulisha kwamba tamasha hiyo ni itakuwa ya muda wa kutoa sifa na maabudu kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa ajili ya ulinzi na uongozi mnamo miaka makumi mbili na tano kwa fursa yenyewe uh, itakuwa kuonyesha pia kanda ama albumu mbalimbali ambazo zimekwisha kutungwa na kwaya hiyo, amekamilisha Paul Hassan, ambaye naomba tumsikilize, na pia tunaalika watu wote watu wote wa Bukavu, uh, ni kusema komini yote tatu na vijijini wafike kwa Park Sayuni hii Jumapili tariki kumi na kenda mwezi wa kwanza mwaka wa elfu mbili na ishirini na tano tangu saa nane. Ukifika saa nane hapo utakuta umekusha kuchelewa. Ni baada tu ya ibada ya pili na watu wanaanza kupata nafasi, na kisha akuta kuwa mambo mengi, na Echo de Christ itaingia kwenye jukwaa na kuanza kumwabudu Mungu na kuanza kumwabudu Mungu. Sasa wewe usikose na usichelewe. Karibu kwa wote. Huyu amejulisha kwamba hakutakuwa malipo yoyote kwa kushiriki kwenye tamasha hiyo, ila Uh, anaomba kwa wale wenye kufurahia kutoa zawadi zao wanaweza kuzitoa kwa kusapoti kila moja kadiri anavyoweza. Mtafahamu ya kwamba kwaya hiyo imeundwa mnamo mwaka wa 1919 naye na Pastor Samuel Kabunga na Mugunga, na kwa sasa inakuwa na wanamemba zaidi ya 315. Punde kidogo tutaelekea uwanjani Michezo, michezo, shauku ya michezo iko kwenye redio ya Maendeleo, Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. Habari za michezo ni ya kwamba mechi za daraja ya pili ya ligi nchini ya mpira wa miguu zinaendeshwa wikend hii mjini Igoma na Uvira. Siku ya tano jana, mjini Goma AS Nyuki ilipiga AS Maika ya Uvira kwa kuilaza magoli ine kwa sifuri. Christian Mashimango ndiye alifunga goli hizi mbili kwa faida ya AS Nyuki. Mbele ya mechi hiyo, Etansel ilitoka sare upande zote na AS Kabasha mjini Uvira. AS Mwangaza ilipiga mlazo ya Walungu kwa kuilaza goli moja kwa sifuri. Mashindano itaendelea hii siku ya sita na mechi mbili mjini Goma, pasa saba leo FC Mwangaza itapambana na US Soko Zaki, na pasa kenda kuna kunapangwa mechi kati ya Dese Virunga na ACE Kapako. Kalendari ilikuwa ikipangilia ya kwamba siku ya tano mechi kati ya Akademi Real na Ose Muungano itaendeshwa, ila Akademi Real iliwe, iliomba mechi hiyo iweze kuahirishwa. Tukumbushe kwamba siku ya ine Genese Sportive ya Bukavu ilipiga ase Brezile ya Goma kwa kuilaza magoli mbili kwa sifuri. Ngambo ingine katika michezo ya kikongwe, Vese Koseke Kivu itacheza hii siku ya sita leo na Vese Gigi Sport ya wafanyakazi wa serikali ya Burundi. Mechi itaendeshwa pasaine ama dizer, na lengo ni kuunda mawasiliano kati ya wanamemba wa timu hizo mbili na hasa zaidi kati kati ya Kazi wa kopeke za rezo kosek Kivu. Saa moja asubuhi na dakika nane. Mwisho wa habari zetu asubuhi ya leo toleo lake la kwanza, shukrani zimfikie Emile Muhindo ambaye amepeperusha sauti yetu angani. Jina langu naitwa Samuel Habamungu. Shukrani kwenu pia ambao mmetufuata bila kuchoka. Habari zingine ni wakati itakapotimu saa sita na dakika kumi na tano saa za mchana kati. Tunaendelea kuwatakia asubuhi njema na kila la heri, tuonane Mwenyezi Mungu akitaka. Baribari, bye bye.