Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Wasikilizaji wapenzi imetimu saa kumi na mbili dakika makumi tano na ine katika vyumba vya kwetu, Jean Claude Ndage ashikilia mitambo. Ni muda wa kualika kupokea taarifa yetu ya habari toleo la kwanza kwa hii juma siku ya tano tarehe 24 Januari. Kwanza ifuateni muktasari wa habari zenyewe Kwenye vichwa vya habari asubuhi ya, ya leo katika Kivu Kaskazini, hali ni tulivu kwenye mji mdogo wa Sake kando kando na mji wa Goma, kisha mapambano makali yaliyozuka kati ya waasi wa M23 na jeshi la taifa FARDC, ambayo inaendelea kudhibiti eneo hiyo kisha mapambano ya jana siku ya nne wakati huu ni rais wa Kongo ya Kidemokrasia na serikali ya taifa ndiyo waendesha juhudi zote ili kuzuia wapiganaji wa M23 kudhibiti Kivu Kusini. Ndivyo wataeleza John Chebweru, kandideti kwenye ubunge wa taifa wakati wa uchaguzi wa uh, mwaka juzi, uchaguzi uliopita katika Kongo ya Kidemokrasia. Mawazo yake tutayasikiliza katika taarifa ya habari inayompokea Kiongozi wa muungano unaohudumia mayatima na wahanga wa vita Jeremy Barankabaga ofisi ya kwake nakuwa katika mtaa wa Bagira. Huyu aomba msaada ili shirika la kwake litimize lengo la kwake. Taarifa hii ya habari inawajia naye. Na, tunapita kwa maelezo kamili. Habari za taifa: Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Antoine Tshisekedi alirudi mjini Kinshasa hiyo jana siku ya ine, e, jioni, e, kisha kushiriki kwenye mkutano mkuu wa uchumi unaopitikana katika e, mji wa e, Davos e, mara alipowasili wapo mjini Kinshasa kama vile tumeelezwa na wenzetu wa actualite.cd, rais wa Kongo ya Kidemokrasia ataandaa mkutano wa haraka kuhusu kusema baraza la ukingo ambao watakuwa basi akiongoza na watu mbalimbali mbali, viongozi mbalimbali mbali. Kuhusu hali ya usalama mdogo inayojiri siku hizi mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Katika tu habari hizo tuelezea kwamba Vital Kamerhe, kiongozi wa bunge la taifa, aliweza kuamua e, kusitisha kuendelesha ziara yake katika mji wa Vietnam na kurudi haraka iwezekanavyo katika mji wa uh, Kinshasa. Uh, kama vile tumeelezwa, huyu anakuja pia kushiriki kwenye mkutano ambao utaongozwa naye rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kuhusu hali ya usalama inayotokana na kusonga mbele kwa waasi wa M23 katika uh, Kivu ya kusini na Kivu kaskazini. Mjini Goma nilieleza kwa muktasari wa habari hizi kwa ya kwamba hali ilikuwa ya vuta ni kuvute kutokana na mapambano makali yaliyozuka tangu asubuhi ya jana siku ya nne e, kati ya wapiganaji wa M23 na, na jeshi la taifa lenye kuungwa mkono na vijana wapiganaji wa zalendo kando kando na mji mdogo wa Sake katika wilaya ya Masisi toka Goma. Ifuateni ripoti kamili naye mwandishi wetu Polea Ganze. Mapigano kati ya waasi wa M23 na jeshi ya Kongo yameleta hofu kati ya wakaaji hapa mjini Goma. Jiji la Sake ipatikanayo kwenye kilomita ishirini na mji wa Goma imekuwa sehemu ya mapambano makali yakihatarisha usalama na maisha ya wakaaji. Hali imekuwa ya woga siku mzima. Biashara na harakati za mji zimeendelea kwa tahadhari kubwa. Wakaaji waliozoea changamoto za usalama katika eneo hili bado wakiwa machungu waki kiwa na matumaini ya kupata amani haraka ili waweze kurudi kwa hali yao ya kawaida. Maelfu ya wakimbizi wameonekana tena mabarabarani. Pamoja na haya, kuongezeka kwa magari ya kivita ya jeshi ya Kongo ya Kidemokrasia imeweka tena wakaaji katika hofu kubwa. Katika hali hii, shule nyingi hazikufungua milango yao na zingine ziliwaomba wazazi waende kuchukua watoto baada ya wito kutoka kwa ukaguzi wa mkoa wa elimu wa msingi katika jimbo ya Kivu Kaskazini. Gavana wa jimbo jemadari Peter Cherimwami na kamanda wa mkoa ya kijeshi walijielekeza huko Mubambiro kuwapa moyo wa askari kwenye mustari wa mbele. Hali hii imeweza kuboresha tabia ya wa wanajeshi ambao waliweza kuwasogeza waasi wa M ishirini na tatu umbali kidogo na muji wa Goma. Waangalizi wanaogopa ya kwamba kuanguka kwa muji wa Sake kunaweza kuwasaidia kusonga mbele ili kuelekea jijini Goma. Hali ya sasa inakumbusha tena dharura suluhu za kudumu kwa migogoro inayorudi katika mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia ambapo amani mara nyingi ni dhaifu. Goma, Polea Ganze, Redio Maendeleo. Shukrani Polea Ganze tukitoka Goma katika kivu kaskazini. Tukibaki, tuna habari za usalama mdogo katika kivu kusini. Uh, visa vingi vya ukiukaji wa haki za binadamu mkiwemo mauaji yaripotiwa siku hizi yenye kuendeshwa na waasi wa M23 na kisha kudhibiti vijiji vimoja vya Buzi na eneo zimoja za Mbinga Nside wilayani Kalehe watu zaidi ya mia mbili waripotiwa kuuwawa. Habari ni yenye kujulishwa na kiongozi wa wilaya ya Kalehe kupitia tangazo lake la siku ya ine jano. Vitendo hivyo vya mauaji vyaripotiwa kuendeshwa Paalumbishi, Shanje, Morambi, Biseke, Chambombo, Chebumba, ambako watu zaidi ya mia mbili waliuawa na mili yao iligunduliwa, mili zimoja kando kando na ziwa Kivu upande wa Minova, kaeleza duru za kwetu. Baraza ya salama ilisilokuwa la kawaida iliendeshwa siku ya tatu pa Kalehe, ilikuwa chini ya uongozi wake waziri jimboni husika na mambo ya ndani pia usalama muhula Albert, kwa jina maarufu ya Foka Maike. Mwito wa kimya kwa wakaaji wa Kalehe ulitolewa huku baraza likipongeza jeshi la taifa ya FRDC lenye kuwa kwenye uwanja wa mapambano. Chama cha kisiasa cha CNPCE kina laumu shambulizi za siku zilizopita za kundi la kigaidi Twirwaneho lenye kuongozwa na afisa mtoro wa FARDC Michel Rukunda Makanika dhidi ya ngome za FARDC na mauaji dhidi ya raia Banyamulenge wilayani eh, Fizi. Chama hicho kinaalika wakaaji wa milima ya juu na ya chini wilayani Uvira, Fizi na Mwenga kutoshirikiana na wagaidi eh, wanaoshawishiwa na nchi ya Rwanda kwa kuyumbisha usalama na kuendesha shambulizi dhidi ya wanamemba jamii ya Banyamulenge. Katika ujumbe wake, kiongozi wa CNPCA Kamanzi Kibibi asifu hata hivyo juhudi za jeshi la Burundi linaloshirikiana na FARDC kwa kupambana dhidi ya waasi warundi wa Red Tabara. Kamanzi Kibibi ayetoa ujumbe huu. Ya ine tunataka kusema ni ya kwamba kwa hii wakati ya vita Wakongomani wote wanapaswa kushikana mkono mkononi ili kusudi linite njo inafanyaka kazi yote. Adui atapenda kutuingilia sisi Wakongomani kutudivize, analeta wahawa kontre wahawa kusudi. Arenye Wakongomani wanapaswa kuelewa ile ke ni mbinu za adui za kudivize makabila za kudivize wakongomani ili kusudi watuingilie wapate. Ku sasa wakongomani wote tukuwe pamoja bila ubaguzi wa kabila, sisi wote tushikane mkono kwa sababu ni Kongo, ni nchi yetu ambayo imekuwa atake, sio wote tuungane kwa kuweza kushinda adui. Radio Maendeleo duniani kote, masaa makumi mbili na nne inawatolea habari kwa muda muhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako www radio maendeleo org. Saa moja dakika tatu, katika vyumba vya kwetu tunaendelesha taarifa ya habari ya asubuhi ya, ya leo. Bei ya mafuta ya gari haikubadilika katika mji wa Bukavu kwa upekee, kwa jumla katika Kivu ya kusini, bei inabaki litri moja ya esansi inayonunuliwa kwa franka za Congo elfu tatu mia saba makumi saba na sita, na bei ya litri ya mazuti ama gazoil ni nabaki kwa franka za Congo elfu tatu mia saba makumi sita na mbili. Hakikisho ni lake. Urben Kange akiwa katibu kwenye muungano wa wafanyabiashara katika sekta ya mafuta ya gari Maclebe de Petrolier katika Kivu ya Kusini alisema hivyo katika mazungumzo na Redio Maendeleo. Huyu atoa mwangaza kuhusu changamoto yenye kuonekana siku hizi kuhusu bei ya mafuta ya gari kutokana na uhaba ulioonekana hapa na pale, hali inayoripotiwa kila mwanzo wa mwaka. Ni matatizo kabisa, ambayo wachuuzi wanapata kwa kuleta bidhaa toka ugenini, ila jambo nzuri ni kwamba mafuta ya gari imefikishwa hapa mjini Bukavu na tatizo hakuna lolote. Tumsikilize Ilber Kange mwenyewe akifasiria, akifasilia siku zilizopita sisi tulikuwa tunafanya command, tukishafanya command leo kesho au plita mu 48 siku mbili, tunapata produit petrolier mekwa leo. Tuko tunainegotie meme, alors inatukamata muda sana ya kusema kama tunaweza pata ma produit petrolier. Donc yenye tuko tunaishi kwa leo haiko kusema seni bei imepanda, hapana. Tuko na structure yenye tuko tunatumikisha na ile structure bado haibadilika, ambayo inasema kama tunapashwa uzisha kubei pata kamio kwa leo, tunaanza leo leo komande juu tunajua kama itatukamata muda mbele tupate produit ile ilisababisha kwamba kuliingia gari karibuni kumi na njo maana utaona kama msiku zilizopita kulikuwa stasio zenye zilikuwa hazina mafuta, lakini kwa leo mkizunguruka, mtakuta kama tuko na kumi au kumi na tano zenye zinaweza kuwa ziko na mafuta Irbe Kange, tukibaki hapa mjini Bukavu. Muungano wa marafiki wake Jean-Jacques Purusi wanaunga mkono juhudi zote zinazopambana zidi ya uchimbaji kiolela wa madini katika Kivu Kusini. Hata hivyo, wanaunga mkono kuweza kuwafunga E, wa China pamoja na wageni wanaochimba e, kiholela madini katika Kivu ya Kusini. Wanamemba wa muungano huu walijulisha habari hiyo katika e, buku lao la mahitaji walilolisoma na kuliweka kwenye ofisi ya liwali Palabot katika mtaa katika Ibanda, kisha kuandamana katika mji wa uh, Bukavu uh, tumsikilize Estash uh, Babunga akiwa msemaji wa muungano huo akitoa umuhimu wa ujumbe unaopatikana katika buku hilo la mahitaji lilowekwa na kusomwa jana siku ya ine. Tuliorganize march kwa siku ya leo kwa kusutenir ma action za gouverneur prof Jean-Jacques rusimezosi ku sutenir eh, wasoda yetu wa FRDC wenyiwiko kuvita busiku kama vile mchana wanapigana, kwa kuwa nchi yetu imevamiwa na wale warugaruga wa M23 wakisindikizwa na rejimu ya Kigali. Ndiyo maana tulisema leo tunatembea ili tuoneshane kwamba tunaunga mkono kazi ambazo guverner Jean-Jacques Purusi na tunaunga mkono majeshi yetu yanopatikana kwenye vita fasi yote Mkongo. Ni vyema tueleze ya kwamba buku hilo la mahitaji lilipokelewa na liwali makamu wa kivya kusini, mwanasheria Jean-Jacques ke... Ela, kano gazeti le Courrier iliandaa kikao pamoja na miungano mbalimbali inayopata huduma ya kifedha ya muungano cooperation Suisse. Yote ilipitikana siku ya ine, e jana, kwenye hoteli tourist katika mtaa wa Ibanda pamjini pamujini Bukavu. E, kwake kiongozi wa gazeti le Courrier Desire Kiakwima aliomba miungano inayopata huduma ya cooperation Suisse e, kuweza kuhusiana na gazeti le Courrier na likakumisikiliza Dezirikia Kwima akifasiria, tumelenga tu kurenforce colaboration yetu na, na, na, na ba partenere ba wandugu wa ba, mamaroa ma miungano ma organisation zenye zinakuwa na, na ushirikiano na, na cooperation Suisse DDC, ili nusu kabisa ya habari ambazo tuna, tuna, tuna, tunatangaza katika uh, magazine yetu zinatokana na ile organisation za société civile na zenye viko pamoya wanatumika pamoya na cooperation swis. Ndio tulipenda leo tuwaambie waachikazi waendelee kuungana na sisi kukolabore na sisi, waendelee kutupatia habari. Na wenyewe nao, wakati niliwaambia hivyo, wamechukua hatua ya kuanga kusi, kusema kwamba e, wataendelea na wataanza kabisa kutuma habari kwa kuriede Bukavu, ili wakaaji wapate kuwa kupata habari ambayo inatokana na na shughuli ambazo wanafanya kwa, kwa manufaa ya raia. Desire Kyakwima toka Bukavu. Tunajelekeza Kabare. Fondation Placide Mutabunga imetoka kulipa gharama ya masomo ya miezi tatu kwa zaidi ya wanafunzi mia sita wa somo la sita la sekondari. Sherehe ya kulipa pesa hizo iliendeshwa Pachirunga na wanamemba wa Fondation hiyo mbele ya wanafunzi, wazazi na viongozi wa shule saba za ambako wanafunzi wanafaidia msaada huo, na kila senta Wakuderwa akiwa mshauri kwenye fondation yenyewe. Nadirisha kwamba sio mara ya kwanza kila mara Fondation Placide Mutabunga inapita kwa masomo kwa kusaidia wazazi, kwa maana wazazi hawana tena makazi. Na leo Institut Kamole, Lycee Chanya, Institut Espoir de Kabare, Institut Bushira, Institut Kagenge, Institut Nshanga na Institut Birembe. Kwa jumla tuko na zaidi ya watoto mia sita wenye watafaidika kila mtoto e, trimestre mojamoja moja. kusudi tusaidie wazazi na tuambie watoto wasome, wafanye fierte juu hii nchi yetu, ujio yake ni ya watoto wanafunzi na wazazi pia. Walimu washukuru Fondation Placide Mutabunga kwa kitendo hicho, na walika hivi. Kusikiliza furaha ya moja wa wanafunzi wenye wa kufaidia msaada huo: ni shukrani kubwa ambayo natolea kwa hii Fondation Placide Mutabunga, iendelee kubarikiwa siku zote, na isisahau kama masomo ya hapa kamoli ambayo limefunza imani kwa kutoka kwetu hapa endelee na kukumbuka kila siku masomo yake ya hapa kamoli, aendelee na kutukumbuka sisi yote, na Mungu aendelee kubariki kazi zake na maisha yake. Sherehi ilipitikana pa Chirunga wilayani Ekabari. Habari fupi kuhusu e, michezo: ni leo siku ya tano tarehe ishirini na ine Januari, ndiyo itajulikana kiongozi mpya wa shirikisho la soka katika muji wa Bukavu, yani, president mupya wa Antan Tilben de football. Hiyo ni kutokana na uchaguzi utakaoendeshwa uchaguzi wa kamati ni pia mkutano mkuu utaendeshwa kwenye hotel e, Bugugu inayopatikana chini ya ferouge katika mto wa Ibanda, majira ya saa sita kamili. Kwenye ukandideti um, wa kiongozi wa shirikisho hilo kuna kuwa majina mawili yenye kupanda mbele, kuna kuwa ya, John Bashir wa, uh, bashira uh, bashwira john bashwira, kiongozi mwenye kumaliza muhula wake ambaye anapenda tena kuiongoza shirikisho la soka katika mji wa Bukavu, na kunakuwa pia kandideti mwingine ni mwanabunge wa jimbo hapo mbeleni, mwanasheria George Musongela. Radio Maendeleo, Radio Maendeleo, mahali pa mwaliko wa taarifa ya habari. Mwaliko wa taarifa ya habari asubuhi ya leo si mwingine bali ni kiongozi wa muungano unaohudumia mayatima na wahanga wa vita Jeremy Barankabaga. Ofisi ya kwake inapatikana katika mtaa wa Bagira. Eh, huyu kaomba msaada ili shirika la kwake liweze kutimiza lengo la kwake. Jeremy Barankabaga anazungumza naye Mapendo Linda. Pastor Jeremy Barankabaga Chiza na kusalimu. Eh, jambo sana. Mpasha habari. Unakuwa kiongozi wa baraza ya ushauri ya muungano ama shirika ambayo inaitwa Kofem ambayo ni senta ambayo inagharamia watoto yatima na hata wanawake ambao wamekimbia vita. Tunaweza kujua kwa sasa senta inaendelea namna gani? Kwa sasa senta Kofem inaendelea mzuri kidogo. Kwa nini kidogo? Mzuri kidogo maana Uh, tunajikutana ya kwamba uwezo wetu na nguvu zetu zimekuwa ndogo, kuna matatizo, na tusingelipenda watoto wakufe ama kurudia nyuma, kurudi barabarani ama kumajamaa zavo, maana wametoka mbali huko na huko na hii ndio nafanyili kwamba tukuje kutoa sauti yetu ya malalamiko kusema, uh, viongozi wa nchi, watu wenye moyo mwema waendelee kututazama na kuja kuangalia watoto. Na watoto wale ambao munawatunza na kuwagaramia, mmewapataje Njia mbalimbali. Ya njia ya kwanza, kuna tunajaribu kupitapita. Tunapopata habari tunajaribu kupita kwa manyumba, wakituambia yatima iko hapa, tunachunguza na, ku... na kutafuta kujua kama ni kweli ni yatima. Na njia ya pili, kuna watu ambao wamejua ya kwamba tunafanya ile kazi, sawa vile paroisse ya Bagira, komini ya Bagira na wa leader sociaux, watu ambao wanahusika na kuchunguza maisha ya watu wanatujulisha ya kwamba mahali fulani kuna mtoto. Tunafanya hatua, tunakuja, tunauliza, tukiona ya kwamba anastahili ili kukamatwa ni pale tunamkamata mtoto. Na njia nyingine ambayo tunafanya, uh, nimesema ya kwamba ni kufuatana na majira kama vile uh, tuko tunasikia kale ni shida, minova ni shida. Kwa hiyo wakati moyo wangu sio vizuri, niko nafikiri watoto sasa, ni namna gani paski wakati vita iko, watu wanasabia wenye walikufa, wanasabia wanaume na wanawake, mara hawaseme habari ya watoto. Na mara kwa mara sisi wa Afrika anadhala tano sita saba, anaweza kukimbia na mbili ama tatu, lakini wengine wanabakia barabarani. Moyo wangu unateseka kabisa, napunda kidogo. Nalomba kivarua kwa viongozi nijaribu kwenda kuangalia wale watoto ambao wamepotea, tuangalie namna gani tunaweza kusaidiana wale watoto wapate makao, anaweza kuikala pale kusite ya kwetu, inakuwa kama vile transit, anatandagisi tutasikia kuma, tunaweka kumaredio ya kwamba watoto wako wapo na watoto wale, kwa kweli kama vile mnasema, mnawapa chakula, wanalala kwenye senta, wanafaidika pia na majifunzo ya kazi mbalimbali mbali na hata elimu. Tumeona vema ya kwamba hatuwezi kulea watoto bila kuwapatia elimu. Watoto wetu wote wanasoma na senta imejaribu kufungua masomo kidogo ya watoto uh, maternel mpaka sixième primaire pale lokalma na tumekuwa pia na, na, na shule la, la, la juu pale braseri. Watoto wetu wote wanasoma. Watoto wetu pia wanafunzwa kazi ya mikono, wanafanya kupkuture na wanafanya meniserie na tunatarajia kufungula ajiftaje wajue kutengeneza kusude na nikie pia vilevile, ile ni kutayarisha mtoto kusema, anaweza kumaliza masomo ikiwa hana kazi, basi anafanya kazi ya mikono na itamfanya ili kwamba naye pia akuwe wa maana muinchi ya Kongo. Watoto wetu wanafunzwa pia ufugo, wana nguruwe yabo pale, wana mbuzi, wana kuku, wana bata, wana sungura. Na sasa tunaweza kujua shida gani ambazo mnapitia kwenye center cofem? Mimi Mungu ameniita kwa kuchunga watoto, si kwamba nimejipatia hii kazi, hapana. Si kwamba nilitafuta kazi ili kwamba ni nitajiriki hapana. E, mshahara wangu ambao nilikuwa napokea kwenye Monisco, kama vile ofisi wa sekirite, ilisaidia jamaa yangu na ilisaidia pia watoto mayatima na ilisaidia centre kuendelea kwa kweli. Uh, kwa sasa sifanye kazi tena, aramia wale watoto inakuwa shida. Nasema asante kwa wale majamaa na watu wenye moyo mwema ambao wanakuya kufanya apostola lakini inaonekana watoto wanakomaa, wanatumia saki ya mchele kwa siku moja, asubuhi, magharibi inaisha, watoto makumi sita na ine bila msaada ya, ya, ya, ya leta haitawezekana kuendelea bila msaada ya maorganization humanitare ambao wanahusika na ile kazi. Sisi ni wasaidizi, kuna vituo ambavyo vinahusika na ile kazi ya kuchunga watoto. Tunaleta malalamiko yetu, tuna, tulijaliwa neema madame la, la journaliste, tuko wajirani ya biro kubwa pame Programe Alimentaire Mondiale, manake bale njo wana gabulaka chakula dunia muzima. Itawezekanaje kituo ya watoto watoto wakufe na njala na wao ni wajirani? Njo maana tunalia machozi bakwe, balete watoto chakula. Chakula ni haki ya mtoto. Minakualalamika huku, sitaweza kuacha kazi ambayo Mungu alinipatia. Si kwamba nitaacha, minakualomba msaada, watu wakuje tusaidiane, maana senta hii inasaidia sana Uh, province yetu na inasaidia sana nchi in ya Kongo wale watoto wasiende barabarani wala wasiharibike wasikuwe wamwizi. Malalamiko yangu ni kwamba viongozi sosiete civile kila mutu mwenye moyo mwema na mwenye hapanake ituru apane. Na mwenye hatowake ituruatoe watowe, haiwezekane haiwezekane, tukue tayari kuku, kuku, kuleta serkei wakati watoto wanakufa, lakini wakati wiko wazima, tuko tunalomba watu avatupatie Pastor Jeremie Barankabaga. Tunasema aksanti, karibu sana. Ukiwa na mangu ambao haiene watoto wako tena uniite kwa namba uh, zero, kenda, kenda saba, saba moja, ine sita, zero, saba. Radio Maendeleo, Radio Maendeleo, Radio Maendeleo. Wapenda skizaji, kabla tuagane, tunendelesha taarifa ya habari tukimaliza na makala yetu, na katika makala tutasikiliza ujumbe Uh, kuhusu rais wa Kongo ya Kidemokrasia pamoja na serikali ndiyo waendesha juhudi zote ili kuzuia wapiganaji wa M23 kudhibiti Kivu Kusini. Uh, tusikilize mawazo yake notable John Chebweru ambaye aliwahi pia kuwa kandideti kwenye ubunge wa taifa wakati wa uchaguzi wa Disemba mwaka elfu mbili, na, na makumi mbili na mbili na tatu katika Kongo ya Kidemokrasia. Tusikilize mawazo ya kwake akitoa ujumbe huu: Ujumbe wangu wa kwanza ni kuhimiza wananchi wa Sudkivu na wa Norkivu wawe na msimamo imara. Sio ya mara kwanza, ni, ni, ni jimbo ambazo zilikumbwa na misukusuko ya aina nyingi miaka makumi tatu ambayo imepita, na hii msukusuko ya sasa haiko ya mpya na, naomba kwa, kwa wananchi wetu kwanza wa, wawe na ule msimamo na, na wakishakuwa na ule msimamo, msimamo wetu kama wananchi utasaidia jeshi la taifa fardese na wazalendo i, itawasaidia nao kusimama wakijua wanapigana juu ya nchi, kwa sababu wananchi wanawaunga mkono. Kama sisi wananchi hatuunge FARDC na wazalendo mkono, itakuwa kama tumeachilia udongo wetu, na sisi tunajua mbinu za adui ni kwamba Uh, uh, udongo wetu ukuwe anexe ku, ku inchi jirani na, na hii hatukubaliane nayo na kila yule ambaye hakubaliane na hii, tuwe na msimamo kwamba kutoka rais wa inchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hapa ombi letu ni kwamba amefanya la jitihada kwamba kuchambua na kubadili uongozi wa vita. Ni pale alimleta General Masunzu ku kudirige troisieme zone ya defense e, General Masunzu ni mtoto wa Sitkivu, ni mtoto wetu. Ni kusema sahizi maombi yetu ni kumwombea General Masunzu, hii vita yote inapaswa malizika. Ni sisi watoto wa Sitkivu akamata badba gene betu bote, na tufanye resistance moya ya nguvu kusudi hata sentimetri isiende, na tuseme kwamba muungano wa raisi raisi, tume, tume uliza, uliza habari upande wa raisi kwamba msimamo huko mkubwa sana anasema, hawezi kuachilia wananchi wa Kivu, hawezi kuachilia wananchi wa Kongo, wakumbwe wa na hii vita mpaka mwisho. Ni kusema serikali ya Kongo na raisi na troisieme zone de defense jeshi na wazalendo na population tuwe na msimamo mmoja, ili tufanye ukombozi zaidi ya haya matatizo. Msifuate ritme ya adui, mfuate ritme ya uongozi wa nchi uliopo sasa. Asanteni sana ni saa moja dakika 21, wapena wasikilizaji, ni hayo ndio tuliwaandalia subu ya leo. Msikose kujiunga na idhaa ya Kiswahili ya redio Maendeleo mchana kati saa 6 na robo kwa taarifa yamipya yingine ya habari. E, shukurani kwa Jean Clonedagi aliyetuweka hewani na alituariki Ombeni Yasuwinja.