Taarifa ya habari. Wasikilizaji wapenzi, imetimu saa kumi na mbili na dakika makumi tatu na kenda katika vyumba vya kwetu. Inayofuata ni taarifa kamili ya habari, toleo la kwanza, siku ya kwanza, leo ikiwa ni tarehe 3 Februari. Kwanza, huu ni muktasari wa habari zenyewe. Kwenye muhtasari wa habari zetu ni asubuhi ya leo, katika jimbo jirani ya Kivu kaskazini mjini Goma watu wasiopungua 773 waliuawa na wengine zaidi ya 2800 kuumia vikali, matokeo ya mapambano yaliyozuka siku zilizopita, muda wa siku ine, kisha siku ine ya kuchukuliwa uh, na mji wa Goma na waasi wa, asi, wa m 23 kisha mapambano kati ya FRPC na waasi Ndivyo kajulisha waziri wa taifa husika na afya e, wizara ya husika na afya pamoja na shirika ulimwenguni ya afya OMS, katika ripoti kwa ya kwake katika tu habari hiyo, tuelezea kwamba serikali ya jimbo imechukua haraka mipango kwa kuweza kulinda vizuri askari jeshi waliotokea mjini Goma, na ambao walifika hapa mjini e, Bukavu, inakuwa karibuni juma moja ndivyo kaeleza um, baraza la mawaziri kupitia ripoti ya kwake ya siku ya sita iliyopita, hali ambayo ilileta woga katika mji wa Bukavu, ila serikali inasema ya kwamba mambo yanafuatiliwa vizuri kwa makini. Na kuhusu michezo mbalimbali na jinsi ilikuwa ikipangwa mashindano ya ligi ya kandanda e, jana siku ya Mungu na hata siku ya tatu mechi kati ya Manyema Union na Itwadikivu pia Mania Mainio na Bukavu Dawa, mechi hizo zachezeka, zimeahirishwa. Hali hiyo inatokana na hali ya usalama eni kujiri siku hizi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo puni mitambo asubuhi ya leo. Emil Mwindo, taarifa hii ya habari inawajia nayeembei. Na, tunapita kwa maelezo kamili tunajielekeza kwanza katika mji wa Goma katika jimbo jirani ya Kivu Kaskazini, nilioeleza kwa muktasari wa habari hizi ya kwamba kulingana na ripoti iliyotangazwa rasmi weekend ambayo tumetoka kumalizika weekend ya shirika a ulimwenguni ya afya OMS, pamoja na chumba jimboni cha afya katika Kivu ya Kaskazini, ilijulishwa kwamba watu zaidi ya mia saba makumi saba na tatu waliripotiwa kufariki na wengine zaidi ya elfu mbili mia nane makumi munane kuumia vikali Hayo kabisa ni matokeo iliyojulishwa kisha mapambano makali iliyopelekea kuchukuliwa kudhibitiwa kwa mji wa Goma siku ya Mungu iliyopita na waasi wa M23. Hiyo ni matokeo ya mapambano yaliyoripotiwa katika mji wa Goma E kati ya jeshi la taifa la FARDC lenye kuungwa mkono na wapiganaji wazalendo dhidi ya waasi wa M23 wenye kuunga mkono na jeshi la Rwanda. Uh, e, ripoti iliweza kujulishwa na kutangazwa rasmi tarehe 13 Januari mwaka huu. Tunao naye waziri jimboni, waziri wa taifa husika na mambo ya afya, wakati alizungumza na wapasha habari huko mjini Kinshasa. Katika ripoti alisema kwamba ingawa matatijo, matatizo haya yote, vituo vya afya na hospitali zajitolea kwa kuweza kutolea huduma wahanga wa vita hivyo, na miili ya watu waliofariki inalindwa kwenye nafasi ya kuhifadhi maiti, ma, morgue kwenye hospitali mbalimbali za mji wa Goma katika Kivu kaskazini. Hata hivyo alisema kwamba kuna wengi kabisa ambao wanahitaji msaada, waliumia ila wanabaki nyumbani, wanakuwa na uwezo wa kuweza kujielekeza hospitalini. Na kuhusu msaada wa kiupi, walisema kwamba kunakuwa eneo zenye kuhitaji msaada, nafasi ambako wahami walitokea, kama vile kwenye kampi za Nzulo, Bulengo, Bushagala e, Rusayo, Kanyaruchina Watu wote ambao walikuwa katika kampi hizo walikimbia, wamoja katika mji wa Goma, wengine wanapatikana katika maeneo ya Ruchuru na Masisi, kajulisha duru za kwetu. Na kwenye uwanja wa mapambano pa Kalehe, katika Kivu ya Kusini, mapambano kati ya jeshi la taifa ya FARDC lenye kuungwa mkono na wapiganaji wa Zalendo dhidi ya waasi wa M23 wenye kuungwa mkono na jeshi la Rwanda jana siku ya Mungu, kama vile tulijulishwa, hakuna mapambano yote yaliyoripotiwa kwenye uwanja wa mapambano. Ndivyo kalikajulisha duru mbalimbali ambazo zilizungumza na redio maendeleo wilayani Kalehe jana siku ya Mungu tarehe mbili Februari mwaka utunao wakati jeshi la taifa la julishwa kunajulisha ku, la kabisa kusonga mbele e, na kuweza kuwasukuma waasi wa M23 mbali zaidi na e, mji mdogo wa Nyabibwe kwenye umbali wa kilometa mia moja. Nyabibwe inapatikana kwenye umbali wa kilometa mia moja kaskazini na mji wa Bukavu wilayani Kalehe. Duru zingine zasema kwamba mara tena waasi 23 waliweza kudhibiti weekend kutokana na mapambano vijiji vya Mukwija na Nyamigisha katika milima ya territoire ya Kalehe. Na mwishowe katika tangazo lake lililosainiwa na kuweza kuwekwa hadharani jana, siku ya Mungu tarehe 2 Februari, jeshi la taifa FRDC e inajulisha kufariki kwenye uwanja wa mapambano kwa kanali Rubagisha Alexi ambaye alifariki kwenye uwanja wa mapambano pa Mukwija, na habari ilijulishwa siku ya sita tarehe moja Februari. Nikisema alifariki, alifariki kwenye uwanja wa mapambano siku ya sita tarehe moja Februari na habari ikajulishwa siku ya Mungu jana ikiwa tarehe mbili e Februari. E, kanali Rugabisa alikuwa kamanda wa brigade ya FRDC ya mia moja kumi na mbili wilayani Ikabare. Waziri jimboni husika na mambo ya ndani pia na usalama, Albert eh, Murula Kahasha najulikana kwa jina la Foka Mike, anaalika wakaji wa Kavumu kuweza kuwataja wenye kuzaniwa kwamba wanakuwa chanzo cha usalama mdogo, usalama unaoonekana siku hizi. Pa Kavumu katika grupema ya Bugori na kando kando ya kwake. Alitoa ujumbe huo siku ya Mungu jana tarehe mbili mwaka nao, ni kisha matembezi aliyoendesha pa Kavumu, akisindikizwa na baraza la usalama la mahali katika tu habari hizo, tulimejisha kwamba usiku wa siku ya sita kuamkia jana, siku ya Mungu, pakando paka kando pakavumu na paka na kando kando, watu wanaendelea kuishi katika woga, kwani hiyo siku masasi yalipigwa na hata vitu vingi viliporwa. Kunaripotiwa hata watu wengi ambao waliweza kuumiza, na hivyo kutokana tu na hali ni kujiri katika eneo hilo, hali ya usalama mdogo kuna pangwa meeting yaani mazungumzo kati ya waziri jimboni husika na mambo ya ndani pia usalama, mazungumzo na wakaji wa Kavumu na kando kando itapitikana siku ya pili kesho, tarehe 4 Februari itakuwa tangu saa nane e, kamili kwenye kwenye uwanja wa mpira wa miguu wa Kavumu. Itakuwa pia namna ya waziri jimboni husika na mambo ya usalama pia mambo ya ndani, Albert Stafo Kamaike, kuhimiza e, wakaaji hasa zaidi e, vijana e, kuweza kujiunga na jeshi la taifa FRDC, kwa kupambana dhidi ya waasi wenye kuvamia ardhi ya Kongo. Alipo shiriki kwenye operation hiyo, waziri jimboni husika na e, vijana aliweza kushukuru Bibi Catherine e, Balemba Chijanga alishukuru mwenziwe kwa kazi anayoifanya kwa kuweza kusaidia kurudisha usalama katika eneo hilo la wilaya ya Kabare. Katherine Balemba Chijanga anaomba wakaji wa Kavumu kuweza kushiriki mitinge kwa wingi, mitinge ambayo inapangwa kwenye uwanja wa mpira wa Kavumu hiyo siku ya pili, kesho tangu saa nane kamili. Tumsikilize waziri Katerine Balemba Chijanga. Kosta yangu nilikuta kwanza, kama sisi wote tunapashwa kujitolea, baba mama, kijana, sisi wote tunapashwa kujitolea kwa ajili ya, ya amani na maendeleo hapa kwetu, sababu bila amani hakuna kitu. Tulizunguruka, tulikuta wasoda wetu wadogo wadogo, wao wanaita wagepar, ambao wanatatiza population, lakini na mumikono ya, ya wajene wa population nyingine. Tulikuta zingine mabunduki zenye haziko za wale wasoda, manake complicité iko entre wale wasoda indiscipline na wajene yetu kwa kuua watu na kwa kunyanyasa watu. Ile constat tuliona. Ya pili, tulikuta kama kuko mama na wammie wanajiunga kwa wale wa malfeter, sababu wako mama wa Mbaraga wale wa nani wa, wa, wa, wa kaka wa wa mwizi wakishamaliza kuiba wanaenda kuonga wale wa mama wa Mbaraga na njo maana na mie, sawa vile mama nilikuwa mwaeniye, nilizunguruka pamoja na watu ili tuone pamoja mbinu zenye tutatia pale pour que au watu angalie gisi amani itarejea hapa kwetu na usalama. Haya, tumetoka hapo kumsikiliza waziri jimboni husika na madibisho pia, vijana Bibi Katerine Balemba Chijanga. Kwa ukumbusho, usiku wa siku ya sita tarehe moja kuamkia siku ya Mungu tarehe mbili Februari mwaka huu, tunao milio ya risasi ilisikika huku na kule pakavumu na kando kando, e, kati ya wahanga tunaweza kutaja kilabu chenye kuitwa Lasape Pa Mululu katika grupma ya uh, miti nafasi ambako watu wenye kumiliki silaha walijitokeza na kunyanyasa wateja na kuweza kupora na vitu vya wateja ambao walikuwa humo. Kama vile tumeelezwa, yote ilipitikana usiku uh, ni kusema ilikuwa jioni ya siku ya sita tarehe moja Februari mwaka huu tunao na mipango kadhaa iliweza kuchukuliwa na serikali ya jimbo katika mji wa Bukavu kwa kuweza kulinda vizuri askari waliotokea katika mji wa Goma waliofika kwa wingi, hali ambayo ilipelekea watu kuweza kukumbwa na woga. Hakikisho ni yake liwali wa jimbo la Kivu ya Kusini, katika mazungumzo katika baraza la mawaziri iliyopitikana tarehe makumi tatu na moja Januari mwaka huu, tunao na ripoti iliweza kujulishwa na siku ya sita, tarehe mosi Februari mwaka huu, tunao naye waziri akiwa pia msemaji wa serikali ya jimbo mwanasheria DJ kabi kata. Hivyo serikali ya jimbo ilihakikishia wakaaji ya kwamba FRDC inaendelea kusonga mbele kwenye uwanja wa mapambano na kuzuia waasi kuweza kuchukua vijiji vingine na kujaribu kufika hapa mjini e, Bukavu, na hivyo serikali iliweza kuomba wakaaji e, kuspo aminia habari za uvumi e, zenye kutambaa kwenye mitandao ya kijamii hali ambayo inachanganyisha na kupevusha wakaji na kuomba kabisa wakaji kuendelea e, utumaini ya FRDC ambayo inafanya kazi zake vilivyo kwenye uwanja wa mapambano na mshowe. Katika baraza la mawaziri, ripoti iliyojulishwa inajulishwa kwamba kuna kuwa wahami zaidi ya makumi tatu elfu wanaopatikana siku hizi pa Ijwi ya Kusini na Ijwi Kaskazini, wote wanatokea wilayani Kalehe wakikimbia mapambano yenye kuripotiwa siku hizi katika eneo hilo la Kivu ya Kusini, na kuhimiza wakaaji wa kusini mwa jimbo hili Hasa zaidi vijana kwenye wilaya za Uvira na Fizi kuweza kuamsha zamiri za kwao ili waweze kujiunga na kundi la wapiganaji wa Zalendo wanaopambana pamoja na FRDC dhidi ya waasi wa M23, ndiyo lengo la tume ama ujumbe wa serikali ya jimbo na mawaziri pia wanabunge wachaguliwa Uvira na Fizi tangu siku ya nne iliyopita. Katika mazungumzo na Redio Maendeleo siku ya Mungu jana, liwali makamu wa Kivu ya Kusini akiwa pia kiongozi wa ujumbe huu, mwanasheria Jean-Jacques Elakano alisema ya kwamba ujumbe unaendeshwa kwa kuweza kutekeleza mwito wa rais wa Kongo ya kidemokrasia, mwito unaoomba vijana kuweza kujiunga na jeshi la taifa e FARDC, kwa kuweza kuzuia e, ardhi ya Kongo isivamiwe na waasi wa 23 wenye kuungwa mkono na jeshi la Rwanda. Tusikilize ujumbe wake, mwanasheria Jean-Jacques Elakano akiwa liwali makamu wa Kivu Kusini lengo aliko za kutafutia mbali kwa wakati kama huu, kila mtu anahitajika kuchangia ili province yetu na nchi yetu iwe na amani. Ni kwa nia hiyo ndio maana Mheshimiwa waliwali Jean Jacques Purusi amenituma mimi pamoja na delegation kubwa, ikiwemo mawaziri na wadepite wote wa tarafa na sizi na wengine wa Uvira. Nimeanza Uvira ambapo niliweza kutana na watu na hivi nakuwa sizi hizi nilitembea njia ya barabara, ni mambo ya kushangaza kuona barabara gis ilivyo avec la monte des eaux de la Tanganyika, ila Mungu ametunemisha, tumepita, tumekutanana na, na raia pasi yote tumepita, watu wanakubali message. Usisahau kama fi inakuwa bastion ya wazalendo tangu kipindi cha wamulemu, na ili ni force kubwa yenye inakosha kuprofite ku republike na kuprovence. Tuelezi ya kwamba ujumbe huo jana ulihitimisha uh, ziara kupitia meeting uh, kubwa iliyoandaliwa katika mji wa Baraka, kama vile duru zetu za kamilisha. Na hali ya usalama ni shwari kwenye eneo lote la wilaya ya Shabunda, na hiyo ni mbali mbali na habari za uvumi zenye kueleza ya kwamba kuna watu wamoja wenye kuzaniwa wa kwamba ni wapiganaji wa M23 ambao wameripotiwa tayari wakijipenyeza kwenye territoire ya Shabunda. E, mwito wa kusema ya kwamba hali ni shwari kabisa kwenye eneo lote la Shabunda iliweza na kujulishwa katika mazungumzo kati ya kamanda wa FRDC katika eneo hilo, wakati alizungumza na mwandishi wetu hapo Shabunda. Toka Shabunda Ifuateni maelezo kamili na mwandishi wetu Papi Mulingati. Hali ya usalama inazingatiwa ndani ya mtaa wa Shabunda na jeshi la taifa. Hakuna wasiwasi ama kitu ambao wakaaji wanaweza kuhofia, hata kama jimbo ya Kivu ya kusini inakuwa katika vita. Hiyo ni hakikisho ya Kamanda Chombamulamba, kamanda wa su sekteri sokola ya pili ambao anaishi mjini Shabunda. Kamanda uu anaalika wakaaji wa mtaa wa shabunda kuwasiliana na jeshi lao ili wataje kwenye serikali watu wote ambao awatambulikane. Pia kamanda wa su sekteri ya shabunda anajulisha kwa wakaaji ya kama akuya kuwa adui ambao amejitokeza mjini Shabunda. Kanali chomba mulamba. Hali ya usalama ingali tulivu Hakuyakuwa habari yenyewe natutambuka, hakuyakuwa situation yenyewe iko incontrole. Maservisi ya renseignement iko najitahidi kuchunguza na kuverifie kila kitu, kwa mpaka sasa hali ni tulivu. Ujumbe kwangu ni umoja tu, unajua uh, umoja waleta nguvu njua anasema alo tubakie e, solidare, tubakie uni e, tujiunge pamoja e. Waskari wawezi kuwa fazi yote, gisi nasemaka saa yote, lakini population iko mahali yote. Hapana kuchunga, una habari fulani unaiweka kwako wewe, utuambie siku mbili, siku tatu baadaye, pale usaidie kitu kama unaona hali macho yako kwa ile ile saa kwa muda na kwa saa, fanya haraka, utufikizie habari. Unaweza kuwa pembeni ya shefri, unaweza kuwa pembeni ya administration territoriale, unaweza kuwa pembeni ya PNC pourquoi, pa kwa si pekea FARDC. Leta habari mbio mbio, tuchunguze na tukamate mipango me. Tunaita population kwa ujumla Uh, eh, vigilant, toka mgini Shabunda. mimi ni Papi Mulingati rejio Maendeleo. E, shukrani Papi Mulingati kwa ripoti hiyo toka Shabunda, tunavuka Ziwa Kivu tunapatikana pa Ijwi, ambako hatua ya kutengeneza na akuuzisha pia matumizi ya pombe zenye kulevya ovyovyo imekatazwa katika eneo hilo wakaji wa eneo hiyo wanalikwa kutumia kusema pombe yenye kutengenezwa na nanasi na, na kasiksi kwa kuepuka maafa inayotokana na pombe za kulevya ovyo siku hizi ni kutengenezwa kiholela. Hatua inapatikana katika barua iliyosainiwa na kiongozi wa wilaya ya um, iji mamboleo Mustafa, na ambayo ilifikishwa hapa kwenye redio Maendeleo. Katika barua hiyo inajulisha ya kwamba hii imekataza kabisa pia kuuzisha na kutumia pombe zinazouzishwa ndani ya chupa ambazo zimetokea nje ya wilaya hiyo. Na cha kusangaza na hali kabisa ambayo ilipelekea kiongozi wa wilaya kuchukua hatua hiyo ni kuona kwamba watu wakaaji wa moja wanatumia unga wa mahindi na vitu vingine ambavyo vingepaswa kusaidia kwa afya ya wakaji ila mambo hayo yanatumia yanatumiwa kwa kuweza kutengeneza pombe hizo za kienyeji ambazo pia za kuwa za, za, za leta hatari kwenye maisha ya, ya binadamu. Hali kabisa ni ya huzuni kuona chakula ambacho kinipasha kusaidia wakaaji na we watu wengi, kwani siku hizi wilaya hiji inapokea wahami wengi wenikitokea e Kalehe, cha chakula hicho kinakuwa basi kikitumiwa kwa kutengeneza e, pombe kali, ndio kwa maana Kiongozi wa wilaya hiyo Mustafa Mamboleo alichukua hatua ya kuweza kupinga kutengeneza na kuuzishwa kwa pombe hizo za kienyeji e, tumsikilize tumsikilize kiongozi wa wilaya ya Ijwi Mamboleo Mustafa akifasiria mwenyewe sababu kuchukua kwa hatua hiyo. Kwa sababu mapombe hizo zinaua watu na zinaua pia mazingira. Kwa ngambo ya mapombe zenye wanatengeneza hapa ndani ya teritoire, tumejikuta kwamba hizo mapombe zinatumikishwa na bunga ya muhogo na bunga ya muhindi. Na japo siku hizi tuna shida kubwa hapa hivi, kwa kuwa kumekuja wakimbizi wengi wengi sana wa kutoka mjini Goma, territoire ya Kalehe na territoire ya Masisi, ambao wamekimbia vit, vita kati ya M23 na FRDC. Wamekuja hapa, na hao wote wana bezwe ya kukula, na hata wakaaji wa hapa wana bezwe ya kukula. Ni kusema tukiendelea kuitika watu waende wanaharibu bunga ya muhindi muhogo kwa kutengeneza mapombe, tutapata shida kubwa ya njala. Ndiyo tumekamata hatua ya kukataza kutengeneza kuuzisha na hata kukunywa hizo mapombe za kulevya. Kiongozi wa wilaya ya Ijui, Mustafa Mamboleo. Tunajielekeza hapa Kamanyola, kusini mwa mji wa Bukavu, wilayani Walungu kwenye groupement ya Kashenye Kamanyola, Bwana Oswald Tirulure Migabo aliyekuwa kiongozi kwa muda wa groupement hiyo ametoka kujihuzulu na kisha miezi nne kutajwa kwake. Viongozi wa shirika la raia na wadadisi wa mambo wajiswali sababu gani? Kujihuzulu kwake Oswalde Churulure ni jambo lenye kuzusha utata hapo pa Kamanyola. E, tuifuate namna gani? Mwandishi wetu Wendojowe amechambua habari hiyo. Oswald de chirulire migabo ametoa kibarua cha kuacha kazi kwa mwami wa usultani wa Ngweshe tarehe 29 Januari, na katika kibarua hicho anadai kuacha kazi kwa hiari yake. Sababu inawezekana kuwa matumikio yake haimpendezi kiongozi wa usultani wa Ngweshe akidai hata hivyo kuwa anapitia changamoto nyingi za uongozi sehemu hiyo. Hatua hiyo inaungwa mkono naye balungwe matenga Jean Paul wa shirika la raia jini Kamanyola, ambaye kwa upande wake ni mfano bora wa kuiga madaraka na sa majeste kuna shurti fulani fulani huenda amempatia atimize na muyeye ndani mwake huenda ameonekana ya kwamba hakuzitimiza vizuri na ni lazima aliamua kuacha kazi bila kushurutishwa hiyo imeonekana ya kwamba ni ungwana ni lazima mtu aache kazi pahali kazi mwaya sababu waku viongozi wa nchi yetu ya Kongo moja kwa mia moja anaweza akasema eti aache kazi vitu vinashindikana anagangania kinyume ya hatua hiyo muungano wa shirika za raia MCK inalaumu shinikizo zidia viongozi Manyola toka tawala za kifalme Faraja Malwenge akiwa mwenyekiti anaomba mwami amteue kwa haraka badala ambaye anaamini atakidhi mahitaji. Hata kama alisema ni sababu zake za binafsi, lakini hapana sababu, ukiangalia hata introduction ya barua yake anasema kama sheferi haiamini tena ripoti zake. Ndiyo maana sisi kama muungano ya mashirika ya kiraia nchini Kongo MCK tunaomba sheferi ya Ngweshe hasa kwa huyu ambaye atakayemgomboa wa bwana Oswalde kumupa konfiance kwa ukumbusho, Oswalde Chirulire Migabo ameteuliwa kwenye wazifa huo mwezi Oktoba uliopita kumgomboa bwana Papi Migabo François aliyesimamishwa kazi, na leo hatua hii inaleta changamoto miongoni mwa wadadisi wa mambo. Toka Kamanyola, Radio Maendeleo. Michezo, Michezo. Jumatatu hadi Jumamosi pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. Habari za michezo kabla ya kuweka tamati kwenye kipindi cha habari asubuhi ya, ya leo, mechi zi ambazo zilikuwa zikipangwa mechi za Lina Foot eh, ligi ya kandanda katika Kongo ya Kidemokrasia zenye kuhusu e, timu mbili za hapa mjini e, Bukavu, tukitaja FC Etoile du Kivu na OC Bukavu dawa zilizokuwa zikipangwa e, siku ya Mungu ujana na siku ya tatu ijayo tarehe tano Februari hazitachezeka mechi hizo, zimeahirishwa bila tatizo kutokana tu na hali ya usalama mdogo inayojiri siku hizi mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia ingi mbalimbali na jisi ilikuwa ikipangwa kulingana na kalendari, FC Etoile du Kivu ingepaswa kupokelewa katika mji wa Kindu na AS Maniema Union, na siku ya 3 tarehe 5 Februari mwaka huu tunao huko tu mjini Kindu ose Bukavudawa ingepish, ingepaswa kupokelewa na AS Maniema Union. FC um, Etoile de Kivu inakuwa na matatizo ya kuweza kusafiri e, kwa kuweza kuchukua ndege toka Kavumu kupitia Goma hadi kujielekeza mjini Kindu. Unajua, kutokana na hali ya usalama hakuna ndege kabisa zenye kudema ama kuweza kutua kwenye uwanja wa Kavumu na hata uwanja wa Goma, hali ambayo inapelekea timu hiyo kubaki hapa nyumbani na kukuwa na matatizo ya kuweza kujielekeza mjini Kindu. Vile vile Osea Bukavudawa, hayo ndiyo matatizo kabisa ambayo inaipelekea e kusipon fika mjini Kindu kwa kupokelewa siku ya tatu tarehe tano Februari na kutokana tu na hali hiyo na isemania maeneo inaendelea pia kubaki katika mji wa Kinshasa kutokana tu na hali ya usalama inayojiri siku hizi kwenye eneo la mashariki mwa Kongo ya kidemokrasia. Na hapa kwetu mjini Bukavu, mashindano yataendelea siku ya kwanza leo tarehe 3 Februari kwenye uwanja wa michezo la Concorde. Kuna kunapangwa mechi mbili tangu saa saba na nusu FC Etoile de l'Est itaipokea FC Puma na majira ya saa kenda na nusu itakuwa pirikapirika kati ya FC 11 Pro na AS Eglever. Saa moja dakika sita katika vyumba vya kwetu, wapendwa wasikilizaji, ni hayo ndiyo tuliwaandalia kwa taarifa ya habari toleo la kwanza toleo la pili bila tatizo mchana kati saa sita na dakika kumi na tano. Sisi ni Emile Mwindo alishikilia mitambo, nami naitwa Rikiombeni. Tunaendelea kuwashukuru, asubuhi njema.