Taarifa ni maarifa. Kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Matumaini ya kwetu ni kwamba umeamka salama salamini, wasikilizaji wapenzi. Imetimu saa kumi na mbili na dakika makumi nne na mbili katika vyumba vya kwetu. Inayofuata ni taarifa kamili ya habari toleo la kwanza kwa leo Alhamisi tarehe 6 Februari. Kwanza ifuateni muktasari wa habari zenyewe. Kwenye muktasari wa habari zetu toleo la asubuhi ya leo, kisha kimya ya siku chache, mapambano kati ya jeshi la taifa ya FARDC na waasi wa M23 yaliripotiwa mara tena wilayani Kalehe tangu jana asubuhi. Habari tunazo ya kwamba waasi waliweza kuweza basi eh, kuiteka mji um, mdogo wa Nyabibwe wilayani Kalehe, hali ya mapambano iliyopelekea pia wakaji kukimbia huku na kule wakihofia usalama wao. Mazungumzo kama vile inapendekezwa na muungano wa maaskofu wa Congo Senko, pamoja na kanisa la Kristo nchini Kongo sce kwa kupata suluhisho kwa usalama mdogo unaoikumba mashariki mwa Congo. Wazo la ungwa mkono naye Inyase Mupira, mwanabunge wa zamani, pia aliwali makamu wa Kivu Kusini hapo mbeleni. Pia moja kati ya walioshiriki mazungumzo ya Sun City nchini Afrika ya Kusini, Inyas Mupira ndiye mwalikwa wa taarifa hii ya habari. Naotakia asubuhi njema. Ni mitambo Jean Claude Ndage, taarifa hii ya habari inawajia naye Tunapita kwa maelezo kamili, tunajielekeza kwanza Kalehe kisha siku chache ya kimya, mapambano kati ya waasi wa M23 wenye kuungwa mkono na jeshi la Rwanda na FRDC yenye kuungwa mkono na wapiganaji wa Zalendo yalizuka yaliripotiwa tena jana, siku ya tatu, tarehe 5 Februari, kwenye eneo ya kaskazini mwa mji wa Bukavu, wilayani Kalehe kama vile tumeelezwa toka duru za shirika la raia ni wapiganaji wa 23 ndio walikuwa wa kwanza e, kushambulia ngome za e, FRDC kwenye eneo kama vile mkwija inayopatikana katika milima ya Kalehe. E, habari zizo za kamilisha ya kwamba tangu jana ni waasi wa 23 ndio wanapatikana pa Nyabibwe e, centre Nyabibwe ambayo inapatikana kwenye umbali wa kilometa 100 kaskazini mwa mji wa Bukavu katika wilaya ya Kalehe, wakaji wa Kivya Kusini waalikwa kujiweka pamoja kwa kumkimbiza adui. Ujumbe si wangu, bali ulitolewa e, jana wakati wa maombi ya pamoja iliyoandaliwa na makanisa zote za hapa mjini e, Bukavu. Lengo ilikuwa ya kuombea raia wa Kivu Kusini na Kivu Kaskazini wenye kukumbwa na matatizo e, ya vita. Yote yalipitikana kwenye parokia Mater Dei pa Mungu katika mto wa Ibanda, ambako alijielekeza Helen Bujiriri, ripoti ya kwake. Wakati huu sala mbalimbali zilitolewa na wanamemba wa kanisa hizo waliokusanyika ajili ya maombi. Hawa waliomba amani irudi nchini Kongo, waliomba ajili ya wahami na jamaa zilizopoteza watu katika vita, pia kwa viongozi wa nchi ya Kongo na za Marekani wazamirike na kuleta amani. Kwa Kemerans Lukengerwa, mfanyakazi kwenye CDGP, lengo ya kuendesha kikao hiki ilikuwa kuombea nchi kwa pamoja, ili Mungu asaidie kuleta amani. Sali kwa ajili ya amani katika nchi yetu, kwa sababu tunajua kama nchi yetu Kongo inagandamizwa na vita huku na huku, tukiangalia hasa province ya Nord na Sud Kivu, partie yote ya este ya Republique inagandamizwa na vita. Aliyezungumza kwa jina la kanisa za Uamsho, Pasta Christine Sasa wa kanisa Sion Palais de Grace, alijulisha kwamba wanawake hawana nguvu kwa kukamata silaha, lakini watasindikiza kupitia sala hadi vita hii ikomeshwe. Sisi hatuna silaha, lakini tutasaidia kwa mashauri yetu, tutasaidia katika maombi yetu, tutasaidia pia katika kusukuma wale ambao wako katika front ili wapige vita vizuri. As Sia Kamona wa muungano ya wamama wa, wa Kiislamu wanaojiunga kwa maendeleo anaalika watu wote wanaojihusisha na swali hili kuzungumza neno moja bila mapinzani na hivi kuleta amani. Leo tulikuwa na ujumbe ya kukataa vita seselese, mm. Tulikataa kabisa, tukakataa vita, tukaomba watu wapatane, wakuu viongozi wapatane. Kama wanakataa kupatana, manake sisi population ndio tunakuwa vitii. Kiongozi wa shirika la raia jimboni Nene Bintu, kwa ngambo yake, anaomba wakati wa mazungumzo itakayoendeshwa kati ya nchi ya Kongo na Rwanda walazimishe Kagame kuondoa jeshi lake nchini DRC. Tunasikia mainisiative za madialoge pasi pala mavua diplomatiki huu tu, tunatumainia ile yote tulisikia. Hata wanabunge nao walikutanana wali jana, donc shie tuna solution kwenye tatokea, ipatokee, bora tu damu isiendelee kumwangika na bora tu eh, integrite ya nchi yetu ikuwe preserve. Aliyeshiriki kwenye sala, Liwali wa jimbo Jean-Jacques Purusi anakamilisha nia ya serikali kumaliza vita hii ambayo inasumbua Wakongomani. <muchos> nilioeleza kwa muktasari wa habari hizi ya kwamba mazungumzo kwa kuweza kupata suluhisho ya kudumu kwa mzozo unayoyumbisha usalama katika mashariki mwa Kongo ya kidemokrasia inakuwa karibu ni miaka makumi tatu hivi, kama vile inapendekezwa na muungano wa maaskofu wa Kongo Senko pamoja na kanisa la Kristo nchini Kongo ESC ni wazo nzuri, kwani inaweza kuleta msuluhisho ya kudumu kwenye shida hiyo. Kupitia mazungumzo hayo, viongozi mbalimbali mbali na hata e, wenye kuwa katika mzozo wanaweza kuketi pamoja na kuweza kuzungumza, ili amani ya kudumu iweze kuonekana tena mashariki mwa Kongo ya kidemokrasia. Ndivyo nadhani Inyas e, Mupira mwanabunge wa taifa wakati wa serikali ya mpito liwali makamu akivya kusini kwa siku zilizopita. Pia alikuwa kiongozi wa kamisheni ya kufuatilia mambo yenye kupitikana nchini Sun City nchini Afrika ya Kusini wakati wa vita vilivyopita nchini Kongo ya Kidemokrasia, kwa jina ya shirika la raia katika Kongo ya Kidemokrasia. Huyu anadhania kwamba mipango ambayo Senko pamoja na SSC wanakuwa nayo inaweza kuleta suluhisho kwa shida ya usalama yenye kuikumba siku hizi mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia. Inyase Mupira. Raisi Felix Antoine Tshisekedi Chilombo aliona kama ni vizuri zaidi atafute ile wanaita cohesion interne, masikilizano eh, kati ya wafanyasiasa wakuu uh, wa nchi yetu, na aliona kama uh, watu wa kanisa uh, wa katoliki na waprotestante na wengine, nadhani wata, wata, wata, wata integre wako sawa vile, au milieu du village, wanaweza kuwa na facilite zaidi ya kusimulia na wale wengine wakina fayulu wakina eh, kabila wakina Katumbi iliwaona, walienda kuona president wa Assemblee Nationale bana president Vital Kamerhe eh, wataona pia president wa sena eh, wao wao, wow, wako na possibility, wako na namna ya kufika hata Kigali, wanaweza kufika Brussels, wanaweza kufika New York, wanaweza kufika popote kwenye ile kazi ya kutafuta amani itawatuma, wanaweza kufika hata Bonagana, wanaweza kufika hata Goma, sababu ni watu wa kanisa eh, na ni vizuri kama rais aliona kama juu ya nguvu tu tunafanya ya kijeshi ya kupigania nchi yetu, yafaa pia tufanye nyingine nguvu ananter na wakongomani afaa wasikilizane kwa kweli, ko kohesion e, national ndio tutasaidiana kwa mawazo kwa agisi e, raisi yeye mwenyewe kwa anaongoza nchi akwe na mawazo yiye sisi wote, na tumsaidie, tusaidiane kwa, kwa kumaliza ile mzozo inya sehemu mpira. Tunakumbusha ndiye mwalikwa wa taarifa ya habari. Kabla ya kuhitimisha taarifa ya habari, tutamsikiliza kwa kirefu kwa mawazo ya kwake Muungano wa wapasha habari katika Kongo ya Kidemokrasia UNPC tau ya Kivu ya kusini inaomba kwa ku viongozi kutoa habari mara na mara kuhusu mambo yenye kupitikana kwenye shamba la mapambano, mapambano yenye kuendeshwa siku hizi kati ya waasi wa M23 wenye kuungwa mkono na jeshi la Rwanda na FRDC yenye kuungwa mkono upande mwingine na Wazalendu. Hii yaweza kusaidia kupunguza habari za uvumi zenye ku anwa huku na kule, hasa zaidi kwenye kutapanywa, pia kwenye mitandao ya kijamii. Kiongozi wa NPC Kivu Kusini, Darius Kitoka, anakumbusha ya kwamba e, kuna jukumu ya mpasha habari kuweza kujikinga e, wakati wa kutoa habari, hasa zaidi habari zenye kuhusu vita. Darius, Kitoka, mikrofoni, Mapendo Linda. Wapasha habari wanapaswa kuwa makini. Unajua, wakati yenyewe kila mtu anapokea habari kutoka sehemu ya kushoto, ya kuume, kusini, kaskazini, sijui mashariki, magharibi zinafikia watu, na wengi wanasema acha tuchunge gisi radio itatangaza hizi habari, halafu hizo habari za uongo zikipita tena ku radio zinatangazika. Hivyo basi, ni kila mtu anasema kumbe haya ni kweli kabisa. Tuzo ni kusema usitangaze neno ya vita kama hatuna yule ambaye anahusika na mambo kama na yale na anayetangaza mambo jinsi ilivyo sehemu za za vita. Tweshimu hiyo nie, tunaita kanuni yetu ama code de detike e de deontologie profession. Ingine neno tumesema hapa ni kujiazari kwenda huko kwenye masasi iko inapigwa. Darius kitoka kiongozi wa UNPC Kivu Kusini wilayani kabari silaha kumi na nane ikiwa na vifaa vingine e, watu, askari jeshi makumi mbili na tano kufungwa na zaidi ya raia ishirini mkiwemo wanawake kuweza kufungwa, matokeo ya msako buklaj ambayo ilipitikana pa Kavumu Kavumu, eneo yenye kukumbwa siku hizi na usalama mdogo. Na operesheni hiyo iliendeshwa usiku wa tarehe uh, siku ya sita tarehe mosi kwa mkia tarehe siku ya Mungu tarehe mbili Februari mwaka huu. Na operesheni iliandaliwa na serikali ya jimbo kwa ombi ya shirika la raia tawi ya Kavumu Bugore pamoja na viongozi wa mahali. Na operesheni iliongozwa naye waziri jimboni husika na mambo ya ndani pia usalama muhula Kahasha Albert kwa jina maarufu ya Nafoka Maike, katika mazungumzo na Maendeleo siku ya pili tarehe 4 Februari, Justin Mulinda Ngabo, kiongozi wa shirika la raia tawe ya Bugore aliweza kufurahia operesheni ambayo ilipitikana huko ambayo inaweza kusaidia kurudisha mara tena usalama katika eneo hilo la Kavumu. Huyu aliongeza na kueleza kwamba askari waliofungwa ama kuweza kuchukuliwa kabisa kufungwa katika operesheni hiyo ni hao kabisa ambao wanakosa mwenendo wote na kukosa nizamu katika eneo hilo. Hata hivyo, Sistemu Lindangabu anapendekeza operesheni kama na hizo za msako ziweze kuendeshwa katika grupma zingine kama vile Miti na Irambi Katana. E, katika mazungumzo na wakaaji wa Kavumu siku ya pili iliyopita kwenye uwanja wa Kavumu, e, katika lengo la kupambana zidi ya usalama mdogo pa Kavumu, pia kuweza kuhimiza wakaaji zaidi vijana, e, kuingia katika kundi la wapiganaji wa zalendo kwa kuunga mkono FARDC ni kupambana zidi ya waasi Albert Kahasha Fokamaike, waziri jimboni husika na mambo ya ndani pia usalama, alialika wakaaji wa Kavumu kuendelea kushirikiana na mashirika ya husika na usalama kwa kuweza kupambana dhidi ya shida hiyo. E, moja kati ya washiriki kwenye mazungumzo, mama huyu mkaaji wa Kavumu atoa maoni yake kisha mazungumzo ya hiyo siku ya pili kwenye uwanja wa mpira wa Kavumu. Leo Kavumu, tulikuwa tunaishi kwa hali ya usalama ambayo ulikuwa unasumbua sana wakati, sababu kila siku chenea. Madisnever masasi zilikuwa zinaliaka sana tena sana, na watu wanakosa hata amani, wanakula chakule na jioka sawa maji tumboni kwa kusewa na usalama. Kwa hiyo tukashukuru e, ministre wetu wa interieri toka maji na ministre wa vijana Mama Excellence Catherine Balemba Chichanga ambao walijusuu sana kupitia hii problem ilionekana ndani ya mji ya Kavumu. Haya, tumetoka hapo kusikiliza mama huyo aliyeshiriki mazungumzo ya hiyo siku ya pili tarehe 4 Februari. Kwa ukumbusho hali ilikuwa ya heka heka. Usiku wa siku ya sita tarehe mosi kwa mkia jumapili tarehe mbili Februari pa Kavumu, e, makao mengi yaliweza kushambuliwa risasi, ilipigwa ovyo ovyo, jambo ambalo pia liliweza kujitokeza katika groupema jirani ya miti kilabu ngandala sapi inapatikana pa mululu iliweza pia kushambuliwa na watu wenye kumiliki silaha waliopora e, vitu na kuweza kuumiza kwa risasi e, watu wa moja ambao hadi sasa wapewa matunzo kwenye hospitali kuu ya hapa mjini Bukavu Kavumu. Na katika vimpa vya kwetu imetimu saa 12 na na dakika makumi tano na saba. Radio Maendeleo duniani kote masaa 24 inawatolea habari kwa muda muhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako www radio maendeleo org. Tukiendelesha taarifa ya habari, tunajielekeza kwenye barabara Bukavu Kavumu buka, yenye urefu wa kilomita makumi tatu ambayo ilitoka kukarabatiwa ila inakumbwa na matatizo mengi, huenda iweze kuharibika kwa kiasi na kuweza kukwamisha uchukuzi kati ya mji wa Bukavu na eneo hilo la wilaya ya Kabari. Sababu ni kwamba mito ine yenye kutokea katika mbuga la kuhifadhi wanyama la Kauzi Biega inashambulia barabara na hiyo. E, tukitaja mito hiyo ni e, mto Chikumbi yenye kupatikana pa Amsar e, kwenye barabara ndogo yenye kupelekea kwenye makao ya Iteha na ICB pa Kalambo, kunakuwa mto Mpungwe inayopatikana e, juu ya parokia mtakatifu pia wa kumi. chikumbi wenye kujaa e, maji iliweza kutiririka kwenye barabara na kuweza kukwamisha uchukuzi wa pamoja hapo pa amsar. Magari mengi moja, zenye kutokea Bukavu pamoja na pikipiki piki, na zingine zenye kutokea Kavumu kuja Bukavu zilikwama muda wa saa nzima na nusu hivi, kutokana tu na shida na hiyo. Alipoulizwa kuhusu jambo hili, kiongozi wa shirika la raia tawi ya Bugori Leonidas Tabaro hauzunika na jambo hili lenye kudumu, ijapokuwa yeye mwenyewe tayari amekwisha kuandikia viongozi mbalimbali kwa kuweza kutafuta suluhisho haraka iwezekanavyo kwa shida hiyo. Tumsikilize Leonidas Tabaro, kiongozi wa shirika la raia wilayani Kabare. Naomba wakuu viongozi wakamate hiyo, kama ni shida ambayo inapaswa pata suluhisho ya mbiombio, kwani hii barabara yetu tumepata, hatuwezi penda ibomoke kwa siku chache kupitia hiyo maji ambayo inayebakia muvalavala, na kwa kuwa hakuna watu ambao wanasafisha fereji ili maji itoke. Udongo ikishaingia ingia mumami fereji na mami fereji zinajaa, hiyo maji inabakia mvalabala na, na maaksida za mingi kwenye mapigipigi watu wanalumia na gari nazo vile vile zinafaa maajali kupitia hiyo tatizo ya udongo mbalabala. Leonidas Tabaro, kiongozi wa shirika la raia Pakabari. Tukitoka Kabari, tunajielekeza kusini mwa mji wa Bukavu katika grupeme ya Kashenyi Kamanyola, ambayo inakuwa na kiongozi mpya. Huyu anajulikana kwa jina la Chubaka Migabo Peple. Huyu alisimikwa rasmi kupitia sherehe ya kupeana madaraka. Sherehe hiyo iliyopitikana siku ya uh, pili tarehe ine mwezi wa pili mwaka utunao. Wakati wa kupeana madaraka, huyo alisema kwamba atafanya yote iwezekanavyo kwa kuboresha amani kati ya wakaaji na kurudisha uongozi bora katika grupema ya Kashenyi e Kamanyola. Toka Kamanyola, ifuateni maelezo kamili na mwandishi wetu Wendojue baada ya kukabidhiwa rasmi madaraka hii siku ya pili tarehe 5 Februari mwaka 2025, kulingana na hatua ya mwami wa tawala za kifalme za Ngweshe, mbele ya umati ya watu waliokuja kumshangilia Chubaka Migabo Peple ameahidi kutumika zaidi ajili ya maridhiano kati ya wakaaji wa Kamanyola ambako siku hizi jamii zinaonekana kutengana. Sherehe zimefanyika mbele ya umati ya wakaaji pia ujumbe wa sheferia Ngweshe chini ya uongozi wake Adalbere Muri Mugomba akiwa mwandishi ambaye ameomba kiongozi mpya atumike zaidi kwa ushirikiano na baraza la usalama, pia tabaka zingine, wakati huu wa tishio la usalama kwa kuboresha maendeleo jini hapo, na leo alichagua mmoja kati ya familia mwenye alitumika mbele, na mimi nadhani tutamwakompanye kazi ikuwe mzuri. Sasa tulomba société civile jeunesse, ba chef de village ne faut être très attentif kwa kila kitu, tumike na comité local de sécurité. Zamani kiongozi wa groupe ya Kamanyola tangu mwaka elfu mbili na nane Ne hadi mwaka elfu mbili kumi na sita Chubaka Migabo Pep amepewa uwazifa huo mara tena katika hali pekee ya usalama pia mtengano kati ya baadhi ya wakaaji, kwa kumgomboa kwenye nyazifa hizo chirulire Migabo Swad aliyejiuzulu kwa hiari yake toka Kamanyola. Wendojowe na ripoti ya Redio Maendeleo. si mwingine kama vile nilieleza kwa muktasari wa habari hizi. Mwalikwa wetu ni Inya Semupira, mwanabunge wa zamani wa taifa, pia liwali makamu akivya kusini hapo mbeleni. E, huyu atoa maoni ya kwake, maoni ambayo inaunga mkono mawazo yenye kupendekeza mazungumzo kwa kuweza kumaliza vita vyenye kudumu siku hizi mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia kama vile E, inapendekezwa na muungano wa maskofu wa Kongo Senko pamoja na kanisa la Kristo nchini Kongo. Kongo esc Ninyasi Mupira anajibu kwa maswala la, la za mwenzetu Expedi Kialu tufuate. Je, maoni yako ni gani kuhusu uh, <coughs> uh, hiyo mwenendo ya kanisa mbili esc na kanisa katolika zinaandaa kukutana na wanasiasa fulani uh, fulani wanaonana tayari na si asa, friend, friend, wa terina, Martin Fayulu kisha kumwona Rais Felix Antoine Chisekedi makusudi walete amani ama rudishi amani hapa nchini DRC. Unafikiri kwamba hiyo ni mwenende bora na itatusaidia kurudisha amani kama iliweza kuonekana wakati wakongomani walizungumza siku zilizopita um, hiyo uh, wakati ya 2001. Wanajeshi wako wanafanya kazi yao, na wanapashwa kuendelea, sababu ni nchi yetu. Tunapashwa kupiganisha e, wajirani wabaya sawa vile wak, wakina Kagame e, na Rwanda awezi kuya kutukanyaka. Tuko na jeshi, na jeshi kunafanya kazi yake, lakini jeshi, jeshi ayo peke aitoshe Yafaa kukuwe masikilizano kati ya Wakongomani na unajua, kuko uh, wapinzani. Tuko na guvernemant mainstitution yote iko sawa. Tuko na rais Felix Antoine Chisekedi Chilombo, na ni yeye aliona kama ni vizuri zaidi atafute ile wanaita cohesion interne masikilizano E, kati ya wafanya siasa wakuu uh, wa nchi yetu, na aliona kama uh, watu wa kanisa uh, wakatolike na waprotestante na wengine, nadhani nazani watawaintegre wata, wata, wata wako saa vile edrise au milieu du village wanaweza kuwa na Uh, fasilite zaidi ya kusimulia na wale wengine wakina fa, Fayulu wakina, uh, Kabila wakina, Katumbi uh, niliwaona walienda kuona president wa Assemblee Nationale bana presidenti Vital Kamerhe eh, wataona pia president wa sena eh. Wao wao, wako na posibilite wako na namna ya kufika hata Kigali, wanaweza kufika Brussels, wanaweza kufika New York, wanaweza kufika popote kwenye ile kazi ya kutafuta amani itawatuma, wanaweza kufika hata Bunagana, wanaweza kufika hata Goma sababu ni watu wa kanisa eh. Na ni vizuri kama rais aliona kama juu ya, ya nguvu tu tunafanya ya kijeshi ya kupigania nchi yetu yafaa pia tufanye nyingine nguvu kwa disons en interne wa kongomani wa afaa kwa wasikilizani kwa ile cohesion e, nationale ndio tutasaidiana kwa mawazo kwa agisi e, raisi iye mwenyewe kwa naongoza inchi akwe na mawazo yetu sisi wote, na tumsaidie, tusaidiane kwa, kwa kumaliza ile mzozo. Ninadhani kama inaweza kureusiri sababu wa watu wa kanisa wa eglize katolika nane na, na, na, na si ya mara kwanza wanaomba kusimulia na wapinzani na wakuu viongozi wa nchi, si ya mara kwanza eh, na wako na cahier de charge wako na plan de paix sababu hata tufanye vita ya miaka kumi, amani njo tuko nao, lazima tuko na uongozi kwa sasa, na uongozi uko, kwa, tuko na kiongozi mkuu, kiongozi wetu president wa republic eh, Chisekedi Chilombo. Kama aliita watu wa kanisa, ni sababu alijua kama wanaweza kumsaidia kwa kusikilizanisha Wakongomani na pia kwa kufanya kidiplomasia yenye inaweza kuongezeka uko, yenye yeye kwa anafanya na mazungumzo inaweza kuwa, kufuatana na historia, inaweza kuwa namna gani, takuwa gisi ilijitokeza mwaka elfu mbili na moja ile wakati wanasiasa walikutana na Sun City, amala ndio siseme Sun City ilikamata muda mrefu sana, unajua vita ya RCD ilifanya miaka tano hapa. Tunaenda m, yetu ya hapa ya Bunagana tunaenda kwa miaka tatu sasa, sio vizuri yafa ishe sisi. E, wakati tulifata ile mambo ya, uh, ya San City, kulikuwa mikusanyo mingi ifanyika mbele ya kufikia kwa San City. Kuna wenyewe walikuwa wanakatala sawa wa RCD, sababu walikuwa watu wa, wa, wa, wa Kigali walikuwa wanakatala hata masikilizano lakini, kwa mwisho tulianza accord de Lusaka tukapita ile dialogue ya Gaberone yenyewe walisinye pacte republicain, kisha ikafika San City m hata ile ya San City ya avril 2002, wa RCD sababu Rwanda kwa anapenda walikatala, tukaongoja mpaka desembre, mwezi wa 12 wa 2002 ji wakasinye accord global inclusif. Hata wanafupisha mimi ningeshuete isikuwe mrefu sawa ile ya 2001 2002, etc wanafupisha mais iko na maetape yenye hawezi kuvuka, wanapaswa kusimulia na wale wanaitwa wa acteur majeur. Kila mtu atasema kaede charge yangu njo hii, hata wale wenyewe wanafanya vita, na kama wale wa ndugu wa, wa, wa, wa, wa Senko na SS wanaweza kusaidia rais kwa, ku, kwa kufera avance ile processus kwa kufikia kwa amani, inaweza inaweza kuwa kitu kizuri sana saa moja dakika mnane katika vyumba vya kwetu hapo, tunahitimisha taarifa yetu ya habari toleo la kwanza. Asante kwa Jean Claude Ndagi aliyetuweka hewani. Tusiomosikose kujiunga nasi saa sita dakika kumi na tano kwa taarifa ingine itakuwa ya mchana kati. Asubuhi njema.