Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Asubuhi njema, popote ulipo mpeno msikilizaji wa Radio Maendeleo ina timu saa 12 dakika 43 Samahani, dakika arobaini na saba katika studio za redio Maendeleo. Karibu kwa usomi wa taarifa hii ya habari toka redio Maendeleo, ikiwa ni toleo la asubuhi. Leo tunakuwa siku ya tatu. Karibu basi, ni tarehe kumi na mbili Februari mwaka elfu mbili makumi mbili na tano, na huu kwanza ni ufupi wa yale utakayoyasikia. Ufupi wa taarifa hii ya habari. Mkoa wa Kalonge wilayani Kalehe imekwisha kuripoti zaidi ya wahami elfu moja ambao wanahitaji msaada wa haraka wanakuwa wakikimbia mapambano kati ya waasi wa M23 wenye kusapotiwa na nchi ya Rwanda na wanajeshi wa taifa FRDC ambao wanasindikizwa na kundi la wazalendo na watu 15 ndio wamefaidia malipo ya matunzo kisha kubaki muda mrefu kwenye hospitali kuu ya hapa mjini Bukavu. Sherehe ya kuwatolea matunzo imeendeshwa jana siku ya pili tarehe 11 Februari. Mengi ni katika habari zetu. Kipindi cha pili katika makala yetu. Mwanabunge nchini akiwa mzaliwa wa Kalehe, Vitale Muhini aomba wakaaji wa Kalehe kuendelea kuvumilia mateso wanayoyapitia na kuomba korti ya kijeshi kuadhibu vikali askari jeshi ambao wametatiza raia kwa kuwapokonya mali pamoja na kuwatendea vitendo vya kikatili. Hayo ni machache kati ya mengi tunayokuandalia katika habari hizi za asubuhi, kupitia ufundi wake Anisea Kunkwa. Jina langu naitwa Samuel Habamungu, nikikuomba ubaki nasi hadi mwisho. Muda mfupi ujao, tutawajia na maelezo kamili. Saa kumi na mbili dakika arobaini na kenda tunaanzia taarifa hii ya habari kwa kujielekeza wilayani Kalehe ambako duru kadhaa zilifahamisha ya kwamba mapambano kati ya jeshi la taifa FARDC lenye kusaidiwa na wazalendo na waasi wa M23 wenye kusapotiwa na jeshi la Rwanda iliweza kuripotiwa kando kando na Ihusi tunakupatikana tarafani Kalehe. Mapambano hayo ambayo yalianzishwa baada ya utulivu wa siku mbili, duru zetu za julisha ya kwamba waasi wa M23 walishambulia eneo ambako jeshi la taifa lilikuwa likiendesha, ni kusema lilikuwa limeweka vituo vyake pa Morambi, siyo mbali kabisa na senta ya Ihusi. Mapambano hayo yaliripotiwa kisha mchana kati wa siku ya kwanza tarehe kumi Februari hadi saa tatu za usiku kabla ya kuanza mara tena upya wakati wa alfajiri, hii siku ya pili jana tarehe kumi na moja Februari, milio ya silaha nzito nzito iliweza kusikika, na hali hiyo ilisababisha uoga na kuongezeka kwa uoga miongoni mwa wakazi wa mahali ambao walilazimika wamoja wao kukimbia makao ya kwao. Duru zetu zafahamisha ya kwamba waasi wa M23 ambao walikuwa wamejitayarisha walijaribu kukamata eneo la Ihusi ila hawa walikimbizwa kabisa na kuzuiliwa na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Duru zetu zafahamisha ya kwamba kwa sasa eneo lote la Ihusi linadhibitiwa na jeshi la taifa FRDC huko Kalehe tukipatikana katika wilaya hiyo ya Kalehe. Na katika habari hizi tuseme ya kwamba jamaa zaidi ya elfu moja za wahami wanaokimbia vita kati ya jeshi la FRDC na waasi wa M23 waliotokea Pagoma na katika jimbo la Kivu ya Kaskazini na pia Minova jimboni Kivu ya Kusini zimekwisha, ku... zimekwisha uh, kuorozesha wakimbizi ama wahami angalau elfu moja wanaopatikana mkoani Kalonge wilayani Kalehe. Habari ambazo zimetolewa nalo shirika la raia tawi ndogo ya Kalonge, katika mazungumzo na Radio Maendeleo hii siku ya pili tarehe 11 Februari mwaka huu, zajulisha habari hiyo na kuomba msaada wa kiutu kwa ajili ya wahami hao. Alan Kabika na maelezo kamili. Kati ya wahami hao wamoja wanatokea pa Kavumu na Miti wilayani Kabare, na wengine wanatokea pa Bunyakiri na Bitale wilayani Kalehe. Kwa sasa, laendelea kujulisha shirika la raia tawi ndogo ya Kalonge, wahami hao wanaishi wamoja katika jamaa za mapokezi pa Chifunzi Centre, wengine pa Bumoga na wengine pa Rambo, ila wanaishi katika hali ngumu sababu haonao msaada wowote. Wengi kati yao wanaishi katika mashule na wengine katika makanisa za mahali na wengine wanapitisha usiku nje, kaendelea kujulisha shirika la raia tawi ndogo ya Kalonge. Zaidi ya kukosewa na makao, chakula na hata dawa, wahami hao wanakosewa pia na maji safi, hali ambayo inaweza kusababisha magonjwa ikiwa hakuna kinachofanyika. Amejulisha kiongozi wa shirika la raia tawi ndogo ya Kalonge Eric Makusudi, anayeomba wakuu viongozi pamoja na shirika za kiutu kuwatolea msaada wananchi hao. Eric Makusudi: ni jamaa elfu moja makumi munane na tatu ndizo ziliweza kufika hapa kwetu Kalonge kutokea mji wa Goma Minova, Kalehe, Kavumo, miti na wengine wakitokea Bunyakiri, maeneo ya Bitali. Hao wote wanasema wanahofia maisha yao kulingana na vita ambayo wamepitia. Kwa sisi kama vile shirika la raia tumechunguza tukaona kwamba maisha ambayo wanaishi ni maisha mbaya sana, kusema hawana chakula, hawana maji safi, ndio kwa maana tunapiga malalamiko kwa watu wa nia nzuri. Wanaishi Kalonge ni watu wenyewe wanaishi ndani ya wengine wame kuwa na tatizo kubwa ya kuishi. Hiyo nombre yenyewe iliongezeka inakuwa mingi. Mwenye atasikia sauti yetu atusaidie kuwajia kimsaada. Hawa wandugu wenyewe walihama makao yao kwa guverneman yenyewe kuajiri. Na katika barua iliyoandikwa na shirika la raia tawi ndogo ya kale kwa ushirikiano na miungano mingine ya kutetea haki za binadamu, hawa wanataka kuona wakuu viongozi wanajihusisha kwa kuweza kuhitimisha vita hii inayokuwa na matokeo mabaya. Miungano hiyo inaomba. Nyumba ziweze kujengewa kwa wahami, kuwatolea msaada wa chakula na maji safi, pia kutoa dawa kwa vituo vya afya vinavyowahudumia wagonjwa, na kwa jeshi la taifa FARDC kuendelea kuwalindia usalama raia pamoja na mali yake. Kamalizia shirika la raia wilayani Kalehe kwa ushirikiano na miungano ya kutetea haki za binadamu katika eneo hilo. Ripoti yake Alain Kabika. Na korti kuu ya kijeshi ya hapa mjini Bukavu inakuwa ikiendesha masambo dhidi ya askari jeshi angalau mia mbili makumi saba na wawili. Askari jeshi hao wengi wanakuwa wa ranka ya chini kama vile wakaporali ambao wanasambishwa kwa makosa ya ukatili dhidi ya raia wasiokuwa na hatia mkiwemo ubakaji, mauaji, kukimbia adui kwenye vita, kupiga masasi ovyo, kutupa silaha na makosa mengine ni makosa hayo yote yametendeka kwenye eneo za Kalehe na pia katika wilaya ya Kabare tukitaja mkoa wa Irambi Katana, mkoa wa Bugore na mkoa wa Miti na pia hapa mjini Bukavu hadi Kamanyola. Askari jeshi hao wanakuwa wakihukumiwa tangu siku ya kwanza na masambo inaendelea hapa mjini Bukavu, nayo korti kuu ya kijeshi hapa mjini Bukavu. Na mwanabunge wa taifa mchaguliwa wa Kabare, Serge Bahati, anaomba adhabu kali kutolewa nayo korti ya kijeshi dhidi ya maaskari ambao wametekeleza vitendo vya ukatili dhidi ya raia wasiokuwa na hatia wilayani Kabare. Serge Bahati akiwa mwanabunge wa taifa mchaguliwa wa Kabare amesema kwamba haikubaliki kabisa kuona askari jeshi ambao walitakiwa kuwalindia raia usalama wamewageukia raia kwa kuwatendea vitendo vya utesaji na usumbufu. Mwanabunge huyo amelaani vikali vitendo vya mauaji, ubakaji, uporaji wa mali ya raia Pakabare akiomba Umoja wa Mataifa pia kujihusisha ajili ya kuboresha amani katika eneo hilo mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na ofisi ya chama cha kisiasa UNC jimboni Kivu ya Kusini, ikiwa ni chama yake, uh, Vital Kamerhe ambaye ni mwenyekiti wa bunge la taifa katika nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanakuwa wakilaumu vitisho ambavyo mwanabunge um, Vitale Kamere anakuwa akivipata kutoka wanasiasa siku hizi katika matamshi yao. Ofisi hiyo ya jimbo la Kivu ya Kusini ya chama cha ENC ambayo wameweza kuandika na kuleta moja kwenye Redio Maendeleo, wanakuwa wakilaumu vitisho ambavyo Vitale Kamere pamoja na jamaa yake wanakuwa wahanga siku hizi. Wana memba hao wa chama cha ENC hapa jimboni Kivu ya Kusini wanaomba kwa wakuu viongozi kuweza kusitisha kuweza kuingilia kati ajili ya kuchunguza wale ambao wanakuwa wakitishia vita le Kamere ili wasitishe vitisho hivyo ambavyo vimedumu sasa kwa siku nyingi, kama vile wamesema katika barua ambayo wameiandika na miungano ya vijana pamoja na vikundi vya kiraia jimboni Kivu ya Kusini wanaomba mbinu um, za usalama ama hatua za usalama ziweze kuchukuliwa kwa ajili ya ukingo wa mwenyekiti wa Bunge la Taifa Vitale Kamere pamoja na jamaa lake mara tena, Alain Kabika na maelezo ya zaidi katika tangazo yao wanamemba wa miungano hiyo wamejulisha kwamba tangu mwaka elfu mbili ishirini Vital Kamere anakuwa muhanga washambulizi toka watu wanaotambulishwa kuwa wanamemba wa umoja wa taifa ama Union Sacre de la Nation. Waliosaini tangazo hiyo wamejulisha kwamba mpango wa amani mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia wake Vital Kamere uliweza kutangazwa tangu Septemba mwaka elfu mbili ishirini na mbili wakati waasi walikuwa wangali bado pabunagana, ila uliweza kutupiliwa mbali na wale ambao hawataki kuendelea kwa Inchi. Hawa wanajiswali, ni namna gani mtu anaitaka maendeleo ya inchi anaweza kuwa muhanga wa shambulizi. Wanalaumu kampeni ya vitisho kwake Vital Kamere na kuomba adhabu iweze kutolewa kwa wote wanaokuwa wakitoa vitisho kwake Vital Kamere. Moja kati ya waliosaini tangazo hiyo, Amos Bisimwa, aeleza vijana wa jimbo la sidkivu wanaomba mambo yafuatayo: kwanza ukingo waraka wa, wa mwanabunge Vitali Kamere, na hapa tunalomba wamulinde vilivyo na jamaa yake yote. Ya pili, tunalomba malipizi ambayo inaofaa kwa wale wote ambao wako wanatafuta kummalizia maisha, na hapa tunalomba wale wote ambao wako wanaunda njama ili ya kutafuta kumalizia mwanabunge Vitali Kamere maisha wapate malipizi namna inavyo stahili. Ya tatu msamaha hadharani tunalomba, hawa watu wote ambao wako wanaingia mwa zile njama walombe msamaha hadharani kwa yale ambayo wako wanatafuta kumtendea mwanabunge Vitali Kamere. Yaine, kwa ajili ya umoja wa nchi inalomba watu waepukane na masemi ambayo inagawa Wakongomani kwa sababu tunapitia wakati isiyokuwa nzuri. Kwa leo hawa wanamwomba Rais Felix Tshisekedi kuweza kuitimisha mambo hayo kwa kumlindia usalama ipasavyo Vital Kamerhe na kuadhibu wote wanaotaka kugawa nchi kwa faida yao. Shukrani mara tena, alenka bika mpendo, msikilizaji wa redio Maendeleo. Ina timu saa moja asubuhi, unaendelea kuipokea taarifa ya habari toka Radio Maendeleo, ikiwa ni toleo la asubuhi. Na tunakushukuru Radio Maendeleo duniani kote, masaa kumi na ine inawatolea habari kwa muda muhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako Tulizungumzia kwenye ufupi wa taarifa hii ya habari watu 15 ambao walikuwa wamebaki hospitalini sababu ya ukosefu wa pesa ya kulipa baada ya kupokea matibabu, ndio wameweza kulipiwa pesa hizo na kuondoka hospitalini. Sherehe hiyo imeendeshwa tarehe 11 Februari mwaka 2025. Wote walikuwa wakipokea matibabu kwenye hospitali kuu ya hapa mjini Bukavu. Hawa wameondoka hospitalini kwa fursa ya kusherekea sikukuu nguni ya wagonjwa kama vile tunavyoelezwa katika ripoti yake Mapendo Linda. Kwa fursa hiyo misa imesomwa kwenye chapel ya hospitali kuu ya hapa mjini Bukavu, naye arkiaskofu Floribert Bashimbe. Katika hotuba yake, askofu Floribert Bashimbe aliweza kuomba kwa wagonjwa kuweza kumtumainia Mwenyezi Mungu na kuamini ukubwa wake. Akasisitizia kusema ya kwamba Mwenyezi Mungu ameumba mtu kwa mfano wake na hakuna lisilowezekana kwake. Kwa, kwa ngambo yake Ivete Kujira Kwinja, akiwa mganga wa wanawake na ambaye anajihusisha na kamishen husika na mambo ya jamii kwenye hospitali kuu ya hapa mjini Bukavu, amesema ya kwamba mara kwa mara wanatoa mchango kwa ajili ya kusaidia wagonjwa. Amekamilisha mwezi Disemba mwaka jana watu kumi na sita wameondoka hospitalini na yote ni kupitia msaada ya hawa na wale, kisha hapo wengine watu makumi tatu na kenda nao pia wakatoka hospitalini kupitia tu msaada ya hawa na wale. Kwa fursa hii ya siku kuu ulimwenguni ya wagonjwa watu kumi na tano wametoka pia hospitalini kwa sikukuu hii. Ivete Kujira Kwinja kama hospitali kuu ya mjini wa Bukavu, leo wa Bukavu leo, sikukuu ya wagonjwa ni kualika wakaaji wote wa mji wa Bukavu na wakandokando wasiezite kukia ku tunziwa hapa ku hopitali yetu. Tunajitahidi tukwe na baspecialiste ya modele yote ili kila mugonjwa hapa muji wa Bukavu akuye hapa ku hopitali provinciali na apate matunzo ambayo iko anatafuta. Kwa siku ya leo tulitosha wagonjwa wengi sana tulianzaka kuwatosha tangu mwa de Desambu tukatoshaka 16, mwa de Janvier tukatosha 39, na kwa leo tutatosha 11. 1 pamwa na mvuma marial, nao utatosha 4. Moja kati ya waliofaidika na msaada huo, Bale Mpakanira, akiwa kijana mwanaume wa miaka makumi mbili na tano, anashukuru wale wote waliotoa mchango wao ili ya kwamba siku ya leo aondoke hospitalini. Huyu anasema ya kwamba alikuwa muhanga wa mafuriko ya maji tarafani Kalehe mwaka 2023. Amesema kupokea matibabu kwenye hospitali kuu ya hapa mjini Bukavu na akaruhusiwa kuondoka hospitalini mwezi Disemba mwaka 2023, ila sababu ya ukosefu wa pesa alikuwa tu humo ndani akibaki na kusubiri watu wa moyo mwema. Namshukuru Mungu sana kuona wananitosha ndani ya hospitali, kwani nilikuwa najiuliza kama inawezekana sasa nizekee ndani ya hospitali lakini Mungu wa neema anafanya miujiza, hospitali inaamua kunitosha niende kunyumba niishi pamoja na wandugu wa jamaa yangu. Tena ni tangu mwaka wa elfu mbili makumi mbili na tatu nilipataka aksida ya inondasio katastrofiki enye lipitikanaka Kale, wakanileta pa kupitale wakanitunza, nilikuwa na chunga kama ndapata msaada wakunilipia faktiri yenye valinipatiaka lakini mungu mwenyewe anafanya miujiza yake minatoka kwa neema yake kwa ngambo yake. Mganga ya kiongozi wa hospitali kuu ya hapa mjini Bukavu, Daktari Gi Mulinganya, anashukuru wale wote na miungano yote iliyotoa mchango wao kwa ajili ya kusaidia wagonjwa wale wakati huu wa vita. Anaalika watu kuweza kutoa damu, kwa sababu hii itasaidia wale ambao wameumia kutokana na vita hii. Mtafahamu ya kwamba sikukuu ulimwenguni ya wagonjwa ilianza kusherekewa tangu mwaka wa elfu moja mia kenda makumi kenda na mbili na pia iliweza kuundwa kwa lengo ya kuweza kuunga mkono wagonjwa ambao wanapatikana katika shida na magumu. Shukrani, Mapendo Linda kwa ripoti ya kwako, na tukizungumzia tu kuhusu habari za wagonjwa, tuseme ya kwamba watu wengi wanashindwa kutoka hospitalini ingawa wamepewa matibabu na kupata uponyaji. Hii ni kwa sababu ya ukosefu wa pesa. Hali hii inakuwa ikionekana katika vituo vingi vya afya na hospitali za hapa mjini Bukavu. Wamoja wao ni wale ambao wamejifungua kwa shida na wengine walijifungua vizuri ila wakakosewa pesa na wengine na walikumbwa na magonjwa mbalimbali mbali. Katika hospitali nyingi, wale ambao tayari wamekwisha kupona wanabaki hospitalini sababu ya ukosefu wa pesa. Hawa wanalazimishwa kuondoka ndani ya vyumba na nafasi, na kuondoka kwenye nafasi za wagonjwa, wakilazimishwa hata kulala chini, na wengine wao wanalala nje. Moja kati ya wamama ambao wamekumbwa na shida hiyo, akiwa tayari na watoto, anafasiria hapa Mieba nilipie nitoke u, kwa juu sipende gisi niko u. Juba isha tutupa inje atulale tena munu. Tunaanza shinda inje na kulala inje. Atubakiete na munu. Banabatosha kabote viko inje. Mineza penda na mieba nilipie nitoke u. Mupeno msikilizaji, na kabla tugusie habari za michezo, tujielekeze pa Kalonge tarafani Bunyakiri ambako muungano ya kiraia obapeje RDC tawi ya, ya Kalongi tarafani Kalehe inaomba kwa nyumba za mawasiliano Vodacom na Airtel kuweza kurekebisha hali ya mtandao eneo hiyo jimboni Kivu ya Kusini ajili ya kuwawezesha kuendesha mawasiliano bora. Katika tangazo ambayo wameweka hadharani na moja kufikishwa kwenye redio maendeleo, waliosahini tangazo hilo wanasema kwamba ni sasa zaidi ya miezi sita mtandao wa Airtel haitumiki kama ina inavyofaa eneo hilo. Kwa hii wanaongezea pia kusema kwamba kuzorota kwa mitandao ya Vodacom kumepita zaidi ya wiki moja. Hali hii inapelekea raia wa Kalonge kuwa na magumu mengi ya kuwasiliana na ndugu zao pamoja na wakazi wengine wa tarafa hili la Kalehe na pia ulimwengu mzima, hasa wakati huu ambao nchi inakuwa katika hali ya wasiwasi. Yoweli Nyabirungu anakuwa mmoja kati yao wana memba wa kikundi hii ya kiraia Obapeje Pakalonge, naye amesema ifuatayo. Inakuwa zaidi ya wiki moja ambayo voie de communication ya telefoni mobile mu groupement ya Kalongi haitumiki, na hiyo inatokana kwamba E, rezo ama mtandao wa Vodacom ambao ulikuwa unasalia e, ulikatika na kwa sasa groupement ya Kalonge inakuwa izole na reste ya dunia mzima, kwa sababu hakuna e, namu na gisi wanaweza kuhojiana na ndugu zao wanakuwa mahali fulani, na shida hiyo inaleta hofu sana mu populasion ya Kalonge ambayo inakuwa katika wilaya ya Kalehe ambayo inakumba siku hizi na uyumbaji wa usalama na hiyo kabisa obape grdc ina shutumu kabisa hali kama na hiyo na inasema inaonekana ni kusakrifie ambao wanasakrifie population ya Kalonge. Ndio maana tunaomba societe Vodacom ifanye namu na iwezekanavyo kwa haraka kwa kuweza kuretablir connection e, katika groupement ya Kalonge. Michezo, michezo, shauku ya michezo iko kwenye radio ya Maendeleo Jumatatu tatu hadi Jumamosi, pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. na katika habari za michezo, matayarisho kwa kuwania kombe la Kongo la mpira wa miguu kipindi ya makumi sita itaanza mwishoni mwa mwezi huu wa Februari mwaka elfu mbili makumi mbili na tano. Ligi ya mpira wa miguu hapa jimboni Kivu ya Kusini inakuwa ikiomba kwa timu za hapa jimboni Kivu ya Kusini ambazo zinatamani kushiriki kwenye mashindano hayo kuanza kujiorozesha na kulipa pesa ajili ya kushiriki e kwenye mashindano hayo ngambo yake Anani Lunanga, akiwa mwanabunge jimboni hapa jimboni Kivu ya Kusini na moja kati ya wasimamizi wa timu za mpira wa miguu hapa jimboni, anadhani ya kwamba hali ya usalama siku hizi siyo nzuri na huyo, anasema ya kwamba haingefaa kuandaa matayarisho hiyo siku hizi ambapo usalama unaumbishwa. Anakuwa akipendekeza ku, kuahirisha Uh, matayarisho hayo ajili ya usalama, naomba tumsikilize basi mwanabunge Anani Lunanga. na reagir kwa hiyo kominiki ya ligi kuu ya kandanda mjini Sud Kivu, wanaomba maekipe jiandikishe kwa kuandaa Coupe du Congo, wanasema itaisha le 25 fevrier enregistrement waanze anze. Mimi kama mshabiki wa football, kama dirigeant sportif, kama député provincial eli wa ville de Bukavu, naomba ligi kuu ya site kivu istope hiyo communique yao na waobserve kwanza situation sécuritaire. Si ovema kufanya michezo kama hiyo wakati sécurité yetu haiko vizuri. Kabumbu inabaki loisir na loisir inaenda na sécurité, atutaendelea kuwa distrait wakati tuko ndani ya vita, ligi inapaswa inampasi stope kwanza hiyo kukomunike yao, waangalie namna gani mambo ya sekurite ndani ya jimbo letu linaenda. Kisha wakati itakaokuja wanaweza ifanya efanya Kinshasa, anaweza wapatia hata derogation ma bito bina jistabilize wanafanya ile omemoma. Naomba lige kuu ya football mjini Kinchasa kuinstruire ligue yetu istope yo mambo na championat yetu ya ligue de nayo wastope. Makala yetu asubuhi ya leo ni mwanabunge wa taifa mchaguliwa wa Kalehe Vitale Muhini, ndiye anakuwa akilaumu kuvamiwa kwa ardhi ya Kongo nao waasi wa M23 katika ujumbe wake ambao ametoa kwa wakaaji wa Kalehe. Vitale Muhini aomba wakaaji kuendelea kuvumilia mateso yote wakimtegemea Mwenyezi Mungu, kwani yote itapita na sio mara ya kwanza. Huyu anakuwa akiomba pia kwa korti ya kijeshi hapa jimboni kuendesha a hukumu ya kweli zidi ya askari jeshi ambao wametendea raia wa Kalehe vitendo vya ukatili pamoja na raia wa wilaya ya Kabare. Naomba basi tumsikilize Vitale Muhimu. Nina huzuni mkubwa sana sawa vile Wakongomani wengine ambao wana uzalendo katika hisia yao, kulingana na gisi sehemu ya nchi ya Kongo inavamiwa na Rwanda na kikundi chake M23 ambacho alijenga ile yote unaiona mu Nord Kivu, Kivu ya Kaskazini na Kivu ya Kusini, zaidi teritwari ya kwangu, mtaa wa kwangu Kalehe, ambako sehemu kubwa inakuwa katika mikono yao. Unajua jambo hili ni jambo la kuwepo, ni kesi existenciel ambayo inataka kutufanya sisi tuwe wananchi ambao hatuna nchi, hatuna udongo, sans patrie. Jambo lingine ni kwamba nasikia sawa ni kisu wanatia ndani ya mwili wangu kulingana na watu wengi ambao waliokufa huko Goma na Norkivu yote na zaidi Kale kwa hii mzunguko yanayopita partii tora ngambo ya, ya bahari na katika milima ya Kale kwa sababu tulipoteza watu tangu Minova Minova mugurupema ya Buzi gurupema ya Mbinga no na gurupema ya Mbinga side watu tuliwapoteza kabisa. Jambo lingine, ninafadhaika sana kwa sababu ya wizi. Watu wanabomoa uchumi wote wa raia juu ya wizi na kupeleka vitu nyumba kwa nyumba, vitu ambavyo vilikuwa ndani ya nyumba vyote vimepelekwa ufugo, vitu vya nyumbani na chakula, hata katika mashamba tumeipoteza. Minova, Kalungo, Nyamasasa, Mkwija, Kinyezire, Nyawiwe, Bushushu, Muongoza, Ihusi, Chofi, Kasheke mpaka Kavumu kule. Ile yote inatusumbua. Kwa hiyo tunasongwa tena na songwa sana moyoni, kwa sababu raia wamehama, wamekimbia, wanakuwa wakimbizi na hawashughulikiwe kiutu hata kidogo, wengi ni pale Ishwi, wengine Mabula, wengine Ishovu, Ihoka, Iko, Ibinja na Goma na Bukavu, nafasi zingine kadhalika, hawana nyumba za kulalia hawana chakula hawana dawa. Ile yote inafanyika wakati wa mvua. Neno langu tu ni ya kutiana moyo ni, ya ni ya kufarijiana tu. Ya kwanza ni kusema pole, rambirambi kwa wale watu wote tuliwapoteza Wakongomani wengi ambao wanakufa bure, walikufa bure Goma, wanakufa bure Kale wanauawa tena, sema pole kwa watu ambao kweli, wamama ambao walibakwa wengine walienda wakabakwa kwa bure, na japo na sisi tuko na haki ya kuishi. Ni huruma ninayo kwa ajili ya wandugu na wadada ambao wote walikimbizwa ukimbia maskani yao, na leo wako mabula mnanira hivi ishovu ihoka iko ibinja, wengine wako Kabare, wengine Bukavu, wengine Goma. Kwa kweli nasikia kuguswa sana. Ninachowaoma ni kwamba wabaki watu wa kujua kukabiliana na shida dirsista na pi dresilian baadaye Mungu awasaidie wapate kuwa na nguvu ya kukabiliana, yani wasichoke ili hii hali mpaka siku hali inaisha, na tunajua itaisha. Ndio maana Wafaransa wa, wa, wa Greeki wanasema kwamba kila kitu kinakujaka kinapitaka, na hii nayo itapita. Na Biblia inatuambia katika kitabu cha kwanza cha Wakorinto surasa wa, sura wa kumi na tatu kama mungu hata ruhusu tupate majaribu kushinda imani yetu, pamoja na jaribu mungu ataleta njia ya kuishinda na sisi wa kristu tunajua kama hili itafanyika nawaomba tu watu waonekane wasitoshe uzalendo ndani yao wakiwa wapatrioti wao makini sana wakishikilia jeshi letu na na, na na na serikali yetu wote wawe nyuma ya mwongozi wa nchi Saa moja na dakika kumi na sita mwisho wa habari zetu toleo la asubuhi. Shukrani kwake Anisea Konkwa ambaye ameweka taarifa hizi angani. Jina langu ni Samuel Habamungu. Shukrani pia kwa wasikilizaji ambao wameungana nasi. Usikose tena kuwa pamoja nasi wakati itakapotimu saa sita na dakika kumi na tano kwa mchana wa siku ya leo. Basi tunakutakia kila laheri na asubuhi njema bye. bye.