Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tuwe wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Tunawasalimu na kuwatakia kila laheri, wapenzi wasikilizaji wa Radio Maendeleo. Karibu kuipokea habari katika lugha bora na tukufu la Kiswahili. Kwanza hapa mtasari wake. Kwa siku hizi hapa mjini Bukavu kunaripotiwa watu wenye kutoka nyumbani bila kurudi. Jamaa nyingi zinakuwa zenye kusikitika na kupotea kwa wanamemba wao katika mazingira yenye kutatanisha. Viongozi wanaalikwa kupiganisha shida hii, mengi katika taarifa hii ya habari. Mazungumzo kati ya serikali ya Kongo na AFC M23 yaweza kuwa njia muhimu ya kuruhusu kupata amani mashariki mwa nchi ya Kongo wanazani watu wa moja ambao tumezungumza nao. Alenza anatupeperusha angani punde kidogo, maelezo kamili. Taarifa hii ya habari inawajia naye Mapendo Linda. Wasafiri waliotoka mjini Goma kuelekea mjini Bukavu wamewasili mjini Bukavu masaa za mchana kati. Hawa walipatwa na shida ya ufundi ndani ya ziwa Kivu iliyopelekea meli kubaki na simama mda mrefu ndani ya ziwa Kivu. Wasafiri wale waliokuwa ndani ya meli ya Kongwa wameokolewa kupitia meli Etwal Jikivu ambayo imewafikisha hapa mjini Bukavu hii tarehe kumi na mbili Mech mwaka 2025. Mtafahamia kwamba meli ya Kongwa imetoka mjini Goma tangu tarehe kumi na moja Mech mwaka huu, ilikuwa masaa za jioni. Kwa kawaida ingelipashwa wasili mjini Bukavu hii tarehe kumi na mbili masaa za asubuhi. Tulieleza kwenye mtasari wa taarifa hii ya habari. Jamaa nyingi zinakuwa zenye kusikitika na kupotea kwa wanamemba wao katika mazingira yenye kutatanisha siku hizi hapa mjini Bukavu. Katika tangazo zinazofikishwa hapa kwenye redio Maendeleo pamoja na ujumbe nyingi, jamaa nyingi zajulisha kwamba watu wazima kama vile watoto wanaondoka nyumbani na kujielekeza pana mahali pasipojulikana, baadaye hawatarudi hivyo hivyo. Ujumbe nyingi zazunguka kwenye mitandao ya kijamii na kusainiwa na jamaa nyingi zinazotafuta wanamemba wao waliopotea tangu siku nyingi. Wamoja kati ya watu hao wanafaulu kurudi nyumbani kisha siku kadhaa, na wengine wanakutwa wameuawa wa siku chache baadaye, nao wa watu wasiojulikana na mili yao kutupwa barabarani. Wanaharakati waliozungumzwa na redio Maendeleo, wanaharakati waliozungumza na redio Maendeleo wanataka kuona viongozi wa sasa wanajihusisha kwa kupiganisha shida hiyo. Mmoja wao Edris Rodriguez awaomba wakaaji wa Bukavu wawe waangalifu. Tunapokea kila siku na kila saa malalamiko, maonyo mengi kutokea kwa wananchi ama wakaaji wa mji wetu ya Bukavu ambayo wanateseka sana. Wanateseka sana kutokana na usalama mbaya. Familia nyingi zimepoteza wapendwa wao ama wandugu wao. Na sisi kama wahusika wa kijamii ama wa acteur social tunatoa wito kwa waongozi wa sasa wa muji wa Bukavu, hasa wenye kuhusika na usalama kuchukua hatua za haraka, hatua za haraka kabisa, ili kumaliza hali hii. Ni muhimu kuchukuliwa hatua halisi, ili kujeresha amani na usalama mbio mbio katika muji yetu ya Bukavu. Kwa wakaaji wote wa muji wa Bukavu, na hasa kwa vijana wetu, tunawaomba nini? tunawaomba kuwa na prudence kila kutoka nyumbani, kila kutembea, julisha ndugu njia mtakayoichukua na mahali mtapokuwa na nani muko naye na wakati huu mazungumzo kati ya serikali ya Kongo na AFC M23 ni njia muhimu inayoweza ruhusu kupata suluhisho kwa hali ya usalama mdogo unaoripotiwa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Ndivyo azani Mathieu Mukengere akiwa mwalimu wa mahusiano ya kimataifa ama relation internationale kwenye Universiti ya serikali hapa mjini Bukavu, IOB. Huyu anadhani kwamba mazungumzo kati ya pande mbili husika itasaidia kupata suluhisho pia kupatana kati yao wenyewe. Licha ya mazungumzo hayo kati ya M23 na serikali ya Kongo, Mathieu Mukengere anadhani kwamba ni vyema pia kuandaliwe mazungumzo kati ya wakongomani kama kama vile iliyoendeshwa huko Paluanda na Nairobi kuhusu amani yenye kudumu nchini. Mwalimu Mathieu Mukengere aeleza kwenye mikrofoni yake yakex. Nadhani kwamba ni hatua, kwa maana maongezi kati ya Kinshasa na wengine wanaokuwa huko mashariki ya Kongo inaweza kwenda kusaidia, kwani sione kama nguvu naweza tena kutusaidia, kwani sehemu ya nchi ina viongozi wengine na Kinshasa inabakiana uongozi mwingine. Nadhani kwamba maongezi, kwani kila ngambo itakuja na mahitaji yake, na wakisikilizana, inaweza kusaidia. Hiyo maongezi kati ya sehemu mbili itasaidia, lakini inaomba kurudulia tena maongezi kati ya viongozi wa Kongo wenyewe, viongozi wa Kongo wenyewe wa upinzani na wa uongozi, wote hawaongee maneno zimoja, wakiikala pamoja, waongelee uongozi wa, wa nchi. Nadhani kwamba kwamba inaweziongeza inawezisaidia ile ambayo itaongelewa huko Angola. Redio Maendeleo, redio ya ndani zaidi na bora kwa wasikilizaji wake. Uongozi wa chama ya kisiasa UNC inasema kulaumu masemi mabaya ya chuki na ya uchunganishi dhidi ya kiongozi wao Vital Kamere, kiongozi wa bunge ya taifa wanalaumu pia masemi ya kusema eti inabidi yafariki. Wameyaeleza katika kibarua walioiweka hadharani kisha kikao walioendesha mjini Kinshasa tarehe kumi na moja mwezi huu na mwaka huu. Uongozi wa UNC imesema maneno haya mabaya dhidi ya Vital Kamere inatumwa ndani ya mitandao za kijamii na hata kwenye midia pia wakati wa mikusanyiko. Mutafahamu ya kwamba tarehe kenda mwezi huu na mwaka huu, wakati wa kikao aliyoendesha kiongozi makamu wa bunge ya taifa Christophe Mboso amealika wafumu na wale wanaoelewa maarifa kuomba afariki Vital Kamerhe, jambo ambayo wanalaumu wanamemba wa UNC. Kwa mwisho, promotion pima inaendelea kwenye Canal Plus promosyon hiyo inahusu wateja wa Canal Plus kufaidia na siku kumi na tano ya bure kwenye kanali zote wakati wa abonema. Simeon Mulaba mfanyakazi kwenye Canal Plus amejulisha kuwa ni tangu mwanzo wa mwezi huu ndio wameanzisha promosyon hiyo ambayo itakuwa basi ikihitimishwa tarehe kumi na tatu April mwaka huu, anaeleza la ziada tuna mpendo wa msikilizaji wa Radio Maendeleo. Mwisho wa taarifa hii ya habari toka lugha bora tukufu na la swahili ila ikiwa umetushika njiani, fuateni iliyokuwa muhimu kwa siku hizi. Hapa mjini Bukavu kuna ripotiwa watu wenye kutoka nyumbani bila kurudi jamaa nyingi zinakuwa zenye kusikitika na kupotea kwa wanamemba wao katika mazingira yenye kutatanisha. Wamoja wanarudi nyumbani, wengine mili yao inaogotwa. Kwa hiyo viongozi wanaalikwa kupiganisha shida hiyo, na mazungumzo kati ya serikali ya Kongo na AFC M23 yaweza kuwa njia muhimu ya kuruhusu kupata amani mashariki mwa nchi ya Kongo, wanadhani watu wa moja ambayo Radio Maendeleo imezungumza nayo. Alenza gana tupeperusha angani. Mimi ni Mapendo Linda, kwaheri.