Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Matumaini kwamba mupo salama salamini, wapendwa wasikilizaji wa Redio Maendeleo. Ikfatayo ni taarifa ya habari kutoka idhaa Kiswahili ya redio yenyu, toleo la kwanza kwa hii siku ya kwanza tarehe 1 Septemba mwaka 2025 ila kwanza, hapa ni muktasari wake. Wa 2025, 2026, mwaka wa masomo 2025-2026 unaanzishwa hii siku ya kwanza tarehe 1 Septemba mwaka wa 2025 popote nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Viongozi wamekamilisha kuanzishwa kwa mwaka wa masomo hapa Jimboni Kivu ya Kusini ila angalisho inatolewa kwa shule zitakazowafukuza wanafunzi kwa sababu ya malipo. Nayo na ofisi ya shirika la raia katika jimbo la Kivu ya Kusini yaomba msaada uweze kutolewa kwa wananchi waliokumbwa na ajali ya kuunguliwa na nyumba hapa katika mji wa Bukavu. Mwanasheria Maurice Mirindi akiwa mratibu makamu wa ofisi ya shirika la raia jimboni Kivu ya Kusini asema wananchi hao wanapitia maisha ya shida siku hizi zaidi, wakati huu kwa watoto wa moja wanaorudi shuleni wakikosewa na vifaa vya shule. Habari za michezo. Wachezaji wa timu ya taifa ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Leopard wanapatikana mjini Juba nchini Sudani Kusini kwa kucheza mechi ya kufuzu mashindano ya kombe duniani mwaka ujao Coupe du Monde mwaka 2026. Hayo pamoja na mengine ndiyo tumewaandalia kupitia ufundi wake Alanza. Karibu pia, tegeni sikio taarifa hii ya habari Karibu kupokea maelezo kamili. Mwaka wa masomo elfu mbili makumi mbili na tano elfu mbili makumi mbili na sita utaanzishwa hii siku ya kwanza tarehe moja Septemba mwaka 2025 popote nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hakikisho imetolewa naye waziri nchini ya usikae na elimu katika tangazo iliyowekwa hadharani. Katika barua hiyo, waziri anajulisha kwamba kuandika watoto kwenye shule za msingi inapaswa kufanyika bure bila malipo yoyote na hapa katika jimbo la Kivu ya Kusini, muhusika na elimu katika eneo ya madibisho Kivu Kusini ya kwanza Leon Tosweswe Liunda, anahakikisha kufunguliwa kwa mwaka wa masomo hii siku ya kwanza tarehe moja Septemba mwaka wa elfu mbili makumi mbili na tano. Leon Tosweswe anaalika wazazi na wanafunzi kujiandaa vema, tumsikilize. Mimi nasema kurudiria masomo iko tu, usiku ya kwanza ya Juma itaanza hapa iko siku ya kwanza mwezi ya tisa na mwaka huu tuko nayo. Bazazi bajitayarishi, banafunzi bajitayarishi, bamwalimu bajitayarishi. Siku ya kwanza masomo itaanza, hakuna mabadiriko, tujitayarishi. Siku ya kwanza sisi bote tufike kufasi ya kazi, bamwalimu, banafunzi na bazazi, mtume batoto kama iko na bazazi ba inye, abaye abayandikisha batoto bafanye yote hii juma, bamalize ili maneno juu siku ya kwanza isikuwe tena retard. Hatupende tena kwanza hii mwaka na maretare sasa ilikuwa mwaka jana leon tosweswe liunda ni kiongozi husika na elimu katika jimbo la kivu ya kusini nalo shirika la raia tawi ndogo ya chirunga katika wilaya ya kabare hapa jimboni kivu ya kusini yaomba viongozi kuweza kuchukua hatua muhimu kwa ajili ya kulinda vema usalama kando ya shule kwa fursa ya masomo, kwanza, mwaka mpya wa masomo utakaoanza hii siku ya kwanza tarehe moja septemba mwaka wa elfu mbili makumi mbili na tano mwito umetolewa kisha shambulizi zilizoendeshwa katika shule nyingi wilayani Kabari kwa jumla na katika mkoa wa Chihunga kwa upekee. kwa ukumbusho, Shambulizi ya mwisho imeripotiwa tarehe 26 Julai mwaka huu wa 2025 katika shule nyingi za eneo la madibisho madibi, Kabare ya kwanza, na vitu vingi vya thamani viliweza kuporwa na vingine kuharibiwa. Zaidi ya hiyo, shambulizi zimeendeshwa mwaka wa 2025 kwenye shule ya msingi Chibingu, shule ya msingi Lwami, ikiwa tu katika mkoa wa Chirunga pia kwenye shule ya msingi Mabingu katika mkoa wa Irami Katana wilayani Kabare. Zihalirwa Nyakua ni moja kati ya wanamemba wa shirika la raia Mpachirunga wilayani Kabare ameweka neno. Tuliona tuprofite hii rentrée scolaire ili tuombe waku viongozi waangalie namna gani wanaweza kukamata mamezir ili kuasire sécurité na protection ya maetablisman skole zetu, kwa sababu kama vile tunajua eh, mwaka ambayo inapita eh, maetablisman skole mingi zilikuwa atake na warugaruga na hiyo matake ili pelekea hiyo maekole kupoteza vitu fulani, ndio kwa maana tunaomba waku viongozi kabisa, hii mwaka ambayo inaanza, waangalie namna gani ya kusikiliza hiyo maetablisseman scolaire, tunalomba pia wa partenere edukatif nao wajie wa msaada hiyo maekole ambayo ilikuwa atake mwaka ilipita, ili elimu ya watoto wetu iendelee vizuri. Zihalirwa Nyakura ni moja kati ya wajumbe wa shirika la raia katika mkoa wa Chirunga wilayani Kabare, na ofisi ya shirika la raia katika jimbo la Kivu ya Kusini inaomba msaada wa kiutu uweze kutolewa kwa wahanga wa ajali za moto zilizojitokeza hapa mjini Bukavu. Mratibu makamu wa ofisi ya shirika la raia katika jimbo la Kivu ya Kusini mwanasheria Maurice Mirindi amejulisha kwamba wahanga wa ajali za moto hapa mjini Bukavu wanapitia maisha ya shida siku hizi. Nyumba zao zimeungua na wamepoteza vitu vingi vya thamani. Maurice Mirindi awaomba watu binafsi, viongozi, pamoja na shirika za kiutu kujitahidi kila mtu kadiri yawezavyo kwa ajili ya kuwatolea msaada wananchi hao. Mwanasheria Maurice Mirindi: sisi kama shirika la raia tuna si watu wa moyo mwema na mamingano yote ya kimataifa kuangalia namna gani waanza saidia watu ambao kwa sasa wanakosa hata kwa kulala, wanakosa hata chakula. Tujue namna gani watoto hao wa wataenda kwa masomo wakati ambao wanakosa hata vya kukula na hata kwa kulala. Ni appele ambao tunalance tuli essayer ku accompagner ma différents comités ambazo zinakuwa deja ya wavictime wa kata zote ambazo zinakuwa concerné na incendie, na ndugu zetu wa shirika la raia wanaendelea kufanya macolecte na kwa hiyo tunasi kila mtu wa moyo mwema aangalie namna gani anaweza saidia ndugu zetu ambao wanateseka kwa saa hizi. Maurice Mirindi ni mratibu makamu wa ofisi ya shirika la raia katika jimbo la Kivu ya Kusini. Ni vema kukumbusha kwamba tangu mwanzo wa kipwa ajali za moto zimeripotiwa hapa mjini Bukavu na kupelekea jamaa nyingi kupoteza mali yao nyumba na hata kuna watu waliopoteza maisha. Mpendwa msikilizaji wa redio Maendeleo, ikiwa ndiyo kwanza unatoka kujiunga nasi, jua kwamba unakuwa ukipokea taarifa ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya redio Maendeleo. Umefanya vema, tunakushukuru. Radio Maendeleo, redio ya ndani zaidi na bora kwa wasikilizaji wake. Habari zingine ni kwamba wateja wa shirika la kugawa moto wa umeme Snell katika mkoa wa Mbinga Kusini, Sheferia Buhavu, wilayani Kalehe, wanakuwa wenye kuhuzunika kutokana na kukatwa mara kwa mara kwa moto wa umeme katika eneo yao, hali inayopelekea shughuli zao kuzorota kila mara moto wa umeme unapokatwa. Vijiji vinavyoguswa zaidi na shida hiyo ni pamoja na Kasheke, Irambo, Nyamutwe, Buzunga, Lemera Chofi, Luzira, Mishebere, Chibanda, pia Kalehe na Ihusi. Miriamu mfano kwa ripoti. Wakizungumza na redio Maendeleo, wakaaji hao wamesema kwamba umeme unaotoka katika kituo cha Katana sio nzuri kwa sababu inakatwa mara kwa mara licha ya kulipa dola tano kila mwezi. Umeme hupatikana kuanzia saa nne za usiku hadi saa kumi za asubuhi, muda ambao awasaidia wakaaji kufanya shughuli zao muhimu. Kutokana na hali hiyo, kusaga unge na kuwa vigumu, ofisi za uchapishaji haziendeshe kazi kama inavyofaa, hoteli na hata vituo vya afya vimeshindwa kuendesha kazi zao kamilifu. Wakaaji hao wanaomba viongozi kuingilia kati ili kurekebisha hali hiyo na kusaidia kwa kupata umeme kwa wakati wote. Mmoja wao anaeleza, watu ambao wanatumia moto wa umeme kutoka kwenye rezo ya Katana wanajiuliza ni kwa nini wanawezi kuwa separe na kupata moto kikawaida kwa sababu sazi moja unakuta moto ikifika labda kama si saa tano ya usiku, kusudi ende tena saa kumi utakuta ilikuja limoya muposho ama mara pili, na kukuya yenyewe utakuta ilikuya mwaile usiku, hakuna tena kazi. Yote kwa beneficiary wataitumikisha, na japo utakuta kila mara watawaomba wa kulipa fakturi ya SNEL, na ile wanajiuliza kama ile business yenyewe inasaidia populasion na nini, ao je, si atufanye parti kukongo kwa upande wake mhusika na kiufundi kwenye shirika SNEL Come Rukomera amesema kujua kuwepo kwa tatizo hilo na kuongezea kwamba siyo tu wilaya ya Kale ila eneo zingine nyingi zimekosiwa pia na umeme. Tumsikilize. ile deletage kwanza ilikuwa koze na pane zilikuwa ma mashine zilikuwa zinaharibika kusentral kunakwaka programe yenye inakwaka komande apartir ya prodiktion kule kumashine kule ku santrali ya Ruzizi, wakati mashine ziko na pane inakwaka nguvu kusatisfeire, vaklian havawezi pata kura mzuri juu enerji yenye vanaprodwira nakwa chini inakwa kidogo parapore na besoin ya vaklian. Huyu ameendelea kusema kwamba sababu kuu ya kukosewa na umeme eneo hiyo ni kiwango kidogo cha umeme kinachotolewa, ila suluhisho itapatikana hivi karibuni. Shukrani Miriam, mfano kwa ripoti hiyo. Na wakaaji wa kijiji Katoguta katika wilaya ya Uvira katika jimbo la Kivu ya Kusini, kijiji inaokuwa chini ya uongozi wa AFC M23 wanaishi katika hali mbovu siku hizi. Kiongozi wa kijiji hiyo Shabani Mangaiko amesema ya kwamba wakaaji wa mahali wanakosewa na vyote kama vile matibabu, chakula, vitu na hata makao. Wakaaji wa moja waliokuwa ukimbizini katika vijiji vingi kama vile Lubarika, kama nyul Luvungi, na hata wengine katika kempi za wakimbizi nchini Burundi, wameamua kurudi kijijini mwao, wakijulisha kwamba hali ya maisha ilikuwa pia ngumu katika kempi za wakimbizi pia mahali ambako walikuwa wakiishi. Shabani Maangaiko anakuwa mwenye kujulisha ya kwamba wakaji wanakosewa na maji safi, chakula na hata mimea yao iliweza kuibwa na watu wasiojulikana, hali inayowapelekea kuishi katika njaa siku hizi. Huyu anaomba msaada wa kiutu uweze kutolewa kwa wananchi hao. Shabani Mangaiko wanaanza rudia nyumbani, wale watu wanarudia, wanapitia maisha ya shida ya nguvu, unakosa matunzo. Katokota kweli, kulikuwa kituo cha afya, lakini kwa sai, wakati watu walikimbia, waganga walienda, na mpaka sai hawayarudii watu pale. Vraiment wako na gonjwa diare, kunakuwa watu ambaye walikamatiwa na magonjwa ya ghafla, tukakosa kisa kumuleta mtu akakufa, hata na wengine jana usiku naye akafariki kwa sababu kwa kukosa matibabu. Kwa sai, njala inatupiga tunakosa mboga na miogo sai yenye mashamba kwa waliva mashamba. Ningeomba kabisa maorganizatio avili acted hata pame na seisere, kama wanaanza kutuletea hata madawa, kwa sababu wo wa watu wanarudia, lakini njara ni ya minyo. Shabani Maangaiko ni kiongozi wa kijiji Katuguta katika bonde ya Mto Ruzizi wilayani Uvira na wakaji wa Nundu katika wilaya Fizi wanaombwa kuheshimu kanuni za afya kwa ajili ya kujiepusha na maambukizi ya ugonjwa wa kipindupindu ama kolera katika eneo yao. Mwito umetolewa naye mganga mkuu wa mtaa wa afya wa Nundu Dr. Christian Asumani wakati wa mazungumzo na Radio Maendeleo. Mganga huyu ametoa mwito huu kisha kutambua kwamba visa vya ugonjwa huo vinazidi kuongezeka kila leo katika eneo hiyo. Kwa leo, ameendelea kujulisha daktari Christian Asumani, mtaa wa afya wa Nundu unahesabu visa makumi tatu vya ugonjwa wa kipindupindu na visa vinazidi kuongezeka. Matumizi ya maji isiyokuwa safi na kutoheshimu kanuni za afya ni miongoni mwa sababu zinazopelekea visa vya ugonjwa huo kuongezeka kila leo katika eneo hiyo, tukiamini masemi yake Dr. Christian Asumani. Mganga huyu anakamilisha kwamba kuna jukumu zinazokuwa zikifanyika uwanjani kwa kupiganisha kusambaa kwa ugonjwa huu katika jamii, ila waganga wanakabiliwa na shida nyingi kama vile ukosefu wa vifaa kwa ajili ya kuatibu ipasavyo wagonjwa. Na turudi hapa mjini Bukavu, tuseme kwamba kamati ya msalaba mwekundu CICR imetoa mitambo aina pompe yenye uwezo wa kuzalisha litri za maji 225,000 kwa saa moja, mitambo ambayo imetolewa kwa shirika la Regideso hapa mjini Bukavu. Sherehe ya kutoa mitambo yenyewe imefanyika weekend inayokwisha kwenye gala ya Regideso inayopatikana pa essence major vangu katika mtaa wa Ibanda. Alikuwepo Omer Mudekereza. Kiongozi makamu wa CICR, Valeri Kakavu, amejulisha kwamba shirika lake limetoa mitambo hiyo kwa reji de zoo na itasaidia wakaaji wa Nguba elfu mia moja makumi tano na kando kando kupata maji safi bila tatizo. Huyo aongezea kusema kwamba shirika lake linaendelea kujadiliana na viongozi kwa ngazi zote ili kuendelea kuunga mkono shirika reji de zoo kwa faida ya wakaaji. Kwa ngambo yake, kiongozi wa reji de zoo, Jimboni Kivu ya Kusini, Mudumbi Mwezi, amesema kufurahishwa na msaada huo. Akitoa shukrani kwa shirika la kimataifa la msaada huo akiahidi kwamba mitambo yenyewe itatumikishwa vema kwa faida ya wote. Mudumbi Mweze: seiseri kabisa, anatusaidia sana, naipokea na furaha sana juu dernierement alikuwa hapa, akatupatia maprodishi mingi, tulikuwa tunabakia na trois jours a fonctionnement ma. maakemu trois jours tulipasha fungu ya milango, tunaangaliana population natuangalia na sisi tunavaangalia tajiri kuwa kama mai aivi aiko mwingine diarena kuya Juru, tunapasha funga mai, seisere kakuya, maprodui, tukaona ni majabu. Kiongozi husika na mambo ya ufundi kwenye shirika la Reji de zo Frank Salumu amesema kwamba mitambo yenyewe itasaidia kwa kupiganisha ukosefu wa maji safi hapa mjini Bukavu, zaidi pa irambo mtani Ibanda, pia sehemu kubwa ya Ndendere na Nyalukemba. Ikumbushwe kwamba mwezi wa pili uliopita, shirika la kimataifa la msaada mwekundu seisere imetolea shirika la Reji de zo jenereta yenye nguvu za ya mafuta kwa ajili ya kuitumikisha, pamoja na dawa aina ya alumine kwa kusafisha maji. Ripoti yake Omer Mudekereza. Na tujielekeze katika mtaa wa Kadutu, tuseme kwamba kiongozi wa mtaa wa Kadutu chini ya enzi ya AFC M23 Biamungu Kazimiri Samuel amezindua rasmi choo zilizokarabatiwa na mtaa wake kwenye soko ya mbuzi kwenye beach Mwanzi katika mtaa wa Kadutu. Sherehe imefanyika weekend na ukwisha wakati kiongozi huyu alikuwa akitembelea eneo mbalimbali za mtaa wake kwa kujionea namna kazi za pamoja ama salongo zinakuwa zikifanyika na wakaji. Mara tena Miriam Mufano kiongozi huyu amejulisha kwamba choo hiyo iliyokarabatiwa kwa mitindo ya kisasa itawasaidia wachuruzi wanaofanya shughuli zao kwenye soko hiyo. Licha ya kukarabati choo, maji iliyokatwa kwenye soko hiyo tangu mwaka wa elfu mbili kumi na sita sababu ya uwingi wa deni imerudishwa pia, kisha mtaa wa Kadutu kulipa deni yenyewe. Kiongozi wa mtaa wa Kadutu chini ya enzi ya FSM 3 Biamungo Kazimiri Samuel anataka kuona choo na maji hayo yanatumiwa ipasavyo kwa faida ya wote tulipartisipe usi kusalon ikatupermetre kulanse matravo fulani fulani na kuinogire zingine zenye zingi zishaisha tulilanse eskalier kartier mosala aveni bolo premier itapanda mpaka komine ya Bagira msoko ya bichi mwanzi kwenyii tuko tunajenga anga a uchuruzi wa mbao wa miti wako nafanyia kazi kuwaremetre manjanja zenyi porke kazi ende mbio tulienda usi uvrir toilete publike hapa ku soko ya mbuzi aikua tena na manjanja twalete ayozi kuwa bila maji majikata mai ya regi dezo hapa nilikuwa na deni emio sita mil na hiyo komine ililipa kupitia benediksyo ya liwali wetu Patrik Shombo Busu Bangui mwenye anaendelea kutuwa kompanye kwa sababu hii maji taservi non seulema wachuruzi wako hapa me usi taservi populasyo environante yengineza kuwa na bezo ya maji nene kuya shota kwa jina ya wachuuzi. Kiongozi wa kamati ya wachuruzi kwenye soko Beach Mwanzi tiwa Mungu Ruankuba Rafael ametoa shukrani kwa kiongozi wa mtaa wa Kadutu kwa juhudi zake kwa ajili ya maendeleo. Kwa fursa hiyo, Kazimiri ametoa kwa ajili ya ujenzi wa kibanda kwenye soko ya miti kwenye beach Muhonzi kwenye avnebuolo ya kwanza kwenye kata Mosala. Kiongozi huyu ameanzisha rasmi kazi ya ujenzi ya miganzi wenye urefu wa mita 35 itakayounganisha avenu bolo ya kwanza nakata buholo kasha mtaani Bagira. Kiongozi wa avenu buholo ya kwanza safari mulikuza Justin ameshukuru kiongozi wa mtaa wa Kadutu kwa jina ya wakaji, tumsikilize. njie napatikana bolo premier na communique entre bolo kasha commune ya Bagira na bolo premier iko mu commune ya Kadutu, precisement mu quartier Musala. Tuliresevoir bourgmestre hapa juu ya kufanya malasima ya matrava juu ya escalier. Batu balikuwa na sirkule mubaya hapa, watoto kuanguka, bamama kuanguka pia juu ya kufanya malasima ya matrava i bourgmestre wetu wa commune ya Kadutu kwa makazi ambayo anaendelea kufanyia population tusi ambayo iko nayo juu ya bienetre ya population, vijina ya population mzima tunamshukuru na tumpigia kisanti. Tujulishe ya kwamba shughuli imefanyika akiwepo kiongozi kwa muda wa Katamosala Irene Mandiki pamoja na wakaaji wengi wa mahali. Miriam Mufano, na kabla ya kuzungumzia habari za michezo, tuseme ya kwamba liwali wa jimbo ya Kivu Kusini chini ya enzi ya AFC M23 Patrick Busu Bwanguin Shombo amekataza katakata soko haramu hapa mjini Bukavu kwenye barabara, na pia anatoa angalisho kwa wote wanaosimamisha gari ikiolela kwenye barabara za hapa mjini Bukavu. Ndivyo amejulisha mwenyewe katika barua aliyosahini na kuwekwa hadharani weekend inaokwisha na moja kuchunguzwa na redio maendeleo. Katika barua yenyewe Liwali ajulisha kwamba soko haramu pamoja na kusimamisha gari kiolela inahatarisha maisha ya watu wanaotembea kwa mguu na kusababisha msongamano hapa na pale, na ndio umuhimu wa kuchukua hatua yenyewe kwa ajili ya kuweka usawa kwenye barabara. Katika tu barua hiyo Liwali ametoa angalisho kwa yeyote atakayekutwa akikeuka atua yenyewe, sababu ataadhibiwa vikali kwa wote wanaofanyia shughuli za biashara barabarani. Liwali wa jimbo ya Kivu kusini chini ya enzi ya AFC M23 Patrick Busu Bwangui Shombo anawaomba kujielekeza sokoni, sababu fasi zinakuwa nyingi huko. Kwa hiyo liwali awaomba viongozi wa mitaa kata na wilaya za jimbo la Kivu Kusini wenye kuhusika kuheshimu na kutekeleza hatua hii, kila mmoja katika eneo yake kwa faida ya wote. Mpendwa msikilizaji wa redio Maendeleo, punde kidogo itakuwa ni habari za michezo. Michezo, michezo, shauku ya michezo iko kwenye redio ya Maendeleo Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora Habari za michezo ni kwamba wachezaji wa timu ya taifa ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Leopard wameanza kusanyika tangu jana, siku ya Mungu, tarehe 31 Agosti mwaka 2025 bajuba nchini Sudani Kusini kwa fursa ya mechi za kufuzu kombe la dunia coup de monde mwaka wa elfu mbili makumi mbili na sita. Kundi ya kwanza ya wachezaji imewasili nchini Sudani Kusini jana siku ya Mungu tarehe thelathini na moja Agosti, na wachezaji wengine wanangojewa kuwasili hii siku ya kwanza tarehe moja Septemba, siku ya tano tarehe tano Septemba juu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itapokelewa na Sudani Kusini. Itakuwa ni pasana ni kamili. Sasa hapa mjini Bukavu, siku ya siku ine baadaye, ikiwa basi, siku ya pili, tarehe tano Septemba, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itapokea Senegal kwenye uwanja Martyr mjini Kinshasa pasa 12 jioni. Sasa hapa mjini Bukavu kwa sasa, ni vema kusema kwamba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inashikilia nafasi ya kwanza katika kundi yake ikiwa na alama 13, Senegal Senegali inashikilia nafasi ya pili ikiwa na alama kumi na mbili na Sudani inashikilia nafasi ya tatu ikiwa pia na alama kumi na mbili. Tuenda msikilizaji wa Redio Maendeleo la ziada hakuna. Huo ndio mwisho wa taarifa ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Redio Maendeleo, toleo la kwanza kwa hii siku ya kwanza, tarehe moja Septemba mwaka wa elfu mbili ishirini na tano. Shukrani kwa nyote mliotegea sikio. Shukrani za dhati zimfikie fundi mitambo Alanzar aliye ni peperusha hewani. Naitwa Alan Kabika, nilikuwa mbela microphone kwa ajili ya utangazaji. Usikose kutembelea tovuti yetu, anwani ni www radio maendeleo org. Na watakia mwanzo njema ya wiki. Baibai.