Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Amani ya Mungu iwe nanyi popote mlipo, wapendwa wasikilizaji wa, wa Redio Maendeleo. Matumaini kwamba mupo salama salamini. Hii ni za Kiswahili ya redio yenyu na kwanza hapa ni muktasari wake. tu moja kufariki na mimea nyingi kuharibiwa katika shamba za wakaji ni matokeo iliyosababishwa na mvua kali zilizonyesha katika kijiji cha Minunu mkoa wa Kalonge wilayani Kalehe weekend inaokwisha. Baraza ya vijana pa Kalonge yaomba kwa miungano na shirika za kiutu kuwajiaki msaada wakaji walioathirika na mvua hizo. Na hali yaendelea kuwa ya hekaheka heka kwenye senta ya biashara ya Misisi na vijiji vya kandokando wilayani Fizi, jimboni Kivu Kusini hii ni kisha mapambano kati ya kundi mbili za wapiganaji wa Zalendo, wamoja wakiongozwa na Eje madari mwenye kujivika pete ya kutumba na wengine kuongozwa na Eje madari mwenye kujivika pete ngoma nzito, zimejirusha duru za shirika la raia. Na kuhusu michezo, timu Etoile du Kivu imeshinda Ange Vert ya Kinshasa kwa bao tatu kwa mbili kwa fursa mashindano alinafuta daraja ya kwanza, wakati Bukavu Dawa imepoteza kwa mara ya pili mechi yake kwa che ama forfait dhidi ya timu ya DCMP ya Kinshasa. Leo ni siku ya kwanza tarehe 27 Oktoba mwaka 2025. Ufundi ni wake Alanza, karibu na pia tega sikio mwanzo hadi tamati. Taarifa hii ya habari inawajia naye Alanza. Karibu kupokea maelezo kamili. Mtu mmoja kufariki na shamba nyingi za wakaaji kuharibiwa na maji ya mvua ndiyo matokeo yaliyosababishwa na mvua zilizonyesha katika kijiji cha Minunu, mkoa wa wa Kalonge, wilayani Kalehe, usiku wa siku ya tano kuchia siku ya sita tarehe ishirini na tano Oktoba mwaka wa elfu mbili makumi mbili na tano. Eve Heri akiwa kiongozi wa baraza la vijana Pakalonge wilayani Kalehe, pia mratibu makamu wa baraza ya vijana wilayani Kalehe anayetolea habari, amejulisha kwamba mtu aliyefariki ni baba mmoja wa jamaa anayekadiriwa kuwa na zaidi ya miaka hamsini ya kuzaliwa. Aliyepelekwa na maji ya mto Lugulu. Kwa hii kunaongezeka pia mimea nyingi iliyoharibiwa toka shamba za wakaji. Eve Heri anaomba kwa miungano na shirika za kiutu kuwajia kimsaada wakaji wa Kalonge walioathirika na shida hii. Eve Heri aeleza mvua hiyo imesababisha maafa ya mtu mmoja kwa zaidi ya miaka makumi tano ambaye alipelekwa na maji kisha kujaa kwa mtoni Lugulu na huyo akafariki. Shamba nyingi zimepelekwa na vyote vilikuwa vinalimwa katika mashamba, miti, mimea, vyote vimepelekwa na maji yenye kutiririka, na hiyo inaleta hofu nyingi kwa wakaaji wa kitongoji cha Chaminunu ambao wanapiga yowe na kusema kwa ma ONG zenye zina intervenir mu securite alimentaire kuwajia na misaada ya mbegu na vinginevyo ili waone kama wanaweza wakalime tena na kuponyoka njaa ijayo. Ive Heri ni kiongozi wa baraza la vijana Pakalonge katika wilaya ya Kalehe. Na hali imebaki imebaki kuwa heka heka weekend na ukwisha kwenye senta ya biashara Misisi na vijiji vya kandokando mkoa wa Bashi Kasilu sekta ya Nganja katika wilaya ya afi zipi ya kijiji Kilembwe. Hii ni kutokana na mlio wa risasi uliofyaturiwa wakati wa mapambano kati ya kundi mbili za wapiganaji wa Zalendo, wamoja wakiongozwa na jemadari mwenye kujivika peta William yakutumba na wengine kuongozwa naye jemadari Ngoma Nzito. Duru za shirika la raia zajulisha kwamba yote imeanza siku ya 5 tarehe 23 Oktoba wakati wa asubuhi, wakati wapiganaji wenye kuongozwa naye yakutumba waliweza kujitokeza katika kijiji Kachemba kwenye umbali wa kilomita takriban tano na misisi Santra wakitaka kuondoa kizuizi iliyowekwa hapo na wapiganaji wenye kuongozwa naye jemadari Ngoma Nzito. Ni katika ukosefu wa masikilizano huo ndipo ukosefu maelewano amejitokeza na risasi kufyatuliwa hapa na pale hadi kusababisha kifo ya watu karibuni nne na kupelekea watu wengi kukimbia makao yao, zaeleza duru za mahali kiongozi wa shirika la raia katika wilaya ya Fizi mwanasheria Jacques Alimasi analaumu hali hiyo inayopelekea wakaji kuhama maskani yao kila leo na kutaka kuona hali ya usalama inarudi shwari kwa kuruhusu wakaji kufanya shughuli zao bila tatizo yoyote. Hebu mwanasheria Jacques Alimasi, unaombi gani kwa serikali? Sisi ni kuendelea kuomba kwa serikali yetu ya Kongo iendelee kuchunga raia na mali yake yote kwa wakati huu ambao nchi yetu ya Kongo inaendelea kuvamiwa, utakwenda kujua kwamba raia wanaendelea kuteseka, e, na tena e, ile ambayo tunaita insecurite inaendelea kuonekana mara kwa mara. Watu wanaendelea kuuliwa, makaza asasina na mamertre zenye ziko sible zinaendelea kukua enregistre katika tarafa la Fizi, na yote ni mbele ya macho ya serikali yetu ya Kongo, kwa maana tunaita serikali yetu ya Kongo ifanye jitihada zote zile ambazo zinaweza wezekana ili warejeshe amani katika tarafa la Fizi na hata hivyo hivyo katika jimbo yetu ya Kivu ya Kusini, na waangalie nini wanaweza wakafanya, ili vikundi vyote ambavyo vinashikilia silaha za vya wazalendo wakamate jitihada ya kuwaweka pamoja na kukamata majukumu yao, ile tunaita prison charge yenye iko general, ili kuangalia kwamba raia wanaweza wakapumua na wanaweza wakapata amani ya kudumu. Mwanasheria Jacques Alimasi ni kiongozi wa shirika la raia katika wilaya ya Fizi. Na katika ujumbe kwa waandishi wa habari, kiongozi wa wilaya ya Fizi, Sami Kalonji, analaumu pia ukosefu wa maelewano unaojitokeza mara kwa mara kati ya kundi zenye kumiliki silaha na ambayo inapelekea wakazi kukimbia makao yao na kupoteza mali nyingi. Kiongozi wa wilaya ya Fizi, Sami Kalonji, anataka kuona usawa una Uh, zidi kuonekana kila leo katika eneo yake. Na tarehe 13 Novemba ndiyo tarehe iliyosimikwa na Marekani kwa ajili ya kusainiwa kwa makubaliano ya amani kati ya Kongo ya Kidemokrasia na Rwanda. Ukadirishaji wa kusahini makubaliano yenyewe itakuwa ikifanyika na ualikwa toka nchi hizo mbili. Duru nyingi za kidiplomasia zajulisha ya kwamba ni rais wa Marekani Donald Trump ndiye anakuwa akisisitizia kwamba ni vyema makubaliano hayo iweze kusahiniwa. Na rais wa Rwanda Paul Kagame na mwenzio wa DRC Felix Tshisekedi wanapasha kutanana tarehe hiyo, ikiwa 13 Novemba mwaka huu, kwa ajili ya kusahini makubaliano yenyewe. Sherehe itafanyika kwenye ikulu ya White House ikiwa makao ya rais wa Marekani, kama vile imejulisha gazeti la Jeune Afrique. Wajumbe wa taifa hizo mbili, tukitaja Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Rwanda, wanapatikana pa Qatar chini ya ukadirishaji wa Washington inakuwa sasa siku nyingi kwa ajili ya kuandaa yote inayoweza kufanyika kwa ajili ya kufikilia amani yenye kudumu katika nchi hizo mbili. Mpendwa msikilizaji wa redio Maendeleo, kama ndio kwanza unatoka kujiunga nasi, jua kwamba unatukua ukipokea taarifa ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya redio Maendeleo. Umefanya vema, tunakushukuru. Radio Maendeleo, redio ya ndani zaidi na bora kwa wasikilizaji wake. Wajumbe wa shirika la raia katika wilaya ya Shabunda wanalaumu unyanyasi unaojitokeza kila leo, pia vitendo vya unyang'anyi wa mali ya raia vyenye kutekelezwa na wapiganaji wanaojiita wazalendo katika eneo hiyo ya jimbo la Kivu ya Kusini. Kiongozi mstaafu wa shirika la raia katika wilaya ya Shabunda mwanasheria Joseph Mpiseni anayetolea habari ajulisha ya kwamba wakaji wa Shabunda wanaendelea kuwa mara kwa mara wahanga wa vitendo vya ugahidi vyenye kutekelezwa na watu wenye kumiliki silaha. Kisa hivi karibuni iliweza kujitokeza wakati raia mmoja asiyekuwa na hatia na kiongozi wa kijiji maeneo ya Mizombo kwenye umbali wa kilomita takriban tano na nusu aliweza kujeruhiwa na watu wenye kumiliki silaha. Kwa hii kunaongezeka pia vitendo vingine vya ugahidi vinavyotekelezwa katika eneo mbalimbali za wilaya Ishabunda, ameendelea kujulisha mwanasheria Joseph Mpeseni. Huyo anasifu mwenendo wa askari wa moja ambao wanaendelea kuwa na nizamu bora, huku wakiita wengine kuendelea kuwa na nizamu nzuri na kulinda usalama wa raia na mali yake. Mwanasheria Joseph Mpeseni: Tumefurahishwa na kazi yenyi, wazalendo waliweza kukubali, lakini kitu inakuwa imetushangaza sana ni kuona ya kwamba waraia wamekuwa wa viktime ya matrakaseri extorsion na torture mbalimbali mbali. kwa siku hizi kunako mji wa Mizombo ku 3 kilometre na Penekusu na siku ya sita waliweza kupiga chef de localite vikali sana na hivi amekuwa akipatikana kunako kituo cha afya cha Penekusu. Kwa maneno hiyo, ilitokea kuhusu mbuzi walikuwa wakinyang'anya, na walikuwa wakisha nyang'anya nyang'anya ingine mbuzi tatu, pia vilevile vile kule juu ya Ulindi kwa kuweza kulipisha majeton, waliweza kupiga kijana mwingine na hata akapoteza jino moja. Ni hivi, tunaomba kunako guvernema yetu na hata kwa wamambre wa conseil de securite lokal waende kuangalia namna gani ya kuweza kufanya enkadremet na kuorganize hiyo vigundi mbalimbali mbali, na kuweza kuwapatia vitu inavyostahili na yale itatuma wakingie raia na mali yake. Mwanasheria Joseph Peseni ni kiongozi mustaafu wa shirika la raia katika wilaya ya Shabunda na barabara toka nafasi ya uhuru kupitia nafasi inayoitwa paza pa hadi onel janda kwenye kata Chimpunda mtanikadutu, inaendelea kuwa katika hali mbovu siku baada ya siku. Nafasi inayoharibika zaidi kwenye barabara hiyo ni nafasi inayoitwa yesu yesu, karibu na soko inayoitwa basho. Watu wanaosafiri kwenye barabara hii wasema kupitia matatizo na shida nyingi zaidi wakati wa mvua. Bezo Mulegwa, akiwa mmoja kati ya wakaji wa kata Chimpunda aliyezungumza na redio yako, anaomba kwa kuu viongozi kufanya yote iwezekanavyo ili barabara hii iweze kukarabatiwa kwa faida ya wakaji. Bezo Mulegwa, barabara hii inapatikana katika hali gani siku hizi? barabara banaita yesu yesu ya kata Chimpunda kama siku hizi imeharibika sana, na hata leo ambulance ya kubwa wa wagonjwa haiko tena fika chimla fasi, lima fasi ketu semplima, hiyo fasi imekusha kuharibika sana. Hata kupata intervasyonu Chimpunda ni nguvu, kwa sababu hiyo fasi vrema imeharibika sana, na ndio tunasema wakuba wajikaze, wa intervenire mbyumbio, watengeneze hiyo fasi, sino itaweza tena kuprodukir madega za mkubwa sana. Na ndio tunambia pia wale wa shofer wenye wanapandisha bei ya bisi. Saa yote unakutana bisi samwe iko 500 fra kidogo 1000 fra kidogo 2000 fra sasa tu ja tena bei ya vekile b bei ya transport, wale watu wa shofer wa moyo wa delinka wanapandisha bei en fonction ya wakati, en fonction ya atmosfere, yeiko hatujue ni jua nini. Tunalomba viongozi watusaidie waweze vraiment kuinterpeler wale watu. Bezo Mulegwa ni moja kati ya wakaji wa kata Chimpunda, mtani Kadutu, na kilalo inayounganisha kata Mulambula na Chikonyi katika mtaa wa Bagira imejengwa kupitia msaada wa mwanabunge jimboni Beatrice Kinja Mwendanga. Sherehe ya kuzindua rasmi kilalo yenyewe imefanyika weekend inayokwisha wakiwepo wakaji wengi wa mahali. Omer Mudekereza Mchaguliwa huyu wa Bukavu amesema kuunga mkono kazi zenyewe kwa lengo ya kutekeleza maendeleo kwa ngazi ya msingi. Huyu anataka kuona mradi huu pamoja na miradi zingine za maendeleo zinachungwa vema kwa faida ya wote. Mnenaji wa mwanabunge Kinja Mwendanga Beatrice Sher Shabani anaeleza tuliprofite na ere ya travaux communautaire tukuje, tujenge kilalo ambayo inakuwa inisiative ya population ya kartier Mulambula na Chikonyi kupitia msaada yake mama Honorable Kinja Mwendanga Beatrice ambaye anapenda toujor population ejitie fasi moja juu ya kurealize maaksio za development na ni kwa hiyo kupitia initiative ya communaute locale ya development Honorable Kinja Mwendanga Beatrice alikuja kwa apuye effore ya population na kupermetre circulation inyitakuwa eze ya population na ya bien zayo. Kupitia hii kilalo anaomba kwa raia kuitunza kabisa kama vile baba mzuri wa jamaa. Wakaaji wa mahali wametoa shukrani kwa mwanabunge wao wakiisi kwamba ujenzi wa kilalo yenyewe itawasaidia kutembeleana bila tatizo tofauti na siku zilizopita. Moja wao akiwa kiongozi wa kamati ya maendeleo CLD kwenye kata Chikoni, bahati Chirimwami John anaeleza Honorable Kinja fanya kuvuma michango budogo budogo akatuunga mkono juu tufanye hii eh, kilalo. Tunasema asante tena kwa Kinja Mwendanga kwa kufanya ile mchango ya kukamilisha hii kilalo, itasaidia wakaaji ya Mulambula na Chikonyi kupita mzuri bila tatizo yote. Tunasema asante sana kwa nyaba ya CLD Mulambula. Sawa president, nasema asante na nyaba, kwa nyaba ya CLD ya Chikonyi ya wakaaji wote Mulambula na Chikonyi tunasema asante kwa Kinja Mwendanga kwa kutusaidia avec materiel juu ya ma kufanya I Kwa fursa hiyo ujumbe wa pole za rambirambi rambi toka mwanabunge Kinja Mwendanga Beatrice Sobs kwa faida ya waanga wa kuunguliwa na nyumba katika eneo hiyo umetolewa na kuomba wakaaji kujitahidi kila mmoja kadiri awezavyo kwa kuwasaidia wananchi hao ingali bado. Nawe homer mudekereza, mtaa wa Kadutu unakuwa na ukumbi wa mikutano unao uwezo wa kupokea walikwa zaidi ya mia saba. Sherehe ya kuzindua rasmi ukumbi huu imefanyika kwenye ofisi ya mtaa wa Kadutu weekend na ukusha akiwepo, liwali makamu husika na mambo ya uongozi masunguko dunia Bwenge Dux, pamoja na walikwa wengi. Katika hotuba yake kiongozi wa mtaa wa Kadutu chini ya enzi ya AFC M23 bya mungo Kazimiri Samuel amesema kwamba ukumbi huu umejengwa kwa lengo ya kuboresha uongozi kwa ngazi ya msingi. Licha ya ukumbi wa mikutano, kiongozi huyu ameanzisha pia kazi za ujenzi wa kituo ya kupokea gari karibuni 40 kwenye ofisi ya mtaa wa Kadutu. Kuhusu miradi unaopangwa kutekelezwa kwa siku za usoni, bya mungo Kazimiri Samuel ametangaza kuanzisha kazi za ukarab wa barabara toka uwanja wa michezo Concorde hadi kwenye shule ya sekondari Mapatano kupitia kanisa la Sayuni pa Carrefour kwa kufikilia hapo, kiongozi huyu ameomba wakaaji kuchangia kila mmoja kadira awezavyo kwa kuunga mkono kazi za maendeleo. Kwanza ni kushukuru viongozi wa FC M23 wenye wanaendelea kutuakompanye marealizatio zeki tuko tunafanya tulitia developemen. Fasi ya kwanza ilikuwa ni manjia maeskalie, bisima ya maji, na leo inakuwa ni grand sal ya komine ya Kadutu apres bien evidem kurehabilite komine yote ya Kadutu paske nawaza mulivizite matwalete twalete za komine ya Kadutu mwe janvier fevrier haiko Leo, mwezi septembre octobre, les petits moyens que nous avons avec l'accompagnement de son excellence monsieur le gouverneur de province na viongozi wa chama tunaendelea kutumika juu ya kurepondre kubeza tuishi kwa amani, kwa usalama na mwanvironnema yenye ikosaa kwa ngambo yaki liwali makamu usika na mambo ya uongozi chini ya enzi ya AFC M23. masumbuko dunia ya bwenge dux anasifu miradi mbalimbali ya maendeleo inaotekelezwa kwa faida ya wote, huku akiahidi mchango wa serikali ya jimbo. Tumekuwa na furaha onani ya mara kwanza komini ya Kadutu ikuwe na sale kubwa ambayo inaweza kupokea watu mia saba. Tena ni nzuri kabisa, inatengenezwa vizuri kwa ajili ya maseremoni za mariage. Sisi tulikuja kumsindikiza kama vile province na kumuunga mkono kwa maproje zingine ambazo anaendelea kufanya. Ni alama ya kuonyesha kama sisi wa AFC tunasema kidogo tunafanya zaidi. Kwa hapa tunaanza kufanya maakisho dirable katika mji na itaendelea. Mnaona tunajenga hata na mapave huko katika town na kadhalika, na baadaye mtaona barabara kubwa itajengewa circle ya Kadutu. Les ke nisomla, bon shuguli imefanyika akiwepo kiongozi makamu wa mtaa wa Kadutu René Bulikoliko, kiongozi kwa muda e wa mtaa wa Ibanda Eugene Mubalama, viongozi wa kijeshi wa AFC M23, pamoja na wali kwa wengi. Ripoti yake Omer Mudekereza. Na kiongozi wa mtaa wa Bagira chini ya enzi ya AFC M23 Sumbu Sokrata, anaomba wakaaji wa mtaa wake kuzidisha juhudi na mbinu kwa kufanya kazi pamoja amasalo kila leo kwa lengo ya kusafisha eneo zao. Katika mazungumzo na Radio Maendeleo Weekend inayokwisha, Sumbu Sokrat ameomba wakaaji wa Bagira kuendelea kufanya kazi za usafi kila leo hata siyo siku ya sita peke yake ili eneo zao ziendelee kuonekana safi kila leo. Sumbu Sokrat anaeleza. Yo population ndila kuyankuraje na kuwaita kabisa, msibaki siku ya sita ndani ya nyumba kujua television, mnafuta television mnjo wakati ya kula free na kula free, tikisha kazi mwe mnatoka, tunaangalia uchafu kwenye mbele ya mlango wako, unatosha kwa jirani unamsaidia, sio kwako. Pakitakata patakata, kwa jirani patakata, barabara inatakata, itakuwa kitu kizuri sana. Bagira itakuwa na konotation nyingine tofauti na makomune zingine, sababu Bagira ni sio siku ya sita tu, mkiangalia kila siku tunafanya usafi. Population karibu sana maprojet ya reboisement, kupanda Miti, mwipande miti pamoja na sisi. Tuko na maplantili tunawaita kukomine, mkie mwezikamate mwpande miti. Mue mnajikaza buchafu mnakusanya fasi moja, sisi magari ya kupita iwe na ikamata. Sumbu Sokrat ni kiongozi wa mtaa wa Bagira chini ya enzi ya AFC M23, na kabla ya kugusia habari za michezo tuseme kwamba watoto wanaoishi na ulemavu wanaohudumia kwenye kituo Heri Kwetu hapa mjini Bukavu wamepokea wikend inaokwisha msaada wa chakula na isiyokuwa ya chakula toka Rotari Club Bukavu Amani. Msaada huu umetolewa kwa fursa ya sikukuu ulimwenguni ya kupiganisha ugonjwa wa vunja vunja ama poliomelit kwa lugha ya kimombo inayosherekiwa tarehe ishirini na nne Oktoba kila mwaka. David Bakenga akiwa makamu waliwali wali wa distrikti ya elfu kenda mia moja na hamsini ya Rotary International, pia memba wa Rotary Club Bukavu Amani, amejulisha kwamba msaada huu umetolewa kwa ajili ya kuonesha msimamo wa Rotary kwa kupiganisha ugonjwa wa vunja vunja unao wakabili zaidi watoto. David Bakinga, kwa nini Rotary imetoa msaada huu kwa kituo hili kweli? Tulikuja hapa leo juu ya kuletea soutien kwa wale watoto ambayo wanagonjwa ile ugonjwa wa polio na kuwaonesha kama tukuwasabu ingine mesaje tuliwaletea ni kuwaambia kama shie tunaendelea na kupiganisha ile ugonjwa. Na wakaji ya mji ya Bukavu ni kuwaambia wasikuwe na na shita kuleta wale watoto sana sana wale watoto de zero a 5 juu wakuwe napata vaksin mara na mara. Watu ya sante watakuwa napita mu makarti, wasikuwe na hesite kuwapatia vaksin. Kupande wao watoto waliopokea msaada wametoa shukrani kwa Rotary na kuomba watu wengine kuiga mfano huu, kama anavyosema hapa moja wao: nimejisikia furaha kubwa sana, chu ni siku mingi balikuwa panga kukia tuangalia, lakini leo bana accomplir benye baliwezakasema. Tunajisikia bien sana, tuna bashukuru sana, tunasema merci kutembelea ba handicapé ya centre kwetu, na tunabambia ke isiko ya kwanza wala ya mwisho kututembelea leo, na tunaendelea Mungu abariki aboaayaa. Upande wake Bikira Henriette Kavira akiwa kiongozi makamu wa kituo Heri kwetu, amisifu pia msaada huo uliotolewa na Rotary Club Amani. Shughuli imefanyika wakiwepo wana memba wengi wa Rotary. Mfano msikizaji, punde kidogo itakuwa ni habari za michezo, michezo, michezo shauku ya michezo iko kwenye redio ya maendeleo, Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. Habari kuhusu michezo ni kwamba, kuhusu mashindano ya Linafoot daraja ya kwanza mwaka 2025 2026 timu ya Etoile jikivu ya hapa nyumbani imeshinda Anver kwa goli tatu kwa mbili. Mechi imechezeka kwenye uwanja Joseph Kabila ya Kindu Bukavu. Dawa kwa ngambo yake imepoteza mechi yake dhidi ya DCMP kwa ch ama forfe kisha kutojielekeza uwanjani tata Rafael katika mji wa Kinshasa. Habari zingine ni kwamba Lupopo imeshinda timu ya Orlando Pirates kwa mkwaju ya penalti na kujikamilisha hivyo kwa kipindi ya mashindano ya klabu bingwa barani Afrika. Hivyo hivyo, Manima Union pia iliweza kushinda timu ya Royal Leopard kutoka Eswatini kwa mikwaju ya penalti nne dhidi ya tatu na kujikamilisha hivyo kwa kipindi ijayo ya mashindano ya klabu bingwa barani Afrika. la ziada hakuna. Mpendwa msikilizaji, mwisho wa taarifa habari toka idhaa ya Kiswahili ya Radio Maendeleo toleo la kwanza kwa hii siku ya kwanza tarehe 27 Oktoba mwaka 2025. Asante kwa nyote mlionitegea sikio. Shukrani za dhati zimfikie fundi mitambo Alanza aliyenipeperusha hewani. Naitwa Alain Kabika, nilikuwa mbele ya microphone kwa ajili ya utangazaji. Usikose kutembelea tovuti yetu, anwani ni www dot radio maendeleo dot org. Na waaga na kuwatakia mwanzo njema ya wiki, bye bye.