Taarifa ni maarifa. Kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo. Ni wakati wa taarifa ya habari. Amani ya Mungu iwe nanyi popote mlipo, wapendwa wasikilizaji wa Redio Maendeleo, matumaini kwamba mupo salama salamini. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya redio yenyu, toleo la kwanza kwa hii siku ya kwanza, tarehe 3 Novemba mwaka wa 2025. Na kwanza hapa ni muktasari wake. Watu nne ikiwa mama na watoto wake tatu wamepoteza maisha katika ajali ya moto iliyojitokeza kwenye avenue Wesha kata Nkafu mtani Kadutu usiku wa kukutia jana, siku ya Mungu tarehe 2 Novemba mwaka 2025, na vitu vingi vya thamani vimeteketea katika ajali yenyewe, tumejulishwa na duru za mahali. Jamaa nyingi zinaishi maisha ya shida siku hizi katika mkoa wa Kanyola wilayani Walungu na Kandokando, wanaoathirika zaidi ni wakaaji waliokimbia maskani yao sababu ya mapambano kati ya askari wa AFS M23 na wapiganaji wa Zalendo siku zilizopita wakijielekeza wamoja katika vijiji Chindubi, Chibira na Bushushu. Habari za michezo, mashindano ya Linafoot daraja ya kwanza ilikokash, Etoile du Kivu itacheza na timu ya Celeste ya Mbandaka. Leo siku ya kwanza tarehe 3 Novemba mwaka 2025. Hayo pamoja na mengine ndiyo tumewaandalia kupitia ufundi wake Alanza, karibu na pia tegeni sikio mwanzo hadi tamati. Taarifa hii ya habari inawajia naye Alaka, Alaka. Kama nimetangaza kwenye muktasari wa taarifa ya habari, watu nne wa jamaa mmoja wamepoteza maisha katika ajali ya moto iliyojitokeza kwenye avenue isha kata nkafu, katika mtaa wa Kadutu hapa mjini Bukavu, usiku ya kukuchia jana, siku ya Mungu tarehe 2 Novemba mwaka huu wa 2025. Dhuru zetu zajulisha kwamba moto umeanza usiku wa manane na kuteketeza nyumba mbili na kusababisha kifo ya watu nne pamoja na vitu vingi vya thamani kuteketea kwa moto wa wote ni mama wa jamaa na watoto wake tatu, wote wakiwa wa jamaa ya Bwana Kadesi Espoir, waliofariki dunia baada ya sufuria amarisho yenye kutumika kupitia umeme iliweza kulipuka. Muhusika na upashaji habari kwenye Katankafu katika mtaa wa Kadutu, Prince Birindwa, anayetolea habari na kudhibitisha, anakuwa akiomba msaada uweze kutolewa kuwa jamaa iliyoathirika na kuomba wakaji kuwa makini. Prince Birindwa, tunayo moyo wa uzuni sana kuona tumewapoteza watu waine wa jamaa moya notaman. Madam Mwangaza Ngoneke, yeye ndiye alikuwa mama wa jamaa, alikuwa na mimba alilungulia ndani ya nyumba, na shemeki yake munkwa wa katorza yalungulia naye ya alilungulia mulemule mule, arusima wa Kenza na fie wake Gabriela wa deza ni moyo wa huzuni sana ila, tunaomba kuwaku viongozi na watu wa moyo mwema kujia kimsaada hii jamaa yenye imewapoteza hawa watu, kwa sababu kumebakia baba mjane ambaye hakukuwa kunyumba, alikuwa amesafiri. Na tunaomba pia ku population kuendelea kujere bitu ya mafiga vizuri na kustokuwa na acha moto inawaka mnyumba. Prince Birindwa ni musika na upashaji habari kwenye Katankafu katika mtawa Kadutu hapa mjini Buku. Kavu. na nyumba nyingi za kufanyia biashara zimeteketea katika ajali ya moto iliyojitokeza Palumera katika mkoa wa Luhihi wilayani Kabare mchana wa jana, siku ya Mungu tarehe 2 Novemba mwaka wa 2025. Washuhuda wa tukio wajulisha kwamba moto umeanza pasa na asubuhi, sio mbali na ofisi ya kiongozi wa senta hiyo kwenye Avni Mugara. Kwa mfano katika mgodi wa Lumera, nyumba nyingi za kufanyia biashara zimeteketea kwa moto kwa sasa ni vigumu kutangaza matokeo kamili ya ajali ila wakaji wa mahali wamejitokeza kwa kuzima moto zimemalizia duru zetu na muungano solidarite congolaise pour les sinistre et personne vulnerable umetoa msaada kwa faida ya wahanga waliounguliwa na nyumba kwenye avenue maendeleo funu B, kata Musara katika mtaa wa Kadutu juma inaokwisha, na wale waliopatwa pia na ajali ya moto kwenye kata Chiriri mtaani Bagira siku zilizopita, Omar Mudekereza. Msaada huo uliundwa na mabati mia tatu makumi saba na tano na kiwango ya pesa kwa familia zilizopoteza watu katika ajali pafunu, pia kwa wachuruzi waliopoteza biashara yao kwenye kata Chiriri. Bia Mungu Mparanyi Radan, moja kati ya wanamemba wa shirika hiyo, amejulisha kwamba muungano huo sio wa kisiasa ila unaku na lengo ya kutoa msaada kwa wasiojiweza kwa ngambo yake. Salvador Balungwe akiwa pia mwanamemba wa shirika hiyo alifahamisha kuwa muungano wao umeundwa zaidi kwa ajili ya kuwajia kimsaada watu wasiojiweza, na kufahamisha kwamba kisha hatua hii watatembelea waanga wa ajali za moto nafasi zengine munamo jimbo la Kivya Kusini. Salvador Balungwe anaalika watu wengine wa moyo mwema kujiunga nao kwetu zinalungulaka nyumba zinalungula leo kesho kesho yake, hapa Bukavu, tunapima kuangalia tunaona magumu yenye batu viko banaishi ndani kisha nyumba kulunguliwa, tukasema kwa moyo mwema tujitie pamoja, mtu wa dola moja dola moja tusaidie wa ndugu zetu, na ni hivi le 23 Oktobre 2025 tulijitia pamoja tukatosha wazo tukasema tuanze tosha sanfra-sanfra, tusaidie wandugu kwa ngambo yake. Moja wa waliofaidia na msaada huo Mugisho Baizire Daniel anatoa shukrani zake kwa muungano huo, anatukaa na furahi sana kwa hii moyo wa mapendo ambao wanatuonyesha kwa kuwa si kwa kila mutu ambaye ana moyo wa upendo kama iya asosiatio. Waendelee na wafike mbali kabisa na wasikatikia munjia, na mwenyezi Mungu pia wa tofahamishe kwamba shirika Solidarité Congolaise pour le Sinistre et Personnes Vulnérables iliundwa tarehe ishirini na tano uliopita katika lengo ya kuwajia msaada watu wasiojiweza. Shukrani Homer Mudekereza kwa ripoti hii, na kama vile nimetangaza kwenye moktasari wa taarifa ya habari, miungano ya shirika la raia katika mkoa wa Kaniola wilayani wa Lungu, viongozi wa dhehebu za dini, viongozi wa vijiji, pamoja na akilisi wa raia waendelea kupaza sauti kila leo kwa kuomba msaada wa kiutu uweze kutolewa kwa faida ya wananchi waliorudi makwao kisha kukimbia mapambano yaliyojitokeza katika eneo hiyo kati ya askari wa AFC 23 na wapiganaji wa Zalendo siku zilizopita. Miriam Mufano, katika barua walioandika na kusaini kwa pamoja, waliotuma kwa ofisi ya Umoja wa Mataifa husika na mambo ya kiutu, OCHA, hao wanasema wananchi hao wanapitia maisha ya shida Po, shule, makanisa, vituo vya afya na hata nyumba za wakaaji vimeguswa wakati wa mapambano kati ya askari wa fsm 3 na wapiganaji wa Zalendo. Waliosaini wanataja idadi ya jamaa zaidi ya elfu kumi na nne na mia saba zilizokimbia na kujielekeza katika vijiji kama vile Mbuba, Chisaza ya kwanza, ya pili, ya tatu na ya nne, Chidubi ya kwanza, ya pili na ya tatu, na Bishaka, Chibinda, Mtambuge na Bushushu. Kwa leo jamaa hizo zinakosewa na msaada wa aina yoyote, waendelea kusema waliosaini barua hiyo, mmoja wao akiwa pia kiongozi wa shirika la raia Pakaniola Mshobole Chizungu Jean Claude anaeleza, kupitia hii magumu yote, wahami wenye kurudia wanajikutana katika ukosefu kamili e, na kukumbwa na malisho mabaya zaidi ya watoto tangu kuzaliwa mpaka miaka tano, E, wamama wenye wajawazito, wamama wenye kunyonyesha na wengine. E, kupitia hizi shida zote, e, tunaomba kwa shirika la Ocha lenye kupanga na kugawanya misaada kwa wakosefu, e, kusaidia wahami wenye kurudia ndani ya groupement ya Kanyola juma inayokwisha. Mganga mkuu wa mtaa wa afya wa Kanyola Dr Kabene Balagizi Zefiran amearifu kuhusu kuwepo kwa visa vingi vya ugonjwa wa utapiamlo, hali inayosababishwa na kukimbia kwa wakaaji wakiacha shughuli za kilimo. Ripoti yake Miriam Mufano. Na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inahitaji amani na usalama ili msaada wa kiutu uweze kufikia vyema wakaaji walioathirika na mchafuko ya vita. Kauli ni yake mwanasheria Nene Bintu Iragi, akiwa mwenyekiti wa shirika la raia katika jimbo la Kivu ya Kusini, katika mazungumzo na Redio Maendeleo baada ya kuhudhuria juma inayokwisha kwenye kikao iliyoandaliwa jijini Paris nchini Ufaransa, kwenye kikao iliyoandaliwa kuhusu usalama katika kanda la maziwa makuu, mwanasheria Nene Binto Iragi asema kufurahishwa na pongezi zilizotolewa toka hapa na pale na taifa mbalimbali mbali, pamoja na miungano mbalimbali mbali kuhusu matatizo yenye kuwakabili wakaji wanaoishi mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia, akidhani kwamba ni lazima juhudi ziweze kufanyika kwa haraka ili amani na usalama virudi mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia. Nene Bintu Waene: niliyofurahia ni, ni kwamba hetaa za mingi zilikuwa ndio mobilize na waliita watu ambao jinu wanahusika na vitu vyenye ko vinapitikana ndani ya nchi yetu na hiyo kweli watu walichambua, walionyesha kwamba vitu haviendeki ndani ya nchi, na sisi tulionyesha kwamba hali ya binadamu ni mbovu zaidi, na ya kwamba ndio sisi tunafurahi kompasion anatupatia kwa hii etap. Hatuna vrema sana, lazima ya kompasion tuko na lazima ya amani sababu, kama kunakuwa krizi ya humanitare ni juu ya vita. Donc fo metre fin a la guere, fo vita iishe kusudi watu wa pate ile asistance yenye ya itadumu na maendeleo pia. Kulikuwa pointi nyingine yenye iligusiwa zaidi na rais wa Congo na rais wa Ufaransa, delege wa president Trump hata na rais wa Togo, ikusema kwamba ya muhimu wafungule couloir humanitaire aeroport ya Goma ikue ouvert, sio kumavole zote, lakini kumavole humanitaire vol humanitaire manake ma avion za kuleta madawa, mavaksin, maabri, vitu ya kusaidia watu kwa kuangalia namna gani wenze ukoa maisha ya watu ambao wanakuwa dange atraver hiviteenyelekuya juu hopitaux za mingi, sawa vile docteur de Joseph Kakisingi wa konavo alisema hazina madawa don ma huko mashida za mingi za za kiafya, na kupitisha hiyo witu inaleta shida. Kisha conference walipatia kila eta yenye yalikuwa na yenye inapenda kusaidia Kongo kusema itapana pesa ngapi na msektere gani na njo pale pale e, imefikia kiasi ya miari moja na nusu ya dolari kiamerikani ya, ya kusema ya kwamba itapitia uh, kuma organizasyon uh, internasyonali zinatumika mwamazoni, na pesa nyingi zitakuwa kuongo. Nene Bintu Iragi ni mwenyekiti wa shirika la raia katika jimbo la Kivu ya Kusini. Mpendwa msikilizaji wa redio Maendeleo, ikiwa ndiyo kwanza unatoka kujiunga nasi, jua kwamba unakuwa ukipokea taarifa ya habari toka idhaa ya Kiswahili ya redio ya Maendeleo. Umefanya vema. Tunako Radio Maendeleo, radio ya ndani, zaidi na bora kwa wasikilizaji wake. Tuzungumzie afya katika taarifa ya habari na tuseme kwamba wakaji wa Jimbo la Kivu ya Kusini wanaalikwa kujipimisha mara kwa mara ugonjwa wa kisukari ili kujua hali yao ya afya. Hii inaweza pia kuzuia madhara ambayo inaweza jitokeza na ugonjwa huo ikiwa muhusika hapokee matibabu kwa haraka. Ujumbe ni wake Daktari Albert Kalehezo, akiwa kiongozi wa Kivu Diabetes Center, wakati wa mazungumzo na redio Maendeleo siku moja kabla ya kuanza mwezi wa kupiganisha ugonjwa wa kisukari. Duru yetu yajulisha kwamba wale ambao wamepatwa na shida ya malisho mabaya wakati walikuwa watoto wako katika hatari ya kupatwa na ugonjwa wa kisukari. Ndio kwa maana anawaomba kupimisha ugonjwa wa kisukari ya madiabeta mesema ugonjwa wa kisukari ni hatari sana, ila ikiwa unaogunduliwa mbele ya wakati hauwezi kusababisha maafa mengi. Daktari Albert Kalehezo: ninaweza kusema hii mwezi diabeti ama magonjwa ya kisukari iko sana tena huku kwetu, na inaendelea kuongezeka sana, kwa sababu tunaanza kubadilisha namna yetu ya kuishi. Watu hawatembii tena na mugulu, watu wanakula vya sukari sana, watu ni wanene sana, na inapredispose watu kufanya magonjwa ya kisukari. Ndiyo maana kwa hii mwezi tunaambia watu wa wafanye depistage manake, wafanye juste kale kama ni glysemie kuyua kama uko na sukari, kwa sababu kuyua kwa wakati unaweza kwa soat kuirudisha nyuma, na non seulement ukiyua kwa wakati utaevite makomplikasyon zisikuye na njua ambayo zinakuwaka na shida sana kumwana gonjwa sukari. Daktari Albert Kalehezo huyu anaalika wagonjwa wa kisukari na ambao wanatobolewa dawa aina insulin na kujielekeza kwenye ofisi ya Kivu Diabetes Center ili kupata dawa bila malipo ila watalipa tu pesa za vipimo. Nao viongozi kwa tabaka ya msingi kwenye kata saba na avenue hamsini na tisa zinazounda mtaa wa Kadutu hapa mjini Bukavu wanaombwa kuwasilisha kwenye ofisi ya mtaa wa Kadutu mahitaji ya raia kuhusu ujenzi wa mingazi, vilalo na kadhalika, ili kuruhusu mtaa kuunga mkono na kusindikiza miradi ya aina hiyo kwa lengo ya kufikilia maendeleo yenye kudumu popote katika mtaa wa Kadutu. Mwito metolewa na kiongozi wa mtaa wa Kadutu chini ya enzi ya AFC en 23 Biamungo Kazimiri Samuel, wakati wa kuanzisha rasmi kazi za ujenzi wa mingazi yenye urefu wa metri makumi sita kwenye Avenue de l'Hopital General kwenye kata nkafu mtaani Kadutu weekend inayokwisha Expedi Kalu je wa mtaa wake kuunga mkono miradi mbalimbali ya maendeleo kupita mu quartier zote saba, avenue makumi tano na kenda, kuangalia koma population inajiaproprie ma travaux communautaires kweli. Tushukuru population ya Kadutu, nimeonesha ile susi ya kuona community ya Kadutu iko safi. Tulienda kuanzisha escalier ya 60 metre ni mu quartier Kafu aveni hopital general kasaidi yo populacio. Tumelanse matrava na selo informacio za ba engeniere mude semane tuneze inogire yo njiya. Tunaendelea kushukuru liwali wa jimbo Patrick Nshombo Busubangui, mwnyana endele ya kutuakompanye na mwnyana endele ya kutumika kw intere ya populacio, kwa viongozi osi wa chama yetu AFC M23 weni wako pale juu ya kuredore image ya population. Kwa jina ya wakaaji wa kata Nkafu, Dian Mwati akiwa kiongozi, makamu wa kiongozi wa Kata Nkafu, anashukuru kiongozi wa mtaa kwa miradi otekeleza kwa faida ya wakaaji didian mwati, tunashukuru sana baba bugumestre wetu wa kommune ya Kadutu kwa kuwa tena amefika kufanya lazima ujenzi wa eskalier ndani ya mm, avenu hopital general, na pia vilevile vile inasaidia watu wa kutoka mwenye avenu hopital general kushukia kwenye barabara ya klinike hiob. Tunaendelea kushukuru pia vilevile vile wakaaji ambao walipata hiyo wazo mazuri ya kufanya michango kidogo kidogo na kuasosie viongozi. Tumesikia baba bugumestre ana promise kama kommune itasaidia sana hiyo eskalier mpaka kisha juma mbili tufanye inauguration yayo. Tunaendelea kuadere kwa ile vision ya bugumese ya kusema Kadutu bila matope. Tunaita wakaaji wote waadere kwa hiyo vision, kwa hiyo mawazo mazuri, wakitoa michango yao na komine nayo inaendelea kutusaidia siku kwa siku, ili komine yetu ya Kadutu iendelee mbele. Kwa fursa hiyo, kiongozi huyo amechunguza kazi za pamoja ama salongo tokea nafasi ya uru hadi kopera ya zamani kupitia kata Nyamugo. Huyu amewaomba wakaaji kuendelea kuunga mkono kazi za pamoja zinazokusudia kusafisha eneo. Shukrani expedi kwa ripoti hiyo. na asilimia makumi tano na sita na vipande saba ndiyo matokeo kwa mwaka wa masomo elfu mbili makumi mbili na nne elfu mbili makumi mbili na tano kwenye chuo espde hapa mjini Bukavu. Matokeo imetangazwa wakati wa sherehe ya kugubika mwaka wa masomo elfu mbili ishirini na nne elfu mbili ishirini na tano na kufungua rasmi mwaka mpya wa masomo elfu mbili ishirini 5, 1226, pia kutoa vyeti kwa wanafunzi waliomaliza shule. Miriam Mufano, kiongozi wa chuo ESPD Jean-Jacques Adessir wa Mwigirwa, amesema kufurahishwa na matokeo haya licha ya changamoto nyingi zilizojitokeza hasa zaidi hali mbaya ya usalama mdogo, pia hali ngumu ya kiuchumi ya jamaa mbalimbali zilizosababisha wanafunzi wengi kuwama na kuacha shule. Huyo wanaalika wanafunzi hao waliohitimisha shule kuwa watu wa kujiundia kazi ndogo ndogo akisisitiza kuwa elimu waliyopewa ni silaha ya kuwasaidia kuleta mabadiliko katika jamii E, tumemaliza ya kufunga mwaka ishirini makumi mbili na nne ishirini makumi mbili na tano ya masomo hapa kwa chuo kikuu inaitwa USPDA. Haikukuwa rahisi, unaona tunaenda maliza hata nyuma kufuatana na hatukupata ngisi, walimu fulani wamekosa kwa kuwa wamekumbwa na wamefungwa na vita kwenye walikuwa wanafunzi wengine, na hiyo yote iliturudisha nyuma, ili tupate tumika gisi tunavyo tumika lakini. Tuliweka nguvu tuliweka yote iwezekanayo, ili tupate kupanda juu na kutoka mwa hiyo uzembe yenye ilitukumba. Kwa hivyo kwa kuhitimisha masomo ya leo ni kawalika, wawe kabisa na bidii ya kutumikisha mafunzo ujuzi walipata ili wawe wapunda kazi walete suluhisho kushida za raia na waonekane kabisa wanatetea ISPD kama kabisa iliwapatia mafunzo yenye inastahili ni nafaa kwa ngambo yao. Wanafunzi waliohitimisha shule wamesema kufurahishwa kwa kuhitimisha shule na wameahidi kujundia kazi ndogondogo kwa kuboresha maisha yao ya kesho. Kwa siku za usoni, chuo ISPD inapanga kuanzisha masomo ya juu ama master na kuboresha vifaa vya shule hiyo kwa kuboresha elimu elimu ya wanafunzi na wafundi 27 katika ufundi wa kutunza wanyama pia katika kilimo wametolewa vyeti weekend na ukwisha kisha kumaliza shule yao kwenye chuo Iseave Mushoshwe, wilayani Kabare. Ilikuwa kwa fursa ya kugubika mwaka wa masomo 2024 2025, 2025. na kuanzisha rasmi mwaka mpya wa masomo 2025 2026 kwenye chuo Iseava. Kiongozi mkuu wa chuo Iseave Mushoshwi bi Mutuga Bienfe amesema wanafunzi wengi hawakumaliza mwaka wa masomo sababu ya usalama mdogo, ila anashukuru juhudi za wale waliojitahidi kwa kumaliza mwaka wa masomo, wazazi pamoja na walimu waliojitahidi kila leo, ili elimu bora iweze kutolewa kwa wanafunzi tumsikilize. Lakini tunashukuru Mungu sababu hata kama mambo yalikuwa mazito, tumefikia mwisho, na tunashukuru Mungu sababu alituwezesha kufikia mwisho. E, wa profesa walifundisha wanafunzi wadogo, waliobakia nao waliendelea kukaza, na tumefikia mwisho. Leo tunamaliza mwaka. Kama vile tulikuwa na mradi wa kusema kwamba mwaka huu tungelipashwa kujenga, lakini wakati vita iliingia, mambo yote yakaharibika. Tunaendelesha na huo mradi wetu kwa huu mwaka tena kusudi tuiendeleshe na haiko ile tu, tumefungua seksion zingine, yani filiere zingine tumezifungua kusudi tu recevoir wa wanafunzi wengi. Na pamoja na hiyo, tumeadapte franka, tumeadapte pesa, malipo ya pesa ya masomo kwa uchumi wetu ambao tumekuwa nao mkabare mu Sud-Kivu. Na kando kando, tumeona kwamba hapa Mushweshwe wanafunzi watakaosoma kwenye technique agricole, kwenye technique veterinaire watalipa kwenye somo la kuanzilia yani, banaita ka bakalorea ku bac 1 watalipa tu e, dola mia mbili, yani mia mbili dola selma. Wanafunzi waliomaliza shule kwa ngambo yao wanatoa shukrani kwa chuo yao kwa aina ya elimu waliotolewa wakiahidi kutetea ipasavyo chuo Iseave Mushoshwe popote watakapopita. Mmoja wao Ishara Bujiriri aeleza, kwa kweli, hivi nimeshamaliza masomo ninatarajia kufanya kazi yangu ya ufundi kwa kujitegemeza. Ntatafuta mtu ambaye atakayenisapoti ili niendeleshe ufundi huu ambao niliotoa katika, katika Iseave Mshweshwe, nikiifanya ufugo nikiitunza wanyama kwenye, kwenye mji wetu. Wakati huo mwito umetolewa kwa wazazi ili kuwatuma watoto wao kwenye chuo Iseave Mshweshwe kwa ajili ya kuwatolea elimu bora. Mpendwa msikilizaji wa Radio Maendeleo, Leo punde kidogo tutajielekeza uwanjani na kuwatolea habari za michezo. Michezo, michezo! Shauku ya michezo iko kwenye redio ya Maendeleo, Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. Habari za michezo ni kwamba timu ya FC Etoile du Kivu ya hapa nyumbani itacheza na timu FC Celeste ya Mbandaka leo siku ya kwanza tarehe 3 Novemba mwaka 2025 kwa fursa ya mashindano iliko cash daraja ya kwanza, itakuwa kwenye uwanja Joseph Kabila pa Kindu Maniema pasa saba za mchana. Timu hii ya Celeste ya Mbandaka imeshinda Bukavu dawa ya hapa nyumbani juma inaokwisha kwa bao tano kwa bila. Juma jana pia timu DCMP imeshinda Etoile kivu kwa bao ine kwa mbili, ndiyo kwa maana Etoile du Kivu inalazimishwa kujinyakulia mechi hii ya leo dhidi ya FC Celeste ya Mbandaka ili kuendelea kubaki katika mashindano. Kwa kweli la ziada hakuna, mpendo wa msikilizaji. Huo ndio mwisho wa taarifa hii, habari kutoka idhaa Kiswahili ya Radio Maendeleo, toleo la kwanza kwa hii siku ya kwanza tarehe 3 Novemba mwaka 2025. Asante kwa nyote mliontegea sikio. Shukrani za dhati zimfikie fundi mitambo Alanzar aliyenipeperusha hewani. Naitwa Alan Kabika, nilikuwa bila mikrofoni kwa ajili ya utangazaji, na waaga na kwatakia mwanzo njema ya wiki. Baibai, bye bye.