Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Redio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Ninatumaini kwamba uko salama, msikilizaji wa Redio Maendeleo. Karibu kufuata taarifa hii ya habari. Tuna mengi ila kwanza huu ndio mtasari wake. Mapambano yaendelea kuripotiwa kati ya makundi ya AFC M23 na jeshi la FARDC huku wasiwasi ikiendelea kutanda kwenye eneo za Kamanyola na Katogota. Watu wengi wamekwisha kukimbia maskani yao na pia shule zimoja zimeharibiwa. Zaidi ya watu makumi mbili pia waripotiwa kupoteza maisha pa Kaziba wilayani Walungu. Na muda mchache kabla ya kusainiwa kwa mkataba wa amani kati ya Kongo ya Kidemokrasia na Rwanda jijini Washington, wakaji wanaoishi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanatumaini kuwepo kwa amani ya kudumu eneo hilo licha ya mapigano yanayoendelea kuripotiwa. Habari hizo pamoja na zingine zitakujia kupitia ufundi wake Jean Claude Ndage. Jina langu ni Samuel Habamungu, nakusihi kubaki nasi hadi mwisho. Muda mfupi ujao tutakujia na uchambuzi wa habari. Nam, karibu kwa maelezo kamili. Mapambano yameripotiwa mchana wa siku ya pili tarehe mbili Disemba mwaka huu wa elfu mbili ishirini na tano kati ya makundi ya AFC M23 na jeshi la FARDC wakisaidiwa nao wapiganaji Wazalendo, pia jeshi la Burundi katika eneo nyingi za jimbo la Kivu ya Kusini, hususan katika bonde ya mto Ruzizi wilayani Uvira pia katika sheferi ya Kaziba wilayani Walungu alaikabika maelezo kamili kisha mapambano ya siku ya pili iliyopelekea watu wengi kupoteza maisha na vitu vingi vya thamani kuharibiwa. Kundi hizo mbili zimepigana mara tena siku ya tatu tarehe tatu Desemba mwaka huu. Duru za mahali zajulisha kwamba hadi mchana kati mlio wa risasi na silaha nzito nzito mesikika katika milima kama vile Butunzi, Ninzi, Mwera, Chemba na Namambwe, pia katika milima inayoinukia sheferi Bafuliru katika wilaya ya Uvira pakaziba shughuli zimebaki zikizorota na wakaji wamebaki makwao bila kuondoka sababu ya uga kuhusu mchana wa siku ya pili tarehe mbili Desemba. Matokeo ni kwamba zaidi ya watu makumi mbili waliweza kupoteza maisha kutokana na bomu zilizotupwa milima nyingi iliyochomwa kwa moto na nyumba nyingi kubomolewa. Katika groupma ya Muhumba kwa mfano kiongozi wa groupma hiyo pamoja na watoto wake nne waliweza kufariki kutokana na bomu zilizotupwa na kubomoa nyumba yake watu wengine 11 waliweza kufariki kufariki katika hali hiyo mashariki mwa sheferia kaziba. Kajulisha duru za mahali, nyumba nyingi za wakaji ziliweza kubomolewa, tukitaja kanisa la 5sel pa burerere. Kajulisha duru za mahali, hali mebaki ya oga huko na kupelekea wakaji kubaki makwao. Tukibaki tu katika wilaya wa lungu na tukijelekeza katika grup maka misimbi, shughuli ziliweza pia kuzorota. Mulio wa risasi uliweza kusikika mbele ya mchana kati, na kuleta oga miongoni mwa wakaji na kupelekea shughuli za biashara kuzorota na shule kutofungua milango. Duru za mahali zinajulisha kwamba makundi ya AFC M23 huenda iliweza kuanzisha mapambano kwa kuweza kuwakimbiza wapiganaji wazalendo, ila hawa hawakuweza kujibu kwa lolote, tukiamini duru zetu. Shukrani Alenka bika kwa ripoti hiyo. Na tukiendelea na habari hizo, mapambano imeendelea hii siku ya tatu, tarehe 3 tatu Disemba, kati ya makundi ya AFC M23 nao askari jeshi wa taifa FARDC wakiungana na wazalendo pamoja na jeshi la Burundi katika milima yenye kuinukia ulalo wa Kamanyola unaounganisha vijiji Kamanyola wilayani Walungu na Katogota wilayani Uvira hii siku ya tatu. Duru za mahali zajulisha kwamba wakaaji wa Kamanyola wameamka katika hali ya oga kisha kusikia bomu kubwa kubwa kuanguka katika eneo yao na hata kusikia kwamba mapambano yameendelea kati ya pande husika. Bomu zimeonekana kuanguka juu ya milima ya Kamanyola majira ya saa sita. Bomu zingine mbili zimeripo tiwa kuanguka ndani ya kata Rugenge na kasheni pakamanyola huku ikisababisha watu kuumia vikali na nyumba zimoja kuharibiwa vikali. Hali bado yaendelea kuwa mbaya na yawezekana ibadilike muda wowote ule. pakatogota hata pakamanyola, kazi zimeendeshwa kwa mwendo wa kobe. Kumeonekana pia kuweko kwa wakaaji wengi wanaokimbia makao yao toka Katogota kwenda Kamanyola na hata vijiji vingine wakivuka hata nchi ya Rwanda. Kwa sasa ni vigumu kujua hali kamilifu au nani anaimiliki, ila kundi za M23 waonekana wengi pakamanyola na eneo moja ya Katogota, huku wenzao wakionekana pia maeneo mengine siyo mbali zaidi. Kuhusu matokeo ya mapambano iliyoripotiwa siku ya pili iliyopita, duru zetu zajulisha kwamba watu tatu wa jamaa moja wameumia vikali pakata Rugenge kisha bomu kuangukia nyumba yao hawa wanapewa matibabu kwenye hospitali San Joseph ya Kamanyola. Nyumba nyingi zimeharibiwa pia, mkiwemo jengo la shule la msingi la Epe Kamanyola ambalo limeangushwa. Kisha mchana kati, hali imerudi kuwa ya ukimya ila wengi huzani kwamba kuna jambo linaloweza kutokea wakati wowote ule. Kama vile tumesema kwenye ufupi wa taarifa hii ya habari msikilizaji, kusainiwa kwa makubaliano ya amani kati ya nchi ya Kongo ya Kidemokrasia na Rwanda itaendeshwa siku ya nne tarehe ine Disemba mwaka elfu mbili makumi mbili na tano pa Washington nchini Marekani. Kwa hiyo, Rais wa Rwanda Paul Kagame pamoja na mwenziwe wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Tshisekedi wameitwa na mwenziwe wa Marekani kwa ajili ya kuweka saini ya makubaliano ili amani iboreshwe mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Masaa machache kabla ya kuwekwa saini ya makubaliano yenyewe, wakaaji wengi wanaoishi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na zaidi jimboni Kivu ya Kusini wanasubiri kuona yatakayotokea baadaye. Mnenaji makamu wa shirika la raia jimboni Kivu ya Kusini mwanasheria Maurice Mirindi anatamani kuona kusainiwa kwa makubaliano yale ya amani inaleta mabadiliko na amani kurejea, ila anahofu kuona saa chache kabla ya kusainiwa kwa makubaliano yenyewe mapambano imeanzishwa mara tena eneo nyingi kama vile anavyoeleza, tumsikilize. Kwa kweli tunangojea ile ambayo inaendelea kutusumbua, ile ambayo tunaendelea kukosa ni amani. Tunangojea amani, tunangojea mauaji ishe ngambo zote, tunangojea raia wakongomani wa, wakwe uhuru na wafanye kazi kama kawaida. Boga haiwezi kukosa, kunakuwa makoro za mingi ambazo zinakuwa deja sinye, na hizo makoro ziko zinakuwa sinye, na wakati wanasema vita iishe watu wa bakie, ambao kwa wanakuwa hakuna hata partie ambayo inarespectea yote, na tunaendelea kukuwa na oga. Tunasema kama kunakuwa akoro ine watano ambayo ishakuwa sinye ishimia kunakuwa ile boga na ndiyo maana tunasi maparti yenye na zitakuwa basinyate kom RDC na Rwanda particulierement kufaire preve vraiment ya maturite, preve ya maturite ni kusema bana itika mbito ambayo batasinye na banabimaterialize. Ijulishwe kwamba rais wengi barani Afrika watashiriki kwa shughuli hiyo ya kusainiwa kwa makubaliano kati ya DRC na Rwanda kama vile Evariste Ndayishimiye wa Burundi, William Ruto wa Kenya, Joao Lorenzo wa Angola na Faure Gnassingbe wa Togo na turudi hapa mjini Bukavu, tuseme ya kwamba wafanyabiashara wameporwa mali zao usiku wa kuamkia siku ya tatu tarehe tatu Disemba mwaka huu wa elfu mbili makumi mbili na tano kwenye avnii gomba ya tatu eneo za Chiriri mtaani Bagira. Tukiamini duru toka shirika la raia la mahali, ni watu wenye kumiliki silaha wanaovaa sare za kiraia ndio wameleta oga miongoni mwa wakaaji. Kiongozi makamu wa kata chai Patrick Amani Murunda amesema kwamba mabandia hao wamejipenyeza kwa nguvu kwenye duka mbalimbali mbali na kupelekea hivi pesa, simu za mkononi na pia vitu vingi vya samani kupelekwa kabla ya kujielekeza mahali pasipojulikana. Kiongozi wa afniyi gomba ya tatu amejulisha kwamba utafiti unaendeshwa ili mabandia hao washikwe na kujibu kwa makosa yao mbele ya sheria. Shirika la raia lajulisha kwamba tukio hili linafanana na tukio la tarehe makumi mbili na sita Novemba karibu na kituo cha polisi Pabusoka ambako duka la kiongozi na watu wanaouzisha vocha na huduma za fedha ilishambuliwa na watu wenye kumiliki silaha tukio zinazoendelea kuripotiwa mara kwa mara katika eneo nyingi jimboni Kivu ya Kusini. Kiongozi wa shirika la raia, Jean Tikulimushi anatoa wito kwa kuu viongozi kuboresha usalama pia kuendeshwa vikao kati yao na wakaaji kwa ajili ya kupata suluhisho kwa shida yenyewe. Habari zingine ni kwamba kiongozi wa mtaa wa Bagira chini ya enzi ya AFSM 23 Sumb Sokrat anaalika raia wa mtaa wa Bagira wasifuate maneno ya uvumi inayosema kwamba kuna kuwa mapigano ndani ya mtaa wake. Ameyasema hii siku ya tatu, tarehe tatu Disemba mwaka 2025 wakati wa mazungumzo na wapasha habari. Sum Sokrate amesema kwamba hali inakuwa ya kimya na jeshi la ARC linaendelea kufanya kazi yake ya kulinda raia na mali yake. Amesema kwamba uchuruzi masomo na shughuli zingine zinaendeshwa kama ipasavyo. Sumbu Sokrate amesema kwamba wale waliojaribu kuchafua hali siku ya pili iliyopita ni warugaruga na hawana uwezo wa kupiganisha jeshi la ARC. Tumsikilize kuanzia kwa mheshimiwa liwali wa jimbo kushuka kwa mea, kwetu si wa burgomestre mpaka wa chef de quartier tulijiweka moja ili tuwagarantir amani na usalama. Mfanye kazi zenu, hakuna vita ambayo iko Bagira, hiyo muitie kupase na muisaabu watu ambao wanapozea kesi ya kusema kwamba viongozi wetu walikimbia. Wakimbia uende muinchi gani? Tunawambia tuko na nchi mwani Kongo, na ndiyo mwenye tuko Sek, tunafanya kitu ya kutafuta namna gani mkaaji atapata amani yenyeko totali ya kila leo, afanye kazi zake bila kusikia oga. Mpino msikilizaji unaoendelea kuipokea, ni taarifa ya habari toka Radio Maendeleo. Punde kidogo, ni habari zingine. Radio Maendeleo duniani kote, masaa makumbi na nne, inawatolea habari kwa muda mhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako Na habari zingine ni kwamba katika lengo la kualika wafadhili kusaidia ndugu zao wenye kuishi na ulemavu wa namna tofauti zenye kuwazuia kuendesha kazi zimoja kama wanavyotamani na kufikiri pamoja nao kuhusu namna gani wanaweza kusaidiwa kusudi wasogee mbele kimaisha, ndiyo lengo la kikao ya mazungumzo iliyoendeshwa hii siku ya tatu tarehe tatu Disemba mwaka huu, nayo Santre Heri Kwetu kwa fursa ya kusherekea sikukuu limwenguni ya watu wenye kuishi na ulemavu inayosherekewa tarehe tatu Disemba ya kila mwaka. Mapendo Linda, maelezo kamili. Kwenye kikao hiyo, kiongozi wa Centre eri kwetu, Bikira Kalemba, ameomba watu wote kuwatolea msaada watu wenye kuishi na ulemavu kama Yesu Kristo naye alivyofanya kwa ajili yao alipokuwa duniani, aliwakaribia akawaponya na kuwalisha na kuwatendea mema mengine mengi. hivyo hivyo, anaomba kila mmoja kadiri ya uwezo wao kuweza kusaidia wale wanaoishi na ulemavu. Bikira Basiliane Kalemba anaeleza mtu yeye peke hawezi kufanya kitu, maasosiasio iko ya lazima sana kuangalia kama tunaona watu fulani wanateseka, asosiasio inaweza kusaidia, kwa juu mtu yeye peke hataweza. Wanaangalia kama wanaweza kuenda wakati gani kustadi. Kwa mfano hapa kwetu kufika kusaidia watoto, hiyo pale kabisa. Naona ndiyo kazi ya muhimu kwa juu, tukikaa pamoja tunaweza kusaidiana ngambo yao. Watu wenye kuishi na ulemavu wamejulisha kuwa wanapitia magumu mengi siku hizi za vita na wanahitaji msaada toka wakuu viongozi na wafakiria wengine kwa kusapoti kazi zao. Wameonyesha kuwa wakati mwingine wanakuwa na juhudi ya kutumika kazi ila hawapongezwi kama vile watu wengine wanavyotendewa. Mmoja wao Inchi fasi mingi nilindaka Ghana, Thailand, Afrique du Sud, na tunatunakia na makupe m hakuna wakuni soutenir. Ukiangalia ba sportif ya debut biko mbali sana, leo hakuna mwenye anatuwazaka. Kikao hiyo iliandaliwa na ligi ya wachezaji wanaoishi na ulemavu kwenye Centre Heri kwetu wakishirikiana na bya kwetu life chini ya msaada yenye kusema kukubali jamii, kusindikiza watu wenye ulemavu ili wasogee mbele. Kijamii kikao kimeendeshwa ndani ya chumba cha mikutano cha Centre Heri kwetu inayopatikana kwenye hospitali Centre Heri kwetu mtaani Kadutu. Shukrani Mapendo Linda kwa ripoti hiyo, na tuseme kwamba shirika Canal Plus linauzisha mwezi huu wa Desemba vifaa vya kuenea kwa dola kumi za Kimarekani. Hiyo ni zawadi ya shirika Canal Plus kwa wateja wake kwa ajili ya kuwaruhusu kusherekea mwisho wa mwaka huu Kwake Simeon Mulaba anayehusika na kuuzisha kwenye Canal Plus, wateja wa zamani wakinunua abonema kwa mwezi huu watapewa zawadi ya kufuata vituo vyote vya televisheni vinavyopangwa na Canal Plus. Simeo Mulaba, Canal Plus Simeon Mulaba atoa maelezo Canal Plus. Alipita tena leo gizi tunazoea kufanya kila mwisho ya mwaka Michezo, michezo, shauku ya michezo iko kwenye redio ya Maendeleo, Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora na kuhusu habari za michezo, timu ya Ose Bukavu Dawa imeshindwa kwenye ligi ya kwanza ya mechi ya mashindano ya mpira wa miguu nchini Likokash kwenye mechi ambayo imechezeka jana siku ya tatu, kati ya Bukavu Dawa na FCMK mjini Kinshasa. Timu ya FCMK imeishinda Bukavu Dawa kwa kuilaza goli mbili kwa moja. Mechi hiyo imeendeshwa kwenye uwanja wa mpira wa miguu Le Martir mjini Kinshasa. Utafahamu kwamba Bukavu Dawa imekwisha kushindwa ama kupoteza mechi nane zidi ya mechi kumi ambazo imekwisha kushiriki na imekwisha kupata ushindi moja na kutoka sare mara moja. Upande mwingine, kwenye mechi ya mashindano ya mpira wa miguu ya timu za hapa nyumbani, mjini Bukavu, timu ya FC Kivu imefaulu kuichapa timu ya Ose Tomfa kwa kuilaza bao sita kwa mbili na timu ya Puma Familia imeishinda timu ya Eglever kwa kuilaza bao mbili kwa moja. Mechi hiyo imeendeshwa kwenye uwanja wa mpira wa miguu La Concorde ya Kadutu hapa mjini Bukavu. Maendeleo. Na kufikia hapo, msikilizaji, hatuna la ziada kwa taarifa hii ya habari toka Redio Maendeleo. Habari hizi zimekujia kupitia ufundi wake Jean-Claude Ndage, ulikuwa nami Samuel Habamungu kwa usomi. Tuonane panapo majaliwa ya Mwenyezi Mungu kwa habari zingine, nikikutakia kila laheri, bye baibai.