Taarifa ni maarifa. Kwa hiyo tuwe wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Amani ya Mungu iwe nanyi popote mliko, wapendwa wasikilizaji wa Redio Maendeleo, matumaini kwamba mupo salama salamini. Hii ni idhaa Kiswahili ya redio yenyu katika toleo lake la kwanza kwa hii siku ya kwanza tarehe 2 Machi mwaka 2026. Na kwanza hapa ni muktasari wake. Mapambano kati ya wapiganaji wa Zalendo na makundi ya AFC M23 katika milima inayoinukia wilaya ya Kalehe imepelekea jamaa nyingi kukimbia makao yao tangu juma inayokwisha. Kwa leo zaidi ya jamaa 400 zinaishi ukimbizoni pa Bushushu na zingine zinaendelea kuwasili katika vijiji mbalimbali vya mahali kama vile Rambira na Kanyuni. Vituo vingi vya afya katika mtaa wa Bagira hapa mjini Bukavu zaidi kwenye kata Chikonyi, Chikera, Mulambula, Chiriri na Kanoshe vinatumika katika mazingira yenye kutatanisha, vikikosewa na nafasi, wauguzi wenye kukamilika na hata dawa. Hali hiyo inapelekea wagonjwa wa moja kufariki wakati wanatolewa huduma, huku kisa ya hivi karibuni ikijitokeza weekend na ukwisha pa Mulambula habari za michezo. FC Etoile du Kivu imeenda sare ya bao mbili pande zote wakati wa mechi iliyochezeka Pakindu dhidi ya timu Les Aigles du Congo kwa fursa ya mashindano ya Linafoot iliko cash daraja ya kwanza Bukavu. Dao kwa ngambo yake imepoteza mechi yake dhidi ya AS Rangers weekend inayokwisha. Hayo pamoja na mengine mengi ndio tumewaandalia katika taarifa hii ya habari, inaowajia kupitia ufundi wake Alanzar, na wasihi kuitegea sikio mwanzo hadi tamati. Karibu. Taarifa hii ya habari inawajia, naye alika habari kamili, mpendo wa msikilizaji. AFC M23 imekamilisha rasmi kifo ya Kanali Willy Ngoma aliyekuwa msemaji wa kijeshi wa AFC M23. Katika tangazo iliyotiwa saini na Lawrence Kanyuka, akiwa mkuu wa idara husika na mawasiliano kwenye M23, AFC imetangazwa kifo ya Kanali Willy Ngoma. Kifo, kifo imejitokeza Februari 24 mwaka huu wa 2026 kufuatia shambulizi ya anga iliyo endeshwa na jeshi la taifa FARDC. Kinshasa ilikiuka kimakusudi usitishaji mapigano na kuanzisha rasmi vita vya kila namna dhidi ya AFC M23, na, na kuwafanya wanajeshi na raia kuwa shabaha ya shambulizi ya ndege zisizo na rubani. uhalifu huu hautapita bila kuadhibiwa, Lawrence Kanyuka amejulisha kupitia tangazo yenyewe. Na zaidi ya jamaa 400 zinaishi maisha ya shida siku hizi kisha kukimbia makao yao baada ya mapambano kati ya wapiganaji wa Zalendo na askari wa AFC 23 katika vijiji Nyawaronga, Bushaku na Katasomu wilayani Kalehe tangu juma inayokwisha. Wakati wa mahojiano na Redio Maendeleo, Cedric Machara akiwa mtetezi wa haki za bin adam amejulisha kwamba jamaa mia mbili makumi tano na moja zinapatikana pa Kasirusiru ya kwanza na ya pili, kijijini Bushushu jamaa mia moja hamsini na saba zinapatikana kwenye kempi Amani ikiwa tu kijijini Bushushu. Na wahami wengine wanaendelea kujitokeza kwa wingi katika vijiji vya mahali kama vile katika kijiji Rambira, Nyamukubi na Kanyunyi. Kwa leo wahami hao wakiwa zaidi wanawake, watoto wachanga na wazee, wanakosewa na msaada wa aina yoyote, tukitaja maji safi, chakula, makao na hata matunzo. Inaongezea duru yetu, hata jamaa za mapokezi zenye kuwapokea wahami zinaishi katika hali ya ukosefu, huku mwito ukitolewa kwa viongozi miungano, shirika za kiutu na kwa watu wenye nia nzuri kuwajia kimsaada wananchi hao. Cedric Machara walikimbia vita ya wazalendo nam huku katia somo Nyaorunga, bushaku na pengine po na. Ndio maana tunapiga yowe kwa wafadhili ambao wanaweza kuwa na moyo mwema kwa kusapoti hao watu ambao wanateswa, hawana nyumba, hawana makao, hawana kwa kulala. Wakati mtu anakimbia, anakimbiza tu maisha yake, anaweza kimbiza watoto kama anaweza, lakini hakika aweza kimbiza vitu. Ndio maana tunatoa yowe kwaaia kusudi wajie kwa msaada hao wakimbizi kwa haraka. hawana nyumba, hawana chakula kuvaa na pia wanalala nje. Cedric Machara ni mtetezi wa haki za binadamu katika wilaya ya Kalehe. Na turudi hapa mjini Bukavu, tuseme kwamba wakazi wa kata Nyalukemba katika mtaa wa Ibanda wanaombwa kuwa makini kwa kuchunguza zaidi mara kwa mara singa za moto wa umeme nyumbani mwao kwa kujiepusha na ajali za moto zinazojitokeza mara kwa mara katika eneo zao. Mwito umetolewa naye Makila Kajibwami akiwa kiongozi wa kata Nyalukemba kisha ajali ya moto kujitokeza kwenye eneo hilo jioni ya siku ya sita, ilikuwa kwenye Avenue Irambo ya pili. Ajali hiyo imepelekea nyumba kenda kuteketea kwa moto na zingine kubomolewa ili moto usiendelee kujitapanya. Ameendelea kujulisha kiongozi huyu Makilaka Jibwami ameongezea kusema kwamba uchunguzi unaendelea kufanyika kwa kujua chanzo ya ajali hiyo huku akitoa shukrani kwa viongozi wanaoendelea kujitokeza mara kwa mara wakati ajali zinajitokeza, na kwa wakaaji kwa juhudi yao ya kuzima moto wakati ajali ya, ya moto inajitokeza. Makilaka Jibwami awaomba hivyo, hivyo hivyo wakaaji kuendelea kuwa makini zaidi wakiheshimu kanuni za ujenzi. Makilaka Jibwami kuhusu ajali ya moto ambayo ilitokea kwenye kata Nyalukemba ku aveni ya ombo de nyumba tisa yani kenda zililungula kabisa, na nyumba ine ilibomolewa kusudi wa wa depane zingine zisindile kulungula ku, ku, ku koze ya ile moto, atuyaijua atu mpaka sasa, ila eh, kama nyumba zili pa, kulungula sana, c'est parce que uh, ile nafasi wanajenga chini ya singa ya moto yao tension ya SNEL na kwa mtu angekaribia pale kwa kwenda kusove zile nyumba fale, dabor waite SNEL, direteur wa SNEL pour que wakate moto kwanja. Le temp piko wanachunga kisi watakata moto, voila, na nyumba ziko zinalungula zina makilaka. Jibwami ni kiongozi wa kata Nyalukemba katika mtaa wa Ibanda hapa mjini Bukavu na kuwahimiza wakazi wa hapa mjini Bukavu na kando kando, pamoja na viongozi kuhusu umuhimu wa ukingo bora wa mazingira, ndiyo lengo kubwa ya kampeni inayoitwa Moiver iliyoanzishwa siku ya Mungu hapa mjini Bukavu. Kampeni hiyo imeanzisha na kusapotiwa na Cooperation Suisse kwa ushirikiano na watafiti wanamemba wa shirika la raia, wasanii na hata waandishi wa habari. Mkurugenzi wa Cooperation Swiss nchini Kongo ya Kidemokrasia, Tomas Yenash, amejulisha kwamba kampeni hii imeanzishwa kisha kutambua uharibifu wa mazingira hapa mjini Bukavu na haswa zaidi uchafu wa plastiki unaoonekana kutupwa ndani ya ziwa Kivu, pia ndani ya mto Ruzizi. Kupitia kampeni yenyewe, Cooperation Suisse inataka kuona mji wa Bukavu unakingwa na kuonekana kuwa safi zaidi na mazingira yenye kudumu, amesisitizia Thomas Yenash. Mwalimu Pascal Masilia aliyeshiriki pia shughuli ya kuanzisha rasmi kampeni yenyewe, kupitia kipindi Pe Developpement kwenye Redio Maendeleo, amekuwa na haya ya kusema. Vile yetu ya Bukavu, kama watu wanajua, zamani ilikuwa ukipita fasi yote unaona vile iko mzuri mimea, fasi yote. Kwanza sisi tukaenda kwa masomo, tukaona kamata muavini podromi kwa ma, ma, miti ngambo yote. Hmm, tukaona anacheza kule ma, ma mbeko kule, tukaenda kucheza kabumbu mji. Sasa leo hakuna miti tena, fasi yote walikata miti, fasi yote walienga kiolela, fasi yote inatuma kama watu waanza tupa uchafu, fasi yote hakuna tena fasi ya kuchezea, hakuna fasi ya kupumuzikia, kuvuta hewa nzuri, hakuna sasa hii kampeni ya hii mwezi ni kutafuta kulamusha zamiri ya watu, kuwaonesha kama tuliharibisha mugini yetu na tunapashwa sisi wote kujiunga pamoja kusudi ya ku, kuangalia namna gani utaweza kusahihisha ile ngaliki itaweza sahihishiwa. Na ni pale Cooperation Swiss ilileta ile initiative ya kutia watu wote pamoja, watafiti, wasanii wasanii, wapashabari, kusudi kila mtu na ngambo <coughs> yake alete ujuzi yake kusudi ya ku, ya kusensibilize wakuu wa nchi batu kusudi kila mtu alete mchango yake kwa kusaidia mugini yetu vile yetu kukamata tena sura nzuri kidogo zamani. Pascal Masilia ni mwalimu kwenye chuo esp hapa mjini Bukavu. Mpeo na msikilizaji, wa Radio Maendeleo, ikiwa ndio kwanza unatoka kujiunga nasi, sijua kwamba unakuwa ukipokea taarifa ya habari toka idhaya Kiswahili ya radio yako, umefanya vema nasi tunakushukuru. Redio Maendeleo, redio ya ndani zaidi na bora kwa wasikilizaji wake. Kama nilivyotangaza kwenye muktasari wa taarifa ya habari, vituo vingi vya afya katika mtaa wa Bagira hapa mjini Bukavu vinaendelea kutumika vikikiuka shurti na kanuni zinazohitajika katika sekta ya afya kwenye kata Chikonyi, Chikera, Mulambula, Kanoshe na Chiriri. Kwa mfano, vituo vingi vya afya vinatumikia katika mazingira ya ukosefu wa vifaa vya kazi. Wakaaji wengi waliozungumza na Redio Maendeleo wamesema kusikitika kutambua kwamba wagonjwa wengi wanaolazwa ndani ya vituo hivyo vya afya wanafikia kufariki kisha kufanyiwa upasuaji bila kuheshimu kanuni na shurti za afya. Kisa ya hivi karibuni imejitokeza wikendi na ukwisha kwenye kata Mulambula ambako baba moja amefariki dunia katika kituo moja ya afya kisha kufanyiwa upasuaji katika mazingira isiyokuwa safi, kajulisha shirika nyipya la raia NDC mtani Bagira. Shamikolo Kitwe Mbili Bertin, akiwa katibu wa shirika nyipya la raia katika mtawa Bagira, anaomba viongozi kuwa na jicho la makini kwenye sekta hii yo ma centre de santé ma ma centre hospitalier rabule ma centre hospitalier na bule ma dispensaire bule uko très déplorable uko siwa na ma moyen na ma ressource watu wanakuwa wakijikuta na ma difficulté mingi kabisa ndani ya commune ya Bagira. Na yote na ke aggrave ma situation. Tunaomba tu kukwe augmentation basi ya budget luwe ku ma centre de santé fanyike ma formation na ma recrutement ya ma personnel soignant, qualifié soignant qualifié na ambia wale wa promouvoir ile ma centre de santé waanze zaidi na zaidi, kusudi wa aipate kupitia matatizo mingi kukwe amelioration ya mainfrastructures za kwao kukwe maequipement maye macentre de santé kukwe maequipement kameme kukwe mise en place ya susteme ya suivi ya evaluation qualité de soins ionekane kabisa, hapa tutasema ni hopitale ni centre de santé ni centre hospitaliere. Hasa BCZ ijue kufanya coordination na supervision ya maaktivité de santé mu zone ya kwao. Etunaomba, tunaomba tena kukwe yo kontrole eko regulier ya autorité kompetente mu ngambo ya santé, bafanye verification baverifie Kitwebili Bertin ni katibu wa shirika nyipya la raia katika mtaa wa Bagira na kiongozi wa University ya Katoliki hapa mjini Bukavu UCB, anaombwa kujitahidi ili wanachuo waliomaliza shule katika mkondo wa Kiganga kwenye university hiyo mwaka wa 2023, 2023, 2024 wapewe vieti vyao vinavyokamilisha kwamba wamehitimisha shule. Ombi inapatikana katika barua pepe aliyoandika mwanabunge Jimboni Didie Katembera na moja kufikishwa hapa kwenye redio Maendeleo. Aliyeandika barua amesema kutoa ombi kisha wanachuo wengi kumtolea malalamiko yao kuhusu kuchelewa kwa vyeti vyao. Kutokana na shida hii, wengi kati yao wanakumbwa na shida kwa kupata kazi, majifunzo ya muhimu, na hata kuandikwa na kukubaliwa kama vile waganga. Didier Katembera anakumbusha kwamba cheti inasaidia kutambulisha mwenyeji kuwa amefuata majifunzo ipasavyo, huku akitaka kuona juhudi zinafanyika kwa haraka kwa faida ya wanachuo hao. Didier Katembera amesema. hawana gisi ya kuenda soma hawana gisi ya kupostule kwa mabourse huko na kule, parce que hawana ma diplome. Na wengine wanapenda kupreter serment, itakuwa vigumu kwao waprete serment parce que hawana ma diplome na na imani kama hiyo. Eh, uh, plaidoyer yangu ambayo naifanya kwa waongozi wa universite yetu ya ICB, ambayo na kuwa moja ma universite kubwa za nchi yetu na moja ma universite kubwa za region de Grand Lake, wataweza kunisikia na kuwatia watudia wa wao wa zamani muhaki mwanabunge jimboni Didier Katembera. Na karibuni karibui, jamaa elfu moja na mia tano karibuni watoto elfu moja na mia tano wanaokuwa na miaka mnane hadi kumi na saba ya kuzaliwa, wanatumikishwa katika kazi zisizolingana na umri wao, kama vile kwa kutengeneza matofali katika hoteli, migahawa ama restoran na kadhalika, katika grupma ya Karongo Panyangezi wilayani Walungu. Miriam mufano, watoto hao ni zaidi waami wa vita waliokimbia vijiji vyao sababu ya mapambano yaliyojitokeza katika eneo hiyo ya jimbo ya Kivu ya Kusini. Ndivyo imejulisha muungano wa vijana DGPA kisha kufanya uchunguzi katika eneo hiyo. Muungano huo wajulisha kwamba watoto hao wanatokea zaidi katika vijiji Ishamba, Kashabiro, Bujenjere, Ruduha, Ganjabi, Mubumbano, Ngali, Ishunda, Buen Damulende, Mushego, Chijomyo, Tendera, Kahinga na Kandekere. Kwa kukosewa na pesa kwa kuendelesha shule, watoto hao wanatumikishwa katika kazi hizo nzito kwa kujibu kwa mahitaji yao na hata ya jamaa zao, umesikitika muungano Dejipea. Muungano huo unataka kuona viongozi na hata shirika zinazotumika katika sekta ya kutetea haki za watoto kujihusisha na hali ya watoto hao, kama anavyojulisha mkurugenzi wa muungano huo Giyom Mungu Konkua. Watoto ambao wa waliweza kukimbia maskani yao na wale ambao waliweza hata kurejea katika hali ya umaskini wamekuwa wakipatikana katika mkoa wa Karongo hapa pa Nyangezi. Tumekuwa tukitoa mwito kwa watu wenye nia nzuri, miungano na mashirika za kiutu kuweza kuwajia msaada watoto hawa ambao wengi kati yao hawaendi tena shuleni na hata wale ambao wameanza kuenda shuleni wakati mmoja hivi wameweza kuweza kujielekeza katika migodi za kuchimba matofali. Wamoja wanatembea barabarani, wengine wakitumikishwa hata hivi katika marestora mahotel hali ambayo imekuwa ikienda kinyume na haki ya mtoto ama ukingo wa mtoto. Hii imekuwa ikifanyikiza kwamba tuweze kutoa yowe, kuweza kuomba miungano na mashirika hizi za kiutu zinazotumika kwa ukingo wa mtoto kuweza kuwajia watoto wote hawa msaada. Wamekuwa na mahitaji mengi, bali ya muhimu ni kuweza kuwasaidia na vifaa vya shule, kujibu kwa mahitaji zao za kiafya, kuweza kuangalia namna pia kuweza kusapoti jamaa chakula kwa muda huu ambao wamekuwa kupitia wa magumu, kuweza kuangalia hata namna gani wanaweza kujibu kwa mahitaji mengine muhimu ya watoto itakaweza kuwafanikiza wale wengine kuweza kubaki shuleni. Huyu wanataka kuona huduma muhimu inatolewa kwa watoto wengine wanaopatikana vijijini kwa kukosewa na pesa, na wengine sababu ya vita kali katika vijiji vingi vya groupement ya Karongo, Nyangezi na pengine. Shukrani kwako Miriame mfano. Na kabla ya kugusia michezo, tuseme kwamba taifa la Israel pamoja na Marekani zilianzisha mashambulizi ya anga dhidi ya mji mkuu wa Iran, Teheran, Jumamosi Februari 28. Mashambulio haya yalienda siku ya Jumapili na machafuko yanatawala hivi sasa. Operesheni hiyo iliyopewa jina la Epic Fury na Washington inalenga kuondoa vitisho vilivyokaribia kutoka kwa Iran, amesema rais wa Marekani Donald Trump. Jamhuri ya Kiislamu ililipiza kisasi kwa mashambulizi ya makombora yaliyolenga Israel na nchi nyingine kadhaa katika eneo ambako kuna maslahi ya kijeshi ya Marekani, zikiwemo Umoja wa Falme za Kiarabu, Qatar, Bahrain, na Kuwait. Vifo vimeripotiwa katika maeneo mbalimbali, wakiwemo raia. Siku ya Jumamosi jioni, rais wa Marekani Donald Trump alitangaza kuwa kiongozi mkuu Ali Khamenei ameuawa katika shambulio hilo. Habari hizo zilithibitishwa saa chache baadaye na televisheni ya taifa ya Iran. Televisheni ya taifa ya Iran pia iliripoti siku ya Jumapili vifo vya maafisa wane mkuu wa jeshi Abdul Rahim Musavi, kamanda wa walinzi wa mapinduzi, Muhammad Kapkur, mkuu wa ujasusi wa polisi wa Iran, Golamreza Rezaian na Ali Shamkuhani, mshauri wa kiongozi mkuu. Muda mfupi baada ya tangazo hilo, walinzi wa mapinduzi waliahidi kulipiza kisasi kwa mashambulizi makali zaidi katika historia ya vikosi vya jeshi vya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Umoja wa Falme za Kiarabu uligundua makombora mia moja makumi sita na tano na kuharibu mia moja hamsini na mbili na kukamata makombora mawili ya cruise. Wizara ya ulinzi iliweza kujulisha. Mpenda msikilizaji, punde kidogo ni habari za michezo. Michezo, michezo, shauku ya michezo iko kwenye redio ya Maendeleo, Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. Timu ya ya FC FC Etoile du Kivu imeenda sare ya bao pande mbi imeenda Timu ya FC Etoile du Kivu imeenda sare ya bao mbili pande zote na timu Les Aigles du Congo Pakindu Maniema kwa fursa ya mashindano ya kandanda linafut iliko cash daraja ya kwanza. Matokeo hii inaruhusu Etoile Jikivu kuendelea vema katika mashindano kisha kupoteza mechi dhidi ya AS Maniema Union kwa bao tatu kwa mbili juma inayokwisha. Bukavu Dawa kwa ngambo yake inaendelea kupoteza mechi zake. Juma inayokwisha timu hii imepigwa kwa bao moja kwa bila na timu ya AS Rangers ya Kinshasa kwenye uwanja Tata Rafael. kwa ukumbusho Msemvula Musheni ametajwa kuwa mwalimu mpya wa michezo wa Ose Bukavu Dawa tangu juma inayokwisha. Kitengo husika na upashaji habari kwenye timu hiyo imejulisha kwamba mwalimu huyu mpya atatumika kwa muda wa miezi mbili kwa lengo ya kuhakikisha kwamba timu hii inaendelea kubaki na kuendelea vema katika mashindano ya Dinafoot. Taarifa ya magazeti jarida na kipengele uchambuzi kamili kwenye Redio Maendeleo. Kufungwa kwa shule nyingi wilayani Fizi licha ya walimu kusitisha mgomo wao, kuimarishwa kwa hali ya usalama katika mji wa Uvira pamoja na hali mbaya ya barabara ya taifa nambari mbili inayounganisha mji wa Bukavu na Goma jimboni Kivu Kaskazini ni miongoni mwa habari zilizochambuliwa na magazeti mjini Bukavu juma inayokwisha. Miriam Mufano. Tuanze na gazeti la if ambayo imeandika kuhusu kampeni ya ukingo wa mazingira iliyozinduliwa tarehe moja Machi katika kipindi cha amani na maendeleo, ama Peace and Development, kwenye redio Maendeleo, ambamo tumayenashe wa ushirikiano na Uswisi alitoa wito kwa wakaaji na viongozi kushirikiana kikamilifu kupitia kubadili tabia ili kuboresha mazingira ya mji wa Bukavu. Wataalamu wamesema kuwa hali ya mazingira mjini Bukavu inaendelea kuwa mbaya zaidi. Kwa ngambo yake Kache Ukarume, aliyohudhuria kwenye kipindi hiyo, ujenzi kiolela na kutoendesha kazi za pamoja ama salongo, kama inavyofaa, inachangia kuongeza uchafu mjini Bukavu, zaidi uchafu wa aina ya plastiki. Kwa ngambo yake Profesa Pascal Masilia anadhani kuwa kukosiwa pia na mahali ya kutupa uchafu inapelekea wakaji kutupa uchafu kwenye Ziwa Kivu na kuhatarisha hivi viumbe vinavyoishi majini. Wataalam hawa wanakumbusha kuwa uchafu unaweza kugeuzwa kuwa vitu mbalimbali mbali vya samani na kupelekea hivi vijana kujiundia kazi ndogondogo ndogo. Kwa mwisho, Adolfe Mugula alijulisha kuwa kuna eneo nyingi mjini Bukavu zinazokuwa hatarini sababu ya ujenzi holela na inabidi hatua zichukuliwe kwa haraka, nao viongozi ili kuzuia mimomonyoko ya udongo na matokeo mengine mabaya. Kwa ngambo yake gazeti Jambo RDC.info imeandika kuhusu barabara ya taifa nambari mbili inayounganisha mjini Bukavu na Goma inayokuwa katika hali mbovu siku hizi zaidi wakati wa mvua. Kwa mjibu wa kiongozi wa shirika la raia tawi la Kale Benjamin Muganzi, aliyojua na midia hiyo, amejulisha kuwa sehemu nyingi za barabara hiyo, kama vile mahali inayoitwa Chele Francais, Mweha, Makengere, Dukera hadi Mukwija zimeathirika na mafuriko, mmomonyoko wa udongo na vingine vitu vingi. Hali hii inaleta matatizo makubwa kwa maelfu ya wakaaji wanaotumia barabara hiyo kwa usafiri kila leo ili kuendesha shughuli zao mbalimbali mbali za kiuchumi katika mji wa Bukavu na Goma. Pia inakuwa vigumu kwa shirika mbalimbali mbali, za kibinadamu kufika eneo hiyo ili kutoa msaada kwa waanga wa vita, licha ya juhudi mbalimbali za uwakaaji kujaribu kufungua mfereji wa maji laendelea. Kujulisha gazeti Jambo RDC Info, eneo la Mbinga ya kaskazini bado limejitenga na muji wa Bukavu pia Goma. Tumalize na gazeti Watoto News ambayo imeandika kuhusu shule nyingi ambazo bado hazijafungua milango yao licha kusitishwa kwa mgomo wa walimu eneo hiyo ya jimbo ya Kivu ya kusini lilipoojiwa na gazeti hilo, shirika la raia linaloitwa Machozi ya Raia kupitia kiongozi wake Angale Isangino lajulisha kuwa shule kama zile za Abala Bazuri na zile za Bashi Loka bado hazijafungua milango yao. Walimu kwa ngambo yao wajulisha kuwa eneo ambako bado kuna usalama mdogo, shule zinaendelea kumilikiwa na watu wenye silaha Muungano huo unaonya kuwa watoto wasiposoma wataingia katika vitendo vibaya. Wazazi pia kwa ngambo yao wanakuwa na wasiwasi, kwa sababu mitihani zitaanza hivi karibuni, wakialika pande husika katika mapambano kutumiliki shule kwa kurahisishia watoto kupata maadibisho. La malizia gazeti watoto news. Kwa kweli la ziada hakuna kuna. Na msikilizaji wa radio maendeleo, huo ndio mwisho wa taarifa ya habari toka idhaa ya Kiswahili ya Radio Maendeleo, toleo la kwanza kwa hii siku ya kwanza tarehe 2 Machi mwaka elfu mbili ishirini na sita. Asante kwa nyote mliontegea sikio. Shukrani zimfikie fundi mitambo wa Lanzar aliyeni peperusha hewani. Naitwa Alan Kabika, nilikuwa mbele ya microfone kwa ajili ya utangazaji na watakia mwanzo njema wa juma. Baibai.