Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Amani ya Mungu iwe nanyi popote mlipo, wapendwa wasikilizaji wa Redio Maendeleo, matumaini kwamba mupo salama salamini. Hii ni dha Kiswahili ya redio yenyu, toleo la kwanza kwa hii siku ya kwanza, tarehe 16 Machi mwaka 2026. Na kwanza hapa ni muktasari wake: uchukuzi umepigwa marufuku mara tena kati ya mji wa Bukavu na Uvira kupitia bonde ya Mtoruzizi pa kasambura katika bonde ya mto Ruzizi nao askari wa taifa farde se nao wazalendo, tangu jana siku ya Mungu tarehe 15 Machi mwaka huu, gari na pikipiki piki zote toka Uvira zilizotaka kuja hapa mjini Bukavu ziliweza kuzuiliwa maeneo ya Sange watu wanaoshutumiwa kuwa chanzo ya kupotea kwa viungo vya siri hapa mjini Bukavu pamoja na wanaodai kupotelewa na viungo vyenyewe wanaombwa kujielekeza kwenye vituo vya polisi kwao viongozi pia kwenye vituo vya afya kwa ajili ya kuugundua ukweli wa mambo. Mwito ni wake Daktari Philip Amani Busane, akiwa mganga wa nafsi kwenye hospitali ya Panzi. Habari za michezo timu ya US soko zaki itacheza na Ose Muungano siku ya nne tarehe 19 Machi mwaka 2026 pa Butembo katika jimbo la Kivu ya kaskazini kwa fursa ya mashindano yalinafuta iliko cash daraja ya pili. Hayo pamoja na mengine mengi ndiyo tumewaandalia katika taarifa hii ya habari inayowajia kupitia ufundi wake Alanzar, na waomba kuitegea sikio mwanzo hadi mwisho. Karibu. Karibu kupokea maelezo kamili kama vile nimetangaza kwenye muktasari wa taarifa ya habari. Uchukuzi wa pamoja kati ya mji wa Uvira na mji wa Bukavu kwa mara nyingine tena umepigwa marufuku katika bonde ya Mto Ruzizi nao askari jeshi wa FARDC nao wazalendo tangu jana asubuhi ya siku ya Mungu tarehe kumi na tano Machi mwaka wa elfu mbili ishirini na sita. Kwa mjibu wa duru nyingi toka Sange pamoja na madereva wa makampuni za usafiri kwenye barabara hiyo kati ya Bukavu na Uvira kupitia bonde ya Mto Ruzizi uchukuzi ume tena kwa amri ya jeshi la taifa FARDC na wazalendo likipiga marufuku upatikanaji wa magari pikipiki piki na hata watu wanaotoka katika maeneo yanayomilikiwa na AFC 23 kuingia katika maeneo yanayo yadhibiti haswa zaidi mji wa Uvira. Hali hiyo hiyo inatumika pia kwa wale wanaotoka Uvira, ambao hawawezi tena kusafiri hadi maeneo yanayomilikiwa na jeshi wa AFC 23. mapema Jumapili mapema Jumapili asubuhi Machi Tano, wachuruzi wanawake waliokuwa wakisafiri hadi soko ya Runingu kutokea mji wa Sange walilazimika kurejea nyumbani bila kupewa sababu yoyote. Hata hivyo abiria toka Bukavu na sehemu nyingine ya bonde ya mto Ruzizi wilayani Uvira waliokuwa wakielekea pa Uvira walikusanyika pa Sange bila kujua waelekee wapi. Uamzi huu mpya, duru zetu zaendelea kujulisha, unasababisha wasiwasi wasi na masikitiko miongoni mwa wakaaji ambao wa wanategemea sana shughuli za uchukuzi pia uchuruzi kupitia barabara ya taifa nambari tano. Wanaoiomba kwa serikali ya Kongo ni kuimarisha hatua za ufuatiliaji, kisha uchukuzi huu kusimamishwa kwenye barabara hiyo, kwani hii inaweza kuwa na matokeo kwa jamii nzima. Wakati huo shughuli za biashara zimezorota Jumapili Machi kumi na tano kaskazini mwa wilaya ya Kabare, kutokana na habari za uvumi zilizoenea kwenye mitandao ya kijamii kwamba shughuli zote za kijamii na za kiuchumi zimepigwa marufuku katika soko ya Mudaka, Kavumu na Irambi Katana, ikiwa tu katika wilaya ya Kabare. Katika rekodi ya sauti iliyosambaa kwenye mitandao, watu wasiojulikana walionya wafanyabiashara wote ambao wanaweza onekana katika soko la Mudaka jumapili hiyo jana. Hali hii ilizua hofu miongoni mwa raia, makanisa yaliweza kupata idadi ndogo tu ya waumini na masoko na maduka yalifanya kazi katika hali ya kibaridi. Licha ya hofu hiyo, hali iliendelea kuwa shwari hadi jumapili mchana, zimemalizia duru zetu. Nao watu wanaoshutumiwa kuwa chanzo ya kupotea kwa viungo vya siri nao wanao piga kelele kwamba viungo vyao vya siri vimepotea, wanapashwa pelekwa kwenye vituo vya polisi kwa wakuu viongozi, pia katika vituo vya afya. Ni kwa njia hiyo ndipo inawezekana kuwa na maelezo na kujua ukweli wa mambo na kurudisha usawa katika jamii. Mapendo Linda kwa ripoti. Ndivyo amejulisha Dr Philip Amani Busani, akiwa mganga wa nafsi kwenye hospitali ya Panzi, wakati wa kauli yake kwenye kipindi pe development kwenye Redio Maendeleo Jumapili 15 Mechi. Mganga huyu amejulisha kwamba kuna njia nyingi zinazoweza fasiria kupunguka kwa kiungo ya uzazi kwa mwanaume bila kusema kwamba kiungo imepotea kwa njia ya uchawi. Pahali pa kumchapa fimbo au mawe mtu anayeshitakiwa kuwa chanzo ya kupotea kwa kiungo ya siri, njia muhimu ni kwenda polis, ambao nao wanaweza peleka kesi kwao waganga ili watoe mwangaza kamili. Kiongozi wa kata Ndendere, akiwa pia mnenaji wa viongozi wa kata za hapa mjini Bukavu, Pastor Albert Migabo Nyagaza aliyeshi iiki pia kipindi asema kusikitika kutambua kwamba visa vya kupotea kwa viungo vya usiri vinaripotiwa kwenye mitandao ya kijamii bila uhakika, akitoa angalisho kwa watu wanaosambaza habari za uvumi, sababu hatua muhimu zitachukuliwa nao viongozi. Albert Migabo Nyagaza anaeleza: wakaji, ninaweza kuambia kama ile maneno ya manenoya kusembali iba mutu sekse yake aparee yake iko ya inakuwa uongo wote ambao waliishasema waliwabeba hayo wala watu wa sembali iba, wala ule, wakati tuna ona tunakutana seks yake iko, hakuna problem. Tunasema tu inaweza punguka, sababu labda hii boga na mastresa yenyewe iko deja nayo lakini, kwa kweli seks iko inakuwa, na ndio maana nasema kama mutu yeyote ambaye tutakutana iko ana propage zile ma fausse information, ule mutu ajuwe kama leta iko pale na inaagir, anakamatika kusudi ajibu kwa matendo yake. Kama kuko mutu mwenye unawaza alikuweba sex nawe, mwenye baliweba sexi, mukuye kumabiro. Ziko mabiro za leta swati ku commune, swati ku quartier wala ku nivo ya, ya la polisi kusudi tuweze kuangalia pamoja na tena tuamue ile maneno pamoja. Lakini kila mtu ambaye tutaona angali anatafuta kuua mwenzake bamuue, population yenye tutaona iko mobilize kusudi wauwe mtu, sababu mtu mfulani alisema alimbeba sex yake, ule mtu atajibu kufuatana na matendo yake. Dangu leo tuko tunazunguka kusudi tuone mwenye angali anapropage zile mainformasio. Kiongozi wa shule EDAC ISG ya Sylvain Mushagalusa, akiwa pia miongoni wa waalikwa kwenye kipindi, awaomba viongozi kuwa makini wakipiga pia marufuku uchuruzi wa epengle na elastiki kama suluhisho, sababu mambo hayo yanaweza pelekea habari za uvumi kuendelea kusambaa. Shukrani Mapendo Linda kwa ripoti hiyo. Na zeruzeru au kasa wanaoishi katika wilaya ya Ijwi hapa jimboni Kivu ya Kusini wasema kuishi katika hali ya usalama mdogo siku hizi. Hii ni kutokana na tishio ambazo wanakuwa wahanga toka watu wanaoendesha mauaji kwa kamba inayoitwa Kabanga siku hizi katika Sheferin Tambuka kwa upekee na katika wilaya Ijwi kwa jumla. Ndivyo amejulisha Juvenal Lushule, akiwa kiongozi wa muungano unaotetea haki za zeruzeru, apia wakati wa mahojiano na Radio Maendeleo weekend inayokwisha. Juvenal shule asema kusikitika kutambua kwamba kwa leo zeruzeru hawafanyi shughuli zao za kawaida kama ipasavyo, na watoto hao hawaendi shuleni wakihofia usalama wao. Kwa hiyo anaomba viongozi kuwalindia usalama zeruzeru sababu wana haki kama watu wengine pia, kuwasaka wote wanaokuwa chanzo ya visa vya mauaji katika jamii. Juvenal Lushule amesema, nilishapita miezi kadhaa teritoari ya Ijwi, precizema musheferi Ntambuka, kunakuwa hiyo fenomene. Wale watu warugaruga, tunawete warugaruga, wenye nia mbaya ambao wanaua watu kwa kutumia hiyo kamba kwa kuua watu, na inasekurize population sana, hata watu kutembea hawatembee tena, hawafanya makazi. Sababu kisa cha hapa karibuni ni binti moja ambaye alikuwa ndani ya shamba, ilikuwa saa tatu ya asubuhi. Wale warugaruga walimtokea na wakamumalizia maisha Malbinos. Kasa kwa Kiswahili hapa mjini Bukavu katika Sheferin Tambuka wanakuwa katika uoga na insecurity kubwa sana, sababu wale warugaruga wanawavizia sana na wanawatafuta sana kwa kuwamalizia maisha. Ni insecurity kubwa inaonekana. Tunaomba sana viongozi kuangalia namna gani ya kulindia watu wote kwa jumla salama, lakini pia ile kategori marginalizia maalbinos, hawatembee wamoja, hawaende tena shambani, wengine hawasome kama hawasindikiziwe. Ile inatuletea hofu kubwa sana, sababu wanaviziwa sana. Maalbinos nao wana haki ya kutembea, wana haki ya kuishi na haki ya kulindia usalama kama watu wengine. Juvenal shule ni kiongozi wa muungano apya unaotetea haki za zeruzeru. Mpe na msikilizaji wa redio Maendeleo, ikiwa ndio kwanza unatoka kujiunga nasi. Jua kwamba unakuwa ukipokea taarifa ya habari toka idhaa ya Kiswahili kwa hili ya redio Maendeleo, umefanya vyema, tunakushukuru. Radio redio Maendeleo, redio ya ndani zaidi na bora kwa wasikilizaji wake. Viongozi wa jimbo la Kivu ya kusini wanaombwa kusaidia na kuunga mkono juhudi mbalimbali zinazokusudia kukinga mazingira na mito katika jimbo la Kivu ya kusini. Hii ni kwa lengo ya kukinga mali ya inchi tukitaja wanyama na mimea kwa faida ya vizazi vijavyo. Ujumbe umetolewa nalo shirika Strong Roots Congo kwa fursa ya kusherekea sikukuu limwenguni ya mito inayosherekewa tarehe 14 Machi kila mwaka. Kwa mjibu wake Igote Matabaro, akiwa msimamizi wa mpango wa kurejesha mito kwenye shirika hilo. Mito nyingi kwa sasa zinakuwa hatarini kutokana na vitendo mbalimbali vya uharibifu toka wakaaji, kama vile kukata miti kiolela pia kutupa uchafu katika mito. Hali hii inaharibu mazingira na kuweka hatarini maisha ya wakaaji, ijapokuwa mito inachukua nafasi kubwa kwa maisha ya binadamu, haswa kwa kutumia katika kilimo na ufugo. Igot Matabaro anaalika wakaaji kuchukua hatua za kulinda mito na mazingira kwa faida ya wote. Tumsikilize. Siku ya leo ni sikukuu ambao ulimwenguni tunasherekea mito yetu na kupitia siku ya leo nilitaka ku kukumbusha kila umoja mafaa ya mitoni yetu kwetu sisi wakaaji, pia kwenye mazingira yetu katika jimbo yetu. Tunajua kuwa mitoni inatusaidia katika kazi mingi. Tunaitumikisha kwenye mlimo, tunaitumikisha kwa kazi mbalimbali mbali, kwenye nyumba, kupika, kufua, kutumia pia maji ya kunywa. Lakini kwa uzuni, tunaona ya kuwa hiyo mitoni yetu inakuwa katika hali mbaya kutokana na kazi ambazo sisi tunafanya shie, kama vile ile shirika ambayo natumika katika kukinga mazingira tuna proposer ma action ambayo zinasaidia kukinga hiyo mazingira yetu, kurudisha mitoni yetu katika hali nzuri. Haiko kazi ya mtu mmoja, inalomba sote tungane mkono. Ndio kwa maana kwa siku ya leo tunaita wa autorite locale, sote tungane mikono ili tuchunge hiyo mazingira yetu. Igeti Matabaro ni mtumishi kwenye shirika la Strong Roots Kongo. Na wazazi wa hapa mjini Bukavu kwa upekee na wa jimbo la Kivu ya Kusini kwa jumla, wanaombwa kuwaandikisha watoto wao katika mikondo ya hisabu kwa kuwasaidia kuwa na ujuzi mwingi kwa ngazi mbalimbali mbali. Mwito umetolewa naye mwanzilishi wa shule la Complexe Scolaire la Colombe Chirengeti Balungwe kwa fursa ya kusherekea sikukuu mwinguni ya hisabu inaosherekewa tarehe 14 Machi kila mwaka. Mara tena Mapendo Linda, wakati wa esha maonesho mbalimbali. Mwanzilishi wa shule amejulisha kwamba shule lake linakuwa na walimu wenye uwezo wa kuelewesha hesabu kwa wanafunzi kwa njia rahisi. Huyu anaomba wazazi kuwaandikisha watoto wao kwenye shule la Kolombo ili wafunzwe mengi kuhusu hesabu. Chirengeti Balungwe anaeleza <tabu> aweza kujimimi na kujipiga kifua kwa sababu watoto walisherekea mkondo wa mathematiki ama hesabu. Walifanya mademonstration fulani fulani, niliona hata wabinti wengine kuwa na waza wanaogopa hesabu, walifanya mademonstration za hesabu kwa wazazi, naweza kusema kama tuko mu masomo chache za hapa Bukavu zenyewe ziliweza kusherekea isikukuu ya matematiki ama hesabu duniani. Inatumotive sana, haiko kila masomo na haiko kila wanafunzi njo waliweza kujitahidi. Felicitation kwa walimu wa hesabu. Upande mwingine, vifaa mbalimbali vilivyotengenezwa na wanafunzi kama vile mafuta, juis, desinfectant pamoja na biskuiti vimeonyeshwa wakati wa shughuli yenyewe. Imani Kajibwami akiwa mwanafunzi katika mkondo wa hesabu kwenye shule la Colombe aomba wanafunzi zaidi mabinti kutoogopa hesabu. Matematike ama hesabu haiko ni bya nguvu, inalombaka mutu ajue venye anakia tafuta, hapana kukia tu asemi, na utafaa matematike na ujue venye utafuta, unajua kwanza nini venye itakusaidia, kunini ku masiku zae zitakuja. Nabambia batu bamingi banaogopaka sana matematike, maana nabambia kama matematike haikuwaki nguvu, lakini inalombaka kujiconcentre na courage na kuacha distraction. Shughuli imefanyika kwenye shule la Colombe yenye makao kwenye Avenue buolo ya tatu mtani Kadutu, si umbali na parokia Sainte Trinité ya Buolo. Nao viongozi wanaombwa kujitahidi, ili shirika husika na uchunguzi OCC pamoja na vituo vingine viweze kujihusisha kikamilifu kuhusu hali ya bei na bidhaa mbalimbali vinavyotolewa kwa watumiaji. Mwito umetolewa nayo ligi ya watumiaji Likoski ni kwa fursa ya sikukuu ya kimataifa ya haki ya watumiaji inayosherekewa tarehe 15 Machi kila mwaka. Katika tangazo iliyowekwa hadharani Likoski imejulisha kwamba sikukuu hii ni wakati muhimu kwa kuwahimiza viongozi kuhusu uchunguzi wa bidhaa. Kwa hiyo Likusiki inaomba watumiaji kujiswali kuhusu hali ya bidhaa, ikiwa haviwezi kuathiri afya yao. Likusiki inaomba pia viongozi kuheshimisha haki za watumiaji na kuwarudisha katika haki yao, na kwa wafanyabiashara kuwauzishia watumiaji bidhaa inayokamilika kwa watumiaji. Likoski inawaomba kulaani wakati wowote ule wanapouzishiwa bidhaa isiyokuwa halali kwa ajili ya kukinga afya yao. ni hii siku ya kwanza, tarehe 16 Machi mwaka 2026, ndiyo tarehe ya mwisho ya kulipa kodi ya mapato ya kitaaluma IPR pamoja na kodi ya ongezeko la thamani. Ndivyo amejulisha Charles Kanege akiwa kiongozi wa DJI wakati wa mazungumzo na Radio Maendeleo. Huyu anataka kuona wananchi wanalipa kodi kulingana na sheria ya inchi. Charles Kanege amesema kila anapasha lipa impo yake le 15 ya kila mwezi au plus tard. Ikikuwa nyuma zaidi, tunajikuta le 15 ya mwezi wa tatu inaanguka siku ya Mungu, siku ya Mungu kazi yake kwake, ndio maana administration na sheria iliweza prévoir date ya kufata. Ni kukumbusha kila contribuable ambaye anapasha lipa impo sur le rémunération yenye tunaita IPR, inajulikana. TVA inajulikana ni le 15 ndio ilipashalipiwa, lakini italipiwa sasa mkumwisho le 16, haitakuwa nyuma. Mwenye anaweza kuilipa tena leo le 16, ndio siku ya mwisho. Ni mzuri zaidi wasichelewe, wasie kuingia muma penalite yenye iko du kureta na penalite inakuwa ka 25% kama unalipa nyuma. Wakati unalipa nyuma, kama ulipashalipa lipa 100000 francs, utalipa 125000 francs. Unaona kama pale ni gharama kubwa yenye mtu mtanashingiza yeye pekee. Michezo! Michezo! Shauku ya michezo iko kwenye redio ya maendeleo, jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. Habari za michezo ni kwamba timu ya AS Macomin iliweza kushinda US Soko Zaki kwa goli moja kwa bila, ni kwa fursa ya mashindano ya Linafoot iliko kash daraja ya pili. Mechi iliyosimamishwa siku ya sita na kuendelea jana siku ya Mungu sababu ya mvua. Soko Zaki imesha shinda timu ya Kabasha na kuenda sare na timu ya Etancel. Kwa mechi ijayo, Soko Zaki itacheza na Ose Muungano siku ya nne tarehe kumi na kenda Machi mwaka elfu mbili ishirini na sita kwenye uwanja Van Nevel pa Butembo katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Muungano ingepashwa cheza na mwangaza ya Goma tarehe 15 Machi mwaka huu, ila timu hii imejiondoa kwenye mashindano. Muungano imeshaenda sare ya kutofungana pande zote na timu ya Ice Nyuki. Ni timu ya Ose muungano ndiyo inawakilisha jimbo la Kivu ya Kusini kwenye mashindano yenyewe. Taarifa ya magazeti jarida na kipengele uchambuzi kamili kwenye redio maendeleo. Ombi iliyotolewa kwa wakaaji wa Nyangezi katika wilaya wa Lungu kwa kujielekeza kwenye vituo vya afya mara wanapokuwa wahanga wa magonjwa mbalimbali na pia kuchagua vituo vya afya vinavyokuwa halali ni miongoni mwa nukta zilizochambuliwa na magazeti mjini Bukavu wikend na ukwisha Mapendo Linda tuanze na habari zilizoandikwa na Esther ambayo imezungumza kuhusu kamati ya maendeleo ya afya iko desa Panyanpende tarafani Kabare jimboni Kivu ya Kusini. Kamati hii inakuwa ikialika raia kuweza kukaribia zaidi vituo vya afya ili waweze kupewa matibabu inayostahili. aliko ni yake Alea Ashuza akiwa kiongozi wa kamati hiyo, ambaye amesema ni muhimu raia wawe na tabia ya kujelekeza kwenye vituo vya afya. Kwake yeye, mtaa wa afya ya Nyamtende inakuwa na gonga ambao wanatumika kazi yao ipasavyo na ambao wanapana matunzo bora kulingana na sheria ya afya. Huyo anatoa tahadhari kwa raia ambao wanakuwa na tabia ya kujielekeza mara kwa mara kunako vituo vya afya ambavyo havieneze shurti zote na ambavyo havina kabisa vifaa muhimu kwa ajili ya kutunza wagonjwa. Wakati ule, Alea Shuza alikumbusha ya kwamba duka za kununulia dawa haipashi kuwa nafasi ya kupima wagonjwa ila ina inapaswa kuwa nafasi ya kutoa dawa hasa kwa wale ambao wanakuja na vibarua vilivyoandikwa na waganga upande mwingine ni miza Ratkoorg ndiyo ilisema ya kwamba wakaaji wengi wa wilaya ya Kasheke ndani ya lokalite ya Chimfunzi, Msangamano, Kalonge, Karafani, Kalehe, jimbuni Kivu ya kusini wanakuwa katika hatari ya kupatwa na magonjwa mengi inayotokana na kutumia maji machafu. Hii ni kwa sababu raia wengi hawana maji na mirija mengi tayari imeharibika na haipelekee raia wa huko kupata maji safi, kulingana na shirika la raia la mahali ambayo imeujiwa na Ratekorg, watoto wanalazimishwa kujielekeza kwenye visima vya maji visivyojengwa ipasavyo, huku wakiweka maisha yao hatarini. Hali hii inapelekea raia wengi kupatwa na magonjwa kama vile malaria, magonjwa ya tumbo, kuendesha na kadhalika. Ni watoto na wazehe ndio wanaguswa zaidi na magonjwa yale. Shirika la raia la Kalonge inaalika miungano inayotumika katika sekta ya kiutu ku engeneza mirija hizo za maji waweze kuweka mirija ya maji na kuendesha uhimizaji kwa raia kuhusu usafi na kuweza kupiga maji kabla ya kuitumia. Tumalize na la Prinel RDC ambayo imeandika kuhusu mji wa Goma ndani ya kata Keshero. Consolatrice Kabekatio, akiwa mwanafunzi kwenye chuo kikuu, anakuwa akisoma pamoja na kuendesha kazi ya uchuruzi. Huyu anatengeneza kofia za wanawake ama perike na anakuwa na duka kubwa ambamo wanauzisha vifaa hivyo. Kulingana na binti huyu, kazi hii inamsaidia kuweza kujibu kwa mahitaji yake. Huyu aliweza kupokea majifunzo ya hesabu na kusema ya kwamba majifunzo ambayo amepokea ili msaidia kuweza kuendesha shughuli zake ipasavyo, kuendesha hesabu ya biashara na hata ya pesa bila kupoteza wakati. Wa mazungumzo na Laprinel RDC, Consolatrise Kabekatio amesema ya kwamba kuna shida mbalimbali anazopitia kama vile kukosewa na moto wa umeme na mambo mengine. Hata kama shida hizo zinaonekana, Consolatris anakuwa akijikaza kwa kuweza kutekeleza kazi yake ipasavyo na kualika vijana binti kumuunga mkono na kuiga mfano wake. Anasema ya kwamba anafikiria kwa siku za usoni kuanzisha rasmi majifunzo kwa vijana binti ili kuwafunza kazi hiyo. Yote ni kwa lengo ya kupiganisha ukosefu wa kazi na umaskini ya malizia nchi hii. Aziada hakuna mpendwa wa msikilizaji wa redio maendeleo, huo ndio mwisho wa taarifa ya habari toka idhaa ya Kiswahili ya redio yenyu, toleo la kwanza, kwa hii siku ya kwanza, tarehe 16 Machi mwaka 2026. Asante kwa nyote mlionitegea sikio. Shukrani za dhati zimfikie fundi mitambo Alanza aliyeni peperusha hewani. Naitwa Alain Kabika, nilikuwa bila microphone kwa ajili ya utangazaji, na waaga na kuwatakia mwanzo njema ya wiki. Bye, bye.