Taarifa ni maarifa. Kwa hiyo, tuwe wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Nakusalimu mahali pote ulipo msikilizaji wa redio Maendeleo, nikiwa na matumaini kwamba uko salama. Karibu kuipokea taarifa hii ya habari inayokujia moja kwa moja toka redio Maendeleo. Na kabla ya taarifa yenyewe, pokea kwanza mtasari wake. Hali imebaki kuwa ya hekaheka heka kwenye vijiji vingi vya Grupe Maka Bunambo kwenye milima yenye kuinukia Uvira kutokana na mapigano kati ya jeshi la FARDC dhidi ya makundi ya AFC M23 ambayo imeripotiwa tangu asubuhi ya hii siku ya pili, tarehe 17 Machi mwaka elfu mbili makumi mbili na sita. Mengi ni katika taarifa hii ya habari zaidi ya shule elfu moja mia saba zimebaki zikifunga milango yake jimboni Kivu ya kusini kutokana na matatizo mbalimbali mbali, hasa zaidi mizozo za kivita. Hayo ni machache kati ya mengi ambayo tumekuandalia katika taarifa hii ya habari, msikilizaji. Ufundi ni wake Pasta Barton Busime, na mimi ni Samuel Habamungu kwa usomi. Baki nasi hadi mwisho, punde kidogo maelezo kamili Leo. Karibu kwa maelezo ya taarifa hii ya habari. Tumeisema kwenye ufupi wake, hali imebaki ya hekaheka heka kwenye vijiji vingi vya grupema ya Kabunambo na kandokando kando yake Kwenye milima yenye kuinukia Uvira yote imetokana na mapigano makali ambayo imeripotiwa tangu asubuhi ya hii siku ya pili tarehe 17 Machi mwaka huu wa 2026, yakiripotiwa kati ya askari jeshi wa FARDC wenye kusaidiwa na wazalendo pia jeshi la Burundi dhidi ya makundi ya AFC M23. Duru zetu zimejulisha kuwa mapigano hayo yameanza wakati wa saa moja za asubuhi na kuendelea kwenye eneo za Biriba, Kabunambo na kwenye milima ya Kiamati te ambako kumeripotiwa ndege bila rubani zikiangusha bomu. Mamia ya wakaaji wameonekana wakikimbia makazi yao wakiwa na mizigo na kujielekeza Pasange na wale wa Runingu wakielekea Pakiliba. Pasange kumeripotiwa wingi wa wahami ambao wametoka kwenye milima yenye kuinukia Uvira. Shughuli zote zimebaki zenye kukwama huku mlio wa risasi wa silaha nzito na nyepesi ukiendelea kusikika. Mkaaji mmoja ambaye ametoka eneo ya Runingu anaeleza hapa, tumsikilize. Mimi nifika hapa Kiliba Ondesi, natokea Runingu, tulikimbia vita. Ulikuta basi tukaona basoda yeko banainstale maarme zabo baliinstale ma kanisa katolike na nyingine, kulikuwa bariere yabo ya, ya fro ma minute tu kidogo, tukakiasikia mabombe zinaanza o tukakuwa alerte, mwingine kabidi tuanze chomoka tukimbie kufika hapa Kiliba, mwanzo kakuta nyingine gari ya basoda FRDC RDC kuna arme kabisa kubwa tuisha pita naye kaanza piga basi ndo tukateremka tim paka huko ndesi na ndo bisi mimi napatikana hapa kwa masomo ya TTT kitona tulikuja na mguu kutoka Runingu tim paka hapa basi si tu kwa hapa tu serikali yangalia tagisi naweza inaweza kuhifadhi isikia hapa tunahangaika sana ndipo asubuhi watoto wa mingi atuyakula na shida tu vile kisi tulikimbia hakuna tamu alitoa kitu moja tamu nyumba Ulikuwa hapo ukimsikiliza mkaji mmoja aliyekuwa akieleza namna hali ilivyokuwa. Wakaji wa eneo hiyo wamesema kupitia mateso makubwa na shule elfu moja mia saba makumi sita na nane zimebaki zenye kufungwa jimboni Kivu ya Kusini kutokana na magumu mbalimbali mbali, ambayo imekumba sekta ya maadibisho hasa zaidi kutokana na mizozo ya kivita. Magumu hiyo imesababisha zaidi ya wanafunzi elfu mia sita makumi nane na tano makumi tatu na tatu kubaki nyumbani bila kusoma kutokana na kufungwa kwa milango ya shule zao. Omere mdekereza, likoje hili Idadi hiyo inapatikana ndani ya ripoti ya miungano za kiutu zinazohusika na maadhibisho na ambayo imetangazwa na shirika la Umoja wa Mataifa husika na maadhibisho ucha na ambayo imechunguzwa na Redio Maendeleo. Ripoti hiyo imejulisha kuwa kabla ya mwezi Februari ni zaidi ya shule elfu tatu mia moja makumi ine na saba ndizo zilizokuwa zimefungwa nchini DRC huku sehemu kubwa ikiwa jimboni Kivu ya Kusini. Asilimia makumi sita ya shule hizo zilifungwa kutokana na mapigano kati ya makundi yenye kumiliki silaha, tukiamini ripoti hiyo inayosema kwamba shule zimoja zilishambuliwa, kukabiliwa na makundi hayo, kuharibiwa, kuunguzwa, kuporwa na kadhalika. Hata hivyo, kuna shule zingine zilizofungwa kutokana na mafuriko baada ya kuharibiwa na mvua kali. Wakati huo, kuna shule zingine zilizokumbwa na matatizo hayo, ila zinaendelea kutumika kwa shida. Katika ripoti hiyo, jimbo la Kivu ya Kaskazini linashikilia nafasi ya pili ambako shule 1123 zimefungwa na kusababisha wanafunzi elfu, mia ine, makumi mbili na tano, mia sita, makumi mbili na ine, ubaki bila kusoma. Mashirika hayo pamoja na shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia watoto UNICEF na Save the Children zinafuatilia kwa karibu hali ya maadibisho na kutafuta suluhisho kwa watoto waliohama eneo zao kutokana na vita, huku yakiomba usalama wao lindwe. Ripoti yake Omere Mudekereza. Na tujielekeze wilayani Kalehe, ambako mamia ya jamaa wanapitia magumu kutokana na uhaba wa chakula hasa zaidi kwenye vijiji vinavyokuwa kwenye sehemu za kandokando na ziwa Kivu, na hata kwenye milima yenye kuinukia wilaya ya Kalehe. Yote hiyo imetokana na uhaba wa chakula uliosababishwa na ukosefu wa mvua ambao imesababisha pia ukosefu wa mazao ya shamba wakati wa kipindi ya kwanza ya mlimo siku zilizopita, tukiamini duru za mahali ambazo zimejulisha habari hizi. Kwa leo watoto wanakumbwa na ugonjwa wa utapiamulo Kutokana na shida hiyo ya uhaba wa chakula, viongozi wa shule katika eneo hiyo ya jimbo la Kivu ya kusini wameshuhudia ya kwamba watoto wanakuwa wakizimia wakiwa shuleni kutokana na matatizo ya njaa. Kwa shida hiyo kunaongezeka pia mapigano ambayo yanaripotiwa kila mara kwenye eneo hiyo na kusababisha wakaaji kutojielekeza shambani, huku shamba zao zikigeuzwa kuwa shamba za vita. Wakaaji ambao wamezungumza na redio Maendeleo wamesema kuwa hali ina kuwa ngumu huku jamaa nyingi zikikosewa na chakula kutokana na uhaba wa mazao ya shamba. Yote hiyo inasababisha wakaaji kuishi maisha magumu, kwani hata wale waliokuwa wakiendesha shughuli ndogo ndogo za uchuruzi, walio wengi kwa leo wamebaki bila shughuli, kisha mali yao kuporwa kutokana na mapigano kati ya makundi yenye kumiliki silaha. Hawa wanakuwa wakiomba wakuu viongozi kujihusisha na hali hiyo ya kiutu kwa kuwasaidia wakaaji na mbegu na hata chakula, kwa wakati huu ambako hali inaonekana kuwa ni ngumu. Mmoja kati ya wakaaji aliyezungumza na redio Maendeleo ametoa ushuhuda ufuatao: Antukasie huku kale tunasumbuka sana na njala tena sana. Zamani kale hatukuwaka na kupata hii njala hivi, lakini kwa leo aa, yishakuwa die, tuko na maliza siku tatu ama nne bila kufikisha hata ka kitu mukinya, na tukipata kale kachakula katakwa kiko kako ovyo ovyo, ni ka kidogo, unajimagine ka buchungu ya 5 sanfra munaikula batu tano munyumba mutagabulaye tunasumbuka sana watoto wetu wako naenda na kumasomo wanarudia, unasikia bamwe ase balizimia na njala. Wa direktere wanajuliza, tutafanya ae? Hii yote iko natokea na hii vita ya kila siku. Hatuko tunaenda tena mshamba ta wapi, njia itaonekana na vita iko natukenda. Mshamba mvua nayo iko naleta inakuya, naleta na vimigezi na na inasukuma ule vumaragi tulikuwa tulishapata, inabeba kabisho ugolo tungekula mwai mwezi ya tano, inenda tukuta nako iko nabeba. Njo tunaomba kwa wakuu viongozi wala kila kweonige iko itusaidie. Ulikuwa hapo ukiusikiliza ushuhuda wa mkaaji moja wa huko Kalehe. Ijulisho ya kwamba hali isiyokuwa tofauti na hiyo inaripotiwa pia kwenye grupema nyingi za wilaya ya Kabare, ambako kunaonekana ugonjwa wa utapiamlo ama wa malisho mabaya, ni kama vile kwenye grupema za Bugore Miti, Bushumba na Irambi Katana. Wanamemba wa moja wa jamii wanakuwa wakisema kuwa hali ni ngumu, huku njaa ikionekana katika jamaa nyingi, na ambayo ikiwa hakuna inachofanyika njaa hiyo inaweza kusababisha hasa vifo vya watu duru hizi zinakuwa zikiomba kwa mashirika za kihutu kuajia wakaaji na msaada wa haraka. na tukiendelea na habari hizi, mpendo msikilizaji, tunajielekeza wilayani Ijwi ambako kumeendeshwa kampeni ya kuhimiza watu kuhusu ugonjwa unaoshambulia mgomba unaoitwa kwa lugha la kimombo wilt bacteria, ndani ya grupe mabu nyakiri, sheferi rubenga, wilayani Ijwi. Kampeni hiyo inakuwa na lengo la kupiganisha ugonjwa huo ambao unagusa migomba pa Ijwi kulingana na shirika la raia katika grupe Mabunya inayoendesha kampeni hiyo, tangu kuonekana kwa ugonjwa huu inakuwa vigumu kupata chakula eneo hii na hata uchumi unazorota. Kwa kupiganisha ugonjwa huo, Espoir Nyakabingu, akiwa mwanamemba wa shirika hili la kiraia, anaalika wakaaji wa Ijwi kushika kanuni walizopewa kwa kupiganisha ugonjwa huu, na hivi ugonjwa huo uweze kutokomezwa. Espoir Nyakabingu anayazungumzia meshie peke kama wakazi wa Bunyakiri na shie venyetu naishi mwaile kutema na tukijua eh, maana ya mgomba twazara <coughs> ya ile vugonjwa isha deja azajionesha kabisa. Onai deja njala iko yulu sana tena sana, hakuna kwa kukimbilia tena ukatakitika na ile natuma pia bungi na napanda bei sana mabando kumasomo masomo watupita mapiste de pesh wazazi aona tena ya kukimbilia purki babalipie masomo ilikuwa mbae. kwanza ile mgomba yenye unaona deja iko atake pale pale, kata ile mgomba ya pili. Chuma yenye ulikatisha ile mgomba ya kugonjwa usibebe tena kumgomba yenye haiyakamatika pale, utakuwa unaambukiza ile yenye haiyakamatika, nayo inaambukia pale pale mbele. E, ile chuma yenye ulikatisha mgomba ya kugonjwa mbele uitie kumgomba yenye haikugonjwa, ile chuma uitie kujua ya makali kabisa ulikuwa hapo mmoto. Sikiliza Espoir Nyakabingu akiwa mwanamemba wa shirika la raia tawi ya Ijwi. Sauti yake imerikodiwa na mwandishi wetu wa habari pa Ijwi Richelie Biamana. Msikilizaji, unaoendelea kuipokea kwa wakati huu ni taarifa ya habari inayokujia moja kwa moja toka Radio Maendeleo. Muda mfupi ujao, tutaendelea na habari zetu Radio Maendeleo duniani kote masaa makumi na ine inawatolea habari kwa muda muhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako www radio maendeleo org na kuepuka vitu vinavyoweza kusababisha kansa kama vile kula vibaya, kutokufanya mazoezi, kuvuta sigara na kunywa pombe, ni njia muhimu ya kujikinga dhidi ya ugonjwa wa kansa. Maoni hayo ni yake daktari Odase Chako, akiwa mganga hapa mjini Bukavu, wakati wa mahojiano na Redio Maendeleo hii siku ya pili tarehe 17 Machi mwaka elfu mbili makumi mbili na sita. Kwa mjibu wake daktari huyu, kansa ni ugonjwa unaowashika watu wote kama vile baba mama na hata watoto, na ambao unahitaji kila mtu kuwa makini kwa ngambo yake kwa ajili ya kujikinga nao. Duru yetu yaendelea kusema kwamba mara nyingi ugonjwa huu unatokana na maisha ya kila siku ya wakaaji, huku akisikitika kuona kwamba watu wengi hawapendi kwenda hospitalini kwa ajili ya kuchunguza afya yao, ila wanaenda kanisani, pia kwenye waganga wa kienyeji wakifikiri kuwa ni huko ndiko watapata suluhisho. Hali hiyo inaweza kupelekea mgonjwa asipate matibabu kwa haraka na kuleta vinyume vingi. Anaalika wakaaji kwenda hospitalini mapema wanapoona dalili za kansa, wakiheshimu shauri yao wataalamu wa afya. Tumsikilize. Kansa ni ugonjwa yenye inatokana na kitu tunaita chembechembe ndani za mwili zenye zinakomaa na kutipuka ovyoovyo, inatuma mtu anakuwa na kivimba, na hiyo kivimba inaweza kuwa Kansa. Chanzo ya sana ni hali tunaishi ndani, hatufanyi mazoezi, tunakula mbaya, tunatumia sana chakula ya manyama, chakula ya mafuta mafuta, pombe, sigara kwenda kuna ngaika ngaika kanya ngono huko na kule, tume natuletea kansa za mingi. Wakati unaona kama mwili yako inaanza kuzoofika, unagonda kwa kuchokachoka, kila mara unakuwa kufanya ma infection bila sababu, unaona mwili nabadilika, kuna kivimbe enye aujo inatoka nafasi gani huko na kidonde yenye inakatala kupona, inaomba usiende kuchumba maombi, usikimbilie kwa wafumu, kwa ukimbilie mbio mbio kwa, kwa, kwa hospitali, wafanye vipimo, waone kama inaweza kuwa kansa au hapana, kwa sababu watu wengi wanaishi na hizo makansa lakini jui kama ni hiyo, na mara mingi ikishaleta vinyume makomplikation, ilishakuwa nyuma, wale watu kuwatunze na kuwa nguvu, na tunawapoteza vile vile. Odase chako ni daktari wa hapa mjini Bukavu. Habari zingine ni kwamba miungano ya kiutu na ya maendeleo inaalikwa kuunga mkono wale ambao wanatumika katika sekta ya afya ya kiakili ili kuendesha shughuli za kutunza vidonda vya ndani. Hii ni kwa lengo ya kupelekea wanamemba wa jamii kupambana na shida na changamoto wanazokutana nazo kila siku. Ujumbe huo ni wake mganga wa vidonda vya ndani Idris Baninde wakati wa mazungumzo na ndio maendeleo. Idris Baninde anatoa hapa mafasirio. Kama unavyojua tunaishi katika situation de crise ambayo inafanya watu wanakuwa traumatise, wengine wanaishi stress permanent kwa sababu ya condition za maisha ambazo zinakuwa ngumu zaidi na zaidi. Wengine walikuwa wakikabiliana na matatizo ya magonjwa ya kiakili huenda binafsi au kifamilia, na zile hali zote zinaweza kujustifie eh, za kujimalizia maisha ambazo zinaendelea kuwa nyingi katika Jimbo la Kivu ya Kusini. Ni vema kutenda kwa haraka kupitia makampeni za sensibilisation na maseance ya ma detraumatisation de masse ambayo inaweza kusaidia watu waweze kubakiana ekilibre na wajue namna gani e, zaidi sana familia inaweza kusaidia wanamemba wa familia na wenye ambao wanaonekana wakipresente ma eh, signe avant courer ya kujimalizia maisha tuite pia maorganization internationale ambazo zina evre hapa mu Jimbo la Kivu ya Kusini ziweze kuapuye mainitiative na maproje ambayo inaweza kukua iko oriente mwile cadre ya kupromouvoir soin de sante mentale na soutien psychosocial. Katika wakati hii itakuwa ni msaada mwingi sana ambao wanaweza kuaporte kukomunaute wakati hii. Hiyo ilikuwa sauti yake Idris Baninde akiwa mganga wa vidonda vya ndani. Mtakumbuka ya kwamba kuna ripotiwa siku hizi visa vya kujimalizia maisha hapa mjini Bukavu na kisa ya hapa karibuni imeweza kujitokeza tarehe 16 Machi mwaka 2026 ambapo mama moja amejimalizia maisha kwa kujinyonga. Na wageni wote pamoja na wapangai wapya wanaojitokeza kwenye kata Ndendere mtaani Ibanda wanaombwa kuwa na vikaratasi vinavyoonyesha wazi kwamba wamebadili anwani yao mbele ya kupanga kwenye kata hiyo. Hii itawaruhusu viongozi kuwa na uchunguzi kwa wakaaji wote wa mahali kwa lengo la kupiganisha usalama mdogo. Ndivyo amejulisha kiongozi wa kata Ndendere Pastor Migabo Nyagaza Albert katika mazungumzo na Radio Maendeleo. Huyu amejulisha kwamba hatua hii imechukuliwa kisha kutambua kwamba wenyeji nyumba wamoja wanapangisha wageni wapya wasiotambulika, nao viongozi wa ha kisa ya hivi karibuni ni ya warugaruga ambao wamenaswa wakiiba katika nyumba za wakaaji kwenye Avni Mungu Meteo, na ambao wamekiri kwamba wanashirikiana na wenyeji nyumba wamoja katika operesheni zao. Kwa hiyo kiongozi huyu anaomba wakaaji kuwa waangalifu zaidi, wakitaja wale wote ambao wanashakiwa kuwa chanzo ya usalama mdogo kwenye eneo hiyo. Kiongozi wa kata Ndendere Pasta Migabo Nyagaza Albert anatoa ma kwa kweli wale wabaya wanakolabore na watu wa moja wa moja wa aveni walifikisha hata kuonyesha kama kuko wa lokateri wao ambao wanakolabore nao, wale waliisema, wakati ulikamata watu tatu kati ya usita ambao walikuwa walishaiba mali nyingi nyingi maaveni zetu, na ndiyo maana ninaomba population yetu babaere, kwanza kama mbele wapangishe mutu, wapite kubiro kamate akta ambao inaitwa changement d'adresse kwa wale watu, na tena wawainteroge sana, wajue kama hawako watu wabaya wajue kama ni watu wazuri na wasikolabore na wale watu sababu, walionyesha kweli kama wale watu wanakolabore na watu wamoja wamoja wa, moja wa, moja wa maviniz yetu. Japokuwa hatupashi kolabore na wamwizi wale watu wabaya, sababu wanatuma tunaishi mubaya, wanatunyanganya mali yetu, wanatuua, japokuwa hatuko tunafanya vita na wao. Na ninapenda kuambia populasio yote kwa jumla, unaweza kuwaza, unaficha mtoto wako, utaficha rafiki yako, utaficha ndugu yako, unawaza unafanya mzuri, lakini ule atakugeukia kesho na anakumaliza maisha hiyo. Ilikuwa sauti yake Pasta Migabo Nyagaza Albert, akiwa kiongozi wa kata Ndendere, mtaani Ibanda Mupero. Msikilizaji, punde kidogo, tutaelekea uwanjani kwa kuzungumzia habari za michezo. Michezo, michezo, shauku ya michezo iko kwenye redio ya Maendeleo, Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora habari za michezo: ni ya kwamba daraja ya kwanza ya ligi nchini ya mpira wa miguu itaendelea hii siku ya tatu tarehe kumi na nane Machi mwaka elfu mbili makumi mbili na sita. Mechi nyingi zinapangwa kama vile mechi kati ya Ose Bukavu Dawa na FCMK. Mechi hiyo itaendeshwa pasa nane kamili kwa saa za hapa mjini Bukavu, itakuwa kwenye uwanja Tata Rafael mjini Kinshasa. Kisha mechi hiyo kunapangwa mkutano kati ya DCMP na AS Dofenwa ya Goma. Itakuwa pasa kumi kamili. Mjini Kananga, ES Chinkunku itacheza na FC Saint-Eloi Lupopo, na AS Malole itakutanana na Tepe Mazembe. Taarifa ya magazeti, jarida na kipengele uchambuzi kamili kwenye redio Maendeleo. Habari za magazeti. Kualikwa kwa wakaji wa Grupema ya Kalonge wilayani Kalehe kuwa waangalifu kuhusu habari za kupotea kwa viungo vya uzazi, pia kujielekeza kwa Cooperation Suisse wilayani Ijwi ili kuchunguza namna gani miradi mbalimbali zinaendelea, ni kati ya habari ambazo zimechapishwa na magazeti hii siku ya pili, tarehe 17 Machi achi Miriam Mufano ameyachunguza magazeti hayo na kutuandalia ripoti ifuatayo. Anza habari hizi na gazeti Kabare Actu.info, ambayo imeandika shirika la raia la Mudusa wilayani Kabare linaomba wakaaji kuwa waangalifu pia kimya, kutokana na habari kuhusu kupotea kwa viungo vya uzazi eneo hiyo ya jimbo ya Kivu ya Kusini. Kupitia kibarua kilichowekwa hadharani na moja kufikishwa kwa wenzetu wa Kabare Actu.info, kiongozi wa shirika hilo Francois Mubalama amesema kuwa habari hizo hazina ushahidi wowote ule. Shirika hilo linawaonya wakaaji kujikatia sheria na kuleta vurugu kati ya watu kutokana na habari hizo za uvumi na za uongo. Kwa hiyo laendelea kujulisha media hiyo. Shirika hilo limetoa wito kwao viongozi kuendesha uchunguzi ili kutoa mwangaza na kuondoa hivi hofu miongoni mwa wakaji, kwa ajili ya amani na usalama kati yao. Wakaji wanalikwa pia kuepuka kusambaza habari zisizokuwa na uhakika wakishirikiana nao wako viongozi kwa kupata suluhisho kwa shida hilo, la malizia gazeti kabari. Mambo yengine ni gazeti la Presse Africaine.net ndilo linatupeleka eneo za Ijwi ambako muungano DDC uliwasili mwisho wa wiki iliyopita kwa ajili ya kufuatilia miradi mbalimbali inayotekelezwa na washirika wao jimboni Kivu ya Kusini. Hao walipelekwa kwa shangwe kubwa kupitia ngoma za asili kama Ngwasa Kamwanga mchele na mtumbwikiriza vinavyoundwa na wanaume wanawake na vijana wa Mbuti. Pia ngoma na nyimbo za utamaduni wa Kiavu zilipigwa kwa kuonyesha utajiri wa mila za eneo hiyo ya jimbo ya Kivu ya Kusini. Gazeti hili naendelea kujulisha ya kwamba siku ya kwanza tarehe 16 Machi mwaka 2026, wanamemba wa DDC walitembea pia kwenye Redio Obuguma ndani ya shefri ya Rubenga ili kujua namna gani wanaendesha kazi. Wakaaji wameshukuru shirika la Uswisi kwa kusaidia Redio Obuguma ifike kwenye sehemu kubwa la shefri ya Rubenga na hata eneo jirani kama vile Kabare na Kalee. La malizia, gazeti hilo Kila linalokuwa na mwanzo halina budi kuwa na mwisho. Msikilizaji, kufikia hapo, hatuna la ziada kwa habari hizi toka Redio Maendeleo. Habari hizi zimewajia kwa msaada wake Barton Busime aliyeshikilia ufundi, na mimi ni Samuel Habamungu kwa usomi. Asante kwa nyote ambao mmetufuata mwanzo hadi mwisho. Tuonane panapo majaliwa ya Mwenyezi Mungu kwa habari zingine, nikiwatakia kila laheri. Baibai, bye bye.