Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Redio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari na kusalimu mpendwa msikilizaji wa Redio Maendeleo na kukaribisha kupokea taarifa hii ya habari. Kwanza vichwa vya habari yenyewe. Tangu mwanzo wa mwaka wa 2026 jimbo ya Kivu Kusini imeorezesha visa 2871 mkiwemo vifo mbili vya ugonjwa wa mpox. Idadi hiyo imetolewa na wizara jimboni husika na afya, wanaojulisha kwamba visa vinakuwa vikipungua kulingana na mwaka uliopita na karibuni vizuizi 27 vinavyochunguzwa na watu wenye kumiliki silaha vimeripotiwa kwenye barabara inayoelekea senta ya Kalonge wilayani Kalehe. Duru za mali zajulisha kwamba watu ambao watowe pesa kwenye vizuizi vyenyewe wanaadhibiwa vikali, kisa ya hivi karibuni ikiwa lile la baba moja wa miaka karibuni makumi sita na tatu ambaye aliumizwa kwa risasi mengi. Katika taarifa hii eba, tombu, sime, ya habari inaletwa kwenu naye Barton Busime Miriam mofano ni jina langu niko kwenye utangazaji Tuongele afya mwanzoni mwa taarifa hii ya habari tuseme ya kwamba tangu mwanzo wa mwaka wa elfu mbili ishirini na sita jimbo ya Kivu ya kusini imeorozesha wagonjwa wa mpox elfu mbili mia nane makumi saba na moja pamoja na watu mbili kupoteza maisha. Idadi hiyo ilitolewa naye kiongozi wa wizara jimboni husika na afya Justin Bengea siku ya pili tarehe ishirini na moja Aprili mwaka wa elfu mbili ishirini na sita katika mazungumzo na Redio Maendeleo. Kutokana na maelezo yake, visa vya ugonjwa wa mpox vimepungua kulingana na mwaka ulio w wamesema kwamba katika mwaka wa elfu mbili ishirini na tano kulikuwa visa mia tatu makumi mbili na nne kila mwezi, ila mwaka huu ni visa mia moja makumi nne tu ndivyo vimeripotiwa. Duru letu laendelea kusema kwamba vituo vya afya vimepungua pia, kutoka makumi tatu na mbili mwaka uliopita hadi kumi na kenda mwaka huu, kati ya mitaa ya afya makumi tatu na nne ya jimbo ya Kivo ya kusini. Hata hivyo duru letu lajulisha kwamba wanaendelea na tibu wale ambao bado hawajapona wa na hata wale ambao wamekutana na wale watu ambao walikuwa wakigonjwa ugonjwa wa mpox. Tumsikilize Justin Bengea, akiwa kiongozi wa wizara ya jimboni husika na afya jimboni Kivu ya Kusini. kwa ngambo yetu sisi wa jimbo la Kivu tunaona pia kama visa vinaendelea kupunguka tangu mwanzo wa mwaka mpaka sasa. Na unakumbuka kama mwezi ya kwanza, donk, mwanzo ya hii mwaka, kulikuwa ile tunaita intensification yenye tulitia mabateri zote kunjia, kusudi maaksion zote wagonjwa o walipimiwa haraka na wenye walikuwa positife walipewa ndui walipewa dawa, walitengeneza manyumba ku ile decontamination na pia makontakte na watoto wa shuleni wa, wa na wengine wa, wa kando kando nao walipata ndui hiyo mwezi ya kwanza. Na kwa leo tunatoka ku mtaa wa afya makumi tatu na mbili inakuwa mtaa ya tatu kumi na kenda na inabakilia ripoti visa na pamoja nawe Alain Kabika, tuseme ya kwamba zaidi ya ngombe 200 zimeshafariki katika vijiji vingi vya grupema ya Karongo Nyangezi wilayani Walungu tangu mwanzo wa mwaka huu wa 2026. Kati ya alama za ugonjwa huo wanyama wanaonekana wenye kuchoka hali na nawapelekea kushindwa kutembea na kutokula majani, amejulisha Balagizi Nteba akiwa mganga wa wanyama katika group ya Karongo Nyangezi. kwa hii kunaongezeka pia makamasi ni kudondoka kwenye puwa pia kwenye macho ya wanyama hali inayowapelekea kuwa katika ugumu wa kutembea. Alama zingine ni kama vile kuendesha, hali inayopelekea maji kumalizika ndani ya mwili wa wanyama, amejulisha Balagizi Nteba anayewaomba wafugaji wa Karongo Nyangezi kuwa waangalifu. Kwake yeye, wafugaji wanaotambua kwamba wanyama wanaonesha alama hizo ni vyema kuweza kuarifu waganga wa wanyama kwa ajili ya kufanya uchunguzi. Mganga wa wanyama katika grupu Karongo Panyangezi, Balagizi Nteba hudhani kwamba chanjo ya wanyama inaweza kuepusha wanyama wengine kuambukizwa na magonjwa hayo. Balagizi Nteba anaeleza ingelikuwa muhimu leta adepeshe dans endele vaksi yaweza kusaidia kubale bale baelevere zile mangombe zote zisikuwa atente akingoya zote nakuwa atente nani ngombe zote zingine zisaishe, elevaji itamalizika na pale itana adepeshe na mwenye ngombe kama anuna deja ile epidemi ku ngombe zake mwene, stres, ili marshe, naziuzisha na kiona ngombe moyo inagonja ile peste mutroupo zake. Ile ngombe moyo faa aanze kwanza kuelimine, isiambukize zingine mangombe najikaze kama inakufa. Par exemple anaita veteriner akuye angalie ngama yake ilikufa modele gani. Anairusiwe mutu yeyote kuchinja nyama mu vilaji yake au msoko au fasi yote, ikuwe ngombe ikuwe nguruwe ikuwe mbuzi, haifai aichinje bila kufanya apeli ya veteriner secteur. Mtu avile kama anakamatika nikumupatia sanction ngombe zinaweza zinakuza zinakuza na waka watu sana ngombe na nyama zina waka watu sana haikuna ruhusa mtu mtu anaweza kuisha nyama musokel kiswa fasi hata ni ngombe ya mariage hata mbuzi ya kumariage nafana fer akwa vaja veterinel aende a assister amupimie nyama yake kwa kukinga maisha ya wakaaji. Mganga huyu anashauri wanyama wote watakaochinjwa waweze kuchunguzwa mbele nyama hiyo iweze kutumiwa na wakaaji zaidi kwenye soko na wakati wa sherehe mbalimbali. Wakati huo wakaaji wa groupe makarongo panyangezi wanasema kuwa na hofu kutambua kwamba huenda wanyama hao wanaweza kufariki na kusababisha njaa katika eneo yao kwa siku za usoni, huku wakitaka kuona viongozi pamoja na wataalamu katika sekta hiyo wanajihusisha kwa haraka. Shukrani ya lan kabika kwa ripoti hiyo. Na shirika la raia tawi ndogo la groupema ya mudusa wilaya ya Kabare inatoa wito kuhusu kuongezeka kwa visa vya mporomoko wa udongo ndani ya mgodi ya kuchimbiwa mawe eneo hiyo, jambo ambalo inapelekea watu kupoteza maisha zaidi wanaofanya kazi eneo hiyo pia kuharibu vyombo vya kusaidia wakaji kupata maji safi, amejulisha Francois Mbalama akiwa kiongozi wa shirika hilo la raia, wakati wa maojiano na redio Maendeleo. Hali hiyo imepelekea pia mkaaji mmoja wa mahali kupoteza maisha, aliyekuwa akijulikana kwa jina la Mungu Wakonkwa Mugokero Teo, wakati wa mporomoko wa udongo kwenye mgodi ya kuchimbia mawe Panyangulube siku ya kwanza tarehe ishirini Aprili mwaka huu wa elfu mbili ishirini na sita. Francois Mbalama analika viongozi jimbo kuchukua hatua za haraka kwa lengo ya kuleta usawa kwenye sekta hiyo. Tumsikilize. msiku za zilipita tulijulisha wakuu viongozi, kama sisi shirika la raia, tukaionyesha mariski ama ajali ambazo zinakuwa zikionekana huko mbele, lakini hakuna mbinu ya haraka na yenye kudumu walikamata. Sisi shirika la raia tunatoa mkono wa pole kwa jamaa ambayo inakumbwa na hiyo shida ya msiba, na tunaomba wakuu viongozi kufanya mbinu yote yote iwezekanayo watie mamezure durable na kumetre efe kwa ile exploitation illicite ya hiyo mawe. Sauti yake Francois Mubalama akiwa kiongozi wa shirika la raia tawi ndogo la grupema ya Mudusa wilayani Kabare. Na tukiongelea mazingira katika taarifa hii habari, tuseme ya kwamba nafasi ya kuwekea uchafu eneo za Kakoma ndani ya grupema ya Chirunga pia Bwirembe kwenye grupema ya Bushira wilayani Kabare inakuwa ikihatarisha maisha ya uwakaji wa mahali sababu uchafu huo unakuwa ukiharibu mazingira, ni kama vile kuongezeka kwa magonjwa mbalimbali mbali eneo hiyo, kuenea kwa vidudu mbalimbali mbali, pamoja na kuchafua hewa pia maji. Ndivyo amejulisha mwanasheria Barnabe Chinamula Mufungizi, akiwa kiongozi wa kundi la vijana linalofanya kazi kwa ajili ya maendeleo ya Congo wakati wa maujamu na Redio Maendeleo siku ya pili, tarehe ishirini na moja april mwaka wa elfu mbili ishirini na sita. Wanashangaa kutambua kwamba baadhi ya madereva wanaotoka mjini Bukavu wakipl uchafu eneo hiyo, bali ya kufikisha uchafu huo mali na postaili, wanakuwa wakizitupa njiani na kuhatarisha hivi maisha ya wakaji huyo. Wanaomba viongozi kuingilia kati kwa kupata suluhisho kwa shida hiyo. Tumsikilize. Tuna huzuni sana kuona buchafu eh, ziko fasi mingi, alors tunakuta ile mafasi zote mabuchafu buchafu zeziko pale, ziko na prezante danger ku population yetu na ziko karibu ya batu kabisa na batu bako na kutanika na pita pale kuna sako mabuchafu ziko na mabyuma ziko na maange ingine, zingine zingine maobje zinaizi batobola uh, migulu. Tulikuta batoto banafrekante sana pale na mwaile madepotoare -ma -ma -ma alo bale batoto sa banakwa bako pale bakonatafuta semenjo mabichuma. Shi tunasema sisi mvumasi tulalamikie yes, tu wakubwa wakua viongozi waangalie gisi ya kutoshe zile madepotoare pale, kwani ile madepotoare kabisa watu wanaanza gonjwa sana sana paludisme na vingine vyote ku viongozi watusaidie watusaidie watoshe ile depotoare pale. Hiyo ni sauti yake mwanasheria Barnabe Chinamula mufungeze. Na kama vile tulieleza kwenye vichwa vya taarifa hii ya habari, watumizi wa barabara toka kiingilio ya Kalonge hadi Chibinda wilayani Kale wanaomba kuondoshwa kwa vizuizi zaidi ya makumi mbili na saba vinavyowekwa na watu wenye kumiliki silaha. Kulingana na habari zilizotufikia hapa kwenye Redio Maendeleo, watumizi wa barabara hiyo wanalazimishwa kulipa kiasi kubwa cha pesa, na yule asiyelipa pesa hizo anapigwa vikali kwenye vizuizi hivyo vinavyopatikana kwenye kiingilio na hata ndani ya grupma ya Kalonge. Watu wananyanyaswa kupitia vitusi na kupigwa. Duru zetu zajulishwa kuwa hii inakuwa hata chanzo ya usalama mdogo katika eneo lao, kwani watu wamoja wameumizwa kupitia silaha kwa sababu walikosewa na pesa za kulipa kwenye vizuizi vyenyewe. Kisa ya hivi karibuni ni ya baba moja wa miaka karibuni makumi sita na tatu aliyeumizwa risasi. Watu wa eneo wanalaumu kitendo hiki, wakiomba viongozi wanaojihusisha na watu wenye kumiliki silaha kufanya lolote liwezekanavyo ili suruhisho ipatikane kwa haraka. Munaendelea kupokea taarifa ya habari toka Radio Maendeleo. Punde kidogo, tutaendelea na habari zingine. Radio Maendeleo, duniani kote, masaa makumi mbili na nne inawatolea habari kwa muda mwafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako Tukibadili mada katika taarifa hii ya habari, tusemea kwamba mwanabunge wa jimbo ya Kivu ya kusini Jackson Kalimba anaombwa kuundwa kwa senta mpya ya kutoa kitambulisho inayoitwa pasipo mjini Uvira kwa lengo ya kutoa kitambulisho yenyewe kwa wakati, sababu idadi ya watu wanaoomba kitambulisho hiyo kwa kutoka jimboni Kivu ya kusini wakijielekeza jimboni Kivu ya kaskazini inakuwa ikiongezeka kila leo. Hivyo wanajulisha kwamba wakaji wa Bukavu wanakuwa wakitembea muda mrefu, wakihatarisha maisha yao kwa lengo ya kuwasili mjini Beni jimboni Kivu ya kaskazini, ijapokuwa wakaji wengi wanatumia kitambulisho hiyo kwa kufanya shughuli zao mbalimbali mbali kama vile biashara, pia kutolewa matibabu. Anaomba pia bei ya kitambulisho hiyo kupunguzwa. Tumsikilize raia ya Kivu ya kusini. Wakati wanataka kuenda katika mashughuli zao za kufanya uchuruzi, kuenda kutunziwa, kwa kweli kupata hiyo dokumenti ambao wanaita passport imekuwa ngumu sana. Na mnajua kama centre de capture ya Kivu ya kusini ambayo ilikuwaka kwetu wameiondoa na kawai wakaiweba ku nivo ya Beni, na watu kutoka Bukavu, kutoka Kivu ya kusini kwenda Beni wanapitia shida nyingi, na wale ambao wanalala Uganda wanapitia magumu mingi. Na kwa sasa tumeona kama kwa kusaidia raia ambao wanasumbuka, tunaomba kwa kweli wajikaze watie centre de capture ya passport waitie ku nivo ya Uvira na wakitia ku nivo ya Uvira itafasilite population kutoka Bukavu kutika ngine fasi wakuje watafute iyo dokument. Sauti yake Jackson Kalimba akiwa mwanabunge wa jimbo ya Kivu ya Kusini. Na tukiongelea madibisho katika taarifa hii ya habari, tusemea kwamba ni miezi miwili sasa, walimu wa jimbo ya Kivu ya Kusini wanaopokea mshahara yao ya serikali kupitia benki ya kiti BCDC hawajapokea pesa zao, ingawaja malalamiko mbalimbali mbali ya watetezi wa walimu msaada ule unachelewa kutolewa na serikali hali ambayo inaendelea kufanya waishi katika hali mbovu. Ndivyo amejulisha Jacques Chirimwami akiwa mnenaji wa jumuiya ya miungano za kutetea haki za binadamu katika mazungumzo na wapasha habari hii tarehe makumi mbili na moja April. Huyo anashangaa kutambua kwamba walimu wa jimbo ya Kivu ya Kusini wanatendewa hivi na serikali bila kujali hali ya sasa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Jacques Chirimwami anasikitika kutambua kwamba mishahara ya walimu waliofariki humu jimboni zinapelekwa katika jimbo zingine mbalimbali, japo kuwa walimu wapya na wale wasiokuwa na mshahara bado wako wengi jimboni Kivu ya kusini. Huyu wanaalika serikali kurudisha walimu katika haki yao huku wakiomba pia walimu kuwa waangalifu kwa kutetea haki zao. Tumsikilize. na kuambia balimu wanapokeaka kubese kuvesdes mpaka sai miezi mbili habayapokeaka na sa nilienda uliza ni yue maprobleme inafikia wapi inaonekana mpaka hivi ordonancement setadir lo lodg na pas enkore ordone sauti yake Jacques Chirimwami na pamoja na wa expedi kialu, tuseme ya kwamba kutathmini utendaji wa wanafunzi wanaojiandaa kumaliza shule ya msingi kwa kuandaa kushiriki vema mtihani wa NFEP ndiyo kiini kubwa ya mtihani wa awali ama pretest kwa lugha ya kimombo ulioandaliwa kwa faida ya wanafunzi hao siku ya pili tarehe 21 April mwaka 2026, katika shule za kipekee. Mtihani huo umeandaliwa katika shule za kipekee hapa mjini Bukavu, pia katika wilaya ya Kabare, nao muungano nchini wa shule za kipekee ya sonepa kwa ushirikiano na wizara jimboni husika na elimu. Mtihani huo umeanzishwa rasmi kwenye shule elita iliyochaguliwa kuwa miongoni mwa santa za kuwapokea wanafunzi wanaongojewa kwa mtihani huo hapa mjini Bukavu. Msimamizi wa muungano wa Sonepaj jimboni Kivu ya Kusini, Mirango Fanuela, amewaomba wanafunzi kupitisha mtihani huo bila uga na mashaka, ili wajiandae ipasavyo kwa mtihani kamilifu wa Enafepa mwezi Juni ujayo. Mirango Fanuela: tuko tunasaidia watoto kusudi wafanye kazi nzuri wakati wanaenda mbele ya mitihani ya serikali, na kwa njia ile tunaorganizei mapreteste au maexame zenye zinawaprepare kwa kufanya hiyo mitihani kwa kusudi wasikuyeshituka wakati watakuwa mmitihani yenyewe, wana adibishwa namu na wataweza kutembea wakati ya ile maeksame, na pia e, tunawapima kuangalia kama e, walifundishwa sawasawa sawa sawa kunivyo ya masomo zao, lakini pia wanachangana na wengine wanafunzi wengine mashule, wanapata esame moyo ambayo yenyewe iko ya shule lao wenyewe. Wanapata waexaminateur ambao hawazoeye na wakorekteur ambao hawazoeye. Ile inaleta mfano wa hakika yanamu na watakuwa katika ile exam ya NFA proprement dit. Inawasaidia kutembea, ndio tunawaprepare physiquement. Inawasaidia kutokuokopa tena, tunawaprepare psychologiquement. Inawasaidia kujifunza sana ile, tunawaprepare intellectuellement maake ku aspect zote tunawatayarisha wale watoto. Upande mwingine, Serafa Chigondo akiwa mnenaji wa SONEPA ameongeza kusema kwamba maulizo yamehusu zaidi yote yaliyofunzwa katika darasa la sita la msingi, kama vile hesabu, Kifaransa, Kiingereza, Kiswahili pamoja na ujuzi wa jumla. Ni wanafunzi elfu tatu na makumi tatu wa shule ya sita ya msingi ndio wamepitisha mtihani huo hapa mjini Bukavu na wanafunzi mia kenda tisini na tano katika wilaya Kabare gawanyika katika santa makumi mbili na nne ikiwa kumi na saba hapa mjini Bukavu na saba wilayani Kabare. Shukrani kwako Espedi Kialu. Na tukiongelea habari za uzuni katika taarifa hii ya habari, tusemea kwamba msanii wa hapa mjini Bukavu Biamungu Mugisho anayejulikana kwa jina la Amerikano amefariki siku ya pili tarehe makumi mbili na moja april mwaka elfu mbili ishirini na sita kulingana na duru mbalimbali mbali. Mwili wake umeogotwa karibu na mto Ruzizi na hadi sasa chanzo ya kifo yake bado kujulikana. Msanii huyo ambaye alifunza mziki wasanii wengi wa hapa mjini Bukavu na miji zingine mbalimbali mbali. Ameacha burudani mbalimbali mbali kama vile kazi ni kazi, sapilo, pia wawa, zilizopendwa sana na owakaji wa hapa mjini Bukavu. Mwili wake umezikwa na wafanyakazi wa msalaba mwekundu wakisaidiwa na maaskari polis na tukiongelea kwa ufupi habari za michezo, tusemea kwamba mchezaji wa zamani wa timu ya taifa ya DRC Shabani Nonda ametoa ukandideti wake kama vile kiongozi wa shirikisho nchini ya mpira wa miguu fekofa Kandideti yake ilipokelewa hii siku ya pili, tarehe makumi mbili na moja April mwaka elfu mbili ishirini na sita na kamati ya uandalizi wa uchaguzi mjini Kinshasa. Tukumbushe kwamba uchaguzi utaendeshwa tarehe makumi mbili mwezi Mei mwaka elfu mbili ishirini na sita. Jarida na kipengele uchambuzi kamili kwenye Redio Maendeleo. Kuanzishwa kwa hatua za kurudi nchini Kongo kwa wakimbizi wa Kongomani wanaopatikana nchini Burundi, hali mbovu ambamo zinapatikana barabara nyingi mjini Bukavu pamoja na mkutano wa usalama ulioendeshwa wilayani Kabare, ni pamoja na habari zilizochapishwa na magazeti mbalimbali hapa mbali. Mjini Bukavu, Alan Kabika kwa ripoti kamili. Serikali ya Burundi kwa ushirikiano na kitengo cha Umoja wa Mataifa husika na wakimbizi imejulisha kuanzishwa rasmi kwa operation ya kurudi nchini kwa wakimbizi wa Kongomani walioishi nchini Burundi. Itakuwa ni tangu tarehe 23 Aprili mwaka huu, imejulisha tovuti la presseafricaine.net. Habari inapatikana katika tangazo iliyowekwa hadharani na kuchunguzwa na media hiyo. Tangazo hili yajulisha kwamba operation inakusudia kurahisishia wananchi hao wazaliwa wa Kongo ya Kidemokrasia kurudi katika eneo zao mbalimbali mbali. Operation hiyo itakuwa ikisimamiwa na viongozi wa nchi ya Burundi kwa ushirikiano na wafadhili mbali mbalimbali. Viongozi wa Burundi pamoja na viongozi wa HCR wamejulisha kwamba hatua ya kurudi ni matakwa ya kila mkimbizi mwenyewe kwa uhuru wake na kukubali kwamba yupo tayari kurudi nchini mwake. Awamu ya kwanza ya operation yenyewe, kajulisha tovuti la presa afrika Puanet, ni wakimbizi waliohorodheshwa ndio wanahusika. Kauli itatolewa zaidi kwa watoto wanaosoma na hata viongozi wa moja wa serikali. Watakaorudi ni zaidi wakaaji wa Jimbo la Kivu ya kusini mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia kama vile Uvira, Baraka Fizi na Mboko, pia katika eneo za bonde ya mto Ruzizi kama vile Kiliba, Runingu imeendelea kujulisha tangazo yenyewe. Zaidi ya hiyo, msaada wa dola za Marekani 115 utatolewa kwa kila mtu mzima miongoni mwa wakimbizi hao na dola za Marekani 175 kwa kila mtoto. Misaada ya aina nyingine tafatilia kisha hapo kwa ajili ya kurahisisha wananchi hao kurudi na kuishi katika eneo zao mbalimbali, imeendelea kujulisha mitya hiyo na katika tangazo iliyowekwa hadharani siku ya kwanza tarehe 20 April na kuchunguzwa na tovuti estnews.info, shirika nyipya la raia NDC inalaani kuharibika kwa barabara mbalimbali hapa mjini Bukavu, kukionekana shimo kubwa kubwa zaidi wakati wa mvua, hali inayopelekea uchukuzi wa pamoja kuzorota kwenye eneo mbalimbali. NDC yajulisha kwamba hali hiyo inaonekana kwenye barabara nyingi kama vile kwenye barabara industriel hadi kwenye soko kuu ya Kadutu, barabara toka nafasi ya uhuru hadi kwenye hospitali ya Chiriri, pia barabara ina kuelekea kwenye hospitali ya Panzi kwa hiyo kunaongezeka, pia barabara tokea Bralima hadi Mshekere, pia barabara toka Institut de Bagira hadi kwenye ofisi ya mtaa wa Bagira. Kutokana na shida hii, shirika nyipya ya la raia NTC linataka kuona viongozi wanajihusisha zaidi kwa kufanya hata kazi ndogondogo ili uchukuzi uboreshwe kwenye barabara hiyo, imeendelea kujulisha tovuti ST News 4 Gubiki habari hizitoka magazeti na tovuti kabari actu.info, inayojulisha kwamba kiongozi wa wilaya ya Kabare chini ya enzi ya AFC M23, Eli Rubabura Espoir ameongoza kikao siku ya kwanza tarehe 20 April kuhusu kukagua hali ya usalama katika groupema ya Mudusa na Mumosho wilayani Kabare. Midia hiyo endelea kujulisha kwamba yote ni kutekeleza hatua zilizotolewa na ili wali kwa ajili ya kuboresha usalama katika eneo hiyo. Kisha kikao, hatua muhimu ziliweza kuchukuliwa kwa ajili ya kuzidisha usalama katika eneo hiyo kwa ya kiongozi huyu amechukua fursa hiyo kwa kuomba vijana wa mahali pia kujitahidi kwa kujiunga na vikosi vya usalama kwa ajili ya kutokomeza usalama mdogo katika eneo hizo za jimbo la Kivu ya kusini, ya malizia tovuti kabareactu.info. ziada sina mpino. Msikilizaji wa Redio Maendeleo, ni hapo ndipo tunaweka nukta kabisa kwa taarifa hii ya habari. Ililetwa kwenu naye Barton Busime Miriam mfano ni jina langu, nilikuwa kwenye utangazaji. Shukrani kwa kutega sikio.