Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Ni matumaini kwamba uko salama mahali ulipo, msikilizaji wa Redio Maendeleo. Karibu kuipokea taarifa hii ya habari inayokujia moja kwa moja toka Redio Maendeleo, na kabla ya habari kamili, pokea kwanza mtasari wake. Viongozi wanaombwa kuchukua hatua za kuwasindikiza wafanyabiashara kwa kuwapunguzia shurti za kufu, za kuvukisha biashara yao kwa ajili ya kuwawezesha kuweka akiba ili mafuta pamoja na bidhaa ingine inayotoka nje ya nchi isipandishwe hasa wakati huu ambako kunaendeshwa vita Mashariki ya Kati. Mtazamo huo umetolewa naye Ideba Kulu akiwa mtaalamu katika mambo ya kiuchumi. Mengi ni katika taarifa hii ya habari. Na uchafu unaoonekana kwenye eneo la Elakate karibu na mpaka wa Rusizi ya pili ni hatari kwa wakaji na hata wapitaji wa eneo hilo. Ndivyo imeonekana kisha kuendesha uchunguzi kwenye eneo hiyo ya Elakate, ambako uchafu huo unakuwa ukiharibu sura ya muji wa Bukavu. Habari za michezo katika taarifa hii ya habari ni kwamba Kongo ya Jamhuri ya Kidemokrasia itashiriki kwenye mashindano ya kandanda ya kuwania kombe la dunia kwa hii siku ya pili tarehe makumi tatu na moja itakuwa majira ya saa tano za usiku. Mechi hiyo itaendeshwa katika mji wa Jamaica. Hayo ni machache kati ya mengi ambayo tumekuandalia katika taarifa hii ya habari msikilizaji. Ufundi ni wake Pastor Barton Busime, na mimi ni Samuel Habamungu kwa usomi. Baki nasi hadi mwisho, muda mfupi ujao, maelezo kamili. Karibu kwa maelezo kamili. Tunaanza habari hizi kwa kujielekeza wilayani Fizi. Shirika la raia wilaya ya Fizi inalaumu mizozo kati ya makundi yenye kumiliki silaha ambayo yanakuwa yakipigana mara kwa mara tena wenyewe kwa wenyewe, dhidi ya jeshi la taifa na kusababisha wakaaji kuishi usalama mdogo. Mapigano hayo yanapelekea raia wasiokuwa na hatia kupoteza maisha pamoja na uporaji wa mali yao na shughuli zao kusitishwa. Katika shirika la raia kwa viongozi wa eneo mbalimbali mbali, shirika hili limeomba kujihusisha kwa ajili ya kuboresha hali ya usalama na kumaliza machafuko hayo kwa faida ya raia wa Fizi. Mwanasheria Jacques Alimasi akiwa mwenyekiti wa shirika la raia wilayani Fizi ametoa maelezo ifuatayo: tunakwenda kulalama kwa ukosefu wa hali ya usalama ambao unaletwa na mavikundi tofauti tofauti ambayo vinashikilia silaha katika tarafa la Fizi na jiji la Baraka. Hivyo vikundi vinaenda kuleta usalama mdogo. Mara kwa mara, tunaendelea kuona mapambano kati ya hivyo vikundi wala mapambano kati ya hivyo vikundi na askari jeshi wa kitaifa la Kongo. Hiyo machafuko yote inaendelea kuwa na vinyume kwa maisha ya kiutu kwa sababu makazi yanaendelea kushitishwa na hata usalama mdogo unaendelea kuonekana wa zaidi sana tena sana. Hivyo hivyo tunaendelea kupoteza hata watu wa askari kama vile wa raia wanaendelea kuuliwa na bila hata hatia yoyote ile. Na ile inaendelea kuonyesha kwamba hakuna hata koordination moya ambayo inapatikana katika hivyo vikundi vyote ambavyo vinaendelea kushirikilia silaha katika tarafa la Fizi na inaweza kuwa na vinyume zaidi sana. Tumeomba government yetu ya Kongo ifanye hivi, ifanye jitihada, jitihada yote ile ili kuleta usalama sisi. Ah, wakimbizi wa vita iliolazimisha ka wa Kamanyola, Katogota, Lurika na Luvungi, mali engine tangu mwezi wa pili wa mwaka jana wa 2025 tunaoishi hapa Uvira, tunapitia kabisa kipindi kigumu cha maisha kwa kupata chakula pia kupata huduma za msi Sauti yake mwanasheria Jacques Alimasi akiwa mwenyekiti wa shirika la raia wilayani Fizi. Na toka wilayani Fizi tunajielekeza pa Uvira ambako wakimbizi wa vita waliotoka bondeni Muto Ruzizi na ambao kwa sasa wanaishi mjini Uvira wanasema kupitia hali mbovu kimaisha tangu walipokimbia maskani yao kwa sababu ya vita karibu mwaka mmoja sasa. Kutokana na kukosekana kwa msaada wa kutosha, wamoja kati yao wanakuwa wakianzisha kazi ndogo ndogo ya kibiashara huku wengine wakifanya kazi nyumbani ili kugharamia jamaa zao. Tayari vifo vimekwisha kuripotiwa, na watoto wengi wamelazimika kuacha shule kwa sababu ya ukosefu wa pesa kwa wazazi wao. Wakimbizi hao wanaomba msaada kutoka kwa shirika za kiutu na pia watu wa moyo mwema wakiwatolea chakula, huduma za afya na elimu, huku wakialika pia viongozi kurejesha usalama ili waweze kurudi nyumbani kwao. Mmoja wao, Bagalwa Mhara, anaeleza kwenye mikrofoni ya mwandishi wetu bondeni Ruzizi, Wendo Jowe. Sisi wakimbizi wa vita tuliolazimishwa kukimbia vijiji vyetu kutoka Kamanyola, Katogota, Lubarika na Luvungi na mahali pengine, tangu mwezi wa pili wa mwaka jana wa elfu mbili makumi mbili na tano, tunaoishi hapa Uvira, tunapitia kabisa kipindi kigumu cha maisha kwa kupata chakula na pia kupata huduma za msingi. Watoto wengi wameacha kusoma kwa sababu wazazi wameshindwa kulipa makuta ya masomo. Watoto wengi pia vile vile wa chini ya umri wa miaka tano na wazee wengi wanakufa zaidi kwa sababu wanakosa matibabu, na wakimbizi wengi wanalala njaa, na wengine wanalala ndani ya madarasa, na wengine ndani ya makanisa kwa kukosa malipo ya nyumba, kwa sababu gharama za nyumba zimepanda maradufu tangu wakimbizi wafike hapa Uvira. Kwa kifupi, tungeomba serikali yetu ya Kongo kwa kufanya juhudi na nguvu zote kutafuta amani ya kudumu, wakimbizi warudi kwa kuendelesha maisha yao ya kawaida, kwa sababu maisha inakuwa magumu na tubaki pa Uvira ambako kamati husika na upatanishi na pia haki za binadamu inaomba orodha ya majina za wahami ambao wamerudi ukimbizini ama uhamishoni iweze kufanyiwa marekebisho, marekebisho mniwe razi kwa kujua wanaostahili kupokea msaada wa kiutu pa Kamanyola wilayani Walungu. Ndivyo imeandikwa ndani ya kibarua ya malalamiko iliyotumwa kwake shirika la kimataifa husika na mambo ya kiutu OCHA. Na moja kufikishwa hapa kwenye redio Maendeleo yote ni kutokana na kuwa wahame wapya hawafaidi msaada huo unaotolewa paka manyola. Maelezo ya zaidi yatolewa na mwandishi wetu paka manyola wendohowe katika kibarua walichoandikia kiongozi wa OCHA jimboni Kivu ya Kusini, shirika la CMDD linalohusika na uteteaji wa haki za binadamu lenye makao yake jini Kamanyola tarafani wa Walungu linafahamisha kuwa wakimbizi wanaendelea kurudi jini hapo toka ukimbizini nchini Burundi, mjini Uvira pia katika sehemu zingine, lakini wanakabiliwa na matatizo na hawanufaiki kupata misaada toka shirika la mpango wa chakula ulimwenguni PAM na washirika wake, sababu hawa hawakuoroze na hivi shirika hili linaomba kufanyika mara tena uorozeshaji kwa kusahisha oroza ya wanaopata misaada kwa kuzingatia vigezo na matatizo wanayopitia. Bi Tubatunzie Mpaka Beatrice, mwenyekiti makamu wa shirika hili: ni sababu tuliona uzuni ko mu vatu vengi, plu part ya vatu venye vanatoka malubarika havaprofite kwa hii chakula. Batu valikuwa kuvilima vakashuka venye walikuwa burundi vakakuya na vale vote havakupata chakula sababu balikutana identifikasyon ilishafanyika baraia vote havapokei ile fe ya kuchaguo. Unajiuliza purkwa wanabeba huyu, purkwa banaacha huyu. Na siye vote vita ilitugusa, siye vote tunataka bafanye tena identifikasyon, juu vale vamupia venyewe valirudia hapa juzi juzi, navo vapate chakula. Ni pamoja pia na wakimbizi walioko hapa pamoja na wakaaji ambao wameguswa na vita, lakini wasiopata misaada, tukiamini wakaaji hawa batu yoti balipita mushida ya vita na mabitu mingi iliharibika mu mashamba. Hakuna hata mwenye alivuna, mabombe ziliangukiwa mu mashamba, vitu vikalungula, benye mabombe ilipiga kumanyumba yabo. Watu wengi katika hali ya vita wameweza kupoteza vitu vingi. Tangu mwishoni mwa mwaka uliopita shirika la mpango wa chakula PAM pamoja na washirika wake wanatoa misaada kwa walioguswa na vita paka Manyola, Katogota na kandokando kando, lakini bado mengi inabaki ya kufanyika. Toka bonde la Ruzizi, Windojo wena ripotia Radio Maendeleo. Shukrani wendo joe kwa ripoti hiyo. Na tukiendelea na habari hizi, msikilizaji, wachungaji wa makanisa mbalimbali wanakusudia kuuhubiri upendo wa Mungu na upendo wa jirani. Wameyakusudia wakati wa kikao ambacho wameendesha kwa hii siku ya pili, tarehe makumi tatu na moja Machi hapa mjini Bukavu. Katika mkutano wenyewe wachungaji hawa wamezungumzia kuhusu chanzo ya ukosefu wa utulivu katika eneo la ukana wa maziwa makuu. Wamegundua ya kwamba chanzo ni uongozi mbaya, umaskini, na kukosekana kwa usawa wa kijamii na kiuchumi, pia chuki kati ya jamii. Ndiyo maana wachungaji hawa wamekusudia kutekeleza amani, undugu pamoja na kusameheana. Kiongozi nchini wa klabu ya wachungaji Bishop Joshua Luango anatoa hapa maelezo kitu club ya uh, wachungaji inaweka wachungaji pamoja, na kama wanakuwa pamoja, lazima pia tupiganishe sehemu ya amani, sababu wakiwa pamoja, wanasikia langazi lugha ya amani facilement na mumipaka ya region ya grand lac, club de depass inapiganisha pamoja na wachungaji wa nchi zingine, ile umoja ili kuinua na ndio maana tunaona konsekansi ya vita na vitu vinapitikana, lazima tutumike juu ya hiyo ilikuwa sauti yake mchungaji Bishop Joshua Lwango akitoa maelezo. Ijulishwa kwamba hii siku ya tatu wachungaji watapelekwa nchini Rwanda na huko watafanya siku mbili wakitembelea kambi ya wakimbizi wa Kongomani na kufanya kumbukumbu -kumbu ya mauaji ambayo ilikuwa mauaji ya halaiki iliyoendeshwa nchini Rwanda mnamo mwaka wa elfu moja miya kenda makumi kenda na ine. Na tukiendelea na habari hizi kama vile tumeeleza kwenye ufupi wake, kulingana na hali ilivyo Mashariki ya Kati, viongozi wanaalikwa kuwawezesha wachuruzi kuweka akiba kwa kuwapunguzia shurti za kuvusha biashara yao kwenye mipaka ili kuepukana na uhaba wa vitu na kupandishwa kwa bei ya vitu siku zijazo. Mtazamo huo ni wake Ideba Kulu, akiwa mtaalamu katika mambo ya kiuchumi katika mahojiano na Redio Maendeleo hii siku ya pili tarehe 13 na moja Machi mwaka Huyu azani kwamba viongozi wasipojihusisha, bidhaa inaweza kukosekana siku za usoni, na hasa zaidi mafuta ya gari pamoja na vitu vingine vinavyotoka nje ya nchi, hasa zaidi katika nchi za mashariki ambako kunaripotiwa vita siku za leo. Ideba Kulu amesema ifuatayo mesuri ya ngufu ya sana yenye wakuu viongozi wanaotuongoza leo kwa ajili ya kuboresha kurahisisha maisha ya watu wanaoishi kavu na musud Kivu. Mesuri ya kwanza ya ngufu nawaza na dunia mzima, ndiyo iko wanaangalia kufanya ni kusubvensione importation na kusubvensione importation wachuruzi hawataomba wakuu viongozi wawape franka, lakini ni kupunguza ushuru. Punguza ushuru sababu tutafika maugmentation kama wakuu viongozi hawapunguze ushuru tunarisike kufika mu augmentation zenziko yulu ya 50% ya bei ya leo. Tuangaliane, tuepuke kitu wanaita mki France, speculation speculation ni kusema unasikia tu ka habari kidogo eh, wewe kwenye uko naanza pandisha bei unaanza sema hivi na hivi hivi na hivi donc, si si so wakaji ni wewe, raia ni mimi, ni commerçant et eh, consort donc, tusiingie mwa hiyo na muna ya kusema oh tusikie tuka habari sasa, ono vitu vilipanda pana tuangalie reyelma, kitu gani iko tuevite spekulation. Ulikuwa hapo ukiupokea mtazamo wake ide bakulu akiwa mtaalamu katika mambo ya kiuchumi msikilizaji unaoendelea kuipokea ni taarifa ya habari inayokujia moja kwa moja toka redio Maendeleo. Muda mfupi ujao tutakujia na maelezo mengine. Radio Maendeleo duniani kote masaa makumi na ine inawatolea habari kwa muda muhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako www radio maendeleo org tumeijulisha pia kwenye ufupi wa taarifa hii ya habari msikilizaji uchafu yenye kupatikana pailakat karibu na mpaka wa ruzizi ya pili mtaani ibanda ni hatari kwa wakaaji na watu wenye kutumia barabara ya taifa nambari makumi mbili na kenda b toka major vangu hadi kwenye mpaka wa ruzizi ya pili ndivyo imetambuliwa na redio yako kisha kujielekeza kwenye eneo lenyewe siku ya pili tarehe makumi tatu na moja machi mwaka elfu mbili makumi mbili na sita wakati huo imetambuliwa kwamba uchafu huu unaweka hatarini wakaaji wa eneo hili na kuchukua na kuchafua sura ya eneo ya mji wa Bukavu ambayo inaonekana kwenye kiingilio cha eneo hiyo. Miriam mfano amejielekeza eneo yenyewe na kutuandalia ripoti ifuatayo. <tumutu> <tumutu> metimo saa tano za mchana tunapatikana hapa ila kati mtaani Ibanda, siyo mbali na maingilio ya mji kwenye mpaka wa Ruzizi ya pili. Wanawake wanaoendesha uchuzi ndogondogo wanatayarisha, wamoja kutereka viashara vyao na wengine kwenda kununua bidhaa yao. Upande mmoja ni mboga mboga, matunda, samaki na kadhalika ndizo zenye kuwekwa, upande mwingine ni nyama ndizo zinakuwa zikichinjwa hapo. Kunaonekana wateja wengi ambao wamefika kuendesha shughuli mbalimbali ingawaji kuonekana kwa uchafu, ila wengi hawajali na hali mbaya ya uchafu huo. Kuna harufu mbaya na nzii zenye kuzunguka huku, wamoja kati ya watu wanakuwa wakifunika pua zao kwa ajili ya kuendesha shughuli zao kwenye barabara toka Majoro vangu hadi kwenye mpaka wa Ruzizi ya pili, kunaonekana uchafu tofauti na namna ilivyokuwa hapo zamani ambapo barabara ilikuwa safi na yenye kupendeza. Wakaaji wamoja wanasema kuwa na woga kwamba hali hiyo yaweza kuleta matokeo mabaya kama vile kutokeza magonjwa, uharibifu wa mazingira na kadhalika. Wachuruzi wa vyakula kwa ngambo yao wanasema kushakia kwamba vyakula vyao vinaweza kuambukizwa na magonjwa kutokana na uchafu. karibu na baba. na staili pale mama Gideon Kanyingi ni mwanaharakati wa shirika la raia la mahali. Anapendekeza kwamba viongozi wangechukua mbinu za kuondoa uchafu huu na kufanya ufai kwa mambo mengine. Tumsikilize. Unatoka aletranger unafika huko nchi yetu, nakutana make harufu yupen nakutana na kukaribisha, nyama inachinjiwa pale, inzi zinatoka pale zinaingia tena kwa ile nyama mule. Tuko na soko pale yenye iko naonyesha kila kitu pale, ile mainzi zote Ripoti yake Miriame Mufano. Na kiufupi tuseme ya kwamba minara mbili ambazo zimejengwa kwa msaada ya uchafu uliotokana na chupa za plastiki umetoka kuzinduliwa hapa mjini Bukavu hii tarehe makumi tatu na moja Machi mwaka elfu mbili makumi mbili na sita. Kazi hizo zimeendeshwa na wasanii wa hapa nyumbani, kama vile namna ya kuhimiza raia wa hapa mjini Bukavu kuhusu mambo ya usafi na pia kuheshimu mazingira. Mnara wa kwanza umewekwa sio mbali na eneo la makumi tatu na tatu la la kijeshi hapa mjini Bukavu, karibu na nafasi inayoitwa kwa Baba Chingazi, na inakuwa na sura ya ngombe inayoitwa Nkafu, ikionyesha namna gani wakaaji wanapashwa kufanya usafi hapa mjini Bukavu. Wakati huo, mnara wa pili umewekwa kunako eneo ya Mulamba Place Mulamba, na ambayo imejengwa kupitia chupa za plastiki moja. Hiyo yote imefanyika kwa ajili ya kuhimiza raia katika kwa, ama kwa fursa ya mwezi unaoitwa Mwavere hapa mjini Bukavu. Viongozi wa mahali wamesifu hatua hiyo ambayo imefanyika nao wasanii katika lengo la kuwahimiza wakaaji kwa kusafisha mji wao wa Bukavu. Na asilimia zaidi ya makumi nane ya wakaaji katika wilaya mbalimbali mbali, jimboni Kivu ya Kusini wanatumikisha udongo kufuatana na mila yao jambo ambayo inawanyima wanawake na mabinti haki zao. Hali hii ndiyo chanzo ya migogoro kwenye familia nyingi na huzuni pia, kuteswa kwa wanawake na mabinti kwenye jamii. Matokeo hiyo imeonyeshwa na kutangazwa hii siku ya pili tarehe 13 na moja Machi mwaka 2026 kwenye wakati wa maonyesho ya shirika Karibu Jeunesse Nouvelle baada ya kumaliza mafunzo ya utafiti ambayo wameendesha wakichambua namna gani haki za wanawake na vinti zinakuwa zikishughulikiwa jimboni Kivu ya Kusini, hasa zaidi kuhusu mambo ya urizi utafiti huo umeonyesha kwamba baadhi ya familia na viongozi wanakuwa wakiwanyima wanawake haki zao kutokana na mila potovu, kama vile amejulisha mwalimu kwenye kikao hicho. Jolika Muntu akiwa kiongozi wa KJN, huyu anakumbusha ya kwamba sheria ya Kongo inampa mwanamke ruhusa ya kurizi mali, hasa zaidi udongo, wakati wakati anapotambua ya kwamba ni haki yake kupitia utafiti huo. Shirika Jenese, J, karibu Jenese Nouvelle inalenga kuwasaidia jamii kuelewa umuhimu wa kuwapa wanawake haki ya urizi hasa zaidi kumiliki udongo. Huyu anaalika wanawake kuwa na ujasiri na kufanya kazi kwa bidii wakipigania haki zao na kujitofautisha katika jamii. Tumsikilize Bijolika Muntu akitoa maelezo. Wanawake wana haki sawa sawa sawa vile wanaume. Sisi si, si, si maadui wa wanaume, sisi si, ni washirika wa wanaume, na nadhani hata Mungu alijua kama wao wenyewe hawawezi kujitoshelea, ndio maana na sisi ametumba. Alafu sio vita, tuungane, mkono mkononi, tusisimue dhamiri zetu kusudi haki hizi ziendelee mbele. Na ingawaje tumeandaa mlolongo katika projekti yetu hii, ni kuwa huu utafiti unatusaidia kujua hali binafsi ambayo inaonekana. Alafu tutaendelea mazungumzo ya kiraia, tutaendelea kupezana kauli, kutafakari na kusisimua dhamiri, kusudi tu kama hii hali inaweza hata kupungua kidogo, wanawake nao washirikishwe, sababu ni haki yao mbele ya sheria. Sauti yake Jolika Muntu. Na kabla tugusia habari za michezo, Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inaombwa kuunga mkono kazi za watu ambao wanajiundia kazi kwa ajili ya kujitegemea kimaisha. Ujumbe huo umetolewa naye mwanabunge nchini Olive Mudekereza wakati wa kikao cha wanabunge ambacho kimeendeshwa mjini Kinshasa tarehe makumi mbili na kenda Machi mwaka elfu mbili makumi mbili na sita. Huyu anaomba kwa vijana ambao wanajiundia kazi kuendelea na kusonga mbele wakiendelea kutimiza ndoto zao kwa kujiundia kazi. Katika masemi yake amelaumu amelaumu mbinu mbalimbali mbali ambazo zinakuwa zikiwaregeza vijana kama vile kuwalipisha kodi nyingi. Hata hivyo, mwanabunge huyu amesifu juhudi ambazo zinaweza kuwekwa na serikali kwa ajili ya kuwasaidia vijana kusonga mbele katika kujiundia kazi. Pamoja na hiyo Olive Mudekereza amelaumu pia jambo ambalo limempata kijana mmoja wa Kamanyola ambaye alitaka kujielekeza mjini Kampala kwa kununua biashara na ambaye amenyanganywa pesa za Marekani dola elfu kumi na tano mia mbili wakati alikuwa kwenye uwanja wa ndege wa Kasindi. Tumsikilize Olive Mudekereza akitoa maelezo ya zaidi. Guverneme inapashwa kuendelea kusutenir mainisiative eh, privenjo zinadevelope inchi entreprenaria promotion ya bagene sekter agricole ndiyo kitu kubwa, ile lwa ambayo inaangalia juu ya matakse ma impo, guverneme ilipropose kuangalia kufanya exemption ya matakse zimoazimoya kusekter agricole na kuangalia kwa bale bagene entreprene bale bamikro batu badogo badogo, ninasema nilisutenire kusema ili ifanyike juu itatuma inchi nainuka na, na me Call. Na ndiyo maana nilisema ya kwamba jeunesse ndiyo pale inaweza kupata makazi juu nafanya kazi yavo ya mikono, na nikasema government ifanya nguvu yote, ministeri ya finance angalie na bank centrale na batu ya DGM ile system ya kusezire makuta kama unapita kufrontiere, kama uko na julwayi nasema zaidi ya 10000 ile basezire ile ya yulu. Sasa leo vanakwaka na vanasezire yote, mtu uko na 10000, 11000 12000, 13000, 15000 15000 vanasezire, vanakurudishia tu karantine fursa na vanave basengante pursa tunaomba ile yote mutu mdogo mchuruzi mdogo, ile lwaba iangalie na kama wana saizi zaidi ya 10000 uliko na 12000, ile 12000 ndio iko saizi, ndio tafanya objet ya amande na penalite. Michezo, michezo, shauku ya michezo iko kwenye radio ya maendeleo, Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. habari za michezo ni kwamba jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo itacheza na Jamaika hii siku ya pili tarehe makumi tatu na moja machi mwaka elfu mbili, makumi mbili na sita, kwa fursa ya fainali ya mchujo ya bara kwa kujikamilisha kwa mashindano ya soka ulimwenguni mshindi wa mechi hiyo atajikamilisha kwa mashindano yenyewe itakayochezeka nchini Marekani Kanada na pia Mexico. Kongo ya kidemokrasia imeshiriki mashindano ya namna hiyo kwa mara ya mwisho mnamo mwaka wa elfu moja mia kenda sabini na nne nchini Ujerumani. Kumepita sasa miaka angalau makumi tano na mbili. Mechi yenyewe itachezeka pa Guadalajara nchini Mexico na itakuwa majira ya saa tano za usiku za saa za hapa mjini Bukavu. Upande wake mchambuzi wa mambo ya michezo Benin Komerwa anazani ya kwamba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo ina uwezo wa kushinda mechi hiyo, tumsikilize. ngisi Congo imejiandaa na tukitizama pia nguvu za Jamaika, tunaweza kuwa na imani kwamba Congo kwa, kwa mara hii maraba itaweza kufaulu kuingia kwenye world cup coupe du monde, na itabidi wa kongomani o Leopard wawe makini sana, wawe ngufu sana, mentalemat kuyaza mapema, kufunga goli mapema, kisha mwisho waweze kufunga nyuma kudefendre mpaka arbitre na kata machi. Tunakumbuka kama hizi coupe du monde tatu ine za mwisho Kongo ili rudilia mwisho, karibu tu match ya mwisho ndio tulikuwa tunashindwa. Sasa hivi inaomba wakongomani wa Leopards wawe nguvu sana kwenye kichwa mentalement kwa kuweza kulinda score mpaka mwisho wa match hiyo. Ilikuwa sauti yake Beni Nkomero. Mpeno msikilizaji, punde kidogo tunazungumzia habari za magazeti La taarifa ya magazeti jarida na kipengele uchambuzi kamili kwenye Redio Maendeleo. Usalama mdogo unaoendelea unawende kuripotiwa wilayani Fizi na pia mjini Uvira, hali ya kiutu ambayo inaendelea kuwa mbovu kwa wahanga wa mafuriko iliyotokea wilayani Kalehe, na pia kuongezeka kwa visa vya kipindupindu kwenye mtaa wa afya wa Itombwe wilayani Mwenga ni pamoja na habari ambazo zimechapishwa na magazeti mbalimbali mbali, kwa hii tarehe makumi tatu na moja Machi. Miriam Mufano ameyachunguza magazeti hayo na kutuandalia ripoti ifuatayo. Maemileo. Basi tunaomba msamaha mpendwa msikilizaji, na kufikia hapo hatuna la ziada kwa taarifa hii ya habari, habari ambazo zimewekwa angani, naye Pastor Barton Busime. Umekuwa nami Samuel Habamungu kwa usomi. Shukrani kwa nyote ambao mmetufuata maeneo mbalimbali mbali, nyumbani na pia jimboni Kivu ya Kusini. Wapenzi wasikilizaji, tuonane panapo majaliwa ya Mwenyezi Mungu kwa habari zingine muda ujao. Tunawatakia kila laheri na mubaki salama. Baibai, bye bye.