Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Amani ya Mungu iwe nanyi popote mlipo, wapendwa wasikilizaji wa Redio Maendeleo. Matumaini kwamba mupo salama salamini. Ifuatayo ni taarifa ya habari toka idhaa Kiswahili ya redio yenu, toleo la kwanza kwa hii siku ya kwanza, tarehe 13 Aprili mwaka 2026. Na kwanza hapa ni muktasari wake. Wahami wanaokimbia mapambano kati ya askari wa AFC M23 na wapiganaji wa Zalendo katika milima inayoinukia wilaya Kalehe, wanakumbwa na matatizo njiani na hata katika eneo ambamo wanapokelewa kama vile Panyamukubi, amesema mmoja wao ambaye mtamsikiliza katika taarifa ya habari. Jimbo la Kivu ya Kusini limehorozesha visa 4607 vya ugonjwa wa kipindupindu wa makolera huku watu makumi sita na saba wamefariki kwa ugonjwa huo tangu mwanzo wa mwaka huu wa elfu mbili makumi mbili na sita huku mtaa wa afya wa fizi ukishikilia nafasi ya kwanza na visa elfu moja mia nne arobaini na saba vya ugonjwa huo imejulisha wizara jimboni husika na afya juma inayokwisha Habari za michezo. Timu ya Ose Muungano inashikilia nafasi ya pili kwa mashindano ya Linafoot iliko kash daraja ya pili, baada ya timu Makomini kuwazibiwa vikali na uandalizi wa mashindano kwa kumchezesha mchezaji asiyeruhusiwa kushiriki mashindano hayo. Pamoja na mengine mengi, ndiyo tumewaandalia katika taarifa ya habari inayowajia kupitia ufundi wake Alanzar, na waomba kuitegea sikio mwanzo hadi tamati. Karibu. Habari kamili. Mapambano yameripotiwa kati ya wapiganaji wa zalendo na askari wa AFC 23 katika vijiji vingi vya milima inayoinukia wilaya ya Kalehe juma inayokwisha siku ya sita tarehe 11 Aprili mwaka huu wa 2026. Mapambano yamejitokeza pa Katasomwa, hususan pa Nyawarunga na Nyamugari katika kijiji Murangu groupement Mubuku, pia pa Mwamijwi katika kijiji Kusisa groupement Ziralo katika Sheferi. Ya Buhavu. Duru nyingi za mahali zajulisha kwamba huenda wapiganaji wazalendo wanapatikana katika milima inayoinukia vijiji hivyo, wakati askari wa AFC M23 upande wao wanapatikana katika eneo ambako wanaweza pia kujibu kwa mapigano wakati wowote. Wakati huo mamia ya wakaaji wanaendelea kuhama maskani yao sababu ya oga, wakijielekeza katika eneo ambako wanazani kuishi katika usalama. Mmoja wao aliyekutwa Panyamukubi ame Vita ilipokuwa Lumbishi, niliamua kukimbia, nikakimbilia Shanje. Pafika Shanje nikaona maisha inakataa, ndio niliamua nikashuka Nyabibwe kwenye familia ili nibakie huku. Hali ya maisha kule ni vita, wasiwasi kila siku, watu kukimbia, kuwacha vitu vyakwao, watu kubakia kwenye bali, walikuwa na roho nguvu. me majorite watoto wa wanamuke bamingi nilenye walitokaka vakakimbia juu kuhatarisha, e watu walifariki na manyumba mengi kuungua sababu ya mabomu zilikuwa zinaripuka na ripuka, na watu kukimbia kimbia, kiolela kuna walikuwa namuka mamitoni, unaenda mpori na mtoto unamukosa kabisa watu walikufa sana huku, hatuyapata kambi huku, ukachi kutana huko na familia ya bibi, unasema ngwai, niende nione kama utakucha mara pili. Tukao tunaomba wakuu, viongozi watusaidie na msaada. Msaada ya kwanza ni chakula, pia na mavazi, sababu vitu vingi vilipotea porini, na kisha watusaidie vita, tuone kama vita itaisha huku kwetu, juu tunateseka sana. toka katika wilaya ya Kalehe, turudi hapa mjini Bukavu, ambako watu wanaoendelea kushikilia vifaa vya kijeshi au watu wanaokuwa na fununu zozote kuhusu nafasi watu hao wanapatikana kwenye kata Nkafu katika mtaa wa Kadutu wanaombwa kuwaripoti kwao viongozi. Hii ni kwa lengo ya kutokomeza visa vya usalama mdogo katika eneo hiyo ya mji wa Bukavu. Mwito umetolewa naye Didien Mwati akiwa kiongozi wa kata Nkafu wakati wa mkutano wa hadharani aliyoandaa kwenye masanga njia ya kituo Sozama juma inayokwisha kwa fursa ya kazi za pamoja. Ama Salongo Omer Mudekereza Wakati wa kikao, wakaaji wamelaani kujitokeza kwa visa vya usalama mdogo kwenye eneo yao hadi hata wamoja wao kuua wa nao warugaruga. Kwa kuhitimisha vitendo hivyo, Dijen Mwati amewaomba wakaaji kutaja warugaruga wanaoendelea kujificha miongoni mwa wakaaji kwa kuyumbisha ustawi na usalama. Huyu amejulisha kwamba kikao ilikuwa na lengo ya kutanana kati ya wa viongozi wa tabaka ya msinji na wakaaji, ya pili kujua problem inapatikana ndani ya kumina te na kuzungumuza na wakaaji ili wapane maoni yao, na iyo maoni na sisi kwa ngambo zetu kuibeba kwa wakuu viongozi. Na hiyo ndiyo vision ya wakubwa wa, wa FCM 23 kwani ni wao wanapenda kujua mambo yanayoendeka na mambo yasiyoendeka. Nimezungumuza na wakaaji wameniambia kuhusu usalama, kuhusu osi development maprojet, kidogo kidogo ya development, na iyo maprojet yote tumeizungumuzia kila aveni. Wameonyesha ya kwamba wanakuwa na maprojet mbalimbali ya ma ujenzi wa njia a maeskalier mbalimbali ya, ya na probleme ya sekirite, na nikaambia wakaji wangu wa kartie Nkafu ya kwamba wanakuwa na hiyo jukumu ya kuchongea wale wote ambao wanaleta usalama mdogo. Mwanamuke kwenye kiti ya uongozi kitu ya kwanza ni kutia kwanza watu wote pamoja. Tuko na proje ya constructio ya biro ya kartie Nkafu. Wakaji, wakaaji walio shiriki kikao wamesifu juhudi ya kiongozi wao kwa kutekeleza miradi mbalimbali mbali ya maendeleo oy Diden Mwati amechukua fursa hiyo kwa kuwaomba wakaaji wa kata yake kujihusisha na mradi wa ujenzi wa ofisi ya kata Nkafu, mradi utakaoanzishwa hivi karibuni. Ripoti yake Homer Mudekereza. Na watu sita kuuawa kati yao tano kwa upanga na wengine katika kisa ya kujikatia sheria na wengine sita kujeruhiwa vikali kwa kuumizwa kwa upanga. Ni matokeo kwa muda ya kisa ya mauaji iliyojitokeza alfajiri ya siku ya sita tarehe kumi na moja April katika kijiji ndogo ya Chahoboka Pakashusha groupement ya miti wilayani Kabare, kwa mjibu wa kiongozi wa kamati husika na maendeleo kwenye kijiji Kashusha shukrani Muganda. Yote imeanza na ujehuri ndani ya jamaa moja, ambamo baba wa nyumba kwa jina la Bulonza Chihugu. Huyu aliweza kuwaua watoto wake wawili kwa kuwakata kwa upanga, na kama vile haitoshi, baada ya huyu aliweza kumrarua mkewe kwa kumkata pia kwa upanga na kummalizia maisha papo hapo. Na hata majirani wawili waliojaribu kuzuia bwana huyo, nao pia waliweza kuuawa kwa upanga, kabla ya kuwaumiza wengine watu sita, ambao kwa sasa wanalazwa katika vituo vya afya vya mahali kwa kupokea matibabu. Habari hiyo ambayo imehakikishwa pia na kiongozi wa grupema ya miti chirimo mikigomba mambe zimeeleza kwamba kati ya waliouawa kuna pia wanamemba wa jamaa. Baadaye muuaji aliweza kushikwa na wakaaji wa serikali ambao waliweza kumalizia pe ya maisha na kuteketeza kwa moto mwili wake. Duru zetu zimejulisha kwamba uchunguzi unaendelea ili kugundua chanzo kamili ya janga hilo. Mpendwa msikilizaji wa Redio Maendeleo, ikiwa ndio kwanza unatoka kujiunga nasi, jua kwamba unakuwa ukipokea taarifa ya habari toka idhaa ya Kiswahili ya Redio Maendeleo. Umefanya vema, tunakushukuru. Redio Maendeleo, redio ya ndani zaidi na bora kwa wasikilizaji wake. Kama nilivyotangaza kwenye muktasari wa taarifa ya habari, visa 4607 vya ugonjwa wa kipindupindu ama kolera vimeripotiwa katika jimbo la Kivu ya kusini tangu mwanzo wa mwaka huu wa 2022. Mitaa ya afya iliyoorozesha visa vingi vya ugonjwa huo ni pamoja na mtaa wa afya wa Fizi ulioorozesha visa 1147 Mtaa wa afya wa Ruzizi umehorozesha visa 547. Mtaa wa afya wa Nundu umeorozesha visa mia nne na makumi kenda. Uvira na visa mia nne makumi sita na nne, na mtaa wa afya wa Ibanda hapa mjini Bukavu umeorozesha visa mia tatu makumi mbili na tatu. Mara tena Homer Mudekereza ndivyo imejulishwa katika kikao ya ukaguzi wa ugonjwa huo, kikao iliyoandaliwa juma inayokwisha hapa mjini Bukavu. Nayo wizara jimboni husika na afya, muhusika na mambo ya afya kwenye wizara jimboni ya afya, Dr Jean Claude Kulondwa amejulisha kwamba karibuni mitaa ya afya ishirini na tatu kwenye jumla ya mitaa ya afya makumi tatu na nne inayounda jimbo ya Kivu Kusini ndiyo inaguswa na ugonjwa huo. Ameongezea kusema kwamba mambo yanakuwa chini ya uchunguzi kupitia shughuli zinazo andaliwa na wizara yake kwa ushirikiano na wafadhili kwa kuzuia ugonjwa huo kuendelea kusambaa. Wahudhuriaji kwenye kikao wametaka kuona uhimizaji unaendeshwa katika eneo zote kwa kuepusha wakaaji na maambukizi ya ugonjwa huo. Dr. Jean-Claude Kulondo aeleza, tulikuwa tunaangalia mambo ambayo ilifanyika trimestri ya kwanza na kuangalia pia nini njo eh, itaweza ita kufanyika trimestri ya pili kupitia miale ambayo ambayo inje, inje, ilionekana ili kama kwa leo um, hatangu mwezi wa kwanza hadi siku hizi si semaine 14, epidemiologie 14. Tulikusudia mbinu fulani fulani, mambo ya coordination ya ili a ya wa tulikusudia kusema kama matunzo kwa wagonjwa. Dr. Jean-Claude Kulundwa amewaomba pia wakaaji kuendelea kuheshimu kanuni za afya kwa kujikinga na ugonjwa huo, na kwa wauguzi kujihusisha kwa ajili ya kuokoa maisha ya binadamu licha ya hali ya maisha kwa sasa. Shukrani kwako kwa mmdkereza kwa ripoti hiyo. Nao viongozi wanaombwa kuzidisha hatua za usalama kuhusu usafiri kwenye ziwa Kivu kwa kuepusha wakaaji na ajali za kuzama kwenye ziwa zinazojitokeza mara kwa mara. Hii ni kupitia uchunguzi wa kina wa mashua zote zinazofanya uchukuzi kati ya Kalehe, Ijwi, Goma na mji wa Bukavu. Hii inapaswa fanyika mbele mashua hizo kuondoka kwenye bandari, huku kila abiria akivalia jaketi za maisha au gilet de sauvetage, kukataza safari za usiku, pamoja na kuchunguza vema uzito wa bidhaa inayopelekwa na kila mashua. Expedikia lu kwa ripoti Ujumbe umetolewa nao muungano wa vijana wa Kale na Ijwi kwa ajili ya maendeleo baada ya kuzama kwa mtumbwi kwenye ziwa Kivu na kupelekea watu karibuni ishirini na moja kufariki na vitu vingi vya lazima kuzama majini. Kiongozi wa kituo hiyo Urbain Bianjira amejulisha kwamba visa hivyo vinaendelea kuripotiwa sababu ya kutoheshimu hatua za usalama. Huyu anataka kuona viongozi wanajihusisha kwa ngazi zote kwa kuheshimisha hatua mbalimbali za usalama kuhusu usafiri kupitia Ziwa Kivu, pia kuwahimiza wakaaji. Ikumbushwe kwamba mtumbwi moja tokea kwenye soko ya Kishenyi Sakiro wilayani Ijwi kwa kuelekea katika shefuria ya Buavu wilayani Kale umezama kwenye Ziwa Kivu tarehe mnane Aprili mwaka huu wa elfu mbili makumi mbili na sita. Matokeo ni kwamba watu ishirini na moja wameripotiwa kufariki kwa kuzama, kati yao wanawake kumi na nne na watu ishirini na tatu wameokolewa licha ni mwili wa mtoto mmoja ndio umepatikana. Zimejulisha duru za mahali zinazoendelea kusema kwamba matanga yatahitimishwa siku za usoni kufuatana na hatua za mila. Expedi Kialu kwenye Radio Maendeleo na kwa kuhamasisha na kuaa ham kuwahamisha wakaji wanaoishi katika kijiji Buhozi grupema ya Mudusa wilayani Kabare inabaki suluhisho kwa kuweza kuwaepusha na hatari za mmonyoko ya udongo inayojitokeza kwenye eneo hiyo, inakuwa karibuni miaka nne. Ndivyo amejulisha mtafiti Tusa Mugaruka bibentio, akiwa pia mwalimu kwenye Universiti ya kiserikali ya hapa mjini Bukavu ub pia mtaalam katika mambo ya miporomoko ya ardhi wakati wa mazungumzo na Redio Maendeleo juma Pili, April 12, mwaka 2026, kisha uchunguzi uliofanyika pabuhuzi mwezi Februari mwaka wa 2024, imeonekana kwamba huenda mporomoko huo utaendelea na unasababishwa na kuregea kwa udongo, pia kuwepo kwa mto Kamagema unaokabiliwa pia na monyoko ya udongo. Tusa Mugaruka Bibentio anadhani kwamba jambo la muhimu kwa sasa ni kuwahamisha watu wanaoishi kwenye kijiji hiyo kabla jambo baya halijajitokeza ikumbushwe kwamba mamia ya jamaa zinaishi uhamishoni kisha nyumba zao kubomoka sababu ya mwonyoko ya udongo kwenye kijiji Buhozi, na wengine wanaendelea kuishi kwenye kijiji hiyo licha ya shida hiyo. Na zaidi ya visa 45 vya mizozo kuhusu udongo vimesharipotiwa kwenye kata Ndendere katika mtaa wa Ibanda hapa mjini Bukavu Tangu mwanzo wa mwaka huu wa elfu mbili makumi mbili na sita. Visa hivyo vinasababishwa na watu wanaouzisha viwanja, nyumba, pamoja na vitu vingine kwa watu wengine, wakitumikisha vikaratasi visivyokuwa halali. Ndivyo wamejulisha kiongozi wa kata Ndendere, Pasta Albert Migabo Nyagaza katika mazungumzo na Redio Maendeleo siku ya Mungu tarehe 12 April mwaka huu wa elfu mbili makumi mbili na sita. Huyu amejulisha kwamba vitendo hivyo vinayumbisha ustawi na kusababisha mizozo katika jamaa nyingi. Kiongozi huyu anatoa tahadhari kwa wanaofanya vitendo hivyo na kujulisha kwamba kikao imeshafanyika pamoja nao makamishna wanaohusika na kuhuzisha nyumba na viwanja. Anaomba pia wakaaji wa eneo lake kuwa makini, na kila atakayeshikwa katika mambo hayo ataadhibiwa vikali kulingana na sheria. Pastor Albert Migabo Nyagaza Tangu janvier mpaka mu le 10 avril tulishakuwa kuwa deja na ma 52 ka bu dossier, lakini kati yazo ni 47 njo ziko foncier kwa kuokopa. Sasa isilete shida zaidi na gisi iko na ileta, tuliona kama ni vyema tuweze kuizungumzia na kuambia population, kama kuambia watu ambao wakawa wanafanya gitendo ke, tuna wa metra garde kusema kama kwa kweli hatutaendelea kuitika watu waendelee kuteswa. Kila mtu ambaye atakapatikana tena mwa hii situation atakamatika na atajibu kutofuatana na matendo yao. Justice hata ya mbinguni na duniani haiwezi kuacha mtu ambaye baye ikwa natesa watu kama hivi. Ijapokuwa tulikutana naka na wakomisioner na waautorite wote wa ville, tukasema kama mbele uuze vrema kiwanja inafaa kwanza pa ukwe na vavaze vote vaine bangambo na ngambo, venyewe vanaweza itika kama ile parcel hapa njo limite yao inaishia, na ile yakinyo utauza inaishia hapa. Ya pili inafaa watu wa, wawe na, na barua ya kujua kama kwa kweli watu wote wa jamaa wanaitika kama ile kiwanja inaweza kuuziwa, na tena wasiuzishe kiwanja wala kuuza bila kuwa na sinyatiri ya Chef de quartier na na kashe ya kartier ya na wakomisioni wanapashkwa na karte yenye inajulikana kumari, karte yenye inajulikana na na prezida wabo wala kuorganisation yabo. Sauti yake Pasta Albert Migabo Nyagaza akiwa kiongozi wa kata Ndendere mtaani Ibanda hapa mjini Bukavu. Na hatua ya kiwanda Heineken kutoa shughuli zake kwa shirika la Bralima na kuondoka nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo inatokana na kupotoka kwa hali ya usalama, hali iliyopelekea kiwanda hiyo kuvamiwa wakati mji wa Bukavu uliweza kuanguka katika mikono ya makundi ya AFC M23. Ndivyo anadhani Ide Bakulu akiwa mtaalam katika mambo ya uchumi Akitoa kauli kwa tangazo ya shirika Heineken inayojulisha kuondoka kwake nchini Kongo ya Kidemokrasia, Idebakulu amejulisha kwamba shirika Heineken imetambua kwamba itakuwa vigumu kwake kuendelesha shughuli ipasavyo, na ndiyo kwa maana imeamua kutoa shughuli zake kwa shirika Ella Holdings lenye makao kwenye Kisanga Morisa. Naye mwanabunge wa taifa Mudekereza na Megabe Oliva anaomba serikali ya Kongo ya Kidemokrasia kuwaunga mkono vijana wanaojituma katika sekta ya kilimo. Amesema hivyo wakati wa kikao iliyoandaliwa pakindu katika jimbo la Maniema kuhusu kilimo, mazingira na utalii. Mchaguliwa huyu wa Bukavu anadhani kwamba namna pekee ya kuwaundia kazi vijana wa Kongomani ni kuwatolea vifaa muhimu na kuwasukuma katika sekta ya kilimo huku serikali ikiwaunga mkono kwa namna yoyote. Mwanabunge wa taifa Mude Kereza na Megabe Olive anaeleza. Kindu kulikuwa conference kwa ajili ya mulimu na mambo ya environment. Na mine tulikuwa tunaalikwa na guverner na wenzetu wa depute wa Maniema, tunaweza kutembelea kokote katika nchi, na hivi hatukuweza kufika kwa vakansi mu province zetu Nor Kivu wala Sid Kivu, ndipo tumekutaniwa hapa kuangalia maendeleo ya hapa. Ni je, kini magumu moja ni hii maneno ya mabarabara. Kindu Maniema ndiyo iko centre ya nchi yetu. Mulimu Maniema ina mafasi zingali mingi kwa kulima na wanasema ministri alitaleta mbegu mzuri za kupanda makafe, kakao paalimia awili, wanaleta mbegu mzuri juu ya kupanda muhogo, kupanda mchele, maragwe, viazi, yote iko hapa njo bajene bapate makazi, baingizwe mwahire mlimo Cote d'Ivoire na Cameroon ilikamata matrakter ikalima na tere banapanda, siku ya kuvuna mtu wa katra wanapatia kila jene n hektare michezo michezo shauku ya michezo iko kwenye Redio ya Maendeleo Jumatatu hadi Jumamosi, mpata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora. Timu ya Ose Mungano inashikilia nafasi ya pili kwenye mashindano ya Linafut iliko kasha daraja ya pili na inakuwa na alama kumi na sita. Timu ya Ose Mungano imeshinda kwa che ama forfait mechi tatu ikiwa dhidi ya timu ya Makomini ya Lubero timu Dese Virunga ya Goma pia mechi dhidi ya AS Nyuki ya Butembo. Hii ni kisha timu ya Ose Mungano kuweka mashtaka kwa waandalizi wa mashindano dhidi ya timu ya AS Makomin iliyomchezesha mchezaji Mulinda Arsene asiyeruhusiwa. Kupitia adhabu hiyo, timu ya AS Makomin imepoteza jumla ya mechi saba na kushikilia kwa sasa nafasi ya mwisho kwenye orodha ya timu zinazoshiriki mashindano. Kwa kungojea duru ya pili ya mashindano, timu ya Ose muungano inaendelea kushikilia nafasi ya pili. Taarifa ya magazeti, jarida na kipengele uchambuzi kamili kwenye Redio Maendeleo. Hali ya kuzurura kwa vijana wa moja hapa katika mji wa Bukavu wakati huu wa vita na mauaji ya watu tano kwa upanga katika kijiji Kashusha grupma ya miti wilayani Kabare, ni pamoja na nukta zilizochambuliwa na magazeti hapa mjini Bukavu weekend inayokwisha. Samuel Habamungu. Tuanze habari hizi za magazeti na gazeti jambo rdc.info inayosema kuwa kwenye kata nyingi mjini Bukavu kunaonekana uwingi wa vijana wenye kutembea ovyo, wakati mji wa Bukavu unakabiliwa na usalama mdogo na hali ngumu kiuchumi, pia kijamii. Vijana hao wanazurura hapa na pale, wakiwa katika hatari ya kukumbwa na hali ya kukosewa na maadibisho nizamu, na huenda kujitolea kwa uvutaji wa sigara, bangi, madawa za kulevya, na kwa mwisho watumikishwe kuendesha vitendo visivyokuwa halali. Ni kama vile Panyawera, Kadutu ambako vijana hao waonekana zaidi bila mtu yeyote kufuatilia maisha yao. Wanaharakati wa moja wa shirika la raia waliohojiwa na gazeti Jambo RDC wametoa mwito kwa wakuu viongozi na wanamemba wa jamii kushughulikia jambo hili mapema, kuhusu ujio wa vijana hawa kwa ajili ya kukiokoa kizazi cha kesho. Mmoja wao Jean Moro Tubibu aliyetajwa na gazeti hili amesema kuwa hali hiyo haitokane na umaskini peke yake, bali pia vituo husika kutokufanya kazi yao ya kuwashughulikia vijana hawa. Anaomba kuwashughulikia kwa kujihusisha zaidi na maisha yao na kuwaadibisha. Upande mwingine, tovuti estnews.info imegusia mkasa ulioripotiwa kijijini Kashusha wilayani Kabare, ambako mtu mmoja mwanaume wa hali yake amewaua watu watano, mkiwemo wanamemba wa jamaa lake pamoja na jirani yake. Kutokana na mkasa huo watu wengine wameripotiwa kujeruhiwa, kisha hawakujaribu kuingilia kati kwa kutafuta suluhisho. Baada ya kushikwa, ameuawa pia na mwili wake umeunguzwa kwa moto nao wa wakaaji wenye hasira kali kwa kutaka kujikatia sheria. Chanzo halisi ya mkasa huo haikubainiwa ila kuna fununu zenye kusema kuwa huenda imesababishwa na mzozo wa udongo kwenye jamaa hili. Viongozi na wanamemba wa shirika la raia waliohojiwa na gazeti hili wamehakikisha kuwepo kwa mkasa huo na kuomba wakaaji kuwa kimya huku uchunguzi ukiendelea. Hawa wanaomba pia wakaaji kutanzua mizozo yao kwa njia ya mazungumzo na amani. Tuhitimishe habari hizi na Kabare aktipwe info, ambayo imeandika kuhusu shirika Afeg Asbel inayotoa wito kwa wakaaji wa wilaya ya Kabare kuwa na tabia njema ya kulinda uchafu na pia kuyalinda mazingira. Katika masemi yake, Gershom Baruzi anaitajwa na tovuti hii, amejulisha kwamba mazingira ni swala lenye kuwahusu watu wote. Shirika hili linalaumu tabia zimoja zilizo mbovu kama vile kuhuzishia vyakula pembeni ya uchafu. Kwa kweli mpendo wa msikilizaji wa redio Maendeleo, huo ndio mwisho wa taarifa ya habari toka idhaa Kiswahili ya redio Maendeleo, toleo la kwanza kwa hii siku ya kwanza tarehe 13 April mwaka 2026. Asante kwa nyote mliontegea sikio. Shukrani zimfikie fundi mitambo Alanzar aliyenipeperusha hewani. Naitwa Alankabika nilikuwa mbele ya microphone kwa ajili ya utangazaji, na waaga na kuwatakia mwanzo njema ya wiki. Baibai, bye bye.