Taarifa ni maarifa, kwa hiyo tu wananchi wenye taarifa zaidi. Radio Maendeleo, ni wakati wa taarifa ya habari. Tunakusalimu popote ulipo msikilizaji wa redio Maendeleo, tukiwa na matumaini ya kwamba uko salama. Karibu kuifuata taarifa hii ya habari ambamo tuna mengi, ila kwanza, huu ndio mtasari wake. Hali ya afya yaonekana kuwa si nzuri kwa watoto wa umri tangu kuzaliwa hadi miaka sita ya kuzaliwa wilayani Fizi. Yote yatokana na ugonjwa wa suluba yenye kuwakumba watoto hao, huku kukiripotiwa pia uhaba wa dawa kwenye vituo vya afya. Mengi mutaipokea katika taarifa hii ya habari. Wakati huo, uharibifu wa barabara za mji wa Bukavu inaonekana hapa na pale ndani ya mitaa tatu zenye kuunda mji wa Bukavu. Barabara zimekuwa zenye mashimo, wakaaji wanaomba wakuu viongozi kujihusisha ili kuboresha barabara zenyewe. Habari za michezo. Fainali ya mashindano mjini Bukavu ya mpira wa miguu itaendeshwa hii siku ya tatu tarehe 15 Aprili mwaka huu. Mashindano hiyo itakutanisha timu ya ES Bilombe ya Bagira na FC chiriri Sport. Mengi pia mutaipokea katika habari hizi. Hayo pamoja na mengine itawajia kupitia ufundi wake Pasta Bartone Busime. Unakuwa nami Samuel Habamungu kwa usomi. Naomba tuwe pamoja hadi mwisho. Muda mfupi ujao maelezo kamili. Maendeleo Naam, karibu kwa maelezo kamili ya habari hizi. Awamu ingine ya mazungumzo, ikiwa raund ya kenda ya mazungumzo yenyewe kati ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na makundi ya ASM23, imeanzishwa mjini Montreux nchini Uswisi na sio mjini Geneve kama vile ilivyotarajiwa na kutangazwa hapo mbeleni. Duruzi moja zimejulisha kwenye redio yenu ya kwamba mwanzoni mwa mazungumzo hayo Hali ya kutoelewana ndiyo imeonekana kati ya pande zenye kuhusika na mazungumzo. Kutoelewana imetokana kwanza na idadi ya washiriki kwenye mazungumzo. Hata hivyo, mazungumzo yenyewe yameanzishwa baadaye kupitia msaada wa nchi ya Qatar pamoja na serikali ya Marekani yenye kuwakilishwa na Masad Bulos, ambazo zinakuwa zikikadirisha mazungumzo hiyo. Mazungumzo yameanza kwa kutazama mikataba zilizotangulia kusainiwa ni nini ambayo imetekelezwa na ni kwa kiasi gani, huku akijaribu kuchunguza kipi kinachohitajika tena kwa kutekeleza makubaliano yenyewe. Kati ya nukta ambazo zitazungumziwa ni pamoja na kufunguliwa kwa uwanja wa ndege wa Kavumu na Goma kwa ajili ya kurahisisha msaada wa kiutu utolewe kwa wahanga wa vita. Mazungumzo hayo yameanzishwa wakati bado hali si nzuri mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutokana na mapambano yenye kuripotiwa hapa na pale, na kama vile tumesema kwenye ufupi wa taarifa hii ya habari, msikilizaji, watoto wengi wenye umri wa miaka tangu kuzaliwa hadi miaka sita wameathiriwa na ugonjwa wa suluba wilayani Fizi. Hali ambayo imetambuliwa katika maeneo mbalimbali kama vile katika grupema ya Basikasilo, sekta ya Nganja, katika vijiji vya Lulimba, Misisi, Lubichako ya kwanza na ya pili pamoja na Nyange. Ripoti hiyo imetolewa na kiongozi wa wilaya ya Fizi, Samika Lonji, wakati wa mahojiano na Radio Maendeleo siku ya pili tarehe 14 Aprili mwaka 2026. Huyu asema kwamba kumeripotiwa tayari wagonjwa ambao wamekwisha kupoteza maisha katika vijiji hivi huku wilaya hiyo ikiwa tayari inakabiliwa na upungufu wa dawa katika vituo mbalimbali vya afya kwa zaidi ya miezi tano sasa. Mbali na visa vya suluba, Samika Lonji amezungumzia pia kuhusu ugonjwa wa kikohozi kikali ambayo inawatatiza zaidi watu wenye kuendesha kazi za uchimbaji madini. Duru yetu yatoa mwito kwa viongozi na mashirika za kiutu kuwasaidia wagonjwa kwa kutolea vituo vya afya vya Fizi dawa ili kuzuia kusambaa kwa magonjwa haya. Samika Lonji anatoa maelezo ya zaidi. Watoto wengi wanakonjwa imakonjwa ya asuluba na wanakufa sana kupitia ukosefu ya madawa. Na tena mwehizi vijiji, makonjwa ya pili yenye inazuka na kuua watu wakubwa sana ni makonjwa ya kikohozi kikuu. Hiki kikohozi kikuu inakamata zaidi wachimbaji wa majini wenye kuingia umashimu na kuingia na mabombi ya kupasula majue ya kupata dhahabu ya izi. Oh, eh, moshi eh, mara mingi inaletaka makonjo makali sana eh, kwa awa ndugu zetu wote wenye kuingia na kuchimba dhahabu ndani ya mashimu. Tunarudi hapa mjini Bukavu. Shirika la Raia tawi ndogo ya Ibanda inasema kuhuzunika kutokana na kuongezeka kwa pombe kali za kulevya na pia utumiaji wa pombe hizo nao vijana jimboni Kivu ya Kusini, hasa zaidi hapa mjini Bukavu. Pombe hizo zina kuwa zikiuzishwa na wachuruzi wadogo wadogo kwa bei rahisi, na zinaonekana kuwa na vinyume vingi kwa maisha ya binadamu. Wakati wa mahojiano na Redio Maendeleo hii siku ya pili tarehe 14 Aprili mwaka 2026, shirika hilo limekumbusha kwamba kati ya madhara zinazowakumba watu wenye kutumia pombe kali za kulevya kuna kuwepo vurugu bila sababu halisi, kupoteza maisha mapema, matatizo ya kiakili na kadhalika. Kuuzishwa kwa bei rahisi kwa pombe hizo pamoja na ukosefu wa kazi kwao vijana ni pamoja na chanzo zinazopelekea vijana kutumia pombe hizo. Shirika la raia tawi ndogo ya Ibanda inaomba viongozi kuingilia kati ili kukomesha hali hii kwa faida ya wote, akiwaalika pia wakaaji kuacha kutumia pombe hizo ambazo zinahatarisha maisha yao ya kesho. Kiongozi wa shirika la raia tawi ya Ibanda, Muhula Machumbiko, ametoa neno kwa kweli, tuteza sema ya kwamba tulizunguruka ndani ya vile ya Bukavu, ndani ya komine tatu, komine ya Kadutu, ya Bagira hata ya Ibanda, na kwa kweli tulikuwa tukienda tukifanya utafiti kuhusu maafa ya kukamata hiyo mapombe ya kulevya, na kwa kweli tulikuta ya kwamba hiyo pombe inakuwa na makonsekansi mingi, na hiyo yote inatulomba sisi kama shirika la raia kupanza sauti wambia viongozi ya kwamba kunakuwa menase na hiyo menase ina vize vijana kwa kuwa ndiyo wanakuwa watumiaji wa hiyo pombe ya kulevya. Ndio maana tunaalika vijana waache pombe za kulevya kwa kuwa hizo pombe zinauwa, zinaleta magonjwa, hizo pombe zinauwa chinichini, kushindia hata silaha za vita, tukisema kwamba hizo pombe ni sumu, waatoke ndani ya hizo mapombe za kulevya kwa ajili ya samani yao. Murula Machumbiko ni mwenyekiti wa shirika la raia tawi ndogo ya Ibanda na wakaaji wa moja wakata Lumumba mtaani Bagira wanalaumu namna shirika lenye kuhusika na ugawanyaji wa maji safi mjini Bukavu, Regidezo, inakuwa ikiwatolea wakaaji maji katika eneo hiyo. Katika mazungumzo na Redio Maendeleo, wakaaji hao wamejulisha kwamba maji safi yatiririka marahaba katika mirija zao. Hali hii imedumu zaidi ya mwezi mmoja sasa, ingawaje malalamiko ya wakaaji wanaotumia maji yenyewe. Tukiamini ushuhuda huo, maji inatiririka mara moja kwa juma na inaonekana saa za usiku, huku maji yakionekana kwa kiasi ndogo na kutiririka polepole pole hadi inakuwa vigumu kushota hata jerekani mbili yote hiyo imeonekana ijapokuwa wateja hao wanalipa pesa kwa wakati. Hawa wanaomba kwa shirika Regidezo kujihusisha ili kupata suluhisho kwa shida yenyewe. Moja wao anaeleza. Huyo alikuwa mkaji moja kati ya wateja wa shirika Rejidezo mtaani Bagira. Ngambo yake shirika Rejidezo tawi ya Bagira imesema kutofahamu shida hiyo ila inaalika yeyote anayekuwa na shida hiyo kujielekeza kwenye ofisi ya shirika Rejidezo kwa ajili ya kutoa malalamiko yake. Msikilizaji, unaoendelea kuipokea wakati huu ni taarifa ya habari inayokujia moja kwa moja toka Radio Maendeleo. Muda mfupi ujao tutakujia Radio Maendeleo duniani kote, masaa 14 inawatolea habari kwa muda muhafaka. Kwa sasa tunapatikana kunako www.radiomaendeleo.org na watembeza pikipiki mjini Bukavu wanaomba kwake meya wa mji kuwaongezea siku kidogo kwa ajili ya kuwaruhusu kupata vikaratasi ambavyo wanalazimishwa kuvinunua. Ombi hii imetolewa baada ya kuanzishwa kwa operesheni ya msako kwa watembeza pikipiki siku ya kwanza tarehe 13 Aprili mwaka 2026 iliyopelekea kushikwa kwa pikipiki za wenyeji ambao bado hawajanunua vikartasi vinavyoombwa na viongozi. Elene Bujiriri anatutolea ripoti ya zaidi kuhusu habari hiyo. Kwao watembeza pikipiki piki, siku walizopewa ni kidogo kwa kuwaruhusu kupata vikartasi, kwani watembeza pikipiki piki, ni wengi sana, kwa hiyo wanaomba kuwaongezea siku kidogo kwa kuwaruhusu kujiandaa vizuri. Mmoja wao anaeleza: Ndio pase tuko wa motare wa wamingi tuko wa mingi sana, na haziweza tuaregistreshi vote kulimoyo. Kwa mjibu wa mea wa Bukavu niko lake alangalilwa, ni tango mtangulizi wake ndio watembeza pikipiki walihimizwa kuhusu swali hilo. Anakumbusha kuwa tangazo lake la mwisho limetolea siku saba zilizomalizika tarehe kumi na tatu mwezi na mwaka huu. Niko lake alangalilwa, nadhani wandugu wamepewa siku ya kutosha, prosess ya kuorozesha moto zao iko na karibu miezi mi mwenyewe sasa nikamata madaraka dile 19 karibu mwezi moja, hii niliwaambia waifanye au awakifanya, kawapatia delea juma moja ya mwisho. Juma iliisha siku ya sita ilipita. Sasa kama tulikamata mamezii tulikamata, ni kusema hawakupenda kusikia. Wakuje wajienregistre, watawapatia vitambulisho eh, moto yao itakuwa anregistre, watawapatia majile na watakamata assurance paske siye kazi yetu ni kuproteje population. Atuwezi acha raia wetu aingie ku moto, atujue nani kuna mtembeza, atujue kama ni mjambazi ao wa wapi. Kumbuka kuwa imeombwa kwa watembeza pikipiki kununua vazi inayowatambulisha katika kazi yao, ama gilet, kitambulisho na bima ama assurance. Hii inakuwa na lengo ya kutambua watembeza pikipiki ndani ya mji, pia kupiganisha usalama mdogo unaosababishwa na mabandia wanaojifanya kuwa watembeza pikipiki piki na kuteka watu nyara na barabara nyingi za hapa mjini Bukavu zinakuwa katika hali ya uharibifu zikiwa zenye mashimo mashimo, zisizoruhusu gari na pikipiki kuendeshwa vema. Hali hiyo inaonekana ndani ya mitaa zote tatu zinazounda mji wa Bukavu. Maelezo ya zaidi, naye Agate Mudekereza. ni kama vile kwa mfano barabara inayopatikana eneo la Vamaro, ambayo kwa sasa inapatikana katika hali mbovu, kama ilivyotambuliwa na Radio Maendeleo. wapitaji kwenye barabara inayoelekea Major Vangu hadi kwenye chuo cha ISP Bukavu wasema kutorizika na hali ambamo barabara hiyo inapatikana. Mtaani Kadutu, barabara zenye kuelekea eneo ya gendarmerie ya Chimpunda inayoitwa gendar hadi Avenue Industrielle au kuendelea hadi Kadutu, hali ya barabara ni mbovu zaidi. Barabara hizo zinakuwa katika hali tofauti. Kwenye Avenue Industrielle maji ya mvua inayotoka katika mfereji wa maji wa kawa barabara kwenye barabara ya Lisewima hadi Jonda kwa kupita eneo inayoitwa Yesu Yesu, ni hali ya woga ndiyo yenye kuwakumba wasafiri kutokana na uharibifu wa barabara. Ingawaje kuna kazi ndogo ndogo zilizokwisha kuanzishwa kwa kukarabati barabara zimoja, kazi hiyo zaonekana kuwa hazitoshi kulingana na uharibifu uliopo. Mtaani Bagira, barabara toka kwenye Institut Bagira hadi kwenye ofisi ya mataa wa Bagira yaendelea kuharibika. Wasafiri wanaomba kwa wakuu viongozi kukarabati barabara hizo kwa msaada wa ushuru unaolipwa barabarani, kwani ni haki tena ni muhimu. Mmoja wao ameweka neno: siku hizi tunapitia shida nyingi kwenye barabara, yani calvaire, kwa kuwa barabara nyingi hapa mjini Bukavu zinakuwa katika hali mbovu, kwa kuwa tumerepondre positivement kwa positive kwa demande ya wakuu viongozi ya kite na vikaratasi, yani mataksi ambazo tunapaswa kulipa. Ndio kwa maana tunasema tuweze kulanse message ya pledoye kwa wakuu viongozi, ili waangalie namna gani waweza kukarabati hata barabara fulani fulani ambazo ziko katika hali mbovu, donc kuentretenir hizo mabarabara zipermetre kukuwe fluidite ya circulation pia kutusaidia kutueparnye na maaksident ambazo zinaweza kujitokeza mara kwa mara. Zaidi ya barabara zilizotajwa, Radio Maendeleo imetambua kwamba kuna pia barabara zingine ambazo zimeanza kukarabatiwa mjini Bukavu kama vile barabara kwenye Avenue Mbaki. Barabara hiyo inaweza kufunguliwa siku za usoni kisha juma kadhaa ya kufungwa, kwa mujibu wa meya wa mji wa Bukavu chini ya AFC M23 Nicola Kelangalilwa ofisi yake imeanza hatua ya kujifunza namna ya kukarabati barabara huku akiomba wakaaji kuunga mkono hatua zitakazofuata. Ripoti yake Agate Mudekereza. Na tukitoka mjini Bukavu, tunajielekeza wilayani IJWI, barabara toka Kintama hadi Mugote santre kupitia vijiji vya Buhangali na Musiru katika grupema ya Mugote wilayani IJWI inakuwa katika hatari ya kukatika ikiwa hakuna kinachofanyika kwa haraka. Ndivyo imejulisha kamati husika na maendeleo katika grupema Mugote wakati wa mahojiano na Radio Maendeleo siku ya pili tarehe 14 Aprili mwaka 2026. kamati hiyo ime lisha kwamba barabara hiyo inatishiwa na mmomonyoko kwenye nafasi nyingi, kutokana na mvua zinazoendelea kunyesha upande huo siku hizi. Kwa hii kunaongezeka pia shamba pamoja na nyumba za wakaaji zinazokuwa katika hatari ya kubomolewa na maji ya mvua, hali inayoweza kusababisha njaa katika eneo hiyo. Kamati hii inaomba kwa wakaaji kujitahidi kwa kazi za pamoja na kwa wafadhili kujitahidi kwa ajili ya ukingo wa barabara hiyo ya maendeleo katika grupema ya Mugote bya Mungu Kiuma anaeleza kwenye mikrofone ya moja kati ya waandishi wetu Paijwi Mshagalusa Bashomeka. Miporomoko osi na maerosion ziko zinabeba budongo na vilima vinaporomoka mubarabara ya kutoka Kintama Kashovu hadi Mugoti kwa siku kidogo. Barabara yenye ilikuwa na meta kenda ku mnane, kwa sasa inaanza bakilia kwa meta tatu kumbili kwa siku hizi tunajiuliza nini sawa vile, kamati ya maendeleo na raia tufanye nini kwa ngazi yetu? Tumekwisha lalamika na tunapiga yowe kwa kila mtu, kwa ngazi yote juu. Tumekwisha julisha viongozi ya mahali kama vile chef de village, chef de groupement, meme na cheferi huko mwezi tuko tunalalamika, tunaomba kwa kila mtu, kwa kila ngazi ya mtu mwenye anaongoza, wale wanaosaidia kwa ngazi za kiutu, kushia grupu Maya Mgote kwa msaada, sababu raia uwezo ya kuwaza juu ya pale atuka walishapata shida ya kusipojua nini wafanye. Hiyo ilikuwa sauti yake kiongozi wa maendeleo katika grupe maya mgote vya Mungu kiuma. Na wakaaji wa kata Mosala mtaani Kadutu na kando kando wanaombwa kushirikiana na polisi kwa kuhitimisha usalama mdogo kwenye eneo hiyo. Mwito umetolewa na shirika la raia tawi ndogo ya kata Mosala baada ya polisi kutumwa huko tangu juma inayokwisha. Kabika likoje hili? Shirika la raia linatoa shukrani kwa viongozi wa AFC 23 kwa kujibu kwa hitaji kubwa ya raia walioomba tangu siku nyingi kutumwa kwa polisi kwenye eneo hiyo kwa kuwalindia usalama. Kwa hiyo shirika la raia tawi ndogo ya kata Musala kupitia kiongozi wake Maigal Maisha linataka kuona wakaaji wa Musala na kandokando wanawataja mbele ya polisi wote wanaoshakiwa kuwa chanzo usalama mdogo kwenye eneo yao. Kiongozi wa shirika la raia kwenye kata Musala, Maigal Maisha amesema: Tunashukuru viongozi wa province kuona leo wametutumia polise hapa pabolo 3 police de proximité yenye tulikuwa tunaomba kwa kupiganisha usalama mdogo yenye ilikuwa kwenye kata Mosala hizi siku zote na komina ya Kadutu. Tunasema aksenti kuona walitusikia ku malalamiko yetu, na tunaomba raia wetu collaborer na police, raia wadenonse wale wa malfete, unayoak mutu mubaya iko nakuya kwa siri, unadenonse te watu wabaya, warugaruga wadenonse kusema nikusema watajua kuwashughulikia na mwenye eko na silaha kumsema, na mwenye naye anaona eko na vifaa anaona anaweza kuacha. Njo kazi ya kuya kudepoze pale kupolisi. Ni polisi ya proximite, ni polisi ya karibu ya raia, na tunapofite pia kuambia polisi yetu ifanye kazi, tunawasindikiza lakini wafanye kazi bila kunyanyasa raia, bila ile kufunga kiolelaolela olela, kama vile wale wa mbele walikuwa upande mwingine. Ikiwa tu katika mtaa wa Kadutu, ni kiongozi wa kata Chimpunda Luc Ilunga Mbiji ndiye anakumbusha kwamba y yake inaendelea pia kuwa katika uhitaji mkubwa wa vikosi vya usalama kwa ajili ya kuboresha usalama. Katika mahojiano na Redio Maendeleo, kiongozi huyo anasikitika kutambua kwamba kuna visa vya usalama mdogo vinavyoendelea kujitokeza na ambavyo vinapelekea raia kuporwa mali yake, na ndiyo kwa maana inakuwa muhimu polisi waweze kutumwa pia huko kwa ajili ya usalama wa raia. Kwenye kata Chiriri katika mtaa wa Bagira zaidi ya nyumba kumi zimeshambuliwa na watu wenye kumiliki silaha usiku wa tarehe kumi tarehe 12 Aprili mwaka wa 2026. Shirika nyipya la raia NDC tawi ndogo ya Bagira inayotoa habari imejulisha kwamba wakati wa shambulizi, simu za mkononi, pesa pamoja na vitu vingi vya lazima vimeporwa na uwarugaruga waliokimbia zao pasipojulikana. Eneo zinazokabiliwa zaidi na usalama mdogo kwenye kata Chiriri ni pamoja na Bulenga, Chiramira, Kakono, Ruvumba na Busani. Shirika nyipya la raia NDC tawi ndogo ya kata Chiriri inaomba viongozi kuzidisha mbinu za usalama kwa faida ya raia na kwa raia kuendelea kuwa makini kwa kuwataja wote wanaoshukiwa kuwa chanzo cha usalama mdogo kwenye eneo yao. Michezo, michezo. Shauku ya michezo iko kwenye redio ya maendeleo Jumatatu hadi Jumamosi. Pata habari zote za michezo katika utofauti wake kwenye masafa bora Habari za michezo. Fainali ya mashindano mjini Bukavu ya mpira wa miguu itaendeshwa hii siku ya tatu tarehe kumi na tano Aprili, itakutanisha timu ya US Bilombe ya Bagira na FC Chiriri Sport. Tangu mwanzo wa mwaka huu wa michezo, timu hizo mbili tayari zimekutana mara mbili, mara zote mbili hawakuweza kujitenga kwa ushindi. Matokeo ilikuwa sare kwa kipindi ya kawaida kwa goli moja pande zote, na goli mbili pande zote kwenye kipindi ya playoff. Mechi hiyo ya fainali itasaidia kuhakikisha ni nani ndiye bingwa kati ya timu hizo mbili machachari. Mechi hiyo itaanza majira ya saa kenda kamili, itakuwa kwenye uwanja wa mpira wa miguu la Concorde mtaani Kadutu. Taarifa ya magazeti jarida na kipengele uchambuzi kamili kwenye Redio Maendeleo kutajwa kwa kamati mpya ya muungano umoja wa maendeleo ya watu wa kabare idezoka, kufungwa kwa barabara inayokutanisha bitara na ninja wilayani Kabare, na kurudi shuleni kwa wanafunzi wengi jimboni Kivu ya Kusini, ingawaji hali ya usalama mdogo ni pamoja na habari ambazo zimechapishwa na magazeti mbalimbali mjini mbali Bukavu. Miriame Mufano ameyachunguza magazeti hayo na kutuandalia ripoti ifuatayo. limeandika umoja wa maendeleo ya watu wa kabare umechagua viongozi wapya tarehe 11 aprili mwaka 2026 katika ukumbi wa koleji boboto mjini kinshasa bielodin simire muzigirwa amechaguliwa kuwa kiongozi mpya wa muungano huo alipata sauti 838 kwenye ujumla wa sauti 1072 atasaidiwa naye baludere bachirukenge kama makamu wake nadia mwamini kama mweka hazina na jean bunani ataongoza vijana Media hii yaendelea kusema kwamba Elodin Simire ni mwanasheria pia mwanasiasa. Yeye ni mwanamemba wa chama cha FDC kinachoongozwa naye Modeste bat Lukwebo. Inasemekana kuwa alipata msaada kutoka kwa mwami wa Kabare na pia kutoka kwa muungano Fondimak wakati wa uchaguzi huo. Muungano Idezuka inakuwa na lengo ya kuwakutanisha watu wa Kabare wanaoishi mjini Kinshasa, la malizia media hiyo. Kwa upande wake La Prinel DRC imejulisha kwamba wakaaji wa Ninja wilayani Kabare wamesema kuhuzunika na kufungwa kwa barabara inayounganisha Bitara na Ninja tangu mwezi Januari mwaka huu. Hao wanaendelea kusema kwamba hali hii inazorotesha shughuli zao za kila leo. Kutokana na kufungwa kwa barabara hiyo, watu wanakuwa na ugumu wa kupata matibabu hospitalini, chakula kinakuwa kikikosekana na biashara ya makaa imekwama. Pia wakaaji wa mahali wanajulisha kwamba kuna mwanamke mmoja mjamzito na watoto wake watatu ambao walipoteza maisha sababu ya kutopata matibabu kwa wakati. Hawa wanaomba viongozi waweke wazi barabara hiyo sababu ni muhimu sana kwa maisha yao ya kila leo. Wanataka usafiri urejee ili shughuli zao za biashara ziendeshe kama inavyofaa. La malizia la Prinel DRC, tumalize habari hizi na tovuti la Jambo DRC ambalo limeandika kuwa popote nchini Kongo shule imeanza tarehe 13 Aprili mwaka 2026. Baada ya likizo kumalizika hapa mjini Bukavu, wanafunzi wengi walionekana barabarani wakijielekeza shuleni i siku ya kwanza shule kama vile Lise Chirezi, Koleji Alfajiri na ISP Bukavu na shule zingine mbalimbali zilianza shule kama kawaida. Wilayani Kabare, Kalee, Walongo, Ijwi na mjini Uvira, shule pia imeanzishwa kama kawaida. za julisha duru za mahari zilizoujiwa na midia Jambo DRC, wanafunzi na walimu walirudi darasani bila shida yoyote ile. La, kwenye eneo kama vile Ziralu na Ramba shule hazikuanzishwa kama kawaida, sababu ya usalama mdogo. Pia Paluvungi na Sange, naendelea kujulisha media hiyo, wanafunza wa kupata likizo kwa sababu tu ya usalama mdogo. Mwaka wa masomo inatarajiwa kuhitimishwa mwishoni wa mwezi Juni mwaka 2026 na malizia tovuti la Jambo DRC. Na kufikia hapo msikilizaji, hatuna la ziada kwenye taarifa hii ya habari iliyokujia kwa msaada wake Pasta Bartone Busime ambaye alikuwa fundi wangu wa mitambo na kwa usomi ulikuwa nami Samuel Habamungu. Asante kwa kujiunga nasi mwanzo hadi mwisho. Tuonane panapo majaliwa kwa habari zingine. Nikikutakia kila laheri. Baibai bye bye.